Nhận xet về Focus 2.0 xăng 2009 sau khi đi được 1000 km

nhieumucdich

Xe hơi
Em xin phép lạc đề một tí. Hôm nọ em đi làm bảo vệ gương cho con 1.8AT mới của em thì làm được mỗi cái mặt gương còn cái củ thì thợ nó không có đồ để vặn ra vì êcu của Ford khác với các cỡ bình thường. Nếu cụ nào đã làm rồi thì chỉ giùm em chỗ với ạ. Em ở gần Bưởi ạ.

toy=k+n

Xe tải
Em xin phép lạc đề một tí. Hôm nọ em đi làm bảo vệ gương cho con 1.8AT mới của em thì làm được mỗi cái mặt gương còn cái củ thì thợ nó không có đồ để vặn ra vì êcu của Ford khác với các cỡ bình thường. Nếu cụ nào đã làm rồi thì chỉ giùm em chỗ với ạ. Em ở gần Bưởi ạ.
gương focus nó ko vặt đâu rẻ bèo bằng nửa gương con vios thôi mà , em đi uống trà đá toàn vứt xe ngoài đường mà có mất đâu , đồ ford nó đắt đỏ nên khổ thế đấy :)):)):))

PHU CUONG

Xe tải
Bác toy nói đúng đới ạ. Gương con xe của em cũng chả ai thèm vặt. Mà em cũng đâu nghe ai trên OF nói là mất gương Focus đâu:21:

CAR5

Xe tải
oh, đến gương của Get còn có bác hỏi mua bên chợ giwoif vì bị vặt đấy ạ, bọn nghiện thì chả chừa cái gì đâu, bác cứ để lâu một chỗ cố định xem sao:6:

PHU CUONG

Xe tải
Bác nói vậy thì mai mốt em phải chú ý. Xe BMW nhà em cũng bị nó vặt rồi đấy, nhưng may mà mình ra kịp nên bọn nó bỏ đi, chúng nó mới kéo tai em nó ra thôi.

nhieumucdich

Xe hơi
Em cũng biết là cả 2 gương đâu đó hơn 4 củ một tý nên em cũng đã không mua bảo hiểm mất cắp. Dưng em thấy cứ lắp thêm cái xích nó lòi ra thì đi đâu đấy vứt vẫn yên tâm hơn. Cụ nào biết làm ở đâu thì chỉ em phát. Thanks.

focus_S

Xe điện
@NANU: Đúng vậy bác ạ, mấy dòng SUV,CUV nó cao hơn nên góc nhìn rộng rãi, thóang hơn nhiều so với sedan, hacthback.
Bác có nhận xét gì với các sedan, hacthback khác không?

Có bác nào gặp hiện tượng bấm vào nút gương điện Focus-S nó cứ bị đảo ngược chưa? Nghĩa là bấm chúc xuống nó lại ngỏng lên, bấm mở ra để nhìn cho rộng thì nó cứ quặp vào (và ngược lại).

nhieumucdich

Xe hơi
gương focus nó ko vặt đâu rẻ bèo bằng nửa gương con vios thôi mà , em đi uống trà đá toàn vứt xe ngoài đường mà có mất đâu , đồ ford nó đắt đỏ nên khổ thế đấy :)):)):))
Cụ chắc không, em mà mất thì đến bắt đền cụ nhé:21:. Em biết có cụ trên này đã mất hết logo của Ford 1.8 MT rồi.

toy=k+n

Xe tải
Cụ chắc không, em mà mất thì đến bắt đền cụ nhé:21:. Em biết có cụ trên này đã mất hết logo của Ford 1.8 MT rồi.
trùi ui cụ ko hiểu ý em rồi, đi đâu cụ cứ đỗ xe cạnh con xe khác như vios chẳng hạn , chẳng nhẽ khu nhà bác ko có con vios limo nào ah :)):)):))

PHU CUONG

Xe tải
@NANU: Đúng vậy bác ạ, mấy dòng SUV,CUV nó cao hơn nên góc nhìn rộng rãi, thóang hơn nhiều so với sedan, hacthback.
Bác có nhận xét gì với các sedan, hacthback khác không?
Em thì chỉ có lái Lannos(tập lái),civic,Bim. Góc chữ A của Focus nhỏ hơn so với Civic, dễ nhìn hơn, Focus cao hơn Bim 318 nên góc nhìn rộng hơn. Túm lại là em thấy Focus Ok ạ(l)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vụ này em nghĩ dân làm ăn trả thù vì ghen ghét nhau thôi ợ, chứ vặt thì bán cho ai:21::))

ichbinminh

Xe buýt
Hơ hơ, hôm nọ em cũng hỏi đồng chí sâu xem là có nên lắp mấy cái bảo vệ mặt gương, bắn đinh logo, chữ... hay không?

