Nhập làn sớm ở đường trên cao hướng từ Pháp vân lên Cao tốc Thăng long có bị phạt?

Hoathanhtao

Xe điện
Cái cụ cần làm là lần sau đi cho cẩn thận và đảm bảo an toàn.
Có thể xxx bắt hơi mập mờ nhưng đi như cụ mô tả thì quá nguy hiểm, rồi lại còn bày đặt kiện cáo.
Hay Cụ là xxx nhể? Chủ thớt đi đúng 100% luôn.:)):)):))
Lúc bắt đầu lên đến đường trên cao,GTCC họ kẻ vạch "ngựa vằn" thu nhỏ dần,chiều dài vạch đó dễ đến hơn 100m.
Từng đó không gian là quá đủ để cho các xe quan sát nhận ra nhau.
Em thường xuyên đi qua đây và luôn đi như chủ thớt,quan sát cẩn thận và rất mong mà chả thấy bố con thằng nào ra chặn để chửi cho bõ tức.
Tức vì mấy cái đồng bạc mà nó cả gan tuyên truyền sai luật GT cho chủ xe bị chặn bắt:(

mabu44

Xe điện
Em kết nhất câu của cụ: "Tức vì mấy cái đồng bạc mà nó cả gan tuyên truyền sai luật GT cho chủ xe bị chặn bắt"
Đường nào nhập cao tốc cũng có giải phân cách mềm ( tam giác có gạch ) để xe nhập làn quan sát và tăng tốc, hết đoạn đó là đc nhập nếu đủ an toàn, chứ không phải đến mũi tên nhập làn mới đc nhập vào, vì thực ra mũi tên chỉ khá gần điểm kết thúc của đường nhập, chạy 80 đánh lái sang gấp quá cũng nguy hiểm lắml.

QuietmanQ

Xe điện
Hay Cụ là xxx nhể? Chủ thớt đi đúng 100% luôn.:)):)):))
Lúc bắt đầu lên đến đường trên cao,GTCC họ kẻ vạch "ngựa vằn" thu nhỏ dần,chiều dài vạch đó dễ đến hơn 100m.
Từng đó không gian là quá đủ để cho các xe quan sát nhận ra nhau.
Em thường xuyên đi qua đây và luôn đi như chủ thớt,quan sát cẩn thận và rất mong mà chả thấy bố con thằng nào ra chặn để chửi cho bõ tức.
Tức vì mấy cái đồng bạc mà nó cả gan tuyên truyền sai luật GT cho chủ xe bị chặn bắt:(
Hehe, em mà được xxx thì còn nói giề.
Vì cụ chủ mô tả là vừa ngóc lên khỏi dốc cụ đấy đã luồn vào luôn. Em gặp mấy lần lx đi như thế đã ức chế sẵn rồi.
Em nhắc lại là mới ngóc lên đã cho vào luôn cụ nhé. Phải nói là cụ chủ máu xxx chứ k phải em.

Hoathanhtao

Xe điện
Hôm trc e đi từ hướng Pháp vân lên đường trên cao lúc vào đường cao tốc, e có xi nhan, nhìn ngó rồi thấy không có vạch liền mới vào. Nhưng XXX1 nó gọi lại bảo phải đi trong làn chờ, hết làn chờ mới được sang, tức là chuyển làn sớm.
chuyển bằng sagn cho XXX2 ghi biên bản, X2 nó bảo e đi sai làn ở cao tốc , X2 bảo e đi sai làn (mức từ 800k-1,2M) và X2 ghi biên bản phạt chả biết lỗi gì 400k (bảo nhân nhượng), y/c nộp kho bạc.

Thắc mắc duy nhất của e là chỗ này không có vạch liền (từ đường dưới lên) thì e được sang được làn giữa chứ?

Ngoài ra thấy có xe nó cũng nhắc nhở rồi cho đi, mà xe e thì nó lại ghi biên bản.
Hehe, em mà được xxx thì còn nói giề.
Vì cụ chủ mô tả là vừa ngóc lên khỏi dốc cụ đấy đã luồn vào luôn. Em gặp mấy lần lx đi như thế đã ức chế sẵn rồi.
Em nhắc lại là mới ngóc lên đã cho vào luôn cụ nhé. Phải nói là cụ chủ máu xxx chứ k phải em.
Chắc ngày xưa đi học,điểm của Cụ kém lắm phỏng?;))
Cụ chả chịu đọc kỹ đề bài trước khi làm gì cả! :)):)):))

pnew

Xe điện
Hôm trc e đi từ hướng Pháp vân lên đường trên cao lúc vào đường cao tốc, e có xi nhan, nhìn ngó rồi thấy không có vạch liền mới vào. Nhưng XXX1 nó gọi lại bảo phải đi trong làn chờ, hết làn chờ mới được sang, tức là chuyển làn sớm.
chuyển bằng sagn cho XXX2 ghi biên bản, X2 nó bảo e đi sai làn ở cao tốc , X2 bảo e đi sai làn (mức từ 800k-1,2M) và X2 ghi biên bản phạt chả biết lỗi gì 400k (bảo nhân nhượng), y/c nộp kho bạc.

Thắc mắc duy nhất của e là chỗ này không có vạch liền (từ đường dưới lên) thì e được sang được làn giữa chứ?

Ngoài ra thấy có xe nó cũng nhắc nhở rồi cho đi, mà xe e thì nó lại ghi biên bản.
Chúc mừng cụ đã biết vào đây để lần sau không bị lừa nữa.

QuietmanQ

Xe điện
Chắc ngày xưa đi học,điểm của Cụ kém lắm phỏng?;))
Cụ chả chịu đọc kỹ đề bài trước khi làm gì cả! :)):)):))
Hehe, cụ chắc điểm cao vì đọc mỗi đề bài đã phán được rồi.

Làn trong cùng đúng ko cụ? e ko chạy hết làn trong cùng, mà ra ở lúc ngay lên dốc, vì ko thấy có vạch liền nên e nghĩ ra đc nên ra, Nhưng đúng là hết cái làn trong cùng mới có mũi tên chỉ ra.
Cụ xem cái đoạn đỏ đỏ này xem là ý giề.
Còn em chỉ thấy mỗi 1 từ là "NGUY HIỂM".

NNS

Xe ngựa

nếu cụ đi từ đường dẫn lên, xiên thẳng luôn vào đường cao tốc trên cao đó thì xxx nó túm là đúng
vào ra đường cao tốc nếu có đường tăng (giảm) tốc thì phải chạy trên đó 1 đoạn cho tăng (giảm) tốc độ phù hợp với đường cao tốc (hoặc đường ra), nhường các xe đang chạy trên đường cao tốc rồi mới nhập (tách). tuy ko phải chạy hết nhưng cũng phải 1 đoạn, còn nếu nhập luôn mà đủ tốc thì chứng tỏ cụ phi trên đường dẫn vào cao tốc (thường giới hạn 40km/h) là hơi bị kinh, tội ko cần làn tăng tốc mà đã đủ nhập đường cao tốc còn to hơn đó=))
cụ coi điều 26 luật ĐB Điều 26.Giao thông trên đường cao tốc

1. Người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùngtrên đường cao tốc ngoài việc tuân thủ các quy tắc giao thông quy định tại Luật này còn phải thực hiện cácquy định sau đây:

a) Khi vào đường cao tốc phải có tín hiệu xin vào và phải nhường đường cho xe đang chạy trên đường, khi thấy an toàn mới cho xe nhập vào dòng xe ở làn đường sát mép ngoài, nếu có làn đường tăng tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi vào làn đường của đường cao tốc;

b) Khi ra khỏi đường cao tốc phải thực hiện chuyển dần sang làn đường phía bên phải, nếu có làn đường giảm tốc thì phải cho xe chạy trên làn đường đó trước khi rời khỏi đường cao tốc;

NNS

Xe ngựa
Làn trong cùng đúng ko cụ? e ko chạy hết làn trong cùng, mà ra ở lúc ngay lên dốc, vì ko thấy có vạch liền nên e nghĩ ra đc nên ra, Nhưng đúng là hết cái làn trong cùng mới có mũi tên chỉ ra.
thế thì nó bắt là đúng rồi=)), ko oan đâu cụ à, đừng ấm ức nữa

Haiphongoi

Xe buýt
thế thì nó bắt là đúng rồi=)), ko oan đâu cụ à, đừng ấm ức nữa
Hết vạch xương cá đến đoạn vạch đứt là ra được rồi cụ ạ nếu ko có xe bên trái, cụ chủ đi hoàn toàn đúng luật, xxx bắt đểu tưởng cụ chủ dúi tiền là ngon, ai ngờ cụ chủ chơi bài biên bản xxx ko dám ghi lỗi đó quay sang ghi lỗi khác chứ chúng nó chả tốt đẹp gì đâu

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ xem cái đoạn đỏ đỏ này xem là ý giề.
Còn em chỉ thấy mỗi 1 từ là "NGUY HIỂM".
Cụ chủ thớt đã nói đi nói lại là không đè vạch liền .
Đến xxx đứng đó mà còn phải viện lý do khác để phạt mà Cụ vẫn cho rằng đi thế là sai thì em chịu cụ thật rồi.

livefun

Xe đạp
ý của Cụ rất khớp ý e, phải nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông và tránh nguy hiểm. Về vụ này e ko kiện cáo gì sất mà những lỗi kiểu ko rõ ràng như này cũng để ý để tránh đỡ phải lằng nhằng.

