[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

phongtt88

Xe đạp
Cụ cho em hỏi: em 88, vợ 91, đất nhà em có thể xây theo hướng Nam hoặc Bắc thì hướng nào tốt hơn ạ? Với lại có nên làm nhà trong năm nay ko ạ?

nnperav

Xe tăng
Cụ cho em hỏi đánh giá về phong thủy đối với nhà trong khu đô thị có đường đâm vào

Chỉnh sửa cuối:

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ cho em hỏi: em 88, vợ 91, đất nhà em có thể xây theo hướng Nam hoặc Bắc thì hướng nào tốt hơn ạ? Với lại có nên làm nhà trong năm nay ko ạ?
Chào bạn
1. Tất nhiên nam tốt hơn băc
2. Xem chọn hướng nhà ko nên chỉ xem theo tuổi, mà phải tính toán theo địa khí khu vực. Ngoài ra phải thiết kế phù hợp hướng chọn mới đảm bảo cát. Kể cả bạn làm hướng cát mà thiết kế không tốt thì cũng vãn hung, bạn thực sự quan tâm về phong thuỷ thì nên tìm thầy xem và thiết kế tử tế. Nhà bạn chắc ko khó làm vì xoay được hướng
3. Bạn 88 tuổi thìn, năm nay thìn tuất xung nên tránh xây thì tốt. Nếu muốn làm thì phải chọn được tháng tốt ngày tốt hoá giải, để chọn được thì không dễ, không phải ai cũng biết chọn để hoá giải điều này vì nó đòi hỏi kết hợp nhiều kiến thức

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Đất chéo kiểu mặt tiền 5.05 mặt hậu 5m thì có gọi tóp hậu ko ạ, mặt sau vuông

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ cho em hỏi đánh giá về phong thủy đối với nhà trong khu đô thị có đường đâm vào, đường ngắn nội khu khoảng 200m và một bên đường là công viên, vườn hoa nhỏ. E đánh dấu X đấy ạ! Cám ơn cụ
View attachment 1454299
Chào bạn
Đường đâm vào nhà có cát có hung tùy trường hợp
+ Với tài lộc: một số trường hợp đường đâm vào thì tài lộc vượng phát nhưng thường chỉ trong một vận nào đó, không phải mãi mãi, một số trường hợp khác rất hung, đường đâm vào phá tài , trong bài viết tôi đã có đăng một số trường hợp
+ Với sức khỏe: thường nhà bị đường đâm mà cửa chính đón trực tiếp thì hung với sức khỏe của người ở trong nhà, tùy trường hợp sẽ hung cát khác nhau cần tính toán khi nạp vào nhà mới biết mức độ cát hung. Tùy mệnh từng người mà có thể biét được mức độ hung họa với ai và ai không bị hung
Về hóa giải cũng có một số cách, tôi đã viết 1 bài rồi bạn tìm lại.
Đường đâm càng ngắn, càng vắng người đi thì mức độ hung họa càng thấp, càng dài, càng đông mức độ hung càng cao. Nếu được chọn nhà thì nên tránh đường đâm. Nếu đất nhà bạn mua rồi bị đường đâm khi xây nhà phải thiết kế cho hợp lý để hóa giải.

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Đất chéo kiểu mặt tiền 5.05 mặt hậu 5m thì có gọi tóp hậu ko ạ, mặt sau vuông
mặt tiền xéo, đằng sao vuông mà nhỏ hơn thì ko coi là tóp hậu. cụ xây thì nên làm vuông là ok. chú ý thiết kế bên trong sao cho hợp hướng

