Nhận xet về Focus 2.0 xăng 2009 sau khi đi được 1000 km

focus_S

Xe điện
em lùi vô cột điện thay ko mất tiền bác ah :mad:
Lần trước thay đèn hậu, sau khi thỏa thuận xong với ku bảo hiểm, em cầm nửa hòn gạch táng thẳng vào đèn. Vỡ luôn.
Thế là lại có đèn mới.

PHU CUONG

Xe tải
Ở đường đôi QL 1A mới đi Từ Sơn - Bắc Ninh em đạp ga mãi thấy nó chỉ lên được gần 150km/h.
Hôm nào bác toy=k+n dẫn em đi đâu thử lại xem, hay vợ hai nhà em già cả nên chậm chạp.
Xin hỏi xe bác đời nào thế? Chứ em thấy xe em chân ga còn sâu lắm nhưng không dám vù vì em nó còn mới ...đau lắm:21::21::21:

cocsku

Xe cút kít
À, vụ lốp dự phòng thì trừ phi bác với em mua con SUV, CUV hoặc mấy dòng xe gầm cao tương tự thì nó mới để cho mình cái lốp giống 4 chiếc còn lại. Chứ sedan thì hãng nào cũng thế thôi, cái lốp lởm như thế vừa để đảm bảo bác không chạy nhanh nữa (max speed = 80 km/h), vừa để tiết kiệm chỗ để trên xe bác ạ.
Em thấy xe Toy toàn là 5 lốp giống nhau đấy chứ!

tuanle

Xe tải
ghế cứng, nhún cứng, lốp cứng và ồn... là do người ta thiết kế đặc trưng như thế, vì FS nó là xe có tí thể thao, chứ không phải nó thiếu mút mà phải lót gỗ vào ghế (ngồi Mondeo xem, không trụ chân là rơi đánh phịch), nhún cứng là để vào cua tốc độ cao, xe ổn định, nhưng đi đường xóc thì hơi khổ (bác nào cười Lambo thử xem, xóc nhục hơn xe thồ...) chứ không phải không có nhún mềm để lắp, vỏ Goodyear Eagle NTC5 là loại vỏ cứng, không thích mình thay vỏ mềm như Michelin nhưng vỏ mềm mau mòn... đc cái nọ mất cái kia, phải chịu thôi, ôm cua FS thấy nó gọn gàng, sắc lẹm không chao nghiêng gì cả thì phải mất thứ khác chứ

tuanle

Xe tải
Em thấy xe Toy toàn là 5 lốp giống nhau đấy chứ!
Tùy hiệu tùy hãng mà họ thiết kế, cái này chả có chuẩn

bánh dự phòng khác 4 bánh kia, có cái lợi là phải sửa ngay cái bánh hỏng để lắp vào cho cân xe, nếu cái bánh dự phòng giống 4 bánh còn lại, thì tâm lý thay vào để luôn đó sẽ khiến 3 bánh cũ + 1 bánh mới sẽ không đều, tùy quan điểm mỗi hãng, mỗi dòng xe mà họ làm, Ford Laser cũng 5 bánh như nhau đấy

cùng là cái gương hậu, cụp xòe + đèn xi nhan, Focus 2,1tr, Vios 4,5tr... nói chung là tuy quan điểm mỗi hãng

focus_S

Xe điện
Xin hỏi xe bác đời nào thế? Chứ em thấy xe em chân ga còn sâu lắm nhưng không dám vù vì em nó còn mới ...đau lắm:21::21::21:
Hay là tại F1 mở cửa nóc đứng lên ngắm cảnh, nên em không dám chạy.
Đăng ký kết hôn với vợ hai nhà em ký ngày 17/7/2006.

