[Funland] Nhật ký F0

phiêu_dạt

[Tịch thu bằng lái]
Hi các cụ mợ,

Cách đây ba bốn ngày, cứ tầm 5h chiều là em có cảm giác bứt rứt, người hâm hấp sốt. Nhưng tối và sáng hôm sau lại bình thường. Chiều qua cảm giác mạnh hơn, người ngầy ngật, lâng lâng...
Ngoài các triệu chứng trên thì từ sáng đến h, lâu lâu có cảm giác hơi hơi ngứa họng. Thỉnh thoảng ho ho chút nữa :(

Pumzen

Xe ba gác
Kg biết các cụ thế nào chứ em trước khi tiêm mũi 1 thì rất tự tin. Hầu như tuần nào cũng có nhu cầu đều. Mạ ơi... khoảng cách 6 tuần tiêm mũi 2 thì hình như kg có chút hứng thú nào :(. Sau mũi hai hơn tháng nay cũng kg thấy cải thiện. Chắc xong quả covid này thì xong cmn phim luôn rồi :-$
Cụ năm nay bao nhiêu rồi ? Nhà cháu thì U60 (đuôi kha khá) vẫn thấy bình thường.

Hanoi1919

Xe tăng
Kg biết các cụ thế nào chứ em trước khi tiêm mũi 1 thì rất tự tin. Hầu như tuần nào cũng có nhu cầu đều. Mạ ơi... khoảng cách 6 tuần tiêm mũi 2 thì hình như kg có chút hứng thú nào :(. Sau mũi hai hơn tháng nay cũng kg thấy cải thiện. Chắc xong quả covid này thì xong cmn phim luôn rồi :-$
Ủa? em tiêm Astra - mới 1 mũi. Tiêm xong chẳng có cảm giác gì là đã đc tiêm. Chỉ khi lấy tay ấn vào chỗ tiêm mới thấy hơi hơi cảm giác đau.
Tác dụng phụ là ham muốn tăng cao hơn trước khi tiêm. Đang tính là sau này hết Covid cũng cứ đăng ký 6 tháng tiêm 1 lần đây #-o

toyennha

Xe lăn

MiTa

Xe lăn
2 Cụ nhìn 3 thằng đầu tiên đi cụ!! Đừng lo quá cụ à. Bọn em ở khu bị xem là đi lây cho các nới # mà run còn ko dám run. Thiếu điều muốn rụng luôn.
Các cụ ấy sợ cũng đúng, còn mình qua cmn giai đoạn sợ rồi.

phiêu_dạt

[Tịch thu bằng lái]
Đêm qua em tưởng die luôn rồi các cụ ạ :(

phiêu_dạt

[Tịch thu bằng lái]
Lúc 1h sáng, tự nhiên người rét run lên như bị ném vào bể nước đá. Đắp 2 chăn mà vẫn kg đỡ lạnh. Hết đợt lạnh rồi đến sốt, nó cứ như sốt rét lên cơn vậy. Bỏ chăn ra thì lạnh mà đắp vào thì nóng. Em cứ nằm mê man như vậy đến 3h30, đang mơ màng thì có một người sờ tay lên trán em và kêu lên "Sao nóng quá, dậy đo nhiệt độ xem".

Khoảng vài phút sau em mới bò dậy được. đo nđộ thì lên hơn 39 độ. Em uống thuốc hạ sốt xong, thấy đỡ hơn rồi nên nằm xuống định ngủ tiếp. Chợt giật mình dậy đo SpO2. Trời đất ơi, nó nhảy ra 96 rồi hạ xuống 92/93 và nằm luôn đó. Em ngồi lên tập thở, sau 5 phút thì chỉ số lên 98/99. Em kg dám nằm ngủ tiếp mà cứ ngồi vậy tập thở 1 tiếng, khi biết chắc đã hạ sốt và ổn định SpO2 mới dám tiếp tục ngủ.

Hú vía!

otooi

Xe tải
Cụ tự xử hết, không có ai hỗ trợ à?

TOLOTALA

Xe tải
Chứng tỏ tiêm rồi vẫn sợ nhỉ, em từ thứ sáu tuần trước có triệu chứng giống cụ chủ, hơi hơi sốt nhẹ, thỉnh thoảng hơi ngứa họng, đến giờ vẫn cảm thấy hơi mệt mệt, người cũng thỉnh thoảng hơi ớn lạnh. Nhưng vẫn ngửi thấy mùi vị. E đi test thì âm tính nhưng vẫn hơi lo lo.

letrungdungcz

Xe tăng
Hi các cụ mợ,

Cách đây ba bốn ngày, cứ tầm 5h chiều là em có cảm giác bứt rứt, người hâm hấp sốt. Nhưng tối và sáng hôm sau lại bình thường. Chiều qua cảm giác mạnh hơn, người ngầy ngật, lâng lâng...

Sáng nay test nhanh thì... 2 vạch :D

Ra phường, họ hỏi có muốn đi cách ly kg? Em bảo ở nhà tự cách ly thôi (vì nghe nói điều kiện cách ly tập trung không được ổn áp lắm).

Sáng h súc họng, rửa mũi bằng nước muối, xông... Trưa nay có hơi bị ê ẩm cả người. Sau khi ăn trưa xong uống giảm đau và kháng sinh.

Trộm vía, bây giờ thấy ổn áp roài :)
Cụ cho e xin đơn thuốc cụ uống với ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
thế này tiêm cho bọn trẻ con thì nguy hiểm nhỉ cụ, e thấy mấy ng kêu k có nhu cầu sinh lý sau tiêm rồi, tốt nhất chưa nên tiêm cho các cháu

phiêu_dạt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho e xin đơn thuốc cụ uống với ạ.
Em đang uống mấy thứ sau: Bisolvon/Esomeprazol/Panadol/Efferalgan.

Hôm qua y tế phường gọi lấy thông tin, em hỏi xin thuốc thì họ nói ngày mai sẽ có người LH lại mà sắp hết ngày rồi vẫn chưa thấy ai LH gì :)

phiêu_dạt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tự xử hết, không có ai hỗ trợ à?
Vâng cụ. Em vào sinh ra tử nhiều rồi, mấy lần chết hụt nhưng đều thoát chết một cách ngoạn mục vào phút chót.

Hy vọng lần này cũng thoát :)

trancannam

Xe điện
Lúc 1h sáng, tự nhiên người rét run lên như bị ném vào bể nước đá. Đắp 2 chăn mà vẫn kg đỡ lạnh. Hết đợt lạnh rồi đến sốt, nó cứ như sốt rét lên cơn vậy. Bỏ chăn ra thì lạnh mà đắp vào thì nóng. Em cứ nằm mê man như vậy đến 3h30, đang mơ màng thì có một người sờ tay lên trán em và kêu lên "Sao nóng quá, dậy đo nhiệt độ xem".

Khoảng vài phút sau em mới bò dậy được. đo nđộ thì lên hơn 39 độ. Em uống thuốc hạ sốt xong, thấy đỡ hơn rồi nên nằm xuống định ngủ tiếp. Chợt giật mình dậy đo SpO2. Trời đất ơi, nó nhảy ra 96 rồi hạ xuống 92/93 và nằm luôn đó. Em ngồi lên tập thở, sau 5 phút thì chỉ số lên 98/99. Em kg dám nằm ngủ tiếp mà cứ ngồi vậy tập thở 1 tiếng, khi biết chắc đã hạ sốt và ổn định SpO2 mới dám tiếp tục ngủ.

Hú vía!
Cái khác ở nhà và ở viện là ở nhà có người canh.