Hỏi Cụ cách kiện để khi khác có thì còn biết cách mà làm đúng chức năng của người công dân Cụ ợ. Ko phải lúc nào XXX nó cũng đúng

Cái cụ cần làm là lần sau đi cho cẩn thận và đảm bảo an toàn.
Có thể xxx bắt hơi mập mờ nhưng đi như cụ mô tả thì quá nguy hiểm, rồi lại còn bày đặt kiện cáo.

livefun

Xe đạp
Hay hay, cảm ơn cụ rất nhiều và đã bật mí ;)

Hôm đấy cũng đc anh X2 hỏi là làm ở chỗ nào, mà ko có đoạn cuối cụ ạ ( vì ký bb, ghi "đúng lỗi" nên chắc ko có đoạn cuối). Mcha nhà X3

À, không có bước nào đâu, bởi sau đó các chú các anh xxx sẽ hỏi cụ làm chỗ nào, nhà ở đâu, rồi toàn thanh niên,v.v... và bảo thôi cụ đi đi :))

K197hvan

Xe tải
khi trên làn tăng tốc để nhập vào đg cao tốc,nêu thấy an toàn ko có xe bên trái mà vạch kẻ đg là nét đứt thì cứ ra thôi, nếu chạy hết đg tăng tốc mà mà bên trái vẫn đông xe ko ra đc thì đâm à hay phải dừng lại. xxx ăn quá bẩn và ngờ u nữa ( bo như ngù)

Lê Đại

Xe tải
Thực ra đi đường không phải lúc nào cũng phải đi đúng, với kiểu đường xá và ý thức tham gia GT của người VN, chỗ nào cảm thấy sai thì các cụ cứ ngó nghiên rồi hãy sai, để làm sao đừng đưa mình vào thế, cũng như nguy hiểm cho người khác và đặc biệt là không bị mất thêm phí bảo trì đường bộ vào túi mấy anh xxx.
em nghĩ các cụ lái trên OF này nên in cái Logo OF treo sau xe, để nhỡ khi có cụ nào bị xxx gọi lại thì các cụ bớt tý thời gian giúp đỡ nhau. Luật thì đã có sách rồi, nhưng ko phải ai cũng học thuộc lòng và nhớ hết luật cả, nên đi đường sai sót bị xxxx nắn gân cũng là chuyện thường.
Em nói có gì không phải mong các cụ thông cảm.

Ericsson337

Xe buýt
to cha lu xxx nay chu! bay h em moi biet tai sao chung no huyt coi e la may lan lien. lan dau tien em ha kinh hoi anh loi gi? xxx ranh con mat den si noi "chung toi nhac nho anh lan sau nen di den mui ten kia roi hay nhap lan" em tra loi "toi khong phai di den day moi nhap lan, ma du toc do va an toan la toi chuyen lan" con nhung lan sau chung no huyt em lai va nhin thay em nen cho di luon buc minh that

tt0812us

Xe điện
em nghĩ các cụ lái trên OF này nên in cái Logo OF treo sau xe, để nhỡ khi có cụ nào bị xxx gọi lại thì các cụ bớt tý thời gian giúp đỡ nhau. Luật thì đã có sách rồi, nhưng ko phải ai cũng học thuộc lòng và nhớ hết luật cả, nên đi đường sai sót bị xxxx nắn gân cũng là chuyện thường.
xxx thấy logo OF càng ghét nên thấy thịt là thịt luôn, tội gì bỏ qua :-|

livefun

Xe đạp
khi trên làn tăng tốc để nhập vào đg cao tốc,nêu thấy an toàn ko có xe bên trái mà vạch kẻ đg là nét đứt thì cứ ra thôi, nếu chạy hết đg tăng tốc mà mà bên trái vẫn đông xe ko ra đc thì đâm à hay phải dừng lại. xxx ăn quá bẩn và ngờ u nữa ( bo như ngù)
400k, E lấy bằng rồi, số 6 ngọc hồi, ngay bến nước ngấm các Kụ nhé.

xxx nó ăn bẩn thfi đúng rồi, mà ngu thì ko hẳn, nó định doạ sai làn để doạ 1,2M giữ bằng 30 ngày mà e cãi vì thấy ko đến mức nặng nề thế, nên đưa nó 200k nó ko nhận nó làm biên bản 400k.

honghn

Xe máy
cụ không sai mà cũng chẳng đúng nhưng em không bao giờ chạy như cụ