PHU CUONG

Xe tải
Bác tuanle nói đúng đấy! Tầm tiền này mà chạy em nó thì thấy ok rồi. Em cưới nó cũng vì dáng sport và trên hết là vì an toàn của gia đình nhỏ em đấy ợ. em vote bác(b)

PHU CUONG

Xe tải
Bác toy lướt ở cao tốc hả? Em thì chẳng dám thế:ohmy:

PHU CUONG

Xe tải
Em 2.0 này mấy cái gạt nước cũng tương đối hiện đại, em thích cái gạt nước đằng sau nhất, rất tiện dụng khi đi trời mưa vào ban đêm trong phố khi mà các gương chiếu hậu và kính hông không thể nhìn thấy gì. chỉ quan sát được được qua kính hậu ở trong xe thôi(l)(l)(l)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

noicomdien

Xe tăng
em chạy 170km mà chưa hết tầm mà , hay xe bác 1.8 :102:
Bác chạy ở chỗ nào được 170km/h, chỉ cho anh em để còn mang xe đến đua tranh giải :77::77::77: . Bác mới đi xe Focus_s nên không biết rồi, xe focus_s năm 2009 mới có loại 1.8, còn từ trước chỉ có loại 2.0 thôi :6::6::6:

Chỉnh sửa cuối:

khoai.feat

Xe tải
sao đội em đi bắn khắp nơi chưa gặp đc trường hợp nào 170km/h nhỉ :ohmy:

F/S thì cụ Nồi chạy từ ngày mới ra đấy, rỗ nhất - các lão trẻ và có nguyện vọng thì PM mà tham khảo cụ đó nhé, cụ đoá còn sở hữu cả đường banh nỉ bền bỉ như FS cơ :41:(b)

toy=k+n

Xe tải
Bác chạy ở chỗ nào được 170km/h, chỉ cho anh em để còn mang xe đến đua tranh giải :77::77::77: . Bác mới đi xe Focus_s nên không biết rồi, xe focus_s năm 2009 mới có loại 1.8, còn từ trước chỉ có loại 2.0 thôi :6::6::6:
dạ bọn em chạy ở đường vành đai tránh tp thái nguyên cụ ah :P

PHU CUONG

Xe tải
thế bác chạy thế mà không thấy xxx đứng chờ sẵn à:)):)):)). Còn em thì chẳn bao giờ dám như thế.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

focus_S

Xe điện
Có lần, trong phố đang đi từ từ. Mải ngắm một cái "hai dây, lưng trần" bên phải đằng trước. Bỗng nhiên bên trái thấy lù lù một em Taxi phanh gấp lại, giật mình nhìn ra thì thấy mình đang vào ngã tư.
Rõ ràng đã đảo mắt sang trái rồi thấy không có gì thì mới yên tâm ngắm *ái. Hóa ra cái gọng đằng trước (hình như thuật ngữ chuyên môn gọi là gì gì Điểm Mù ấy thì phải) nó to quá cản hết tầm nhìn. Hú vía.

Các bác đã được đi nhiều loại xe có cảm nhận gì về cái "Gọng" này của xe Focus-S không ạ. Và so với Escape thì như thế nào. Em đã ngồi lái thử Everest thì thấy thoáng hơn nhiều.

PHU CUONG

Xe tải
Đúng vậy bác ạ, mấy dòng SUV,CUV nó cao hơn nên góc nhìn rộng rãi, thóang hơn nhiều so với sedan, hacthback.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Có lần, trong phố đang đi từ từ. Mải ngắm một cái "hai dây, lưng trần" bên phải đằng trước. Bỗng nhiên bên trái thấy lù lù một em Taxi phanh gấp lại, giật mình nhìn ra thì thấy mình đang vào ngã tư.
Rõ ràng đã đảo mắt sang trái rồi thấy không có gì thì mới yên tâm ngắm *ái. Hóa ra cái gọng đằng trước (hình như thuật ngữ chuyên môn gọi là gì gì Điểm Mù ấy thì phải) nó to quá cản hết tầm nhìn. Hú vía.

Các bác đã được đi nhiều loại xe có cảm nhận gì về cái "Gọng" này của xe Focus-S không ạ. Và so với Escape thì như thế nào. Em đã ngồi lái thử Everest thì thấy thoáng hơn nhiều.
Lão gọi gì em thế..có em có em:)

ncch

Xe hơi

Cái đấy gọi là cột A cụ ạ (điểm mù là 2 bên sườn xe phía sau cơ). Em thấy nhỏ, thoáng đấy chứ, còn tất nhiên so với SUV thì không bằng được rồi.