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Chào bác Thienminhfs.
Em mới mua một căn chung cư. Nhờ bác tư vấn giúp vị trí đặt bàn thờ cho phù hợp, em nghe nhiều người tư vấn mà mông lung quá. Em tuổi hợi, 1983 nam. Căn của em là 02C.
View attachment 1452918
chào cụ
để sót bài chụ chưa rép
- Trước hết phải nói các phái để xem bàn thờ gồm: bát trạch (thường xem theo tuổi chủ nhà), huyền không phi tinh, huyền không lục pháp, đại quái...và hình thế, khi xem và bố trí cần chú ý về hình thế bố cục cấu trúc ngôi nhà và tính toán khí ở vị trí đặt bàn thờ , khí bàn thờ tiếp nhận
- Nếu cụ tính toán theo năm sinh, vd 1983, với năm sinh cụ chỉ xem được theo bát trạch, 83 mệnh quái cấn hợp tây tứ (tây, tb, đb, tn) cụ có thể bố trí hướng theo tuổi nhưng cách này không đúng
- xem theo huyền không thì phức tạp hơn, cần phải xem và tính toán toàn bộ nhà cụ, chung cư phải đến tận nơi xem mới chính xác vì phải đó hướng chính xác tại cửa chính,
- ngoài ra xem phong thủy không chỉ xem mỗi bàn thờ, nếu chỉ xem bàn thờ thì phong thủy lại thành tâm linh, cần xem ít nhất 5 vị trí quan trọng trong nhà là bếp, phòng ngủ, cửa chính, wc, và bàn thờ sau đó sẽ điều chỉnh hoặc hóa giải nếu cần

kvboto

Xe container
Các cụ cho em hỏi, trường hợp nhà hàng xóm như thế này ở cửa sổ phía sau nhà, cách nhau khoảng 3-4m như sau, thì có bị phạm phong thủy gì không ạ ? có phải xử lý gì không ạ ?

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Các cụ cho em hỏi, trường hợp nhà hàng xóm như thế này ở cửa sổ phía sau nhà, cách nhau khoảng 3-4m như sau, thì có bị phạm phong thủy gì không ạ ? có phải xử lý gì không ạ ?

chào bạn
từ cửa sổ nhà bạn mà nhìn thấy mái nhọn thì đó là sát khí. bình thường nếu xét theo hình thế người ta sẽ khuyên bạn giải tuy nhiên thực tế phải tính toán cả lý khí mới biết có cần giải hay không.
trường hợp nếu cửa sổ nạp cát khí thì không cần giải.
nếu cả cửa sổ và cửa chính đều thấy sát này thì mức độ xấu tăng lên

hunter1b

Xe tải
Cụ cho e hỏi. E nam sinh năm 83. Nhà lại vuông hướng Đông Nam, đối diện nhà là sân Tennis, qua Sân Tennis là Nghĩa Trang ạ.
Cụ cho e hỏi thế thì phải làm sao ạ?

kvboto

Xe container
chào bạn
từ cửa sổ nhà bạn mà nhìn thấy mái nhọn thì đó là sát khí. bình thường nếu xét theo hình thế người ta sẽ khuyên bạn giải tuy nhiên thực tế phải tính toán cả lý khí mới biết có cần giải hay không.
trường hợp nếu cửa sổ nạp cát khí thì không cần giải.
nếu cả cửa sổ và cửa chính đều thấy sát này thì mức độ xấu tăng lên
Chào cụ, đây là cửa sổ phòng phủ tầng 3 phía sau nhà (cửa sổ ở giữa), phía trước cửa chính thì chỉ là đường thẳng cửa thông các phòng sang ban công hướng chính theo 1 hàng lang thăng, hướng cửa chính thì hợp hướng, phòng phía sau và nhà phía sau đó là hướng không hợp cụ ạ. Đây cụ ạ

Cẩn thận hơn thì bịt cửa sổ ở giữa, mở cửa sổ lệch sang hai hay 1 bên thì có hay hơn không cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ chủ cho em hỏi chút, em sinh năm 81 vợ sinh năm 85 giờ đang định thiết kế nhà. Đất ở hướng Nam ghé tây một chút khoảng 10 độ tây. Thì nên để hướng bàn thờ và bếp như thế nào, nhà em xây mới nên thiết kế thoải mải

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Cụ cho e hỏi. E nam sinh năm 83. Nhà lại vuông hướng Đông Nam, đối diện nhà là sân Tennis, qua Sân Tennis là Nghĩa Trang ạ.
Cụ cho e hỏi thế thì phải làm sao ạ?
chào cụ
cụ 83 mệnh quái cấn nếu theo bát trạch thì ko hợp. tuy nhiên bát trạch chỉ tham khảo. cần tính toán khí mới biết cát hung
nhà cụ nếu đứng ở cửa hay ban công nhìn thấy nghĩa trang thì ko tốt, thường sẽ xấu với người nam và người có mệnh thân nhược. tuy nhiên còn tùy vào cửa nhà bạn nạp âm hay dương khí mới đoán định chính xác. nếu chẳng may nạp âm khí thì cần hóa giải
khi cụ ở mà thấy bất kỳ thành viên nào ngủ không ngon, mơ mộng, hay ốm thì thể hiện bắt đầu có ảnh hưởng cần xem và kiểm tra.

