Nhân xét tổng thể HD CAR DVR 900HD FULL HD (có so sánh với X3000)

phuongtv_76

Xe container
Chào các bác,
Tôi cũng đang dùng DVR 900. Độ nét theo tôi là rất ổn, nhưng có một số vấn đề, các bác xem có đúng không nhé:
- GPS hình như hơi kém, thỉnh thoảng thấy hiển thị 0 km/h suốt, có khi tình trạng mất GPS kéo dài cả ngày. Có lần tôi đang đi tốc độ rất chậm mà trên clip lại báo 68 km/h, không biết có phải vì lúc đó tôi đang đi gần cầu vượt nên sóng bị nhiễu không?
- Có vài lần tôi khởi động máy mà cam không bật nhưng đèn báo điện vẫn sáng, kiểm tra thẻ nhớ thấy không có clip. Hôm sau cam lại bật bình thường, cứ như có ma í.
Cụ/mợ nào đang dùng em này cho tôi biết nhưng lỗi này có thường gặp không? Hay chỉ có cam của tôi bị thôi? Thanks
E đang dùng con 900 này, chạy ổn, 1, 2 phút là bắt gps rồi cụ ah, con của cụ chắc lỗi rồi, đổi thôi

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Như vậy kết luận chất lượng hàng Tàu không ổn định, hên xui cụ ạ
Có hai phiên bản 900 cụ à, phiên bản sau gps bắt tốt hơn phiên bản trước.
Hai phiên bản một phiên bản khi khởi động hiện logo i tracker 1 phiên bản khởi động hiện màn hình welcome

Doongtimo

Xe đạp
E đã đi xem rồi cụ ah không ổn tý nào, nhìn chẳng có LCD view ko bit như thế nào, mà đi xe ai chẳng có lúc vô ý chú xxx thổi mà mình bảo về chờ e lấy máy tính ra để xxx xem thì ạc rồi. mà sao e thấy dùng cho vào máy tính rắc rối vậy hả bác cài đặt convert mới chạy dc. Mấy bạn e dùng DVR 900 cũng bảo hay e hỏi cụ 1 chút, cụ dùng qua rồi thì cho e lơi khuyên . e đang xem bài của cụ về nó, thanks cụ.
Cụ mua x3000 xem luôn dc video trên LCD, tuy hơi nhỏ nhưng đủ để chiến 3x ạ.

vanvuong

Tháo bánh
Các cụ làm cai pm auto gua rd trên adroi sto re .có 2$, quay nét theo dt cua các bác. Có bản đồ gugồ,thể hiện h.trình,có hiển thị tốc độ,xem lại hình củng có b.đồ và tốc độ. Rất chi là suớng

longnx

Xe hơi
Cụ nghiêm hùng nới dư vậy là không đúng rùi. Hàng tàu có nhiều loại chứ, chất lượng sẽ đi với giá thành. Còn mỗi hãng đều có cách xử lý về GPS chứ. Như cụ yêu hàn xẻng cụ nói nó tốt tại sao GPS nó lại ko chuẩn và chính xác ??? . Về Công nghệ thì sp nào bám sát thực tế thì mình nó ok.

Như vậy kết luận chất lượng hàng Tàu không ổn định, hên xui cụ ạ

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghiêm hùng nới dư vậy là không đúng rùi. Hàng tàu có nhiều loại chứ, chất lượng sẽ đi với giá thành. Còn mỗi hãng đều có cách xử lý về GPS chứ. Như cụ yêu hàn xẻng cụ nói nó tốt tại sao GPS nó lại ko chuẩn và chính xác ??? . Về Công nghệ thì sp nào bám sát thực tế thì mình nó ok.
Hihi, xin lỗi cụ. Khi nào cụ nhập con gương chiếu hậu 4-5 in 1 kia cụ ới em qua nghía tí nhé :D:D:D

dylan5555

Xe tải
Chào các bác,
Tôi cũng đang dùng DVR 900. Độ nét theo tôi là rất ổn, nhưng có một số vấn đề, các bác xem có đúng không nhé:
- GPS hình như hơi kém, thỉnh thoảng thấy hiển thị 0 km/h suốt, có khi tình trạng mất GPS kéo dài cả ngày. Có lần tôi đang đi tốc độ rất chậm mà trên clip lại báo 68 km/h, không biết có phải vì lúc đó tôi đang đi gần cầu vượt nên sóng bị nhiễu không?
- Có vài lần tôi khởi động máy mà cam không bật nhưng đèn báo điện vẫn sáng, kiểm tra thẻ nhớ thấy không có clip. Hôm sau cam lại bật bình thường, cứ như có ma í.
Cụ/mợ nào đang dùng em này cho tôi biết nhưng lỗi này có thường gặp không? Hay chỉ có cam của tôi bị thôi? Thanks
Cái vụ thứ nhất thì em chưa bị, còn cái vụ thứ hai của Cụ thì em gặp luôn hôm đầu tiên, điện vẫn vào, man LCD vẫn sáng nhưng cái chỗ có ký hiệu mầu đỏ để ghi thì không thấy cứ màu trắng quay vòng thôi, em kiểm tra thì cũng không có clip nào (mặc dù lúc trước mới xem lại xong). Vậy em tắt nguồn rồi bật lại (nút phía trên bên trong) thì lại được ngay. Em mới dùng nên chỉ biết vậy.
Còn nữa, em đang tính lắp thêm cái màn LCD để xem cái cam này (do cái đầu JBL theo xe của em không có đường AV in) mà cái liền cam thì bé quá các cụ tư vấn hộ em có nên lắp không hay em làm luôn bộ vietmap cái màn hình có đường AV in luôn một công 2 việc.

blueye

Xe tải
Vẫn chọn X3000. Hài lòng về mọi thứ, nhất là giá thành

thietvtec

Xe hơi
Các cụ sử dụng X3000 cho iem hỏi, con này có rút thẻ nhớ cắm vào Tablet để xem được không ạ???

xeruabo2

Xe điện
Các cụ sử dụng X3000 cho iem hỏi, con này có rút thẻ nhớ cắm vào Tablet để xem được không ạ???
Để xem được trên ĐT , cụ phải cóp ra máy tính rồi dùng PM convert sang đuôi mp4 . Lúc này không xem được tốc độ + google map .Nếu xem trên máy tính/laptop , cụ cóp thêm cả cái pm Jplayer ra màn hình nền và có internet thì xem được đầy đủ ngày tháng/vị trí/tốc độ của bất kỳ file nào được quay bằng x3000 ( kể cả kều đường dẫn về trên mạng ). E dùng thẻ 16g class4 ghi hình 01 cam trước thì được khoảng 8h cụ ợ .Nhìn chung , sau hơn 01 tháng sử dụng mua của cụ Hn03 , e hài lòng về độ ổn định của em nó . Về pin ,nếu không chạy mà để qua 2-3 đêm , không rút dây GPS ra cần phải reset lại ngày tháng ( rút dây GPS thì được khoảng 4-5 ngày ) E post thử 01 đoạn cụ tham khảo nhé :
[video=youtube;ehR1Y8xqCVk]http://www.youtube.com/watch?v=ehR1Y8xqCVk&feature=g-upl[/video]

DUKI

Đi bộ
Đọc mãi các bài mà vẫn chưa "chốt" được em nào, có lẽ phải qua shop để nghe tư vấn ( em hay ngồi cafe Góc Phố nên cũng gần) ưu tiên của em là quay đẹp và gọn gàng để ko cản tầm nhìn. Tích hợp ra được màn hình DVD và đi dây nguồn trong. Chủ quan của em là DVR900.( vì e cũng chẳng có nhu cầu quay trong xe mà dùng camera thứ 2). Nhưng có vẻ bà con chuộng X3000 hơn,
Bác Arowana có tư vấn gì ko?

Chúc bác đắt hàng!

DUKI

Đi bộ
Chỉ khó bắt với phím cách nhiệt vkool thôi cụ ạ, còn các loại phím khác thì ngon choét
Giật mình nhận ra xe mình dán Vkool, vậy thì có lắp GPS cũng chập chờn hả bác? Sao Vietmap của em vân ngon mà ( GPS tận trong cốp xe)

DUKI

Đi bộ
Hôm qua đã lắp một em DVR900 ở 126 LTN. Tks các bác ở đấy rất nhiệt tinh. Mỗi tội cái dây AV ở gara lắp cho có giắc to quá nên cắm mãi mới vào. Bữa nào qua các bác cho mấy cái dây out ( AV và HDMI) nhé, sẽ thay giắc cắm cho mỹ thuật hơn.

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Hôm qua đã lắp một em DVR900 ở 126 LTN. Tks các bác ở đấy rất nhiệt tinh. Mỗi tội cái dây AV ở gara lắp cho có giắc to quá nên cắm mãi mới vào. Bữa nào qua các bác cho mấy cái dây out ( AV và HDMI) nhé, sẽ thay giắc cắm cho mỹ thuật hơn.
Hehe em cảm ơn bác, bác qua em sẽ tặng bác một bộ dây ạ.

dylan5555

Xe tải
Hehe em cảm ơn bác, bác qua em sẽ tặng bác một bộ dây ạ.
Có dây HDIM không bác, dây AV cắm chỗ đó đâu có được đâu vì còn phải cắm dây nguồn (Trong hộp của em không có bác ạ)

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
Có dây HDIM không bác, dây AV cắm chỗ đó đâu có được đâu vì còn phải cắm dây nguồn (Trong hộp của em không có bác ạ)
Cái đó em tặg ngoài cụ à , cụ thích hnao em tặg cụ 1 cái