Nhận xét về Wave 110 mới

_Black_Jack_

Xe buýt
nhưng tốn xăng phải biết cụ ạ,Vthuownwgf mà đời đầu chạy cũng bốc kinh lắm.muốn mua thì cụ cứ xuống HP-city of jupiter ,tất nhiên là xe cũ,xe mới thì toàn hàng cọp,nhận biết rất dễ qua ba điểm
1.số máy limited là 5VT7xxxxxxxx
2.chỗ để chân trước của limited giống gra
3.ống thông hơi hoặc mật đồng hồ
giá cho một em ngon khoảng tầm 22 củ ạ,nếu lên HN mà có hàng thì HN sẽ rẻ hơn vì trên đó người ta chuộng honda hơn
em đổi sang dùng Exciter rùi cụ ạ.(l)(l)

LoideGinji

Xe điện
Em thấy bọn hãng nó bẩu thế (thế mờ ra đăng ký nó ghi 96cm3 :P ).
Độ bốc thì em thấy cũng bt thui (chả đọ được với đờ rim chiến đâu cụ, hàng Thái Lan đem so với VN thì bì phấn với vôi hở cụ :)) ), còn quả đờ rim thái của nhà cụ em đoán đời ơ kìa ơ kìa kìa rồi nên mới thế :21:
Ko phải 96 đâu cụ ơi, mà là 97,3 cc đấy:):):)

Chỉnh sửa cuối:

tainon

Xe điện
cụ nào đang đi wave muốn đổi sang dream thái em đổi cho. tuy là nó có cái đẳng cấp nhưng mà cũng nhiều nhược điểm. xe nào cũng thế cả thôi. con wave nó có ưu điểm là no khỏe ở vòng tua máy thấp nên thích hợp đi lại bình thường trong thành phố, nhưng đi số 3 lên khoảng 50 thì k thể nào sang nổi số 4. còn dream thì mang đua tốt hơn kéo số 3 lên gần 70 vẫn vào được số 4 và bốc ở dải vòng tua cao. tóm lại là nếu muốn mua một cái xe như ý thì cần phải hiểu về đặc điểm của nó các cụ ạ. xe nào cũng có cái hay và cái dở riêng.

LoideGinji

Xe điện

dungboder

Xe tải
Website
www.autoland.vn
cứ ya mà phang đi, máy móc ngon lành, chạy vừa khỏe vừa nhàn, cụ nào hay đi đèo dốc như e đi mới thấy sướng, mới lại Ya bảo hành bảo dưỡng ngon, năm nào cũng có 2 đợt bảo dưỡng miễn phí, sướng.
Công nhận cụ câu này,
Số là em vừa đi Sapa về, hôm ở đó mấy thằng bạn với nhau thuê xe máy đi lên núi, 2 thằng bạn to uỳnh của em ngồi taurus, em mi nhon với một thằng nữa ngồi wave. Taurus đi số 3 vẫn lên dốc phằm phằm mà wave về số 1 mới lên được :77: Vậy mới biết mặt hàng thế nào

dungboder

Xe tải
Website
www.autoland.vn
Thì xe tay ga có đến 80% là loại chỉ có một ống giảm sóc sau rồi còn gì! Lo bò trắng răng!

Không êm sao xe ga cứ đắt hơn xe số. Thế thì vứt *** nó SH, PS để lấy Wave 110 nhỉ!
ai bảo bác 80% xe tay ga chỉ có một ống giảm sóc sau?
Xin thưa với bác trừ exciter có một ống giảm sóc sau đặt ở giữa (thiết kế khác và exciter cũng là xe số luôn) thì 99% xe trên thị trường là 2 ống giảm sóc sau nhé, kể cả SH, PS như bác nói (em cũng không hiểu là mio có chiếm nổi 1% không nữa). Không tin bác cứ đi xem cho kĩ. Lo thế không thừa đâu bác ạ :77:

binhauto

Xe tăng
xe 1 giảm sóc sau cháu biết mỗi avenis với cả mio

Matizcoi

Xe cút kít
cụ nào đang đi wave muốn đổi sang dream thái em đổi cho. tuy là nó có cái đẳng cấp nhưng mà cũng nhiều nhược điểm. xe nào cũng thế cả thôi. con wave nó có ưu điểm là no khỏe ở vòng tua máy thấp nên thích hợp đi lại bình thường trong thành phố, nhưng đi số 3 lên khoảng 50 thì k thể nào sang nổi số 4. còn dream thì mang đua tốt hơn kéo số 3 lên gần 70 vẫn vào được số 4 và bốc ở dải vòng tua cao. tóm lại là nếu muốn mua một cái xe như ý thì cần phải hiểu về đặc điểm của nó các cụ ạ. xe nào cũng có cái hay và cái dở riêng.
Cụ tài non mà am hiểu nhể :21:, đổi thành "tài già" đi cụ ơi, thế cho mấu :))

LoideGinji

Xe điện
Còn xe số thì em bít có rất nhìu xe sport bike sử dụng 1 giảm xóc sau, điển hình là MV agusta F4, Ducati 1098, 1198, 848, ...
Mấy con em phát biểu toàn giảm xóc 1 bên đấy ạ:D

Chỉnh sửa cuối:

buloonggi

Xe điện
Force, SCR, Dio, Sky.... có cả tỉ loại bác ạ

Còn xe số thì em bít có rất nhìu xe sport bike sử dụng 1 giảm xóc sau, điển hình là MV agusta F4, Ducati 1098, 1198, 848, ...
Theo em hiểu thì ý bác ý là 1 giảm sóc nhưng là giảm sóc bên bác ạ... không phải cái loại monoshock như của mấy xe thể thao và cào cào

LoideGinji

Xe điện
Force, SCR, Dio, Sky.... có cả tỉ loại bác ạ

Theo em hiểu thì ý bác ý là 1 giảm sóc nhưng là giảm sóc bên bác ạ... không phải cái loại monoshock như của mấy xe thể thao và cào cào
Vâng. Hum nay vào web của Du mới bít Du có sx xe cào cào(b)(b)(b)

tramyca

Xe hơi
em chịu, em thấy có con Novou LX 135 mới ra đó được đấy, bác múc e đó về cho vợ đi là ngon nhất, chọn màu cafe nhìn phê lòi mắt luôn

LoideGinji

Xe điện
em chịu, em thấy có con Novou LX 135 mới ra đó được đấy, bác múc e đó về cho vợ đi là ngon nhất, chọn màu cafe nhìn phê lòi mắt luôn
Đắt đấy cụ ạ, nhưng vẫn kinh tế hơn Pi LX(b)(b)(b)

Linh

Xe điện
Em chẳng biết các bác thế nào, hôm vừa rồi sau khi tìm hiểu m,ấy loại xe rẻ, em quyết định mua SYM - EZ, cộng cả đăng ký hết 13,2 tr, thấy chạy cũng hay phết ( Chẳng thua kém gì Wave 110 ). Em nghĩ là máy móc của thằng này cũng bền các bác nhể ...?

binhauto

Xe tăng
em EZ dáng thể thao phết,mà SYM chạy cũng ngon các cụ nhờ?như angel ý?em thấy bền chả kém dream là bao,có điều nhiều người nghĩ là xe Đài Loan cho nên không giữ gìn thôi,của bền tại người mà

fightstinger

Xe tăng
Em chẳng biết các bác thế nào, hôm vừa rồi sau khi tìm hiểu m,ấy loại xe rẻ, em quyết định mua SYM - EZ, cộng cả đăng ký hết 13,2 tr, thấy chạy cũng hay phết ( Chẳng thua kém gì Wave 110 ). Em nghĩ là máy móc của thằng này cũng bền các bác nhể ...?
xe SYM chạy cũng được nhưng phụ tùng hơi đắt+dịch vụ bảo trì hơi kém

LoideGinji

Xe điện
Em thấy bác rất có tinh thần otofun nhá.:)):)):))
Mỗi tội nói theo kiểu em bị thương 2 phát, một phát ở mông, một phát ở Đèo Khế.

Chẳng ai đi so xe Air Blade 28 triệu với xe Wave 15 triệu.
Mà toàn phán như đúng rồi, bác biết thị phần xe Honda ở Việt Nam là bao nhiêu không, lý do tại sao nó đắt mà vẫn có thị phần thế.
Thị phần honda vn nhìu là do tâm lí thích hàng honda + chính sách PR của honda vn thì nhiều khỏi nói (điển hình là mấy cái chương trình an toàn giao thông,...)
Còn cái vụ so sánh air blade với wave thì bác hiểu nhầm ý em rồi, em ko có so sánh mà là đánh giá 2 thằng này đi như mứt, cho tiền đi mua taurus còn bốc hơn

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
Thị phần honda vn nhìu là do tâm lí thích hàng honda + chính sách PR của honda vn thì nhiều khỏi nói (điển hình là mấy cái chương trình an toàn giao thông,...)
Còn cái vụ so sánh air blade với wave thì bác hiểu nhầm ý em rồi, em ko có so sánh mà là đánh giá 2 thằng này đi như mứt, cho tiền đi mua taurus còn bốc hơn
Để được thị phần xe máy nhiều thì chính sách PR không ảnh hưởng nhiều đâu ạ. Xe máy chứ không phải là trà xanh 0 độ.
Em hỏi tiếp nhé : tại sao tâm lý người mình thích hàng Honda ?

LoideGinji

Xe điện
Để được thị phần xe máy nhiều thì chính sách PR không ảnh hưởng nhiều đâu ạ. Xe máy chứ không phải là trà xanh 0 độ.
Em hỏi tiếp nhé : tại sao tâm lý người mình thích hàng Honda ?
Vì ưa hàng tốt, bền, rẻ, ít ăn xăng (Honda Nhật nổi từ lâu ạ)