hunter1b

Xe tải
chào cụ
cụ 83 mệnh quái cấn nếu theo bát trạch thì ko hợp. tuy nhiên bát trạch chỉ tham khảo. cần tính toán khí mới biết cát hung
nhà cụ nếu đứng ở cửa hay ban công nhìn thấy nghĩa trang thì ko tốt, thường sẽ xấu với người nam và người có mệnh thân nhược. tuy nhiên còn tùy vào cửa nhà bạn nạp âm hay dương khí mới đoán định chính xác. nếu chẳng may nạp âm khí thì cần hóa giải
khi cụ ở mà thấy bất kỳ thành viên nào ngủ không ngon, mơ mộng, hay ốm thì thể hiện bắt đầu có ảnh hưởng cần xem và kiểm tra.
Có nên chuyển qua chỗ khác Hướng Đông Bắc và ko nhìn vào nghĩa trang nữa ko cụ. Vì chỗ này nhìn Ng.trang nhưng lại cách đường, sân tennis rồi vườn cây nữa nên thoáng, ko bị nhà đối diện chắn tầm nhìn ạ. :) Nếu ktra thì nhờ cụ có đc ko ạ>

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Có nên chuyển qua chỗ khác Hướng Đông Bắc và ko nhìn vào nghĩa trang nữa ko cụ. Vì chỗ này nhìn Ng.trang nhưng lại cách đường, sân tennis rồi vườn cây nữa nên thoáng, ko bị nhà đối diện chắn tầm nhìn ạ. :) Nếu ktra thì nhờ cụ có đc ko ạ>
nếu cụ có nhiều nhà thì nên kiểm tra xem nhà nào tốt hãy ở, gần nghĩa trang nhiều trường hợp vẫn ở bình thường. khi nào cụ xem thì hẹn em trước mấy ngày là được

hunter1b

Xe tải
nếu cụ có nhiều nhà thì nên kiểm tra xem nhà nào tốt hãy ở, gần nghĩa trang nhiều trường hợp vẫn ở bình thường. khi nào cụ xem thì hẹn em trước mấy ngày là được
Vâng ạ. E có mỗi 1 nhà, ý là nếu ko ổn e bán chuyển mua chỗ khác cụ ạ. E xin số cụ tiện hẹn cụ ạ.

Thienminhfs

Xe buýt
Website
khamthienhocduong.com
Chào cụ, đây là cửa sổ phòng phủ tầng 3 phía sau nhà (cửa sổ ở giữa), phía trước cửa chính thì chỉ là đường thẳng cửa thông các phòng sang ban công hướng chính theo 1 hàng lang thăng, hướng cửa chính thì hợp hướng, phòng phía sau và nhà phía sau đó là hướng không hợp cụ ạ. Đây cụ ạ

Cẩn thận hơn thì bịt cửa sổ ở giữa, mở cửa sổ lệch sang hai hay 1 bên thì có hay hơn không cụ ?
chào cụ
cát hung của cửa không phải tính theo tuổi chủ nhà mà tính theo tọa hướng nhà theo huyền không. cụ muốn sửa hay thay đổi vị trí cửa thì cần xem kỹ. cụ ở thấy ko vấn đề j thì kệ nó thôi
còn thực tế xem cát hung phải xem toàn bộ nhà chứ ko phải xem mỗi sát khí đó. nhiều trường hợp sát khí coi là phụ thôi

kvboto

Xe container
chào cụ
cát hung của cửa không phải tính theo tuổi chủ nhà mà tính theo tọa hướng nhà theo huyền không. cụ muốn sửa hay thay đổi vị trí cửa thì cần xem kỹ. cụ ở thấy ko vấn đề j thì kệ nó thôi
còn thực tế xem cát hung phải xem toàn bộ nhà chứ ko phải xem mỗi sát khí đó. nhiều trường hợp sát khí coi là phụ thôi
Cám ơn cụ nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng