[Funland] Nhanh thật! Màn "MUA TÀI" thành công nhất lịch sử WC đã 20 năm...

Chauthanh11

Xe điện
2002 ở châu á thì là nam mỹ còn từ 2006 đến nay toàn châu âu
Thì đúng rồi , 2014 tổ chức ở Nam Mỹ thì châu Âu cũng rinh cúp .
Trước năm 2002 thì Nam Mỹ với Nam Mỹ còn ngang cơ . Chứ bây giờ thì Brazil , Argentia khá thọt với các đội châu Âu , nên em nghĩ khả năng Nam Mỹ có cup hơi khó

Chauthanh11

Xe điện
Em nghĩ cụ chưa xem trận Ý - HQ. Nếu cụ xem cụ sẽ thấy đó ko phải là đá bóng mà là HQ đang đánh người.

Còn về trận 2006 thì hậu vệ Úc ngã ra và vô tình/cố tình ngáng chân Grosso rồi. Mời cụ xem lại đoạn đó. Em nghĩ bây giờ, kể cả có VAR thì quyết định của trọng tài sẽ nghiêng về việc cho Ý quả pen hơn.
Em để link ở đây, cụ có thể thấy khá nhiều người đồng ý trọng tài đúng:

Một bình luận: I'm Australian, and I do think it was a penalty. Neill should have just stood there, it probably would have blocked Grosso from creating anything, then again Grosso may have played an assist to another Italian... we'll never know.

Và một bình luận khác: I'm Australian. I love football. I cried after this game. And, that, my friends, was a penalty.
Cụ nói như vậy thì em chẳng còn gì để nói nữa . Đã nói TT thiên vị Hàn nhưng ít ra phải thừa nhận Hàn chơi hay và Ý bỏ lỡ nhiều cơ hội , mắc sai lầm ở thời điểm quyết định .

Quả phạt đền Ý - Úc thì đầy chuyên gia nhận định là sai lầm của TT , ý kiến trên mạng thì cũng giống như Otofun thôi . Fan đội nào thì em đảm bảo sẽ ủng hộ đội đó .

coquay

Xe container
Thì đúng rồi , 2014 tổ chức ở Nam Mỹ thì châu Âu cũng rinh cúp .
Trước năm 2002 thì Nam Mỹ với Nam Mỹ còn ngang cơ . Chứ bây giờ thì Brazil , Argentia khá thọt với các đội châu Âu , nên em nghĩ khả năng Nam Mỹ có cup hơi khó
Năm 2014 hình như là lần đâu 1 đội ở Châu Âu đc nâng cúp ở Nam Mỹ mà còn ngay tại Brazil nữa chứ
Năm nay WC về Châu Á ko biết sau đúng 20 năm cúp có về với Nam Mỹ hay ko nữa e hơi nghiêng cho Nam Mỹ năm nay

Triển Chiêu

Xe tăng
Cụ nói như vậy thì em chẳng còn gì để nói nữa . Đã nói TT thiên vị Hàn nhưng ít ra phải thừa nhận Hàn chơi hay và Ý bỏ lỡ nhiều cơ hội , mắc sai lầm ở thời điểm quyết định .

Quả phạt đền Ý - Úc thì đầy chuyên gia nhận định là sai lầm của TT , ý kiến trên mạng thì cũng giống như Otofun thôi . Fan đội nào thì em đảm bảo sẽ ủng hộ đôi đó .
Trước khi Italia sai lầm thì Tomassi đã ghi bàn hợp lệ (khi Italia chỉ còn 10 người) nhưng tài vẫn nói không thì cụ tính sao?
Cụ có xuất sắc đến mấy, nhưng đối thủ của cụ là tài thì cũng bó tay thôi ;))
Em thừa nhận Hàn hay, cho đến khi họ gặp khó thôi :D
- Em nghĩ cụ chưa xem trận Hàn - Italia năm 2002.
- Em nghĩ cụ không phân biệt được sai lầm vô tình (năng lực yếu chẳng hạn) của TT & TT cố tình bắt láo để diệt 1 thằng nhằm đưa thằng còn lại vào TK.

• Vodka
Reactions: cod

cod

Xe buýt

Quả phạt đền Ý - Úc thì đầy chuyên gia nhận định là sai lầm của TT , ý kiến trên mạng thì cũng giống như Otofun thôi . Fan đội nào thì em đảm bảo sẽ ủng hộ đội đó .
HQ chơi hay??? Đá thẳng vào đầu Maldini và ko nhận 1 cái thẻ nào, chơi triệt hạ đối phương mà trọng tài lờ đi. Cụ bảo đội bóng nào đủ tỉnh táo và cái đầu lạnh để đá hay đc??? Đó là chưa kể Totti bị phạm lỗi, trọng tài rút thẻ đỏ đuổi luôn => em nói thật, chỉ có robot mới có thể ko bị ức chế để phát huy khả năng của mình. Còn thì đội nào cũng bị thế thôi. Phải sau 3 trận đấu với 3 scandal, trọng tài mới ko chơi cái trò bẩn thỉu đó.

Còn cụ xem cái clip kia mà bảo là sai lầm trọng tài thì em bội phục. Comment ở dưới đầy ông người Úc, chắc họ fan Ý??? Còn chuyên gia nào nhận định là trọng tài sai thì mời cụ dẫn ra. Chứ nãy giờ ngoài cụ, em chả thấy ai nói cả.

cod

Xe buýt
Trước khi Italia sai lầm thì Tomassi đã ghi bàn hợp lệ (khi Italia chỉ còn 10 người) nhưng tài vẫn nói không thì cụ tính sao?
- Em nghĩ cụ không phân biệt được sai lầm vô tình (năng lực yếu chẳng hạn) của TT & TT cố tình bắt láo để diệt 1 thằng nhằm đưa thằng còn lại vào TK.
Nó có hẳn clip tóm lược các pha phạm lỗi của bọn HQ trận đó. Nếu trọng tài bắt đúng thì HQ chỉ còn 8 người trên sân. Nhưng ko! HQ chỉ bị 5 cái thẻ vàng :))

Triển Chiêu

Xe tăng
Nó có hẳn clip tóm lược các pha phạm lỗi của bọn HQ trận đó. Nếu trọng tài bắt đúng thì HQ chỉ còn 8 người trên sân. Nhưng ko! HQ chỉ bị 5 cái thẻ vàng :))
Khả năng là em sai rồi :((
Năm đó Hàn xuất sắc, cho đến khi gặp khó thì tài giúp (Hàn không có lỗi & tài giúp Hàn là công tâm).
Năm đó là đầu Maldini va vào chân cầu thủ Hàn, Maldini sai.
Zambrotta cũng dùng đoạn giữa đùi của mình, văng vào gầm giày của cầu thủ Hàn, pha này Zam sai hoàn toàn rồi, may mà không bị thẻ :))
Tottti đi bóng vào vòng cấm của Hàn & chân bị mắc vào chân cầu thủ Hàn. Totti sai, thẻ đỏ chuẩn!
Tomassi ghi bàn, khi Italia chỉ còn 10 người trên sân, Tomassi cũng sai nốt =))

Chauthanh11

Xe điện
HQ chơi hay??? Đá thẳng vào đầu Maldini và ko nhận 1 cái thẻ nào, chơi triệt hạ đối phương mà trọng tài lờ đi. Cụ bảo đội bóng nào đủ tỉnh táo và cái đầu lạnh để đá hay đc??? Đó là chưa kể Totti bị phạm lỗi, trọng tài rút thẻ đỏ đuổi luôn => em nói thật, chỉ có robot mới có thể ko bị ức chế để phát huy khả năng của mình. Còn thì đội nào cũng bị thế thôi. Phải sau 3 trận đấu với 3 scandal, trọng tài mới ko chơi cái trò bẩn thỉu đó.

Còn cụ xem cái clip kia mà bảo là sai lầm trọng tài thì em bội phục. Comment ở dưới đầy ông người Úc, chắc họ fan Ý??? Còn chuyên gia nào nhận định là trọng tài sai thì mời cụ dẫn ra. Chứ nãy giờ ngoài cụ, em chả thấy ai nói cả.
Không chơi hay mà Hàn có thể dồn ép Ý ở phút cuối được ?
Em đã nói thừa nhận TT thiên vị Hàn . Nhưng đã nói Hàn nó chơi hay đột biến ở giải đó , nhất là về thể lực thì Hàn nó ăn đứt Ý .
Ngoài Trận Hàn -Ý , Hàn -TBN dính vấn đề TT , chứ trận Hàn - Bồ thì chẳng có gì ép cả . Bồ thua xứng đáng , giải đó Bồ còn thua cả Mỹ đội đánh giá yếu nhất bảng thì oan ức gì ?
Quả phạt đền trận Ý - Úc nó quá lâu rồi , em không trích dẫn cho cụ ý kiến của ai . Chứ nhìn băng video cụ khẳng định nó đúng thì em thua cụ

Chauthanh11

Xe điện
Đã nói không ai phủ nhận TT ép cả .
Nhưng ít ra cụ cũng phải nhận ra Hàn nó chơi tốt hơn bình thường , họ cũng có lứa cầu thủ gọi là sao .
Và theo cụ những bàn thua của Ý cũng do lỗi của TT hết à ?

Triển Chiêu

Xe tăng
Tâm lý ức chế từ đầu trận, hở ra là tài nó ép thì cụ có đá vào mắt
Thêm nữa là Italia đá bóng, còn Hàn đá người, cụ cũng có đá vào mắt.
Với lại, Italia chơi với 10 người từ khi Totti bị đuổi. Hàn lại được chơi với 12 - 13 người. 12 - 13 người ép 10 người thì cũng hợp lý mà cụ ;))

Triển Chiêu

Xe tăng
Đã nói không ai phủ nhận TT ép cả .
Nhưng ít ra cụ cũng phải nhận ra Hàn nó chơi tốt hơn bình thường , họ cũng có lứa cầu thủ gọi là sao .
Và theo cụ những bàn thua của Ý cũng do lỗi của TT hết à ?
Câu trả lời cho câu hỏi của cụ đây ;))
Với lại nếu Tomassi không bị cướp mất bàn thắng, thì Hàn cũng chả có cơ hội nâng tỉ số lên 2-1 đâu. Cụ cứ xem trận đó đi rồi chém tiếp, em khá chắc chắn là cụ chưa hề xem trận Hàn - Italia năm 2002.
Tâm lý ức chế từ đầu trận, hở ra là tài nó ép thì cụ có đá vào mât.
Với lại, Italia chơi với 10 người từ khi Totti bị đuổi. Hàn lại được chơi với 12 - 13 người. 12 - 13 người ép 10 người thì cũng hợp lý mà cụ ;))

Chauthanh11

Xe điện
Tâm lý ức chế từ đầu trận, hở ra là tài nó ép thì cụ có đá vào mât.
Tất nhiên có thể 1 phần như vậy .
Nhưng em lại có nhận xét khác 1 tý là vấn đề thể lực Ý không chuẩn bị tốt . Và mắt xích yếu nhất của Ý là Maldini . 2 giải gần nhất là EURO 2000 và WC 2002 thì ông ấy đều sai lầm chết người .

thanh040506

Xe trâu
Người Ý cũng trẻ con😆

Ahn Jung Hwan bị CLB Ý Perugia sa thải chỉ vài giờ sau khi ghi bàn thắng vàng loại Ý, đưa Hàn Quốc lần đầu tiên lọt vào tứ kết World Cup. 😩🤗

Anh Ahn rất đẹp trai, sau khi giái nghệ còn đi đóng phim 😆

Ahn sang VN phỏng vấn HLV Park 2019
View attachment 7191272
Năm nay Ý lại vắng mặt ở WC tiếp rồi.
Fans Ý bùi ngùi nên mở thớt chăng cụ?

cod

Xe buýt
Em đã nói thừa nhận TT thiên vị Hàn . Nhưng đã nói Hàn nó chơi hay đột biến ở giải đó , nhất là về thể lực thì Hàn nó ăn đứt Ý .
Ngoài Trận Hàn -Ý , Hàn -TBN dính vấn đề TT , chứ trận Hàn - Bồ thì chẳng có gì ép cả . Bồ thua xứng đáng , giải đó Bồ còn thua cả Mỹ đội đánh giá yếu nhất bảng thì oan ức gì ?
Quả phạt đền trận Ý - Úc nó quá lâu rồi , em không trích dẫn cho cụ ý kiến của ai . Chứ nhìn băng video cụ khẳng định nó đúng thì em thua cụ
Em khá chắc cụ ko xem WC 2002 :)) . Hàn - Bồ mà cụ bảo tài ko ép thì chứng tỏ cụ ko xem hoặc chỉ xem highlight. Bồ bị thẻ đỏ cũng khá oan ức và cũng như Ý,ở thế 10 chống 12-13 :)) ,

Em cho rằng ko phải ngẫu nhiên mà sau đó, lần lượt Ý, TBN rồi đến BĐN lần lượt chén sạch giải WC với Euro (trừ Wc 2014). Đó là ông trời đền lại cho họ đấy, cụ ạ! Em thật! Một đội còn bảo là hên xui chứ cả 3 đội bị HQ nó chơi bẩn đều đc đền đáp thì đó là ý trời, ý trời :))

chuongxehoi

Xe hơi
Hồi năm 86 em đang học năm thứ 5 đại học được cử đi trông thi đại học ở Nghi lộc Nghệ an (chia khu vực cho các trường ĐH đi trông thi) thì phải ra chân cột loa truyền thanh của huyện để nghe tường thuật trận có Braxin. Nhưng thích nhất là các cái lịch thi đấu của TTVH, TTXVN..... (báo nào cũng in), in mầu bằng tờ A1, A2, cá biệt bằng tờ Ao dán đầy các phòng ký túc xá, có cụ nào còn lư giữ kỷ niệm này không ạ (cho mọi người cái ảnh ạ - cám ơn)

Chauthanh11

Xe điện
Câu trả lời cho câu hỏi của cụ đây ;))
Với lại nếu Tomassi không bị cướp mất bàn thắng, thì Hàn cũng chả có cơ hội nâng tỉ số lên 2-1 đâu. Cụ cứ xem trận đó đi rồi chém tiếp, em khá chắc chắn là cụ chưa hề xem trận Hàn - Italia năm 2002.
Bàn của Tomassi cụ lấy gì mà bảo nó đúng 100 % khi thời đó chưa có WAR ?

Triển Chiêu

Xe tăng
Năm nay Ý lại vắng mặt ở WC tiếp rồi.
Fans Ý bùi ngùi nên mở thớt chăng cụ?
Cụ đừng nhầm! Cá nhân em đánh giá năm nay Italia không đến được Qatar là chuẩn. Dù thích Italia nhưng xem họ đá sau Euro 2020 thì đúng là chán thật. Có lần em đã nói: Ngoại trừ Nga, mọi đội bóng không giành được vé đến Qatar vì họ xứng đáng bị loại.
Thread này mở ra vì ngày hôm nay (18/06) là tròn 20 năm xảy ra vết nhơ lớn nhất trong lịch sử các kỳ WC cụ ạ!

cod

Xe buýt
Tất nhiên có thể 1 phần như vậy .
Nhưng em lại có nhận xét khác 1 tý là vấn đề thể lực Ý không chuẩn bị tốt . Và mắt xích yếu nhất của Ý là Maldini . 2 giải gần nhất là EURO 2000 và WC 2002 thì ông ấy đều sai lầm chết người .
WC 2002 thì ko nói chứ Euro 2000 mà cụ bảo Maldini là mắt xích yếu nhất của Ý thì em thua :)) . Người ta nằm ở trong team of tournament đấy cụ ạ!

cod

Xe buýt
Cụ đừng nhầm! Cá nhân em đánh giá năm nay Italia không đến được Qatar là chuẩn. Dù thích Italia nhưng xem họ đá sau Euro 2020 thì đúng là chán thật. Có lần em đã nói: Ngoại trừ Nga, mọi đội bóng không giành được vé đến Qatar vì họ xứng đáng bị loại.
Thread này mở ra vì ngày hôm nay (18/06) là tròn 20 năm xảy ra vết nhơ lớn nhất trong lịch sử các kỳ WC cụ ạ!
Là 1 fan của Milan và Ý, em cảm thấy việc mình đc trực tiếp chứng kiến họ thất bại và thành công ở mọi giải đấu là 1 niềm hạnh phúc. Em ko nghĩ có nhiều người là fan 1 ĐTQG châu Âu nào khác lại có thể trực tiếp chứng kiến đội mình thất bại cay đắng ở chung kết 2 giải lớn và sau đó là VĐ chính 2 giải lớn đấy.

Còn việc ko góp mặt ở WC cũng ko có gì quá cay đắng cả. Ý là thế mà.

Ngotungmau

Xe buýt
Khả năng là em sai rồi :((
Năm đó Hàn xuất sắc, cho đến khi gặp khó thì tài giúp (Hàn không có lỗi & tài giúp Hàn là công tâm).
Năm đó là đầu Maldini va vào chân cầu thủ Hàn, Maldini sai.
Zambrotta cũng dùng đoạn giữa đùi của mình, văng vào gầm giày của cầu thủ Hàn, pha này Zam sai hoàn toàn rồi, may mà không bị thẻ :))
Tottti đi bóng vào vòng cấm của Hàn & chân bị mắc vào chân cầu thủ Hàn. Totti sai, thẻ đỏ chuẩn!
Tomassi ghi bàn, khi Italia chỉ còn 10 người trên sân, Tomassi cũng sai nốt =))
Cụ đã nói sai lại còn nói rõ to kìa