Nhân xét tổng thể HD CAR DVR 900HD FULL HD (có so sánh với X3000)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Bận quá, nên hôm nay em mới dở cái cam lùi của bác chủ ra nghịch được, nhưng thế quái nào con cam cũ của em nó lại hoạt động trở lại :D
thôi em lại cất kho, đề phòng khi mưa gió vậy :))

nvha.humg

Xe máy
Theo báo giá của các cụ ở 126 LTN thì:
- DVR 900: 3.5 M
- X3000: 2.0 M
E cũng đã mua DVR900 ở 126 Lê Thanh Nghị, 3tr5. Nói chung là chất lượng rất okie và chế độ phục vụ khách hàng rất tốt, dễ chịu. Thời buổi này ăn nhau ở phong cách phục vụ. Mình vote 1 phiếu cho 126 LTN

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Bận quá, nên hôm nay em mới dở cái cam lùi của bác chủ ra nghịch được, nhưng thế quái nào con cam cũ của em nó lại hoạt động trở lại :D
thôi em lại cất kho, đề phòng khi mưa gió vậy :))
Hehe cụ thay cái mới đi dùng cho sướng chứ lại vì lâu hết bảo hành thì sao ạ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
E cũng đã mua DVR900 ở 126 Lê Thanh Nghị, 3tr5. Nói chung là chất lượng rất okie và chế độ phục vụ khách hàng rất tốt, dễ chịu. Thời buổi này ăn nhau ở phong cách phục vụ. Mình vote 1 phiếu cho 126 LTN
Giá trên OF có 3tr3 tặng thẻ 16gb cụ à, đợt cụ đến có nói em là offer kg ạ

CHIANTHI

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi : hiện nay có rất nhiều chỗ bán X3000 nhưng giá thì rất khác nhau , có nơi 1.490.000 ;có nơi 2.600.000 ; có nơi 1.900.000 . Vậy là có nhiều loại hay do nguồn hàng . Cháu đang muốn mua mà không biết tin ai .

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Các cụ cho cháu hỏi : hiện nay có rất nhiều chỗ bán X3000 nhưng giá thì rất khác nhau , có nơi 1.490.000 ;có nơi 2.600.000 ; có nơi 1.900.000 . Vậy là có nhiều loại hay do nguồn hàng . Cháu đang muốn mua mà không biết tin ai .
Do giá cả thôi cụ chứ cùng 1 loại cả bên em đang có đợt km X3000 1tr290 cho OF trong 2 tháng

XLS2448

Xe hơi
Do giá cả thôi cụ chứ cùng 1 loại cả bên em đang có đợt km X3000 1tr290 cho OF trong 2 tháng
Cho em hỏi tý:

Cái màn DVD NY800 của em nó có định dạng dữ liệu như sau:

- DVD: DVD-ROM, DVD+/-R, DVD+/-RW, DVD-ROM
- CD: CD-ROM, CD-DA, CD-R/-RW
- VCD: VCD
- USB-removable storage: USB 2.0
- Memory cards: SD, MMC
- Media player: MP3, WMA, MPEG-1, MPEG-2, MPEG-4, JPEG, DivX, Xvid playback

Vậy em có thể mua con cam hành trình nào để khi em cắm thẻ SD của cam vào đầu DVD thì nó đọc được file luôn? Hiện tại nó không đọc được file *.avi trên cam của em nên hơi bất tiện. Thanks

chim1non

Xe tải
Nhà B7 Khu tập thể vacvina đường lê văn thiêm
Website
www.otofun.net
Chương trình của cụ kéo dài bao lâu và số lượng có giới hạn k ạ. Giá trên kèm thẻ x Gb chưa ạ?
E đang chờ hàng của cụ Hn03 đến đầu tháng, tuy nhiên e đang cần lắp, nếu được e phải sr cụ Hn03 mà chơi đồ của cụ.

CHIANTHI

Xe tăng
Nếu ở ngoài bắc thì cháu đến chỗ cụ rồi , dưng mờ nhà cháu đang sống ở Bình dương , cụ có biết mua ở đâu tiện và tin tưởng chỉ dùm cháu với .

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Chương trình của cụ kéo dài bao lâu và số lượng có giới hạn k ạ. Giá trên kèm thẻ x Gb chưa ạ?
E đang chờ hàng của cụ Hn03 đến đầu tháng, tuy nhiên e đang cần lắp, nếu được e phải sr cụ Hn03 mà chơi đồ của cụ.
Giá 1tr290 là chưa có thẻ nhớ nhé cụ

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Nếu ở ngoài bắc thì cháu đến chỗ cụ rồi , dưng mờ nhà cháu đang sống ở Bình dương , cụ có biết mua ở đâu tiện và tin tưởng chỉ dùm cháu với .
Bên em có một số đại lý ở SG cụ có lên đc SG kh ạ

taducanh

Xe buýt
Nhân tiện nói về cam hành trình.Nếu dùng gps để đo tốc độ thì tốc độ sẽ không chính xác vì gps sẽ có độ trễ hơn tốc độ thực tế,thế nên sẽ hưởng lợi về tốc độ khi làm bằng chứng :). Nhưng nếu các bác nào có đt android hay ios thì dùng luôn pm trên đó.Đặc biệt android bác dùng pm torque hay một số pm cam hành trình kết nối obd2 bluetooth thì hiển thị tốc độ chính xác của xe luôn.

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Nhân tiện nói về cam hành trình.Nếu dùng gps để đo tốc độ thì tốc độ sẽ không chính xác vì gps sẽ có độ trễ hơn tốc độ thực tế,thế nên sẽ hưởng lợi về tốc độ khi làm bằng chứng :). Nhưng nếu các bác nào có đt android hay ios thì dùng luôn pm trên đó.Đặc biệt android bác dùng pm torque hay một số pm cam hành trình kết nối obd2 bluetooth thì hiển thị tốc độ chính xác của xe luôn.
Cam hành trình như dvr 900 sẽ lệch với tốc độ thực là khoảng 1 2 km. Cái này em đã test nhiều , một phần vì sẽ có độ trễ vì thời gian tải từ cam lên vệ tinh rồi về cam.

luklak

Xe điện
Bài hay thế này mà sao cụ nghiemhung lại bị ban nik nhể, chán quá :(

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

hoacvxd

Xe tăng
Thật buồn khi phải viết ra những dòng suy nghĩ sau đây:
Trước kia em mua 904, dùng được khoảng 4 tháng thì bị lỗi, gửi về bảo hành thì được đổi lại 1 cái 900. Chẳng biết sự chuyên nghiệp của muagiagoc như thế nào mà bên bảo hành nói rằng dây AV và bộ sạc dùng chung được giữa 900 và 904 nên khi gửi cái 900 cho em lại không gửi dây AV và bộ sạc.

Khi nhận được hàng mang về test: Dây AV và bộ sạc của 904 không dùng cho 900 được. Dây AV của 904 là loại có chân 3,5mm với 4 khấc (1 đường hình, 2 đường âm thanh trái phải) còn dây AV của 900 loại có chân cắm 3,5mm với 3 khấc (1 đường hình, 1 đường âm thanh mono). Bộ sạch của 904 cắm vào 900 thì cái 900 hiểu là cắm vào cổng USB nên luôn hiển thị menu chọn chế độ chứ không tự động chạy khi bật chìa khóa điện.

Khi phản hồi lại thì được khẳng định lại là day AV và bộ sạc không dùng chung được nên phải mua thêm bộ sạc cho 900 (vì bộ sạc của 904 em đã bóc ra hàn trực tiếp vào nguồn tẩu thuốc nên không đổi lại được) còn dây AV sẽ được tặng miễn phí. Em Ok và chuyển tiền để nhận hai linh kiện này.

