[Funland] Nhân vật quần xanh giống CA đứng nhìn tài xế taxi vật lộn với cướp?

HuyArt

Xe lăn
Lúc ấy anh CA mà nhào vô, ôm lấy thằng cướp, tiện tay bôi tý máu lên mặt, rồi nhờ anh tài xế chụp cho tấm ảnh về báo cáo lãnh đạo... có mà thưởng to, thưởng cả ngành luôn, rồi lên truyền thông chém gió về sự lãnh đạo tài tình, sự ưu việt của chế độ... chả mấy mà oách! cơ hội ngàn vàng mà đánh rơi. Thật là!!!
Quá khâm phục và may mắn cho bác tài trong trường hợp này. Chúc bán mau khỏe!
Thằng sát thủ này chính là đứa đang bị truy nã vì đâm chết con 1 chủ tiệm cầm đồ ở Cẩm Thủy, TH vào tháng trước
Bắt được thằng này thì thưởng to luôn, món quà như từ trên trời rơi xuống mà anh bị thịt này bỏ qua
Nhẽ cho anh ra khỏi ngành cho đỡ rác

HuyArt

Xe lăn
Nhìn thằng cướp người to bỏ mịa, ông CA thì choắt choắt, nhào vô tay ko thì căng phết. Nói chung là cái luật lởm khởm, đáng ra là trước khu vực đông người thế này phải cấp quyền cho CA đc phép sử dụng vũ khí.
Cậu Minh cao 1,65m, nặng 66 kg, thấp bé hơn ông đại úy kia rất nhiều

langbatkyho

Xe tải
Cụ lx thật bản lĩnh kèm chút may mắn.

de79

Xe hơi
Người CA đó và khá nhiều người dân khác đều khá giống nhau: chỉ im lặng .Giá như có người giúp anh taxi sớm hơn, giúp ngay lập tức thì anh ấy sẽ không bị cảm giác tuyệt vọng như thế!

Chỉnh sửa cuối:

vietbamboo

Xe điện
Thằng sát thủ này chính là đứa đang bị truy nã vì đâm chết con 1 chủ tiệm cầm đồ ở Cẩm Thủy, TH vào tháng trước
Bắt được thằng này thì thưởng to luôn, món quà như từ trên trời rơi xuống mà anh bị thịt này bỏ qua
Nhẽ cho anh ra khỏi ngành cho đỡ rác
thế cụ cứ đẩy hết rác về phía đồng bào ah?
nhìn mặt chú phạm này máu lạnh quá, ơn giời bác tài vượt qua được.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ở đời, khi sự vụ xảy ra một trở thành người hùng hai là kẻ tội đồ.
Anh lái taxi thật dũng cảm và may mắn 🍀 Chúc anh tai qua nạn khỏi!
Còn anh mặc giống CA mà đúng thì có kết cục xác định!!!

datalink

Xe tải
Tác hại của việc gộp chung lực lượng chiến đấu và lực lượng hành chính vào làm một. Phần lớn CAND ko đánh đấm thực tế được, toàn làm hành chính cả mà.

mrspooky

Xe tăng
Cơ hội để lên lon trước kỳ hạn mà đc này không tận dụng, quả thật đáng tiếc và hèn hạ.

taplai2012

Xe trâu
Người CA đó và khá nhiều người dân khác đều khá giống nhau: chỉ im lặng nhìn. Em đã từng chứng kiến 1 người phụ nữ có bụng bầu to vượt mặt bị tai nạn nằm giữa con đường Giải Phóng mà biết bao người đi qua, họ có đi chậm lại nhưng không ai ra tay giúp đỡ. Em đến bên chị ấy thấy mũi còn thở nên hô ầm lên thì có 1 anh lái oto thương tình dừng lại. Lúc đó thì tự dưng xuất hiện 1 anh CA :) cùng với mấy người dân đứng ra nhận giữ xe máy của chị ấy để em đưa đi viện. Xong xuôi, em đến cq mọi người bảo : mày cẩn thận kẻo người nhà tưởng mày va vào người chị ta thì lại rắc rối! Chuyện cách đây hơn chục năm rồi nhưng em không quên được cái cảm giác 1 mình lúc đấy. Giá như có người giúp anh taxi sớm hơn, giúp ngay lập tức thì anh ấy sẽ không bị cảm giác tuyệt vọng như thế!
Dân mình không hẳn thờ ơ mà ngại va chạm cụ ạ. Nhất là chưa rõ đầu đuôi sự việc.
Cách đây cũng cỡ hơn chục năm, em thấy một thanh niên đánh tàn bạo một phụ nữ...Mọi người chỉ xem chứ ko ai dám can thiệp vì nó tỏ ra rất hung dữ.
Nói thật lúc đó em cũng hơi e ngại. Nhưng vì đánh giã man quá nên em tiến lại lớn giọng bảo ông kia sao đánh người ta giã man thế!!! Nó nhìn em như muốn nuốt sống: Mày thích gì???
Em lấy hết can đảm, xác định quả này phải đánh nhau, tiến lại gần. Thế là nó lên xe phi mất.
Mà có phải đâu xa, ngay phố Huế, rất đông người.

Chỉnh sửa cuối:

lacettiGG

Xe điện
Bản chất vốn dĩ vậy rồi, các cụ cứ bắt anh xxx sống trái bản chất làm sao đc. Tội nghiệp ảnh :))

Ngày thường đi đuổi chợ, bắt hàng rong các cụ sẽ thấy anh xxx này dũng mãnh như thế nào, tả xung hữu đột như Quan công luôn ấy chứ ;))
Em tưởng bắt cướp đã có dân với hiệp sĩ lo rồi, ai lại bắt các anh công an làm việc trái nghề thế bao giờ :D

longdelta

Xe tăng
Dân mình không hẳn thờ ơ mà ngại va chạm cụ ạ. Nhất là chưa rõ đầu đuôi sự việc.
Cách đây cũng cỡ hơn chục năm, em thấy một thanh niên đánh tàn bạo một phụ nữ...Mọi người chỉ xem chứ ko ai dám can thiệp vì nó tỏ ra rất hung dữ.
Nói thật lúc đó em cũng hơi e ngại. Nhưng vì đánh giã man quá nên em tiến lại lớn giọng bảo ông kia sao đánh người ta giã man thế!!! Nó nhìn em như muốn nuốt sống: Mày thích gì???
Nói thật em lấy hết can đảm, xác định quả này phải đánh nhau, tiến lại gần. Thế là nó lên xe phi mất.
Thực sự là đa phần nếu không phải dân anh chị thì bản lĩnh đánh nhau không được tốt cũng là điều bình thường cụ nhỉ? giả sử trong trường hợp của cụ thằng kia nó thủ sẵn hàng thì không phải ai cũng dám lao vào đâu

de79

Xe hơi
Nói thật em lấy hết can đảm, xác định quả này phải đánh nhau, tiến lại gần. Thế là nó lên xe phi mất.
Cụ gấu thật :)) Nhưng không ai giúp thì tội nghiệp. Không đành lòng, cụ nhỉ!

taplai2012

Xe trâu
Thực sự là đa phần nếu không phải dân anh chị thì bản lĩnh đánh nhau không được tốt cũng là điều bình thường cụ nhỉ? giả sử trong trường hợp của cụ thằng kia nó thủ sẵn hàng thì không phải ai cũng dám lao vào đâu
Dao kéo uy lực kinh lắm cụ ạ. Lần em nhìn đêm tưởng dao, nhảy vào ôm người tước dao...bị cạnh kim loại tì tay đau quá phải bật ra. Cũng may họ biết mình không phải kẻ thù. Chứ không có khi ăn nhát kéo cắt may inox hix...

de79

Xe hơi
Thì ta cũng co giò chạy thôi cụ :) nhưng cũng có tiếng nói bênh vực :)) thì cũng đỡ hơn là không ai làm gì.