Đồng chí ấy bảo là: "mặt gương thì mấy trăm K, cả củ là 2,1M, nếu mất anh cứ mang đến đây em bảo anh em lắp ngay cho. Còn mấy cái chữ nghĩa với logo thì không ma nào lấy đâu anh ạ. Anh mà mất em tặng anh 1 bộ" (logo ở bánh xe & chữ ấy)

Vậy mà các bác cứ bảo đồ của Ford đắt là seo? :102:

P/s: em hiểu là anh ý chỉ cường điệu hóa thôi, chứ đừng bác nào tưởng thật mà đòi xin logo với chữ của em đấy :))

bizviet

Xe điện
Mấy cái logo đấy đã lấy ra rồi là vứt đi, không gắn lại được nữa =>Bọn vặt gương lấy xong rồi chẳng bán cho ai được =>Gần như không bao giờ bị mất, trừ khi gặp mấy ông mới vào nghề :21:
Hơ hơ, hôm nọ em cũng hỏi đồng chí sâu xem là có nên lắp mấy cái bảo vệ mặt gương, bắn đinh logo, chữ... hay không?

Đồng chí ấy bảo là: "mặt gương thì mấy trăm K, cả củ là 2,1M, nếu mất anh cứ mang đến đây em bảo anh em lắp ngay cho. Còn mấy cái chữ nghĩa với logo thì không ma nào lấy đâu anh ạ. Anh mà mất em tặng anh 1 bộ" (logo ở bánh xe & chữ ấy)

Vậy mà các bác cứ bảo đồ của Ford đắt là seo? :102:

P/s: em hiểu là anh ý chỉ cường điệu hóa thôi, chứ đừng bác nào tưởng thật mà đòi xin logo với chữ của em đấy :))

xegicunglai

Xe buýt
Mấy cái logo đấy đã lấy ra rồi là vứt đi, không gắn lại được nữa =>Bọn vặt gương lấy xong rồi chẳng bán cho ai được =>Gần như không bao giờ bị mất, trừ khi gặp mấy ông mới vào nghề :21:
Chuẩn ko cần chỉnh, nên mấy chú bán BH ( nếu còn lương tâm ) ko bao giờ khuyên mấy em Ford mua BH mất cắp bộ phận hết.

( Đồ của Fò nó đắt ở cái chỗ là nó bắt thay nguyên cụm chứ ko thay bộ phận như các xe khác )

ichbinminh

Xe buýt
Chuẩn ko cần chỉnh, nên mấy chú bán BH ( nếu còn lương tâm ) ko bao giờ khuyên mấy em Ford mua BH mất cắp bộ phận hết.

( Đồ của Fò nó đắt ở cái chỗ là nó bắt thay nguyên cụm chứ ko thay bộ phận như các xe khác )
Công nhận ạ! Lúc đầu em mua xe cũng chuẩn bị sẵn tâm lý nộp khoảng 10 củ cho Liberty, nhưng lúc đ/c tư vấn bên bảo hiểm xui em ko nên mua bảo hiểm mất cắp bộ phận em cũng ngớ người ra, mất mất mấy phút nghi ngờ xem liệu có "ngõ ngách vòng vèo" gì không. Nhưng khi nghe bác ý bảo mức miễn thường mất cắp so với 1 củ gương thì em chả còn lăn tăn gì nữa.

Túm lại là em chưa bao giờ hối hận vì đã thành người nhà Ford (và bất kì thứ gì dây mơ rễ má với nhà vợ iem)! (l)

nhieumucdich

Xe hơi
Thì em cũng có mua bảo hiểm mất cắp đâu (vì mức miễn thường của Liberty đã là 1.6tr rồi). Nhưng cẩn thận vẫn hơn, nhỡ gặp mấy thằng mới vào nghề thì cũng mất công mất việc của em lắm ạ. Có cái xích lòng thòng ở gương nó nhìn nó chán thì hay hơn.

songvedem

Xe tăng
hhehehe, riêng Focus em đang có chế độ cụp xòe cho logo trước. Bình thường không có gì thì em để ở chế độ cụp, đi chơi đâu cần bảnh tí lấy oai hay đẹp thì em chơi chế độ xòe ra :6::6::6::6:

latdat

Xe buýt
E muốn mời rượu đỏ đít cho bác quá:mad: nhưng đành thôi bác à:)! Bác sang Sedan liên doanh, con nào cũng có 5 bánh giống hệt nhau, ví dụ như con civic của em, em mới bị dính đinh 1 lần và lấy luôn lốp dự phòng xuống chạy và từ đó đến giờ vẫn để quả lốp dự phòng đó .5 quả giống hệt nhau cả larang luôn, chứ ko như xe nhập. Liên doanh nó hơn ở chỗ đó đấy!(l)(l)(l)
Em thấy lốp dự phòng của Focus 1.8AT 2009 lazang bằng sắt bác ạ. Nhưng em vẫn quyết cưới em ấy.

PHU CUONG

Xe tải
hhehehe, riêng Focus em đang có chế độ cụp xòe cho logo trước. Bình thường không có gì thì em để ở chế độ cụp, đi chơi đâu cần bảnh tí lấy oai hay đẹp thì em chơi chế độ xòe ra :6::6::6::6:
Chế độ cụp xòe là sao vậy bác? Cho em xem tí ảnh đi. (b)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Chế độ cụp xòe là sao vậy bác? Cho em xem tí ảnh đi. (b)
Em cũng không hiểu cụ ấy nói gì, cái logo ấy có bác nào xử lý được đâu, ngoại trừ buộc dây chun:21: