[Funland] Nhật ký F0

7vienngocrong

Xe tăng
Em 2 lần trốn tiêm Astra vì sợ phản ứng phụ nên em tiêm vaccine tầu đây. Em ở Hà Nội khó bị covid lắm nên chả có cơ hội thử nghiệm :D. Mợ ở trong đó thống kê thực tế khu mợ xem thế nào nhé
Trong này lúc dịch cao điểm tụi e phải tự thân tìm vx chích. Sói nhà e lụi Astra đợt đầu 23/6 còn e lúc ý chê Astra k thèm chích nên chờ hàng Mỹ. Chu choa mạ ơi cuối cùng dịch bùng nên tháng 7 trông có loại gì lụi loại đó mà k có. Tháng 8 triển khai chích diện rộng đó e phải cạy nhờ bạn bè được mũi Astra đầu tháng chứ chờ đến lượt phường gọi chích thì k biết đến bao giờ. Khốn nạn thân e mũi 1 Astra nó hành ra bã luôn, sốt 3 ngày, nổi hạch ở cổ, cả người như bị Diêm vương oánh, đau khắp mình mẩy...sợ khiếp may mà mũi 2 nhẹ nhàng. Nói thiệt lòng biết mà bị hành vật vã thế e kiếm hàng TQ lụi cho xong mà thời điểm đó ở SG trông có cái gì chích cái đó chứ sợ chết ...😒😒😒

Trục

Xe ba gác
Trong này lúc dịch cao điểm tụi e phải tự thân tìm vx chích. Sói nhà e lụi Astra đợt đầu 23/6 còn e lúc ý chê Astra k thèm chích nên chờ hàng Mỹ. Chu choa mạ ơi cuối cùng dịch bùng nên tháng 7 trông có loại gì lụi loại đó mà k có. Tháng 8 triển khai chích diện rộng đó e phải cạy nhờ bạn bè được mũi Astra đầu tháng chứ chờ đến lượt phường gọi chích thì k biết đến bao giờ. Khốn nạn thân e mũi 1 Astra nó hành ra bã luôn, sốt 3 ngày, nổi hạch ở cổ, cả người như bị Diêm vương oánh, đau khắp mình mẩy...sợ khiếp may mà mũi 2 nhẹ nhàng. Nói thiệt lòng biết mà bị hành vật vã thế e kiếm hàng TQ lụi cho xong mà thời điểm đó ở SG trông có cái gì chích cái đó chứ sợ chết ...😒😒😒
Em ngoài này tiêm Astra mũi 1 hơi hơi nóng tí, mất nửa ngày cứ nóng xong lại rét. Mũi 2 thì tiêm về thấy như mình chưa hề bị tiêm.
Ngược lại bà chị xơi 2 mũi moderna, mũi 1 tiêm cùng em thì về trực chốt luôn không có phản ứng gì, tiêm mũi 2 thì bị sốt.

Nắng nhạt

Xe điện
Vaccin Mỹ tác dụng phụ cũng ghê như Astra đấy mợ. Em tiêm vaccin tầu thì không có tí phản ứng nào

toyennha

Xe lăn
Cụ phải thêm thông tin chích choác của cụ lên nữa chứ. Giờ f0 lởn vởn đầy dg.
Thông tun chính thức từ em luôn cụ!! Sếp to thứ 2 khu vực quận 12,ho môn,củ chi của gấu em đang yên đang lành đi làm cccd gắn chip về mất vị giác có 2 vợ chồng(2 vc đã tiêm 2 mũi từ lâu trước em tiêm cả mũi 1. Hỉ vì đứng gần nhau lúc trời mưa và 1 khoản khắc kéo khẩu trang xuống chụp hình. Mời làm chip là quận Tân Phú

7vienngocrong

Xe tăng
Em ngoài này tiêm Astra mũi 1 hơi hơi nóng tí, mất nửa ngày cứ nóng xong lại rét. Mũi 2 thì tiêm về thấy như mình chưa hề bị tiêm.
Ngược lại bà chị xơi 2 mũi moderna, mũi 1 tiêm cùng em thì về trực chốt luôn không có phản ứng gì, tiêm mũi 2 thì bị sốt.
Thế này mới bách nhục cụ ơi. Đại gia đình e trong này 9 người tiêm Astra thì e và ô a rể 50t bị hành te tua, còn ace của ruột và cháu ruột k bị hành, nhẹ như k có gì, còn e với ô a rễ mất 1 tuần mới gọi là bình thường. Mẹ chồng thì 2 mũi Modera nhẹ nhàng luôn. Con gái mũi 1 Pfizer hơi nhói nhói tay thôi.

7vienngocrong

Xe tăng
Vaccin Mỹ tác dụng phụ cũng ghê như Astra đấy mợ. Em tiêm vaccin tầu thì không có tí phản ứng nào
Đúng rồi, e trải nghiệm Astra mà sợ. Vx Tàu thì hỏi ra ai cũng nhức tay chút.

Pumzen

Xe ba gác
Ở trỏng thì mn ko còn lạ gì với các triệu chứng của f0, nhưng ngoài này thì vẫn còn khá lạ lẫm. Cụ chủ đã tiêm đủ 2 mũi loại vx nào? Nếu có triệu chứng nặng như sốt cao, khó thở thì cụ sẽ đc điều trị thế nào, đi viện hay tự uống thuốc ở nhà ?

toyennha

Xe lăn
Thế này mới bách nhục cụ ơi. Đại gia đình e trong này 9 người tiêm Astra thì e và ô a rể 50t bị hành te tua, còn ace của ruột và cháu ruột k bị hành, nhẹ như k có gì, còn e với ô a rễ mất 1 tuần mới gọi là bình thường. Mẹ chồng thì 2 mũi Modera nhẹ nhàng luôn. Con gái mũi 1 Pfizer hơi nhói nhói tay thôi.
Em tiêm 2 mũi as đều chẳng sao. Mũi đầu tiêm xong về em ăn cua nên nỗi mẫn uống thuốc di ứng xong tắm ok luôn. Mũi 2 biết thân tiêm về em ăn bình thường và cũng bình thường như ko tiêm :/ .gấu em mũi 1 as thì bị nhẹ mũi2 pfi thì bị hành nặng. Má em 2 mũi pfi về chỉ đi ngủ và ko thèm ăn đến ngày hôm sau mới ăn

cokimi

Xe điện

Lam__Phương

Xe điện
Nhà e thì bố mẹ e tiêm pfizer như đi chơi, nhà mấy bà chị tiêm Astra thì k sao, vợ e tiêm về sốt nổi ban mà kinh nhất là loạn kn. Riêng e chọn Vero Cell tiêm chả có cảm giác gì nhưng đc 15 ngày bắt đầu thấy hiện tượng khó chịu tức ngực đến mũi 2 e ra miêu tả ng ta k tiêm cho nhưng đến chiều nay e ra k khai gì tiêm rồi, tiêm xong cảm giác kinh kinh vì ngực như cứng đơ lại ấy nhưng giờ thì cũng ổn thấy hơi váng đầu thôi.

Traisuonggio

Xe buýt
Chúc cụ mau khoẻ
Cháo chịch 2 phát rồi dưng từ sáng tới h cứ sụt sịt, ho hắng nhẹ. Ko pít là có con vít nào noá quàng vào ko nữa, haiz

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Các cụ giỏi thật. Mới đọc qua 1 còm của em mà biết em đang "ở trỏng".
Thật kg hổ danh giang hồ vẫn đồn rằng "OF là nơi ngọa hổ tàng long" :)
Căn bản là HN f1 vẫn bị bế đi nên các cụ ý mới đoán được cụ ở trong đó mà
Tiêm đủ 2 mũi hy vọng nó nhẹ nhàng cụ nhỉ.Mau khoẻ cụ nhé

Trục

Xe ba gác
Nhà em Az thì ít thể hiện triệu trứng, moderna cũng ít, verocell lại càng không.
Gần như nếu có thì chỉ bị mệt nửa ngày đối với Az.

Tinhhoa.Dangcap

[Tịch thu bằng lái]
F0 thì là F0 thôi chứ có gì đâu?

Các cụ đa phần là khỏe mạnh....cứ ăn uống sinh hoạt bình thường + 5K cho gia đình & xã hội.....đi đâu thủ chai nước muối đặc đi (Lưu ý Dùng Nacl chứ không phải Kcl) rồi súc họng liên tục (cố gắng duy trì mức súc ở đầu khoang thông với mũi trong vòng 20s).....lúc đầu hơi khó vì xót mũi, nhưng rồi sẽ quen.

(Nếu các cụ súc mà dịch mũi ra theo đường họng thì là tốt đấy.)

Thêm món giã tỏi tinh ra để 10 phút + đổ nước nóng sôi sùng sục và xông nữa thì sẽ đỡ cho các y bác sĩ nhiều. :))

Không có cứ làm chai Rum 52o, em đảm bảo họng còn chết nữa là mấy cái giống ý. :))