Nhật ký lao "hố vôi" xế độp + tình củm- Tập 1: lời thách thức và công cuộc mua xe "Đạp xuyên Tây Bắ

nonstop1345

Xe hơi
Chào cụ chủ, em hóng thôi

Dê râu dài

Xe tải
Món này em ko ham. lại đọc cái title đã thấy teen teen chán. Chúc chủ thớt câu dc n like

Grandtouring

Xe điện
Hóng?..............

cocden

Xe tăng
- Tập 1: lời thách thức và công cuộc mua xe
"Đạp xuyên Tây Bắc với em đc thì yêu... " - câu chốt khiến em ngẩn người. Có chút cay mũi vì nó khinh mình quá~X(, đợi lúc nào yêu đc rồi anh cho chết đứ đừ:-w.
Già đầu nhưng vẫn khát tình, sĩ gái, chỉ 4 ngày sau khi lời thách thức đưa ra. Em đã chính thức lao đầu xuống "hố vôi":-L. Là 1 thằng chỉ quen chạy bộ, chả biết cái mije gì về xe pháo. Hôm đầu nhìn xe nào cũng như nhau. Cứ tưởng nó mơi mới, thiết kế giống nhau là như nhau hết. Nhìn mingdi, trinwf cũng "xịn" như Giant mới vãi:-ss. Lập thớt hỏi kinh nghiệm lẫn tìm xe cũ mà các cụ of vô tình vãi, chỉ thích vào các thớt có gái thoaix-(.
Sau le te tìm hiểu thêm mới phân biệt đc 3 dòng chính là:

Road

Touring

Mtb

. Thực lòng em thì thích touring nhất vì nhìn nó đẹp và thích hợp cho phượt. Có mấy cụ trên phuot.vn khuyên chiếc xe đầu tiên chỉ nên đầu tư ít đủ để đi, coi như là "phí" ngu ban đầu. Nên ngay ngày thứ 2 em lượn khắp 1 vòng HN tìm con jett strada

>:D<... Cơ mà éo hàng nào có cảx-(
Ngậm ngùi đi về, đến ngày thứ 3 máu xe quá lại phi ra bà triệu hỏi con asama amt700

Đã trèo lên cưỡi và nhấp nhấp... bàn đạp thử thấy cũng khá ưng. Đang tủm tỉm tấm tắc định rút ví thì chợt thấy có gì đó ko đúng, em bèn hỏi: "gác baga xe này chở đc người khoảng 50kg ko em".
- "Dòng touring chỉ chở hàng đc khoảng 30kg thôi anh. Lốp bé thế kia trèo lên ngồi sang vành chết." - nghe em sale trả lời mà như đánh rơi miếng thịt, mất công cả buổi lại đành bấm bụng quay về.
Từ đó xác định sẽ chỉ ngâm cứu mtb, tối về lại lập thớt trên of và các cụ 1 lần nữa phụ em:-w. Đã ko mách nước lại còn troll, trêu các kiểu mới ghétx-(. Đến sáng ngày thứ 4 vẫn còn phân vân 3 con trinx m136, galaxy mt18 và jett nitro. Cuối cùng quyết định chọn con ở giữa vì có 2 cửa hàng bán giá tốt hơn so với mặt bằng chung:-"
Lóc cóc đi bộ bắt bus đến cửa hàng

Gặp ngay chị chủ xinh vãi chưởng. Mặc dù giá niêm yết đã khá tốt nhưng vẫn mặt dày dẻo mồm mặc cả giảm thêm đc đôi loét:P. Lúc sau thợ lắp gần xong rồi, anh chồng về hỏi mới ớ người ra, hehe8-}
Em nó lúc mới đc đưa xuống đây

Em nhìn mặt thì dễ nhưng mua bán cũng khá kỹ tính. Chiếc thứ 1 lắp gần xong rồi mới phát hiện 2 càng thụt trước thiết kế bị lệch 1 chút. Lại đòi xem chiếc khác, sau có 1 chiếc có vài vết han nhỏ nhưng nhìn tổng thể các chi tiết có vẻ cân đối, chắc chắn em mới đồng ý lấy. Chưa biết gì mà lần đầu tiên đi mua xế độp như em chắc cũng chỉ kỹ đến thế là cùng.
Hình ảnh em nó hoàn thiện sau 1 hồi càu nhàu của anh chủ (miej, lần sau ếu bao giờ mua bán gì ở đây nữa. Biết trước thì em đã mua ở chỗ H.H.Thám cho xongx-()

Còn đây là khi em nó đã yên vị ở nhà em:">

- Tập 2: hành trình đầu tiên và một số vấn đề gặp phải
To be continued...

Min mod sửa giúp em cái tiêu đề. Del hết từ chỗ tập 1 trở giúp em ah:-s
Nhật ký của bác hay phết.
Bác phọt tiếp đi để em có tý gặm nhấm ngày lễ với.

ImPopeye

Xe máy
Ủn mít cụ để cụ phọt cho nhanh ;))

TNTuan

Xe điện
hot quá . e hóng hớt xem p2 tn :D

catpv

Xe điện
Xe thì em K bàn. Nhưng văn cụ hay phết.....

Lambatda

Xe điện
Live in Nhat Tan bridge:P:P

Có cụ nào đang ở gần em ko ah:D:D

The Man who ESC

Xe tăng
Em lao hố vôi cách đây 2 năm:

Hồi ý hùng hổ ra phết, đạp lên tận Hoà lạc...sau đau mông mỏi chân quá giờ sang tên cho f1 roài :))