[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
A Thiên minh ơi cho e hỏi, nếu nhà xây mà ở gần trạm thoát nước thải (cách khoảng 15-20m) thì có phạm phải lỗi gì trong phong thủy không ạ?
chào cụ
Trong phong thủy nước sạch đương nhiên tốt hơn nướ bẩn, tuy nhiên nếu trong đô thị mà đánh giá vậy thì không nhiều ý nghĩa vì chẳng có sông mưa nào sạch. với trường hợp nhà cụ cát hung phụ thuộc tọa hướng nhà, tọa hướng vị trí nạp khí so với vị trí trạm thoát nươc và hệ thống thủy pháp khu vực. cái này cần khảo sát, tùy trường hợp có thể cát hoặc hung

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ @ThiênMinh cho e hỏi nếu e mệnh Đông Tứ Trạch mà định mua căn hộ cc cửa hợp hướng Tây Tứ Trạch có cách nào hóa giải k cụ?
1. nếu hướng nhà tây tứ mà cửa nạp khí đông tứ vẫn cát cho cụ. tuy nhiên xem phong thủy nhà ở ko chỉ xem cho cụ mà phải xem cho toàn bộ người trong gia đình, phong thủy coi trọng khí của tự nhiên, cách tính toán theo người chỉ để tham khảo
2. cách cụ đang hỏi là theo bát trạch, môn này rất dễ và hầu như ai cũng bít nhưng mức độ hạn chế. cụ muốn biết cát hung thực sự thì nên xem theo huyền không, sau đó mới tính đến hóa giải nếu cần

mebongtl

Đi bộ
chào cụ
Trong phong thủy nước sạch đương nhiên tốt hơn nướ bẩn, tuy nhiên nếu trong đô thị mà đánh giá vậy thì không nhiều ý nghĩa vì chẳng có sông mưa nào sạch. với trường hợp nhà cụ cát hung phụ thuộc tọa hướng nhà, tọa hướng vị trí nạp khí so với vị trí trạm thoát nươc và hệ thống thủy pháp khu vực. cái này cần khảo sát, tùy trường hợp có thể cát hoặc hung
A ơi vị trí khu đất đây ạ. E thích ô này vì nó là ô góc, xây có thể đua ra bên hông được nhưng ngại nỗi ngay bên cạnh là trạm xử lý nước thải, bjo mùa mưa thì chưa thấy mùi, chỉ sợ mùa nắng, bốc hơi thì khổ. Với lại nếu xây thì cửa sổ tầng 2, tầng 3 lại mở nhìn ngay ra bể nước thải nên cũng ko đc đẹp mắt. Không khí xung quanh em sợ cũng ko đc trong lành cơ. Mặc dù e đứng cạnh ko hề ngửi thấy mùi gì. Đấy là về cảm quan ạ.

Về vị trí khu đất, a xem giúp e về phong thủy có ảnh hưởng gì ko ạ? Đất toạ Tốn hướng Càn ạ.

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ cho hỏi mình sinh 1974 thiết kế như thế này đã ok chưa, cửa ra vào là hướng Đông nhé.

Chào cụ

Cụ đang hỏi dựa trên tuổi theo bát trạch, tuy nhiên cụ lại hỏi theo tuổi cụ, thực tế xem phong thủy không chỉ xem mỗi chủ nhà mà phải xem theo toàn bộ thành viên trong gia đình. Xem bát trạch theo tuổi chỉ tham khảo, đây là môn ai cũng biết, để thiết kế phong thủy nhà ở thì cần dùng kiến thức cao hơn vì phong thủy coi trọng tự nhiên, cần tính toán khí nạp vào nhà đảm bảo là cát khí. Với thiết kế nhà mới cần khảo sát rồi mới định thiết kế, không thiết kế theo tuôi chủ nhà và theo huớng chung chung đuợc. Nếu cụ muốn hỏi theo bát trạch thì cửa chính ở đông tứ, cụ 74 mệnh tây tứ, không hợp, 2 phòng ngủ vị trí cửa hợp, tuy nhiên cụ ở phòng nào thì mới xem theo tuổi cụ phòng đó, con cái phòng khác thì phải xem theo con cái.

Chỉnh sửa cuối:

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
A ơi vị trí khu đất đây ạ. E thích ô này vì nó là ô góc, xây có thể đua ra bên hông được nhưng ngại nỗi ngay bên cạnh là trạm xử lý nước thải, bjo mùa mưa thì chưa thấy mùi, chỉ sợ mùa nắng, bốc hơi thì khổ. Với lại nếu xây thì cửa sổ tầng 2, tầng 3 lại mở nhìn ngay ra bể nước thải nên cũng ko đc đẹp mắt. Không khí xung quanh em sợ cũng ko đc trong lành cơ. Mặc dù e đứng cạnh ko hề ngửi thấy mùi gì. Đấy là về cảm quan ạ.

Về vị trí khu đất, a xem giúp e về phong thủy có ảnh hưởng gì ko ạ? Đất toạ Tốn hướng Càn ạ.

chào cụ
1. nếu cụ có con gái thì ko nên mua nhà vị trí này. nếu ko có con gái có thể cân nhắc mua vì tài vận không ảnh hưởng thậm chí còn tốt cho kinh doanh
2. tất nhiên mùa hè sẽ rất mùi. về phong thủy ko lợi cho sức khỏe nên cụ cân nhắc. nếu là em thì em cũng ko mua

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Phòng khám nhi - tiêm chủng kdt Văn Phú ngày càng đông khách

Phòng khám được thành lập từ đầu năm 2018, thời gian rất vắng khách, đến thời điểm hiện tại lượng khách đã rất đông dù đã gần trưa. Ta sẽ xem xét về mặt phong thủy của phòng khám để thấy được yếu tố địa lợi tác động thế nào đến việc kinh doanh
1. Tọa hướng: phòng khám tọa ất hướng tân(tây) phi tinh song tinh đáo hướng, trước nhà là ao nhỏ bên kia đường và quảng trường công viên
2. Cửa chính: nạp cát khí đương vận bát bạch, khí tiếp nhận từ cổng vào tứ lục khắc nhập
3. tiếp tân: hướng cát khí đương vận nạp khí từ cửa vào tứ lục khắc nhâp
4. Thu ngân nằm trên tầng 2 tiếp được cát khí đương vận từ cửa chính lên cầu thang vào đến cửa phòng là cát khí đương vận và thúc đẩy kinh doanh
Đây là nghiệm chứng thực tế về ứng dụng của phong thủy, và cũng là những điểm lưu ý cho những ai muốn ứng dụng phong thủy vào cơ sở kinh doanh, văn phòng công ty.

Phi Long8388

Xe hơi
"Mượn tuổi làm nhà" một sai lầm nên bỏ! (mượn tuổi người ngoài mà không phải người sẽ ở nhà đó)

Ở nước ta hay có tục "mượn tuổi làm nhà". Đây là quan điểm mà họ chỉ dựa vào"tam tai","hoang ốc","kim lâu", với người ko nghiên cứu phong thủy thì chuyện đó bình thường còn với các"thầy" mà chỉ biết đến vây thì thật thiếu hiểu biết.
Tôi sẽ nêu một vài lý do ko nên" mượn tuổi"
- Trong phong thủy có 3 yếu tố thiên( thời gian),địa(không gian, chính là nhà chúng ta) nhân là người trong nhà. mục đích của làm phong thủy là giúp hòa hợp 3yếu tố này để thiên,địa trợ giúp cho nhân
- Trường hợp người chủ nhà không hợp nhà,ko hợp năm vẫn còn cách chọn ngày để hợp tất cả và đảm bảo thiên địa nhân hợp
- Nếu mượn tuổi thì sẽ không tạo được ra sự hòa hợp với chủ nhà mà chỉ hợp trợ giúp cho ngừoi mượn tuổi
- Có thể chọn người có cùng huyết thống và cũng ở trong nhà vd bố me,con cái.. để đứng tên làm nhà
Khi nghiên cứu sâu về phong thủy sẽ có rất nhiều cách để tạo ra sự hòa hợp thiên địa nhân mà không cần mượn tuổi.
Cụ có thể chỉ rõ thêm với người không vướng tam tai, hoang ốc, kim lâu nhưng lại có trach tử liệu có động thổ được ko ? nếu soi theo các yếu tố thì e khó có tuổi đẹp, kính cụ

ngaymoitotdep

Đi bộ
Chào cụ Thienminh, cụ có nói đến việc bố trí phòng vệ sinh giữa nhà sẽ không hợp phong thuỷ. Tuy nhiên, thiết kế của chung cư hoặc nhà lô hiện nay hay phạm phải lỗi này. Có cách nào hoá giải không? Hay vì lý do đó mà không nên ở nhà có thiết kế như vậy? Hoặc có thể ở nhưng phải sửa lại thiết kế? Rất mong cụ có tư vấn. Cám ơn cụ!

