[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Em 1991 thì nhà hướng Bắc hơi lệch Tây tí như này vẫn ổn chứ cụ?
Cụ đọc phần trả lời ở trên, không lấy bát trạch nhân thái cực để chọn hướng nhà

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cháu cảm ơn cụ ạ,
Cháu xin hỏi ý cụ là nên để phòng khách như ảnh đúng k ạ. 2 vc Cháu sn canh ngọ, 2 nhóc Bính Thân vs Canh Tý, cửa hướng Đông Nam cụ ạ, ban công định đặt ban thờ là hướng Đông Bắc ạ. Ban thờ cũng quay hướng cửa Đông Nam, nhìn chéo sang bồn rửa (màu đỏ trong hình).
Bếp thì gần phòng khách hơn, y như ảnh ạ. Đặt ban thờ gần chỗ bếp như này thì về công năng cháu thấy oke hơn vì sau có gì rửa hoa quả, hoa thì sắp xếp cúng bái tiện và không gian riêng hơn là ở góc trong phòng khách ạ (màu cam trong hình). Vậy nên cháu cứ lăn tăn mãi :(
Căn của cháu là căn góc khoanh đỏ ở mặt bằng tòa nhà ạ.

- nếu chung cư mình đều khuyênn để phòng khách nếu không có phòng trống dư
- còn vị trí tốt nhất thì phải tính toán khí mới xem được,mà cái này thì phải qua xem cơ
- trường hợp cụ đưa chỉ thấy về mặt hình thế, nếu cụ đảm bảo không mùi , không nhiều động khí khu vực bàn thờ thì không sao cả. còn để biết có cần hóa giải hay không, thực tế có tốt hay không thì chỉ nhìn hình không xemđược, em đi xem và chọn chung cư cũng không dám chọn trên giấy mà đều phải qua từng căn xem và chọn và bố trí

cuchuoi0509

Xe tăng
- còn vị trí tốt nhất thì phải tính toán khí mới xem được,mà cái này thì phải qua xem cơ
- trường hợp cụ đưa chỉ thấy về mặt hình thế, nếu cụ đảm bảo không mùi , không nhiều động khí khu vực bàn thờ thì không sao cả. còn để biết có cần hóa giải hay không, thực tế có tốt hay không thì chỉ nhìn hình không xemđược, em đi xem và chọn chung cư cũng không dám chọn trên giấy mà đều phải qua từng căn xem và chọn và bố trí
Vâng cháu cám ơn cụ. Cháu chọn pa an toàn để ở góc trong phòng khách rồi ạ

nhuthanh10591

Xe tải
Đất mà không hợp hướng hợp tuồi thì khi xây nhà có cách gì hóa giải không các cụ
Đất mà không hợp hướng hợp tuổi khi xây nhà có cách gì hóa giải không ạ .

phuonghue1802

Xe máy
Nhà chung cư có duyên con trai.

Một trường hợp có thể nghiệm chứng có duyên với con trai, vợ chồng ngủ ở phòng ngủ 2 hấp thu toàn bộ dương khí từ cửa chính đến cửa phòng và hệ thống cửa sổ.
Tất nhiên nếu xem toàn diện cải vận thì phải kết hợp với mệnh lý, trường hợp này khi xem số người vợ thì cũng có duyên với toàn con trai
Cụ nhiều bài viết hay quá. Cho em mạn phép hỏi nếu vợ tuổi Quý Dậu, chồng Mậu Thìn, 1 con gái tuổi Kỷ Hợi rồi thì đứa sau nên sinh năm nào với ạ. Cảm ơn cụ nhiều :)

Tran Minh Hien

Xe hơi
chào cụ
1. Cụ đang hỏi là theo kiến thức bát trạch, cụ thể là bát trạch nhân thái cực theo mệnh của cụ, nếu theo bát trạch nhân thái cực cụ không hợp hướng tây bắc, tuy nhiên nếu áp dụng chọn theo tuổi thì chưa chắc đúng. Nếu nhà chỉ mỗi mình cụ thì có thể chọn như vậy nhưng nhà còn các thành viên khác, xem phong thủy không phảii xem cho mỗi cụ mà xem cho toàn bộ thành viên trong gia đình. bát trạch có tọa sơn khởi phục vị, đại môn khởi phục vị và mệnh quái khởi phục vị, cách ứng dụng tùy vị trí khác nhau. vd như lấy mệnh cụ thì là mệnh quái khởi phục vị, thường áp dụng trong phòng ngủ của cụ hoặc hướng bếp...
2. nhà cụ tọa đông nam, hướng tây bắc, nếu cửa chính ở giữa (tức Đông Nam) thì đúng là xấu, trường hợp này có cách hóa giải, có nhiều cách hóa giải, có thể bố trí bếp, phòng ngủ chủ nhà, hoặc làm dạng trấn, tùy trường hợp cụ thể mà cách hóa giải khác nhau, cái này nếu chưa xem thực tế thì em không thể chỉ cụ hóa giải được, xem phong thủy là xem địa lợi nên cần khảo sát thực tế, không phỉa cứ hướng không hơpk là treo cái này treo cái kia như mấy trang mạng hay nói
3. xem phong thủy thường xem ít nhất 5 vị trí trong nhà gồm cửa chính, phòng ngủ, bếp, thờ, wc.... xem đủ thì rất nhiều, chứ không phỉa xem mỗi hướng và tuổi, xem từng vị trí định cát hung và tác động của nó với từng thành viên trong gia đình
Em cảm ơn cụ rất nhiều. Chúc cụ luôn mạnh khoẻ và an khang ạ.

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ nhiều bài viết hay quá. Cho em mạn phép hỏi nếu vợ tuổi Quý Dậu, chồng Mậu Thìn, 1 con gái tuổi Kỷ Hợi rồi thì đứa sau nên sinh năm nào với ạ. Cảm ơn cụ nhiều :)
+ nếu cụ muốn xem sinh con thì phải xem tứ trụ, cần đủ ngày giờ tháng năm sinh vợ chồng, có cách để chọn năm sinh tăng cơ hội con trai hoặc tăng cơ hội có con gái, chọn tháng thụ thai....cũng có thể kết hợp phong thủy chọn nơi nhiều dương khí trong nhà để tăng cơ hội con trai, hoặc tìm nơi âm khí nhiều tăng cơ hội con gái
+ còn để thực sự tốt cho con thì chỉ có chọn ngày sinh nhưng chỉ sinh mổ mới chọn được, bình thường cứ để tự nhiên thôi
+ có cách chọn theo được mùa sinh hoặc không được mùa sinh nhưng cũng không chính xác, ví dụ 2021 tân sửu nạp âm thuộc thổ thì con sinh ra vào mùa hè hoặc các tháng thổ cát lợi, vậy phải thụ thai trước đó 9 tháng. cách này cũng chỉ dùng bổ trợ
+ thường chọn tuổi thì tránh tuổi xung bố mẹ, tuổi bố mẹ thìn dậu tránh năm tuất , mão, tránh tháng xung năm , như năm sửu tránh sinh vào tháng mùi...

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Đất mà không hợp hướng hợp tuồi thì khi xây nhà có cách gì hóa giải không các cụ

Đất mà không hợp hướng hợp tuổi khi xây nhà có cách gì hóa giải không ạ .
Có cách giải cụ ạ
- giải theo bố trí , thiết kế
- giải theo dạng trấn
nói chung muốn hóa giải hay thiết kế để hóa giải đều phải xem kỹ phong thủy trước, thiết kế tốt thì sẽ hạn chế được hóa giải theo hình thức khác cũng là cách tiết kiệm nhất. xem phong thủy không phải chỉ mỗi hướng hợp tuổi như cụ đọc sách hay xem trên mạng

Jonhy

Xe buýt
Có cách giải cụ ạ
- giải theo bố trí , thiết kế
- giải theo dạng trấn
nói chung muốn hóa giải hay thiết kế để hóa giải đều phải xem kỹ phong thủy trước, thiết kế tốt thì sẽ hạn chế được hóa giải theo hình thức khác cũng là cách tiết kiệm nhất. xem phong thủy không phải chỉ mỗi hướng hợp tuổi như cụ đọc sách hay xem trên mạng
Vợ chồng em đều 1991, con trai 2017, con gái 2020. 2 vợ chồng em ngược hướng và hiện tại em đang muốn mua 1 căn nhà hướng Tây Bắc (nhà đất) thì có cần lưu tâm gì không? Em đọc thấy nam 1991 Tây Bắc chơi ngay quả hướng tuyệt mệnh run quá. Nếu mua thì cách hóa giải có đơn giản không cụ vì nhà người ta hoàn thiện rồi chứ không phải nhà thô? 😑

Chỉnh sửa cuối:

phuonghue1802

Xe máy
+ nếu cụ muốn xem sinh con thì phải xem tứ trụ, cần đủ ngày giờ tháng năm sinh vợ chồng, có cách để chọn năm sinh tăng cơ hội con trai hoặc tăng cơ hội có con gái, chọn tháng thụ thai....cũng có thể kết hợp phong thủy chọn nơi nhiều dương khí trong nhà để tăng cơ hội con trai, hoặc tìm nơi âm khí nhiều tăng cơ hội con gái
+ còn để thực sự tốt cho con thì chỉ có chọn ngày sinh nhưng chỉ sinh mổ mới chọn được, bình thường cứ để tự nhiên thôi
+ có cách chọn theo được mùa sinh hoặc không được mùa sinh nhưng cũng không chính xác, ví dụ 2021 tân sửu nạp âm thuộc thổ thì con sinh ra vào mùa hè hoặc các tháng thổ cát lợi, vậy phải thụ thai trước đó 9 tháng. cách này cũng chỉ dùng bổ trợ
+ thường chọn tuổi thì tránh tuổi xung bố mẹ, tuổi bố mẹ thìn dậu tránh năm tuất , mão, tránh tháng xung năm , như năm sửu tránh sinh vào tháng mùi...
Cảm ơn cụ. E đẻ đứa đầu cũng mổ rồi nên chắc đứa sau cũng phải mổ tiếp thôi cụ ạ. Nhà e 1 gái rồi nên đứa sau e muốn nếu là trai dc thì tốt. Cảm ơn cụ nhiều.

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Vợ chồng em đều 1991, con trai 2017, con gái 2020. 2 vợ chồng em ngược hướng và hiện tại em đang muốn mua 1 căn nhà hướng Tây Bắc (nhà đất) thì có cần lưu tâm gì không? Em đọc thấy nam 1991 Tây Bắc chơi ngay quả hướng tuyệt mệnh run quá. Nếu mua thì cách hóa giải có đơn giản không cụ vì nhà người ta hoàn thiện rồi chứ không phải nhà thô? 😑
em rep inbox rùi

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cảm ơn cụ. E đẻ đứa đầu cũng mổ rồi nên chắc đứa sau cũng phải mổ tiếp thôi cụ ạ. Nhà e 1 gái rồi nên đứa sau e muốn nếu là trai dc thì tốt. Cảm ơn cụ nhiều.
Con cái cũng tùy duyên thôi cụ

phuonghue1802

Xe máy
Vâng cụ. Giờ nhiều người con cái khó khăn nên là e nghĩ sinh đẻ thuận lợi, con cái khỏe mạnh cũng là may mắn lắm rồi cụ ạ. Có điều chồng em con trưởng, trưởng họ. Chồng e thì bảo con gì cũng quý, con gái càng thích nhưng e vẫn mong muốn nếu mà dc cả trai lẫn gái thì tốt :)

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Chọn nhà trên giấy ( chọn nhà dự án)
Lâu lâu chọn nhà trên giấy dự án mà thực tế không sai biệt nhiều khi xác định tọa hướng thực tế và trên giấy. Cả 2 gia chủ nhờ chọn ở Vin Long biên, cả 2 căn hộ đều tọa càn hướng tốn, đại quái 9/9 quẻ bĩ.

callalilyly

Xe đạp
Chọn nhà trên giấy ( chọn nhà dự án)
Lâu lâu chọn nhà trên giấy dự án mà thực tế không sai biệt nhiều khi xác định tọa hướng thực tế và trên giấy. Cả 2 gia chủ nhờ chọn ở Vin Long biên, cả 2 căn hộ đều tọa càn hướng tốn, đại quái 9/9 quẻ bĩ.
Cụ ơi cho e inbox hỏi với :)

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Nghĩa trang gần KĐT của Vin bên long biên, các cụ mua nhà khu này nên để ý, nếu căn hộ nào nhìn thấy nghĩa trang thì tránh chọn căn hộ có cửa chính nạp âm khí kể cả sinh khí cửu tử (9), âm khí ảnh hưởng xấu đến nam đinh trong nhà, dù tiền có nhiều cũng không gỡ lại được sức khỏe. Trước đã có một nghiệm chứng về âm khí cửu tử và nhà phạm không vong theo đại quái hung họa cho gia chủ nam trong gia đình.
Những căn hộ nhìn ra nghĩa trang như hình thường chỉ thích hợp làm công ty hoặc kinh doanh, nếu ở cần có biện pháp xử lý tránh âm khí. Nếu chẳng may nạp âm khí lại là suy, tử khí thì ở hay kinh doanh đều khó mà phát triển tốt được (trừ một số ngành đặc biệt).
Nghia trang long bien.PNG

Sorry_you

Xe tải
Nghĩa trang gần KĐT của Vin bên long biên, các cụ mua nhà khu này nên để ý, nếu căn hộ nào nhìn thấy nghĩa trang thì tránh chọn căn hộ có cửa chính nạp âm khí kể cả sinh khí cửu tử (9), âm khí ảnh hưởng xấu đến nam đinh trong nhà, dù tiền có nhiều cũng không gỡ lại được sức khỏe. Trước đã có một nghiệm chứng về âm khí cửu tử và nhà phạm không vong theo đại quái hung họa cho gia chủ nam trong gia đình.
Những căn hộ nhìn ra nghĩa trang như hình thường chỉ thích hợp làm công ty hoặc kinh doanh, nếu ở cần có biện pháp xử lý tránh âm khí. Nếu chẳng may nạp âm khí lại là suy, tử khí thì ở hay kinh doanh đều khó mà phát triển tốt được (trừ một số ngành đặc biệt).
Nghia trang long bien.PNG
Cái nghĩa trang này nhiều cấp can thiệp rồi mà không di dời đc, ảnh hưởng quá lớn tới Vin. Nếu có lần nào lần nào nữa nhỡ chờ khách bên này thì cụ ới em, e mời cafe ạ!

SUV1

Xe tải

Nhà hàng xóm xây tường ngăn cách với nhà em và làm hàng rào sắt như ảnh này.Em đang định làm dựng cột và phía trên thì gắng tôn để che những mũi nhọn này dọc theo tường.Các cụ giúp em xem như vậy ổn ko ạ . Em Cám ơn nhiều

bamboo111

Xe tải
Xin nhờ cụ Thienminhfs xem giúp em với:
- mẹ em sn 1949, em sn 1982
- sang tháng 8 âm năm nay em định làm nhà cho mẹ em để thờ phụng và có chỗ cho gd mỗi lần về quê, nhà 2 tầng theo bố cục các phòng như 2 ảnh kèm dưới đây (đất hướng Đông Bắc và đất bị thóp hậu mất 50cm nhưng khi xây thì lấy vuông nhà).
Nhờ cụ xem giúp bố cục công năng nhà như thế này có ổn và hợp lý không ạ?
Cảm ơn cụ nhiều !!!
e k hiểu về la bàn phong thủy lắm, chính Nam mà rộng thế ạ

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com

Nhà hàng xóm xây tường ngăn cách với nhà em và làm hàng rào sắt như ảnh này.Em đang định làm dựng cột và phía trên thì gắng tôn để che những mũi nhọn này dọc theo tường.Các cụ giúp em xem như vậy ổn ko ạ . Em Cám ơn nhiều
Chào cụ
Nếu nó cách mấy mét ngay trước cửa thì cần làm. Còn nếu nó xa thì không cần. Thêm nữa chỉ khi cưae nạp hung khí thì sát hình thế mới ảnh hưởng xấu

Trạng thái
Thớt đang đóng