Nhận xét về Wave 110 mới

_Black_Jack_

Xe buýt
Theo tôi thì bạn nên chọn Wave 110 S, xe đi đầm, chắc, ăn ít xăng, máy móc cải tiến hoàn toàn, đồ Honda thường dễ kiếm và rẻ (đồ Yamaha thường là đắt; 1 chú em đi xe Taurus bị vỡ yếm vào hãng bị xơi gần 1tr VND), ổ khóa từ chống trộm ngon hơn khóa thường của Taurus... Nhược điểm : Đi trời mưa thì phải co chân lên (theo trào lưu yếm bé của các xe hiện nay), cốp xe ko chứa vừa 1 mũ BH nửa đầu, phần đuôi hơi nhỏ nên yên xe phía sau cũng hơi nhỏ, vỏ yên làm bằng vải giả da loại ráp dễ bám bụi và khó lau => bọc vỏ yên giả da loại có bề mặt trơn hơn.
em nghĩ các bác nên thay đổi lại quan niệm về đồ đạc của Yamaha và Honda đi.giờ ko còn như ngày xưa đâu ạ.em mua 2 tấm lọc gió(chính hãng nhé),1 của Airblade (180k+o()và 1 của Exciter (co 45k),về thấy cấu tạo nó giống hệt nhau*-).
mà em hay la cà quán sửa xe máy toàn được mấy ông thợ khuyên là ko nên mua xe số của honda nữa,nhất là Funeo.:21:

LoideGinji

Xe điện
cứ ya mà phang đi, máy móc ngon lành, chạy vừa khỏe vừa nhàn, cụ nào hay đi đèo dốc như e đi mới thấy sướng, mới lại Ya bảo hành bảo dưỡng ngon, năm nào cũng có 2 đợt bảo dưỡng miễn phí, sướng.
Thế lúc nào có bảo hành miễn phí tiếp hả bác *-)*-)*-)*-)

thangngo

Xe tăng
nhiều bác giờ anti honda quá rồi , chỉ biết có yamaha là nhất thôi \
//em chán chả buồn phát biểu nữa
xe taurus như thế mà các bác kêu ng to con ngồi đẹp thì em cũng chịu

Chỉnh sửa cuối:

LoideGinji

Xe điện
nhiều bác giờ anti honda quá rồi , chỉ biết có yamaha là nhất thôi \
//em chán chả buồn phát biểu nữa
xe taurus như thế mà các bác kêu ng to con ngồi đệ thì em cũng chịu
Em hỏi thật: bác có bít đi xe máy ko đấy?
Nếu bác trả lời là có tức là bác hông cóa bít 1 tý gì về xe máy bây giờ oài (ai bảo bác là OF anti honda, OF nhà mình đây CBR với CB đấy thôi):21::21::21::21:

thangngo

Xe tăng
Em hỏi thật: bác có bít đi xe máy ko đấy?
Nếu bác trả lời là có tức là bác hông cóa bít 1 tý gì về xe máy bây giờ oài (ai bảo bác là OF anti honda, OF nhà mình đây CBR với CB đấy thôi):21::21::21::21:
ah em viết viết thiếu hondavietnam
cbr voi cb là honda toàn cầu rồi ạ
ai chê thì chê ai mua thì mua thôi , airblade lead wave vẫn đầy dg đó thôi
em sv nghèo lấy đâu ra tiền mà chơi cbr như các bác (b)

LoideGinji

Xe điện
ah em viết viết thiếu hondavietnam
cbr voi cb là honda toàn cầu rồi ạ
ai chê thì chê ai mua thì mua thôi , airblade lead wave vẫn đầy dg đó thôi
em sv nghèo lấy đâu ra tiền mà chơi cbr như các bác (b)
Em thấy càng về sau thì đồ honda VN làm rất chán, ít xe ngon. Cái Air Blade lúc mới ra đi cũng hay lắm, nhưng wave giờ đi chán ngắt, ít đc xe ngon

Vietkid

Xe điện
Em thấy càng về sau thì đồ honda VN làm rất chán, ít xe ngon. Cái Air Blade lúc mới ra đi cũng hay lắm, nhưng wave giờ đi chán ngắt, ít đc xe ngon
Em thấy bác rất có tinh thần otofun nhá.:)):)):))
Mỗi tội nói theo kiểu em bị thương 2 phát, một phát ở mông, một phát ở Đèo Khế.

Chẳng ai đi so xe Air Blade 28 triệu với xe Wave 15 triệu.
Mà toàn phán như đúng rồi, bác biết thị phần xe Honda ở Việt Nam là bao nhiêu không, lý do tại sao nó đắt mà vẫn có thị phần thế.

Matizcoi

Xe cút kít
Em chạy con Wave RSV, xăng cực ít tốn (chưa tới 2l/100km đâu nhá), máy 100 dáng thể thao nhưng ko được bốc lắm (mình có đi đua đâu mà cần chạy cho mau :21: ). Gấu nhà em chạy Suzuki Hayete, xe ga giá rẻ mà uống xăng cũng tầm tầm (cỡ trên dưới 3l/100km tuỳ đk đường xá).
Vậy nên khi mua xe máy chả phải lăn tăn điều gì, miễn sao thích và phù hợp túi tiền.
Hic, hôm trước thấy có cụ đăng tin bán Rebel 50 giá 1.400 Mẽo tiếc quá trời, giá mà chưa mua xe máy là em nịnh gấu múc em nó ngay (chạy đỡ phải dùng bằng lái :21: )

wasabi

Xe tăng
mà em hay la cà quán sửa xe máy toàn được mấy ông thợ khuyên là ko nên mua xe số của honda nữa,nhất là Funeo.:21:
quá chuẩn, Future 1 thì rất ngon, từ Fu 2 đến Fi bây giờ chạy như mứt,chỉ được cái mã 125cc. còn yamaha thì em thấy máy sirius chạy hay hơn Jupiter

Latte

Xe tăng
Nếu mua em sẽ chọn Ware S (b)

hpvexpress

Xe đạp
Theo em nên lấy con Ju Gravita Limited (màu trắng ý) mà chạy :)

repsol

Xe container
Em chạy con Wave RSV, xăng cực ít tốn (chưa tới 2l/100km đâu nhá), máy 100 dáng thể thao nhưng ko được bốc lắm (mình có đi đua đâu mà cần chạy cho mau :21: ). Gấu nhà em chạy Suzuki Hayete, xe ga giá rẻ mà uống xăng cũng tầm tầm (cỡ trên dưới 3l/100km tuỳ đk đường xá).
Vậy nên khi mua xe máy chả phải lăn tăn điều gì, miễn sao thích và phù hợp túi tiền.
Hic, hôm trước thấy có cụ đăng tin bán Rebel 50 giá 1.400 Mẽo tiếc quá trời, giá mà chưa mua xe máy là em nịnh gấu múc em nó ngay (chạy đỡ phải dùng bằng lái :21: )
Cụ nhầm nhá.E cũng đi RSV đây.Có 97 thôi,chưa được đến 100 đâu:21:ai bảo cụ là ko bốc?a e đang đi dream thái sang xe e phải thốt lên:"sao bốc thế" :21:

binhauto

Xe tăng
quá chuẩn, Future 1 thì rất ngon, từ Fu 2 đến Fi bây giờ chạy như mứt,chỉ được cái mã 125cc. còn yamaha thì em thấy máy sirius chạy hay hơn Jupiter
lại thêm 1 cụ nữa...xin mời tất cả các loại sirius trên giời dưới biển chạy với con JuV limited đã chạy 4 năm của em xem mèo nào cắn mỉu nào?

_Black_Jack_

Xe buýt
lại thêm 1 cụ nữa...xin mời tất cả các loại sirius trên giời dưới biển chạy với con JuV limited đã chạy 4 năm của em xem mèo nào cắn mỉu nào?
ôi JuV limited(l),mơ ước của đời em(l)
hồi đó em chỉ mua được JuV thường bác ạ,(may vẫn có vành đúc:21:)
phải công nhận đời JuV máy bền thật,lại bốc nữa.tốt nhất trong các đời Ju.:6:

binhauto

Xe tăng
ôi JuV limited(l),mơ ước của đời em(l)
hồi đó em chỉ mua được JuV thường bác ạ,(may vẫn có vành đúc:21:)
phải công nhận đời JuV máy bền thật,lại bốc nữa.tốt nhất trong các đời Ju.:6:
nhưng tốn xăng phải biết cụ ạ,Vthuownwgf mà đời đầu chạy cũng bốc kinh lắm.muốn mua thì cụ cứ xuống HP-city of jupiter ,tất nhiên là xe cũ,xe mới thì toàn hàng cọp,nhận biết rất dễ qua ba điểm
1.số máy limited là 5VT7xxxxxxxx
2.chỗ để chân trước của limited giống gra
3.ống thông hơi hoặc mật đồng hồ
giá cho một em ngon khoảng tầm 22 củ ạ,nếu lên HN mà có hàng thì HN sẽ rẻ hơn vì trên đó người ta chuộng honda hơn

LoideGinji

Xe điện
Cụ này nói chuẩn quá, Jupiter V chạy khá đầm tay, nhưng ko thể nào đọ với Gravitar ở khoảng tốc độ (nói thật là em cần Gravitar chạy hơn 1400 km mà thấy côn khá mạnh, từ số 2 lên số 3 cứ phải gọi là phê phê, chạy bốc hơn V nhìu)

LoideGinji

Xe điện
nhưng tốn xăng phải biết cụ ạ,Vthuownwgf mà đời đầu chạy cũng bốc kinh lắm.muốn mua thì cụ cứ xuống HP-city of jupiter ,tất nhiên là xe cũ,xe mới thì toàn hàng cọp,nhận biết rất dễ qua ba điểm
1.số máy limited là 5VT7xxxxxxxx
2.chỗ để chân trước của limited giống gra
3.ống thông hơi hoặc mật đồng hồ
giá cho một em ngon khoảng tầm 22 củ ạ,nếu lên HN mà có hàng thì HN sẽ rẻ hơn vì trên đó người ta chuộng honda hơn
Giờ hiếm hàng Ju V ngon, bốc mà còn zin ở HN lắm bác ạ (HN 1 có chợ Dịch Vọng, hôm nào đảo qua xem phát):71:

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ nhầm nhá.E cũng đi RSV đây.Có 97 thôi,chưa được đến 100 đâu:21:ai bảo cụ là ko bốc?a e đang đi dream thái sang xe e phải thốt lên:"sao bốc thế" :21:
Em thấy bọn hãng nó bẩu thế (thế mờ ra đăng ký nó ghi 96cm3 :P ).
Độ bốc thì em thấy cũng bt thui (chả đọ được với đờ rim chiến đâu cụ, hàng Thái Lan đem so với VN thì bì phấn với vôi hở cụ :)) ), còn quả đờ rim thái của nhà cụ em đoán đời ơ kìa ơ kìa kìa rồi nên mới thế :21:

binhauto

Xe tăng
hì,JuV của em tùy tay chạy vẫn tống 105-110 ạ(trưh hao 5km trên đồng hồ cơ hiển thị 110-115)