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ có thể chỉ rõ thêm với người không vướng tam tai, hoang ốc, kim lâu nhưng lại có trach tử liệu có động thổ được ko ? nếu soi theo các yếu tố thì e khó có tuổi đẹp, kính cụ
chào cụ
1. không nên chọn theo các tiêu chí tam tai, kim lâu, hoang ốc. cụ chỉ cần quan tâm đến năm xung tuổi là được
2. quan trọng hơn là chọn thời gian làm, nhất là thời gian nhập trạch cần liên kết được với người chủ nhà và tọa hướng nhà

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Chào cụ Thienminh, cụ có nói đến việc bố trí phòng vệ sinh giữa nhà sẽ không hợp phong thuỷ. Tuy nhiên, thiết kế của chung cư hoặc nhà lô hiện nay hay phạm phải lỗi này. Có cách nào hoá giải không? Hay vì lý do đó mà không nên ở nhà có thiết kế như vậy? Hoặc có thể ở nhưng phải sửa lại thiết kế? Rất mong cụ có tư vấn. Cám ơn cụ!
chào cụ
1. đúng là trong phong thủy có kỵ nhà có wc ở giữa, nếu cụ mua nhà mới hay làm nhà mới thì nên tránh
2. mức độ hung của wc ở giữa nhà tùy thuộc nhiều yếu tố trong đó có cách thiết kế, mệnh người ở khác nhau có mức độ hung khác nhau. có trường hợp ko hung
3. wc chỉ là một trong 5 yếu tố qun trọng trong phong thủy chứ ko phải tất cả nên ko nhất thiết vì vậy mà không ở được. ở tốt hay xấu phải xem toàn bộ nhà chứ ko phải mỗi wc
4. wc xấu vẫn có cách giải. tùy mức độ mà hóa giải khác nhau

ngaymoitotdep

Đi bộ
Cám ơn cụ Thienminh, thú thực là tôi cũng đang có ý định mua nhà mới nên băn khoăn điểm này. Đọc các tư vấn của cụ thì thấy sáng ra nhiều điều để có lựa chọn cho mình.

quykien

Xe tải
chào cụ
1. đúng là trong phong thủy có kỵ nhà có wc ở giữa, nếu cụ mua nhà mới hay làm nhà mới thì nên tránh
2. mức độ hung của wc ở giữa nhà tùy thuộc nhiều yếu tố trong đó có cách thiết kế, mệnh người ở khác nhau có mức độ hung khác nhau. có trường hợp ko hung
3. wc chỉ là một trong 5 yếu tố qun trọng trong phong thủy chứ ko phải tất cả nên ko nhất thiết vì vậy mà không ở được. ở tốt hay xấu phải xem toàn bộ nhà chứ ko phải mỗi wc
4. wc xấu vẫn có cách giải. tùy mức độ mà hóa giải khác nhau
Chào cụ Thienminh
Các chung cư hiện nay, đa phần đều được bán xong trước khi bàn giao, và sau khi bàn giao chủ căn hộ mới được tiếp cận căn hộ và thực hiện sửa sang, làm nội thất... Vậy, việc đánh giá, xem phong thủy phù hợp với mình là việc đã rồi, ko được lựa chọn nữa. Việc xem phong thủy chỉ trên giấy, bản vẽ, cùng lắm là đứng ở tòa chung cư đó (mà không được lên căn hộ để thực địa) thì không chuẩn phải không ạ.
Cụ có cao kiến gì cho người mua căn hộ chung cư như vậy không ạ, hay là mua xong rồi xem, nếu xấu mới chữa...
Em thực sự rất băn khoăn, vì chờ bàn giao xong mình mới đi xem và mua thì rất ít cơ hội...
Em cảm ơn cụ rất nhiều.
Em có thể gặp cụ hay liên lạc cụ ntn để xin tư vấn ạ?

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Chào cụ Thienminh
Các chung cư hiện nay, đa phần đều được bán xong trước khi bàn giao, và sau khi bàn giao chủ căn hộ mới được tiếp cận căn hộ và thực hiện sửa sang, làm nội thất... Vậy, việc đánh giá, xem phong thủy phù hợp với mình là việc đã rồi, ko được lựa chọn nữa. Việc xem phong thủy chỉ trên giấy, bản vẽ, cùng lắm là đứng ở tòa chung cư đó (mà không được lên căn hộ để thực địa) thì không chuẩn phải không ạ.
Cụ có cao kiến gì cho người mua căn hộ chung cư như vậy không ạ, hay là mua xong rồi xem, nếu xấu mới chữa...
Em thực sự rất băn khoăn, vì chờ bàn giao xong mình mới đi xem và mua thì rất ít cơ hội...
Em cảm ơn cụ rất nhiều.
Em có thể gặp cụ hay liên lạc cụ ntn để xin tư vấn ạ?
chào cụ
1. trước em có xem và chọn nhà trên giấy, nhưng sau khi nhận nhà xem thực tế lại thấy cát hung thay đổi vì vậy sau này ko xem trên giấy nữa và cũng không khuyên ai xem hay chọn nhà trên giấy
2. cụ muốn xem chung cư tốt nhất nên có phần thô hãy xem
3. nếu muốn mua nhà chung cư trên giấy thì cứ chọn căn nào thoáng mát , thiết kế hợp lý thì mua. sau khi nhận nhà xem và điều chỉnh sau nếu muốn
4. nếu mua nhà phân lô hay biệt thự trên giấy thì cũng mua được nhưng vẫn phải qua công trường xem và khảo sát và chỉ chọn được khi có móng
5. cụ muốn liên lạc thì inbox cho em
cảm ơn cụ

quykien

Xe tải
chào cụ
1. trước em có xem và chọn nhà trên giấy, nhưng sau khi nhận nhà xem thực tế lại thấy cát hung thay đổi vì vậy sau này ko xem trên giấy nữa và cũng không khuyên ai xem hay chọn nhà trên giấy
2. cụ muốn xem chung cư tốt nhất nên có phần thô hãy xem
3. nếu muốn mua nhà chung cư trên giấy thì cứ chọn căn nào thoáng mát , thiết kế hợp lý thì mua. sau khi nhận nhà xem và điều chỉnh sau nếu muốn
4. nếu mua nhà phân lô hay biệt thự trên giấy thì cũng mua được nhưng vẫn phải qua công trường xem và khảo sát và chỉ chọn được khi có móng
5. cụ muốn liên lạc thì inbox cho em
cảm ơn cụ
em cảm ơn cụ, em đã pm cụ

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cám ơn cụ Thienminh, thú thực là tôi cũng đang có ý định mua nhà mới nên băn khoăn điểm này. Đọc các tư vấn của cụ thì thấy sáng ra nhiều điều để có lựa chọn cho mình.
chúc cụ sớm mua dc nhà như ý

nhaimat

Đi bộ
Anh ơi cho em hỏi giường ngủ có dầm phía trên (giường ngủ tầng 2, tầng 3 phía trên giường có dầm) thì có đc ko ạ hay cũng phải kê giường lệch ra. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Anh ơi cho em hỏi giường ngủ có dầm phía trên (giường ngủ tầng 2, tầng 3 phía trên giường có dầm) thì có đc ko ạ hay cũng phải kê giường lệch ra. Em cảm ơn anh nhiều ạ.
Đây cũng là 1 loại sát khí vì vậy tốt nhất nên kê dịch ra. một số trường hợp phòng ngủ phong thủy tốt thì không câng tránh sát khí đó, những trường hợp này cần xem cụ thể mới biết

Phi Long8388

Xe hơi
Cụ Thienminhfs , thời gian này cụ không mở lớp đào tạo về phong thủy nữa cụ, chúc cụ thành công trên con đường " Đạo" cụ đã chọn, cám ơn và mong nhận đươc nhiều chia sẻ nữa từ cụ

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ Thienminhfs , thời gian này cụ không mở lớp đào tạo về phong thủy nữa cụ, chúc cụ thành công trên con đường " Đạo" cụ đã chọn, cám ơn và mong nhận đươc nhiều chia sẻ nữa từ cụ
cảm ơn cụ quan tâm. đợt này e đang làm lại web và sửa lại các khóa học. thời gian tới sẽ mở lại

phattai34

Xe tải
Cụ Thienminhfs cho em hỏi với ạ, giường ngủ tầng 2 của nhà em đặt ngay trên ban thờ gia tiên ở tầng dưới thì có sao không ạ? Vì nhà em xây 3 tầng, trước có định để ban thờ trên tầng 3, nhưng nghĩ lại để trên tầng 3 bất tiện về thờ cúng nên em để ngay dưới tầng 1 ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng