Nhận xét đánh giá về siêu xe Toyota VIOS 2014

coolpix8700

Xe ngựa
Bác đọc giữa chừng nên chẳng hiểu!
Tất cả những ai không đồng tình chống Toy đều bị các anti-toy gán hết thành sale Toy cả!
Mấy sale thật làm cho Toy thỉnh thoảng có vào đây thì chỉ để chào hàng chứ ít dám lên tiếng lắm!

ducletrung

Xe container
Căn bản cũng dô ông toàn chém gió luyên tha luyên thuyên chứ sao. Ông là sale Toy mà cứ làm như mình là Giám đốc Toy. Toàn vào dìm các hãng xe khác để nâng xe của các ông lên. Người ta nghe ngứa ít
Bác đọc giữa chừng nên chẳng hiểu!
Tất cả những ai không đồng tình chống Toy đều bị các anti-toy gán hết thành sale Toy cả!
Mấy sale thật làm cho Toy thỉnh thoảng có vào đây thì chỉ để chào hàng chứ ít dám lên tiếng lắm!
Cùng hội "âm binh" với nhau lên phải bảo vệ nhau.Sale chính hãng thì có chữ kí ở dưới và sale không chính thức làm nick âm binh giả làm Fan Toyota =))

june13

Xe hơi
-Bác đọc kỹ lại xem, em nói vui thôi, người ta gọi là "nói vậy nhưng ko phải vậy"! Vấn đề ở đây là trình đọc hiểu và nhiều ông cứ mắc cái bệnh hay mặc cảm về nguồn gốc xuất xứ, động tý là nhảy dựng lên, suy luận đơn giản và thô thiển thế thì hài vãi!:D
Đúng là bác nói cũng không dễ nghe lắm, nhưng với bác em cần hơn những kinh nghiệm và đánh giá của các bác có uy tín trên này chứ tham gia diễn đàn mà nói không hay về nhau thì buồn quá

hung69

Xe tải
thỉnh thoảng đọc những còm "tranh luận" gay gắt thái quá về dòng xe, loại xe... thấy cứ bùn bùn...
thật ra thì thế này:
năm 1996, lần đầu tiên ở VN có bán cái xe oto Tico. Được sở hữu oto đã là xa xỉ lắm rồi...
năm 1998, xe matit, lanos, nubira,... nhảy từ cái 2 bánh lên cái matit này sao mà sướng thế, chả chê cái gì hết
...
nếu các cụ cứ tuần từ mà tiến: xe đạp, xe máy, oto matit, lanos, nubira,.......xe đức, xe anh... chắc các cụ hài lòng và k chê nhiều thía
tại các cụ cứ Đại nhảy vọt sang xe Đức, xe Anh ngay nên cứ chém nhau hoài khi nhìn lại
em thì đa phần là 'tuần tự" nên chả có cảm giác gì về các bình luận "xa xôi" của các cụ

honda city

Xe tải
Theo em nghĩ về thiết kế xe vios mới khá bắt mắt nhưng về máy móc có vẻ hơi kém nhất là tay lái vẫn bồng bềnh như xưa...

cụ nào máu city ới em nhé: 0983.525.020

phucbonguyen

Xe điện
-Em nghĩ là bác ko hiểu gì về câu chữ và chữ "fun" ở cái of "otofun" này cả nên ko chấp! Ko phải tự dưng cuối bài nó có cái icon mặt cười đâu! Em khuyên bác nên xóa bài còn ko thì em cũng chả nể nang gì đâu. Còn nếu bác thích dùng tay chân thì cho em cái hẹn với số cầm chân, em dạo này đang rảnh!:-w
cụ đừng mang cái mặt cười của cụ ra để né.cụ ko thể đùa như vậy đc,cụ đừng mang gốc gác quê quán ra để làm trò đùa, e đag ở bển nếu e ở nhà e tham gia ngay với cụ. nếu cụ là người có học cụ sẽ hiểu.

manhhaibcvt

Xe tải
Em chả đủ tiền mua siêu xe Vios, thích lắm mà đành làm con xe cỏ Esc thôi. Lúc nào có nhiều tiền em cũng tính đấy các cụ ạ, :>

bip_bip_bip

[Tịch thu bằng lái]
Cùng hội "âm binh" với nhau lên phải bảo vệ nhau.Sale chính hãng thì có chữ kí ở dưới và sale không chính thức làm nick âm binh giả làm Fan Toyota =))
cụ này đi RR hay ben lỳ mà bài toy với lếch thế. Thớt nào cũng anti toy thôi rồi. Nghe n ngứa hết cả.....

1.6gli

Xe container
Tổng và phó tổng bênh nhau là đúng roài cụ ợ:))

sonltch2000

Xe máy
Hix em vẫn thích k3 hơn ạ, cụ nào mà đi k3 rồi mà chuyển đi vios thì biết ngay. Tổng thiệt hại kia k3 1.6 at khoảng 740củ khi ra đường ạ. Còn vios gần 700 củ. Còn để đi khoảng 5 năm thì e nghĩ 2 con này bán chắc bằng tiền nhau. Nhưng trong 5 năm ngồi đi xe k3 vẫn thích hơn ạ.
P/s các cụ toy chém em ít thôi nhá ^_^

anhphan

Xe tải
Hix em vẫn thích k3 hơn ạ, cụ nào mà đi k3 rồi mà chuyển đi vios thì biết ngay. Tổng thiệt hại kia k3 1.6 at khoảng 740củ khi ra đường ạ. Còn vios gần 700 củ. Còn để đi khoảng 5 năm thì e nghĩ 2 con này bán chắc bằng tiền nhau. Nhưng trong 5 năm ngồi đi xe k3 vẫn thích hơn ạ.
P/s các cụ toy chém em ít thôi nhá ^_^
Cụ tính nhầm thế nào chứ vios ra đường mà lắp thêm ít option cơ bản như dvd, cam lùi, dán kính ( k3 mua xe đc dán free) thì giá vios ko dưới 740-750t đâu cụ ạ. Ra biển không chưa có j cũng 720tr rồi.
Giá 2 con này có thể nói là tương đương.
Vios 214 em lái cũng vài lần rồi, ầm cực kỳ. Các cụ nên xem xét lại. Em thật!

1.6gli

Xe container
Cụ tính nhầm thế nào chứ vios ra đường mà lắp thêm ít option cơ bản như dvd, cam lùi, dán kính ( k3 mua xe đc dán free) thì giá vios ko dưới 740-750t đâu cụ ạ. Ra biển không chưa có j cũng 720tr rồi.
Ồn nó là thuộc tính của vai ốt roài mà cụ.:D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Iem thấy nói tiếng ồn có cải thiện so với phiên bản trước rồi mà.

ducletrung

Xe container

1.6gli

Xe container
Em thấy mấy nick khen Vios 2014 đi êm hơn Vios 2013 toàn nick mới lập được khoảng 1 tuần..Liệu có mùi gì không hả cụ? :))
Cái này cụ phải hỏi mấy bác fan toy như tây nguyên, cờ dờ cá chứ iem đâu biết gì đâu?:))

soledad88

Xe buýt
nhà em đang đi vios at mua năm ngoái, em cũng vừa chạy thử vios at mới trên đường 5. em cầm lái 30km và ngồi ghế sau 20km.
công nhận là tiếng ù ù khi chạy thì y như xe nhà em. các cụ bảo êm hơn là chỉ nói mò hoặc adua, có chăng lúc đi chậm trong phố bật nhạc to thì ko thấy thôi. độ ồn cả 2 xe (tiếng bên ngoài vọng vào) thì em thấy tạm chấp nhận được chứ cái tiếng ù ù khi chạy trên 60km/h đường quốc lộ rất khó chịu.
tóm lại các cụ đánh giá vios mới đẹp hơn vios cũ thế nào em ko biết nhưng về khoản "đi" thì 2 xe như nhau cả thôi ợ.

RAVA

Xe ba gác
cụ đừng mang cái mặt cười của cụ ra để né.cụ ko thể đùa như vậy đc,cụ đừng mang gốc gác quê quán ra để làm trò đùa, e đag ở bển nếu e ở nhà e tham gia ngay với cụ. nếu cụ là người có học cụ sẽ hiểu.
-Cái việc chém nhau trên này là chuyện bt, cái kiểu chê bai người đi xe Toy quê mùa của các anti thì có mà đầy, nếu để bụng thì có mà tức cả ngày, trong khi từ ngữ VN cực kỳ phong phú tha hồ mà chém miễn là đừng có văng mẹ cha hay chửi thẳng vào mặt người khác kiểu như cái comment của bác? Nói thật là em thấy nó rất kém văn hóa, có lẽ bác ở bển lâu, trình tiếng Việt nó có vẻ phôi phai đi ít nhiều nên suy nghĩ hiểu biết nó ngắn, thẳng tưng, nên thoáng ra tý đi, chứ lúc nào cũng nghĩ người ta đụng chạm đến gốc gác xuất xứ của mình rồi nhảy dựng lên thì chỉ làm lộ ra cái bản chất của mình thôi! Đàn ông mà "nhạy cảm" quá nó biến thành đàn bà đấy!:D

Chỉnh sửa cuối: