Nhập làn sớm ở đường trên cao hướng từ Pháp vân lên Cao tốc Thăng long có bị phạt?

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ chủ đi vào cao tốc chỗ đó mà tạt ra luôn là vừa nguy hiểm vừa sai. xxx có thể bắt cụ. Luật: khi vào đường cao tốc có làn tăng tốc thì chạy ở làn tăng tốc trước rồi mới chuyển làn. Cụ chạy trên làn tăng tốc ít nhiều đều ok nhưng bắt buộc phải đi làn đó trước.
Cụ đừng có mà xui dại,trước khi vào đường dẫn nó cắm biển 40km/h.Đi gần hết nó mới có biển hết hạn chế.
Cứ hết cái vạch ngựa vằn và hết vạch liền,nhìn trước ngó sau thấy thoáng là sang nhé và nhớ sinhan thế thôi! Đứa nào bắt bẩu nó lập BB xem nó dám lập không?

QuietmanQ

Xe điện
Em xui dại gì đâu cụ.
Đường dẫn và làn tăng tốc khác nhau. Biển hết 40 nó nằm ngay đầu làn tăng tốc.

Tuan Can

Xe container
Ôi giời, báo lỗi chuyển làn sớm, bb ghi đi sai làn, thế mà cụ cũng nghe dc. Em xl cụ, cụ lú quá.

Hoathanhtao

Xe điện
Em xui dại gì đâu cụ.
Đường dẫn và làn tăng tốc khác nhau. Biển hết 40 nó nằm ngay đầu làn tăng tốc.
Thế Cụ tăng tốc đến cái mũi tên chết tiệt kia,đúng lúc có xe đi bên trái thì Cụ ra bằng cách nào? Hay lùi lại chỗ cũ để tăng tốc lần nữa?:)):)):))

Tuan Can

Xe container

ha hue

Xe hơi
Cụ bị nó lừa rồi ,cái này AE đã trao đổi nhiều mà cụ vẫn ko nắm dc à .E 3 lần bị chúng nó chỉ gậy nhưng cả 3 lần E đều... chưởi ...xxx mặt ngắn tũn lại.Chẳng dám xem gt nữa . Chỗ này xxx chuyên nắn gân AE nhất là biển tỉnh .Chúc các cụ vững vàng chiến đấu lại lũ cướp ngày

Chaukga

Xe container
Không có quy định nào phải chạy hết làn tăng tốc đó cả, cứ đủ tốc độ sau khi hết dốc đó, chỗ đó không có vạch liền, không đè vào vạch xương cá là chuyển làn thoải mái, không phải đợi cái mũi tên đó rồi mới được ra. Chú ý là biên của vạch xương cá là vạch liền rộng 20cm tức là vạch mép đường được đè thoải mái, trừ phi đó là vạch 10cm thì phạm lỗi đè vạch thôi. Ở đây là xxx bắt láo cụ thôi, nếu bắt chuẩn đã chả cho cụ lỗi đè vạch mà là lỗi sai làn ngay, cụ bị lừa rồi. Khi nào xxx không thể lập BB lỗi mà nó vu cho cụ thì nó sẽ ra vẻ nhân nhượng ghi cho cụ lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường 400k cho cụ đi nộp phạt, cụ đang bị vu lỗi nặng hơn tự nhiên được nó gạ lỗi đó thế là gật luôn, hậu quả thế nào cụ đã rõ. Em cũng bị một lần nó chơi thế cách đây đôi năm, hồi đó chưa nắm rõ luật, giờ biết rồi ăn em sao lại :D
Cụ này lói chuẩn, cụ bị xxx nó lừa rồi. Mà cái đường trên cao đó cho chạy hỗn hợp có phân làn xe con xe tải đâu, cả 2 làn đều cho 80. Sao xxx nó lại bắt cụ lỗi sai làn được. E vụ này cãi ngay nếu nó vẫn bắt thì đưa giấy xe & ghi ý kiến vào BB.

QuietmanQ

Xe điện
Thế Cụ tăng tốc đến cái mũi tên chết tiệt kia,đúng lúc có xe đi bên trái thì Cụ ra bằng cách nào? Hay lùi lại chỗ cũ để tăng tốc lần nữa?:)):)):))
Em có nói ý nào là phải đi đến chỗ chết tiệt ấy đâu nhỉ. Em chỉ nói là cần đi vào làn tăng tốc rồi mới chuyển chứ không phải mới ngóc đầu lên là cho vào luôn. Cái gì cũng phải khởi động đã rồi muốn cho vào thì cho mà cụ.

tone

Xe tải
Làn trong cùng đúng ko cụ? e ko chạy hết làn trong cùng, mà ra ở lúc ngay lên dốc, vì ko thấy có vạch liền nên e nghĩ ra đc nên ra, Nhưng đúng là hết cái làn trong cùng mới có mũi tên chỉ ra.
Cái vấn đề nó nằm ở đây cụ ạ. Thôi thì mình chú ý tý để an toàn hơn. Khi xe thẳng lái qua gương chiếu hậu nhìn dc xe sau đang đi đến, lại có đủ tốc độ rồi thì nhập làn mới an toàn

livefun

Xe đạp
Ôi giời, báo lỗi chuyển làn sớm, bb ghi đi sai làn, thế mà cụ cũng nghe dc. Em xl cụ, cụ lú quá.
Nó không ghi sai làn cụ ạ (nó dọa thế thôi), vì sai làn là 800k-1,2M mà, nó bảo 400k e chả buồn đọc nội dung, ký thôi.

livefun

Xe đạp
Cụ này gãi đúng chỗ ngứa của e, e cứ tửong là phải đến cái mũi tên mới được sang, túm lại là lúc đó e hiểu nhầm xxx nó lừa e rồi.

Cảm ơn cụ

livefun

Xe đạp
Cụ bị nó lừa rồi ,cái này AE đã trao đổi nhiều mà cụ vẫn ko nắm dc à .E 3 lần bị chúng nó chỉ gậy nhưng cả 3 lần E đều... chưởi ...xxx mặt ngắn tũn lại.Chẳng dám xem gt nữa . Chỗ này xxx chuyên nắn gân AE nhất là biển tỉnh .Chúc các cụ vững vàng chiến đấu lại lũ cướp ngày
Thật với cụ là đây là lần đầu tiên e tạo nick ở OF, trc thỉnh thoảng bị bắt lỗi thì vào hóng thôi.

Hôm nay muốn hỏi cho ra nhẽ,

emeraldflagon

Xe buýt
chỗ này rất hay mập mờ, có cụ nào làm cái clip ghi âm kiện chúng nó phát cho rõ ràng đi ợ :)

livefun

Xe đạp
chỗ này rất hay mập mờ, có cụ nào làm cái clip ghi âm kiện chúng nó phát cho rõ ràng đi ợ :)
Muốn chứng minh đc mình đúng thì chắc phải thêm cái camera hành trình nữa cụ nhỉ chứ clip + ghi âm thì vẫn chưa rõ ai sai, ai đúng.

Cụ nào rảnh rỗi làm ra măng ra ruơi đi ợ,

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ chủ đi vào cao tốc chỗ đó mà tạt ra luôn là vừa nguy hiểm vừa sai. xxx có thể bắt cụ. Luật: khi vào đường cao tốc có làn tăng tốc thì chạy ở làn tăng tốc trước rồi mới chuyển làn. Cụ chạy trên làn tăng tốc ít nhiều đều ok nhưng bắt buộc phải đi làn đó trước.
Em có nói ý nào là phải đi đến chỗ chết tiệt ấy đâu nhỉ. Em chỉ nói là cần đi vào làn tăng tốc rồi mới chuyển chứ không phải mới ngóc đầu lên là cho vào luôn. Cái gì cũng phải khởi động đã rồi muốn cho vào thì cho mà cụ.
:)):)):))
Bởi vì Cụ nói chủ thớt đi sai nên em ví dụ như vậy, mà đường tăng tốc là bao nhiêu thì đủ nhể? Người thì đi lam-bo-gi-ni,kẻ khác lái siêu trường siêu trọng?:D

tt0812us

Xe điện
Theo mình với những trường hợp này các cụ chẳng cần tranh cãi làm gì, một là các cụ nói:"các anh bắt mãi lỗi này không chán à?", hai là nếu các cụ thích fun hơn thì bảo là giấy tờ đầy đủ đây, các đồng chí (nhưng không cùng hướng) cứ lập biên bản đi rồi tôi đưa giấy tờ xe và ký kèm theo lời nói tôi sẽ ghi rõ tình huống, cái này có thể áp dụng với cả việc xxx hay bắt vượt phải ở đường 5! Chứ tranh cãi rất mất thời gian, còn xxx cố tình không hiểu mà những lần sau xxx vẫn tiếp tục bắt các xe khác.

Chỉnh sửa cuối:

livefun

Xe đạp
Cụ hướng dẫn cho nhà cháu bước tiếp theo sau khi ý kiên vào bb rồi làm gì tiếp theo để có hiệu quả? Thnks cụ
Theo mình với những trường hợp này các cụ chẳng cần tranh cãi làm gì, một là các cụ nói:"các anh bắt mãi lỗi này không chán à?", hai là nếu các cụ thích fun hơn thì bảo là giấy tờ đầy đủ đây, các đồng chí (nhưng không cùng hướng) cứ lập biên bản đi rồi tôi đưa giấy tờ xe và ký kèm theo lời nói tôi sẽ ghi rõ tình huống, cái này có thể áp dụng với cả việc xxx hay bắt vượt phải ở đường 5! Chứ tranh cãi rất mất thời gian, còn xxx cố tình không hiểu mà những lần sau xxx vẫn tiếp tục bắt các xe khác.

QuietmanQ

Xe điện
Cụ hướng dẫn cho nhà cháu bước tiếp theo sau khi ý kiên vào bb rồi làm gì tiếp theo để có hiệu quả? Thnks cụ
Cái cụ cần làm là lần sau đi cho cẩn thận và đảm bảo an toàn.
Có thể xxx bắt hơi mập mờ nhưng đi như cụ mô tả thì quá nguy hiểm, rồi lại còn bày đặt kiện cáo.

tony1988

Xe máy
cụ đã bị chém... chia buồn :)

tt0812us

Xe điện
À, không có bước nào đâu, bởi sau đó các chú các anh xxx sẽ hỏi cụ làm chỗ nào, nhà ở đâu, rồi toàn thanh niên,v.v... và bảo thôi cụ đi đi :))