Nhật bản, Hàn quốc, xe, một ít . . .ái những ngày cuối năm

GMT+7:00

Xe đạp
tiếp đi cụ chủ, hay cụ chủ lại sang Bắc Triều nên không có intenet?????

embedixemay

Tháo bánh
Cái giá kia, các cụ cứ nhân với 20 lần là ra tiền Việt, như vậy là mỗi lít xang tương đương 37k tiền việt, Nhưng chắc lương chúng nó cao, nên đắt thế chứ đắt nữa
vẫn cứ phi ầm ầm
xăng bên đó gần gấp đôi thôi nhưng lương của họ gấp có 10 lần lương việt nam thôi cụ ơi và họ còn được rất nhiều sự quan tâm của nhà nước nữa. nếu giá xăng bên họ gấp 10 lần việt nam cũng không sao đâu

Why_Me

Xe buýt
Thớt không những hay mờ còn vui, cụ có lời bình dí dỏm quá. Mỗi tội vần ..ái vẫn hơi ít, tiếc cho cái lens long.
Vuốt má cụ phát!

dinhtamwine

Xe đạp
Em chưa đi nhật bao giờ, hóng ảnh cụ chút

La Pulga

Xe buýt
E lại vào hóng tiếp...

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Hay quá Cụ ạ, dí dỏm và lôi cuốn, mời cụ 1 ly nhé.

Nhật bầu cử có trên 3 chục phần trăn vì giới trẻ không quan tâm, số đi bầu cử là người già, về hưu và những người lớn tuổi mà thôi.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dí thật đi xem dư lào, dí dỏm mãi chả thấy ảnh đâu...Em vào bồ hóng suốt.

luckyhiro

Xe điện
Cảm ơn cụ, em cũng lượn lờ bên JP gần chục năm, coi lại hình thấy nhớ ghê :(

xedapcoi

Xe tải
Cứ chuyện về Nhật bản là em hứng thú.
Vừa rồi có bầu cửa Hạ viện Nhật mà em thấy tỷ lệ cử tri đi bầu có 37,8%.
Điều đó nói lên cái gì các cụ nhỉ? ( Em hơi ngoài lề tý ).
Điều đó cho thấy (1) cán bộ phường không đến từng nhà dục đi bỏ phiếu cụ ợ. Cái (1) lại cho thấy quan chức Nhật vô trách nhiệm, không mẫn cán như ở một số nước có chỉ số hạnh phúc cao mà iem không tiện nêu tên.

lamtts

Xe đạp
Phọt tiếp nhanh nhanh cụ ơi!

odaiba

Xe tăng

odaiba

Xe tăng
Thăm thú chán chê, còn phải đi mua sắm. Cứ nghĩ mình lắm tiền nên phải đến hẳn khu phố ginza, tập trung hàng hiệu thế giới cho oách

Đây là một khu phố đi bộ, với những cửa hàng san sát, bán toàn hàng hiệu

Vào các cửa hàng, có 2 điều ghét, một là toàn hàng khựa, hai là với số tiền mang theo, tốt nhất là không nên mua sắm gì, vì . . . rẻ quá. Em thì vốn dốt, lỡ mua cái túi, hay mua bộ mỹ phẩm về, lại là xuất phát điểm của sự dè bỉu hay tiếc của của gấu thì dại mặt, thôi, kệ gấu tự chọn, cứ thu nhỏ bỏ túi đưa gấu chắc cú hơn. Mà đã không mua sắm gì, thì lang thang ngắm phố phường chuẩn bị lên đèn. Mới 4h30 chiều, mà đã muốn tối hù rồi!

Ginza chỉ cho đi bộ vào chiều thứ 7 và chủ nhật thôi cụ ơi, ngày khác oto đi bình thường. Vào đây mà cụ kêu rẻ thì chịu rồi. Ngay bên trái chỗ cụ chụp ảnh là cái Burberry 8 tầng to tướng.

jinyo89lie

Xe tăng
hay quá! em đọc 1 lèo đến cuối mới vodka cụ. Đáng nhẽ là vod- vì chưa thấy cụ trả thù cho dân tộc :))

GMT+7:00

Xe đạp
cụ chủ di Nhật Bổn, Hàn Gốc ăn nhiều susi và kim chi nên về Vịt nam bi táo nên các cụ thông cảm cố gắng chờ

it_tien

Xe buýt
Em thấy e ái Nhựt bổn nào cũng có khuôn mặt tròn tròn, đôi mắt 1 mí thì phải (em thỉnh thoảng cũng gặp thôi) nên cứ chém như thế ko biết có phải o các cụ nhở

xmen_pro

Xe điện
Thank cụ đã cho E mở rộng tầm mắt... thêm tí ái nữa cho xôm ah

kraz255b

Xe điện
rất xin lỗi vì để các cụ phải chờ lâu. Như đầu tiên em có nói, năm nay cái gì cũng dang dở, may mà cuối năm, có điều kiện đóng lại được hết mọi chuyện, vì vậy, mấy ngày này, em quá bận, bây giờ xin phép được tiếp tục phục vụ các cụ.
Lần trước, em có nói là em đến khu DMZ là khu phi quân sự của Hàn, Đến đó, có 1 điểm tập kết xe đầu tiên, và vài điểm tham quan, nhưng muốn đến mấy điểm đó, là phải đi xe của bọn quản lý du lịch ở đó. Quang cảnh của điểm tập kết xe lúc em đến, cũng chỉ trắng xoá một màu, nước đóng băng

Ngày xưa cụ nào đi tập bắn, có mấy cái bia to thế này thì phải biết, em cũng chưa kịp hỏi tại sao Nam Hàn lại dựng mấy cái như thế này. Cụ nào thấy giống ba bố con ông cháu nhà kim dông ủn không nhể:

Lạnh các cụ ạ, hình như vài ngày ở Hàn bây giờ nó ngấm lạnh hay sao ấy, em có cảm giác , mà cũng muốn thử xem, . . .è xuống cái chỗ này, có khi cái nước từ trong lòng mình nó rớt xuống kê coong coong vì đóng băng trên đường rớt xuống cũng nên

Loanh quanh khu vực bãi đỗ xe, là một đống những thứ giống như đền, bia ghi lại dấu tích chia cắt, May em không biết tiếng Hàn, chứ em mà biết, có khi phải ở lại chỗ này 3 ngày để đọc hết và tự sướng vì mình là người dân một đất nước thống nhất

Nhưng những cái bia hay đền như thế này, dù cố làm ra vẻ cổ cũng chả bằng những gò đống đa hay đền sầm nghi đống nhà mình, Thế là có điểm Việt nam hơn chúng nó rồi

Em thấy chỉ duy nhất thế này là linh thiêng và cổ kính

Muốn sang Bắc Hàn, phải xin visa, mà em thì phải nộp hộ chiếu từ ngay khi xuống xe đầu khu DMZ này thì mới được vào khu du lịch, mà trên người chả có 1 tấc giấy nào hết, lỡ mất dịp sang bắc hàn qua con đường du lịch, nhìn người khác đóng dấu mà bực cả mình

Thôi thì đành ở lại bên Nam Hàn, làm cốc trà có vị như nước gạo rang cho ấm người tiễn đoàn tàu sang thăm thành trì xã hội chủ nghĩa vậy

Tất nhiên là cái chuyện đóng dấu thị thực là em chém gió rồi, nhưng một trong những điểm tham quan tiếp theo tại khu DMZ này là nhà ga mới (không biết có phải tên là thống nhất không). Tiếc là đến đời tổng thống Hàn sau này, nó bị đóng cửa, chuyển công năng từ nhà ga sang thành điểm tham quan và bán đồ lưu niệm

Nhưng vẫn có 1 chú lính gác như thường, đố các cụ biết là người thật hay maneurquin (Em đang muốn nói đến chú lính ấy nhé, không phải là em hỏi về em đâu)