[Funland] Nhanh thật! Màn "MUA TÀI" thành công nhất lịch sử WC đã 20 năm...

Chauthanh11

Xe điện
có 1 lần duy nhất đến h trong ls của WC mà châu âu vd đc ở trên đất Nam Mỹ là năm 2014 tổ chức ở Brasil
châu phi lần đầu đc đang cai WC là ở Nam Phi năm 2014 và Tây Ban Nha lên ngôi
cũng chỉ có 1 đội ngoài châu nâng cúp đc trên đất của châu âu đấy là Brasil nhưng cũng lâu rồi hơn 50 năm lần đấy đc tổ chức ở Thụy Điển
châu á cũng mới chỉ đc đang cai 2 lần lần đầu là năm 2002 ở Hàn và Nhật thì năm đó Brasil lên ngôi, ko biết năm nay đá ở Qatar thì như nào
Lần gần nhất Nam Mỹ vô địch cách đây 20 năm rồi cụ .
Lúc đó đội hình của Brazil vị trí nào cũng toàn sao . Tiền đạo cỡ Enber đá cho Bayern lúc đó phải xem WC qua tivi . Giờ thì khó lắm , ngay vị trí tiền đạo cỡ Richarlinson còn được gọi và Fred vẫn là của hiếm ở hàng tiền vệ thì cụ biết Brazil khó khăn về lực lượng thế nào rồi .
Argentina thì khỏi nói ngoài Messi làm gì còn ai đẳng cấp nữa .
Các đội khác như Urugoay thì chỉ là ngựa ô ngang với các đội trung bình của châu Âu thôi .

Chauthanh11

Xe điện
Em nghĩ, năm nay đội hình Braxin mạnh chứ nhỉ, từ cả vi trí thủ môn, sao có cụ lại nói Braxin năm nay yếu nhỉ!
Đội hình Brazil không đồng đều , hàng tiền vệ quá yếu không có cầu thủ cầm nhịp , chia bài , dẫn dắt vv . Hàng tiền đạo ngoài Neymar xuống phong độ thì toàn cầu thủ trẻ non kinh nghiệm .

Lucky

Xe tăng
Cụ so sánh thế này thì khập khiễng quá ;))
Em thừa nhận trận gặp Úc 2006 Italia đã tiểu xảo kiếm pen, nhưng đấy là sai sót không mong muốn của TT, chứ không phải họ cố tình ép Úc để đẩy Italia vào TK. Những sai sót không mong muốn của TT là không thể tránh khỏi trong bóng đá, do họ cũng là con người thôi.

Quay lại trận Hàn - Italia năm 2002 thì đấy lại không phải là sai sót không mong muốn (vô tình) nữa, mà nó là cố ý trù dập, cố tình loại 1 thằng để đẩy thằng còn lại vào TK. Khác nhau hoàn toàn cụ ạ, chẳng lẽ cụ không phân biệt được điều đó?
Lại nói đến sai sót không mong muốn, thì CK 2006 Italia cũng là nạn nhân thôi, Malouda đã ăn vạ trong vòng cấm để Zidane thực hiện quả panenka vào lưới Buffon mở tỉ số cho Pháp. Tình huống đó là sai sót không mong muốn nên báo chí hay fans Italia có ý kiến gì như năm 2002 đâu cụ.

Vấn đề ở đây là cụ phải phân biệt được sai sót không mong muốn nó khác với cố tình trù dập tạo ra vết nhơ bẩn thỉu.
Em thừa nhận năm đó Hàn chơi tốt, cho đến khi họ gặp khó khăn :D
Mà có cái gì đó khó lý giải thể lực của bọn Hàn ở giải đó, ko thể đột nhiên tiến bộ vượt bậc dc, còn khoẻ hơn bọn châu Âu rất vô lý.
Bọn Hàn đúng là lố bịch cho cái Wc đó, chẳng để làm gì tác dụng ngược.

Trần Đoành.

Xe container
Cứ thớt bđ lại thèm thịt 🐸
Hú hú hú... Biển thọt ở đâu hiện hình ,qua bách nhật là phải đi đầu thai nhá :))

dpl

Xe lăn
Ngày này năm xưa...
18/06/2002...
20 năm kể từ nỗi ô nhục lớn nhất trong lịch sử các kỳ WC, 20 năm kể từ "kỳ tích Á Châu" hay "niềm tự hào Hàn Quốc" =))
Các cụ/mợ nào fans Bồ, Italia hay TBN... năm đó chắc mãi mãi không quên kỳ WC đầu tiên được tổ chức tạo châu Á này.
Hơn cả 1 vụ cướp, nó là sự ô nhục, sự phỉ nhổ vào tinh thần thể thao mà FIFA luôn luôn rao giảng. Cũng từ ấy những gì thuộc về Hàn với em đã kém đẹp đi 1 chút.

Sau kỳ WC ô nhục này có vài thứ đã phơi bày:
- Thằng khốn Moreno sau đó tù tội do liên quan đến mai thúy...
- Thằng giật dây, đứng sau mọi thứ bẩn thỉu ấy: Sepp Blatter - đã bị bắt, bị cấm mọi hoạt động liên quan đến bóng đá.

Năm nay WC lại được kéo về châu Á, mời các cụ/ mợ vào chém :D
tt0812us, dpl, cmos83, Dream 100, juve99, Xuk.thal, Milanista277, cod, Vansulanh68, Bobbo, Koka2015, Forza Azzurri, AcMilan90, Taplai2021... & các cụ/ mợ khác 🍻

Giờ có var nên chắc k dám làm ẩu rồi ạ
Mà dân ả rập chắc k bựa như hàn xẻng mua công khai như vậy

dpl

Xe lăn
Năm nay thấy Pháp nó mạnh hơn so với tất cả các đội còn lại. Dù nhà cháu rất ghét Pháp, đội hình đồng đều chính phụ như nhau ms đau. Nam mỹ khả năng vẫn phế cúp vàng khó mà về Nam mỹ dc, cũng hy vọng messi dc cái cúp cuối để vào hall off frame cơ mà khó quá =))
Những ô mạnh hơn hẳn thường ko vô địch WC 2 kì liên tiếp đâu ạ :D
Nên e tin pháp năm nay ko vô địch :))
E là fan Albiceleste nên e hi vọng năm nay sẽ vô địch :D
Hoặc Bỉ cho khác bọt hehe

coquay

Xe container
Lần gần nhất Nam Mỹ vô địch cách đây 20 năm rồi cụ .
Lúc đó đội hình của Brazil vị trí nào cũng toàn sao . Tiền đạo cỡ Enber đá cho Bayern lúc đó phải xem WC qua tivi . Giờ thì khó lắm , ngay vị trí tiền đạo cỡ Richarlinson còn được gọi và Fred vẫn là của hiếm ở hàng tiền vệ thì cụ biết Brazil khó khăn về lực lượng thế nào rồi .
Argentina thì khỏi nói ngoài Messi làm gì còn ai đẳng cấp nữa .
Các đội khác như Urugoay thì chỉ là ngựa ô ngang với các đội trung bình của châu Âu thôi .
E đang nói về tổ chức ở đâu thì đa số đội bóng ở châu đấy vd, trừ châu phi và châu

Chauthanh11

Xe điện
E đang nói về tổ chức ở đâu thì đa số đội bóng ở châu đấy vd, trừ châu phi và châu
Thì Nam Mỹ mới chỉ ăn được cúp ở châu Âu 1 lần cách đây hơn 60 năm .
Còn 20 năm trở lại bất kỳ ở châu lục nào cúp cũng về châu Âu hết .

nidea

Xe tăng
Những ô mạnh hơn hẳn thường ko vô địch WC 2 kì liên tiếp đâu ạ :D
Nên e tin pháp năm nay ko vô địch :))
E là fan Albiceleste nên e hi vọng năm nay sẽ vô địch :D
Hoặc Bỉ cho khác bọt hehe
Hy vọng thằng em nó dc cái Cup cuối sự nghiệp chứ ko hậu vận cuối sự nghiệp của em nó lận đận quá.

• Vodka
Reactions: dpl

dpl

Xe lăn
Hy vọng thằng em nó dc cái Cup cuối sự nghiệp chứ ko hậu vận cuối sự nghiệp của em nó lận đận quá.
Sự nghiệp cá nhân thôi, tập thể đc cup rùi còn j ạ
Cứ fai làm nền cho các e mới kéo đc thành tích về

cod

Xe buýt
Người Ý thù lâu, với nơi đáng thù :D
Lee Seung-woo là trường hợp duy nhất người Hàn chơi ở Serie A trong 20 năm qua.
Em nghĩ 1 phần vì Verona cho rằng Lee đc đào tạo ở TBN từ bé nên có thể coi là "1 nửa TBN". Ai dè các ông Ý thù dai, hùa nhau dập cho cháu nó tơi bời đến mức ko ngóc đầu lên đc, giờ trôi về hạng lông luôn :))

Cũng không hẳn cụ ạ, cảm xúc là do thiếu thốn thì thành háo hức. Chứ h ngày ngày, giải này giải nọ liên tục nó ko thèm khát nữa, trc giải 94 cả xóm 1,2 nhà có tivi xem nó ri bô xôm. Thứ nữa giờ châu âu quá đồng đều, chả ngán các đội nam mỹ.
Một phần vì tinh hoa hội tụ ở Champions League, một phần vì bắt đầu từ sau 2010, các HLV vĩ đại ko còn tha thiết WC nữa. Đến tầm cỡ hạng 2, hạng 3 như Low hay Deschamps còn VĐTG đc thì hiểu. Hai kì WC gần nhất vắng bóng hẳn các HLV ngoại hạng rồi. Năm nay chắc cũng tương tự.

Bạo lực em nghĩ vẫn còn thua xa các kỳ WC trước năm 90 . Có trận thủ môn Đức đá ông nào gãy xương xườn mà không thẻ nào kia .
Nếu nói như thế thì WC 2006 Ý cũng ăn Úc 1 quả Penalty tưởng tượng có sao đâu ? Ý vô địch thì có ai nhớ đến đâu cụ ?
Sai lầm của TT thì rõ nhưng bản lĩnh phong độ những đội thua đều không tốt
Cụ nói quả pen đó tưởng tượng ko đúng. Rõ ràng là hậu vệ Úc nó ngáng đường Grosso. Tất nhiên, Grosso có thể nhảy qua nhưng anh ta lại cố tình móc chân vào người để ngã. Pha đó thổi pen cũng có thể coi là hợp lệ mà ko thổi pen thì cũng ko sai, tức là tình huống 50/50 theo nhận định của trọng tài. Ở luật thời đó, 1 quả cản người như vậy hoàn toàn có thể thổi phạt đc. Tưởng tượng là quả pen mà Pháp kiếm đc ở cả bán kết và chung kết năm đó kìa. May là Pháp ko VĐ, ko đó là 1 chức VĐ thực sự bẩn thỉu.

Chauthanh11

Xe điện
Em nghĩ 1 phần vì Verona cho rằng Lee đc đào tạo ở TBN từ bé nên có thể coi là "1 nửa TBN". Ai dè các ông Ý thù dai, hùa nhau dập cho cháu nó tơi bời đến mức ko ngóc đầu lên đc, giờ trôi về hạng lông luôn :))

Một phần vì tinh hoa hội tụ ở Champions League, một phần vì bắt đầu từ sau 2010, các HLV vĩ đại ko còn tha thiết WC nữa. Đến tầm cỡ hạng 2, hạng 3 như Low hay Deschamps còn VĐTG đc thì hiểu. Hai kì WC gần nhất vắng bóng hẳn các HLV ngoại hạng rồi. Năm nay chắc cũng tương tự.

Cụ nói quả pen đó tưởng tượng ko đúng. Rõ ràng là hậu vệ Úc nó ngáng đường Grosso. Tất nhiên, Grosso có thể nhảy qua nhưng anh ta lại cố tình móc chân vào người để ngã. Pha đó thổi pen cũng có thể coi là hợp lệ mà ko thổi pen thì cũng ko sai, tức là tình huống 50/50 theo nhận định của trọng tài. Ở luật thời đó, 1 quả cản người như vậy hoàn toàn có thể thổi phạt đc. Tưởng tượng là quả pen mà Pháp kiếm đc ở cả bán kết và chung kết năm đó kìa. May là Pháp ko VĐ, ko đó là 1 chức VĐ thực sự bẩn thỉu.
Thì rõ ràng hậu vệ nó chưa chạm vào thì là ăn vạ chứ còn gì nữa ?
Bao giờ chẳng vậy , sai lầm của TT đã là 1 phần của bóng đá rồi .
Thực ra các cụ yêu đội bóng nào mà thua trận thì thiếu gì lý do ? Mà TT bao giờ cũng được nhắc đến đầu tiên , nhưng rất ít người thừa nhận đội bạn chơi hay hơn bình thường .

Năm 2002 thì đội bị ép trắng trợn nhất phải là TBN

mazda929

Xe tăng
Nói đến WC là những ký ức lại ùa về với e mà k bao h có thể quên, thời mà cả xóm sang nhà e xem đá bóng rồi đêm hôm lọ mọ rang ngô, luộc trứng ăn mỳ tôm, một hai h sáng mà đi mua đồ ăn đông vui như ban ngày….lại nhớ về nh giọng blv đi sâu vào tiếm thức của một thế hệ như bác Đình Khải, Hoài Sơn, Quang Tùng Và câu nói kinh điển trc khi bl trận đấu “Nếu không có gì thay đổi và điều kiện kỹ thuật cho phép, Đài Truyền hình Việt Nam sẽ tường thuật trực tiếp trận đấu giữa 2 đội...”.

cod

Xe buýt
Thì rõ ràng hậu vệ nó chưa chạm vào thì là ăn vạ chứ còn gì nữa ?
Bao giờ chẳng vậy , sai lầm của TT đã là 1 phần của bóng đá rồi .
Thực ra các cụ yêu đội bóng nào mà thua trận thì thiếu gì lý do ? Mà TT bao giờ cũng được nhắc đến đầu tiên , nhưng rất ít người thừa nhận đội bạn chơi hay hơn bình thường .

Năm 2002 thì đội bị ép trắng trợn nhất phải là TBN
Em nghĩ cụ chưa xem trận Ý - HQ. Nếu cụ xem cụ sẽ thấy đó ko phải là đá bóng mà là HQ đang đánh người.

Còn về trận 2006 thì hậu vệ Úc ngã ra và vô tình/cố tình ngáng chân Grosso rồi. Mời cụ xem lại đoạn đó. Em nghĩ bây giờ, kể cả có VAR thì quyết định của trọng tài sẽ nghiêng về việc cho Ý quả pen hơn.
Em để link ở đây, cụ có thể thấy khá nhiều người đồng ý trọng tài đúng:

Một bình luận: I'm Australian, and I do think it was a penalty. Neill should have just stood there, it probably would have blocked Grosso from creating anything, then again Grosso may have played an assist to another Italian... we'll never know.

Và một bình luận khác: I'm Australian. I love football. I cried after this game. And, that, my friends, was a penalty.