Nhận được linh kiện, đem vào đấu thử:
- Cắm bộ sạc mới vào: OK, không còn hiện tựong hỏi chế độ
- Cắm dây AV: Bị vướng cái chân USB của bộ sạc quay ngang che mất lỗ cắm 3,5, đây là lỗi cơ bản của nhà thiết kế và nhà bán hàng, em có phản hồi lại bên bán hàng thì nhận được sự tư vấn: "Anh cứ cố lách cái chân sạc để cắm chân AV, không sợ đâu, bọn em lắp cho rất nhiều xe đều như thế". Tin tưởng vào sự tư vấn, em cố lách cái chân sạc để cắm chân AV thì nghe tiếng "tạch", xong phim, đi luôn cầu chì của tẩu thuốc, tưởng cái tẩu của mình có vấn đề, rút ra cắm vào cái tẩu khác cũng "tạch" nốt. Híc, bực mình cắt luôn cái dây sạc ra rồi lấy đồng hồ đo kết quả là 2 dây được nối thông với nhau -> kết luận dây sạc đã bị chập tại vị chí cố lách ra để cắm chân AV. Gọi lại cho bên bán hàng thì nhận được 1 lời: Anh xử lý giúp em với, mấy cái cầu chỉ rẻ thôi, chắc chỉ 10k.

Nói thật sự: Nếu em là nhà cung cấp nhất là sau khi đã lắp cho rất nhiều xe thì không bao giờ em chấp nhận cái việc "cố lách" chân sạc để cắm chân AV, đây thực sự là khiếm khuyết, nếu trót nhập hàng về thì vẫn có thể xử lý được bằng cách thay cái dây sạc có cái chân cắm oái oăm kia, chắc chỉ vài K.

@arowana: Mình rất buồn và không hài lòng nên đành phải giãi bày ở đây, nếu bạn có đọc được cũng mong bạn thông cảm, việc này rất nhỏ và mình có thể tự xử lý được, chi phí cũng không lớn nhưng không phải ai cũng có thể tự xử được nên người ta sẽ dè dặt không dám tiếp cận các sản phẩm như thế này. Mình phản ánh như thế này mong bạn rút kinh nghiệm để nâng cao chất lượng phục vụ, tạo sự tin cậy cho khách hàng hơn. Chúc bạn luôn phát đạt.

Chỉnh sửa cuối:

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Thật buồn khi phải viết ra những dòng suy nghĩ sau đây:
Trước kia em mua 904, dùng được khoảng 4 tháng thì bị lỗi, gửi về bảo hành thì được đổi lại 1 cái 900. Chẳng biết sự chuyên nghiệp của muagiagoc như thế nào mà bên bảo hành nói rằng dây AV và bộ sạc dùng chung được giữa 900 và 904 nên khi gửi cái 900 cho em lại không gửi dây AV và bộ sạc.

Khi nhận được hàng mang về test: Dây AV và bộ sạc của 904 không dùng cho 900 được. Dây AV của 904 là loại có chân 3,5mm với 4 khấc (1 đường hình, 2 đường âm thanh trái phải) còn dây AV của 900 loại có chân cắm 3,5mm với 3 khấc (1 đường hình, 1 đường âm thanh mono). Bộ sạch của 904 cắm vào 900 thì cái 900 hiểu là cắm vào cổng USB nên luôn hiển thị menu chọn chế độ chứ không tự động chạy khi bật chìa khóa điện.

Khi phản hồi lại thì được khẳng định lại là day AV và bộ sạc không dùng chung được nên phải mua thêm bộ sạc cho 900 (vì bộ sạc của 904 em đã bóc ra hàn trực tiếp vào nguồn tẩu thuốc nên không đổi lại được) còn dây AV sẽ được tặng miễn phí. Em Ok và chuyển tiền để nhận hai linh kiện này.

Nhận được linh kiện, đem vào đấu thử:
- Cắm bộ sạc mới vào: OK, không còn hiện tựong hỏi chế độ
- Cắm dây AV: Bị vướng cái chân USB của bộ sạc quay ngang che mất lỗ cắm 3,5, đây là lỗi cơ bản của nhà thiết kế và nhà bán hàng, em có phản hồi lại bên bán hàng thì nhận được sự tư vấn: "Anh cứ cố lách cái chân sạc để cắm chân AV, không sợ đâu, bọn em lắp cho rất nhiều xe đều như thế". Tin tưởng vào sự tư vấn, em cố lách cái chân sạc để cắm chân AV thì nghe tiếng "tạch", xong phim, đi luôn cầu chì của tẩu thuốc, tưởng cái tẩu của mình có vấn đề, rút ra cắm vào cái tẩu khác cũng "tạch" nốt. Híc, bực mình cắt luôn cái dây sạc ra rồi lấy đồng hồ đo kết quả là 2 dây được nối thông với nhau -> kết luận dây sạc đã bị chập tại vị chí cố lách ra để cắm chân AV. Gọi lại cho bên bán hàng thì nhận được 1 lời: Anh xử lý giúp em với, mấy cái cầu chỉ rẻ thôi, chắc chỉ 10k.

Nói thật sự: Nếu em là nhà cung cấp nhất là sau khi đã lắp cho rất nhiều xe thì không bao giờ em chấp nhận cái việc "cố lách" chân sạc để cắm chân AV, đây thực sự là khiếm khuyết, nếu trót nhập hàng về thì vẫn có thể xử lý được bằng cách thay cái dây sạc có cái chân cắm oái oăm kia, chắc chỉ vài K.

@arowana: Mình rất buồn và không hài lòng nên đành phải giãi bày ở đây, nếu bạn có đọc được cũng mong bạn thông cảm, việc này rất nhỏ và mình có thể tự xử lý được, chi phí cũng không lớn nhưng không phải ai cũng có thể tự xử được nên người ta sẽ dè dặt không dám tiếp cận các sản phẩm như thế này. Mình phản ánh như thế này mong bạn rút kinh nghiệm để nâng cao chất lượng phục vụ, tạo sự tin cậy cho khách hàng hơn. Chúc bạn luôn phát đạt.
Đầu tiên em cũng mong anh thông cảm vì những sự cố khi anh sử dụng sản phẩm.
Cá nhân em là người phụ trách bán hàng của công ty em cũng rất buồn khi không hỗ trợ anh được tốt nhất vì em biết anh đã rất hiểu và thông cảm cho bọn em. Một phần vì anh ở xa quá khó cho quá trình bảo hành sản phẩm dẫn đến việc phải gửi đi gửi lại, một phần do công ty bên em đã không thể thực hiện việc bảo hành cho anh ngay lập tức được đó là do lỗi của bên em.
Về vấn đề sản phẩm dvr 904 của anh khi gửi lên bên em đã test và quay thử trong hai ngày thì tình trạng là máy quay bình thường nhưng pin không lưu nhiều, bên em đã tiến hành thay pin và kiểm tra nhưng nhận thấy không ổn và có kế hoạch gửi anh sản phẩm khác là dvr 900 (mới hoàn toàn).
Do bảo hành bên em không tìm hiểu kỹ nó đã nói 900 và 904 có thể dùng chung sạc nên đã gửi anh bộ máy và kg gửi sạc mới => Cái này em sai em xin phép xin lỗi anh một lần nữa.
Gửi cho anh bộ phụ kiện mới thì cũng là bộ mới nguyên em tháo từ hộp dvr 900 ra. Cái sạc chân này của 900 là do lỗi của nhà sản xuất thiết kế như vậy và bên em cũng kg thể thay thế được bằng các loại sạc khác. Vì vậy nếu anh đấu cả dây AV và dây sạc thì sẽ có hiện tượng hơi kích. Phải lựa thì mới ok . Và em cũng đã lắp cho nhiều xe của các cụ trên này như thế.
Thật sư nghe điện thoại anh nhiều em cũng rất ngại, vì nếu anh ở Hà Nội em sẽ phi tận nơi làm hộ anh ngay nhưng ở trên hà Giang thì khó cho em quá.
Lỗi hoàn toàn do bên em, em xin phép nhận những góp ý của anh và bản thân em xin phép gửi anh bộ sạc mới nếu bộ cũ đã bị chập.
Mong anh hiểu một phần cho em và chúc anh sức khỏe
Trong quá trình vừa qua nếu em có nói gì khiến anh chưa thật sự hài lòng mong anh bỏ qua cho em nhé, nếu anh lên Hà Nội em xin phép được mời anh bia ạ . Và cái sạc 900 thì em đã thử thay các loại nhưng cắm vào là nó chỉ nhận như cổng usb thôi chứ kg như sạc zin của nó nên em phải vượt khó kg thay đổi được anh ạ

Chỉnh sửa cuối:

zero4803

Xe buýt
buồn nhỉ,tự nhiên cụ Hùng bị ban,muốn hỏi mấy thử mà khó quá:((