[Funland] Nhân vật quần xanh giống CA đứng nhìn tài xế taxi vật lộn với cướp?

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Tuyền thấy cụ mợ hoang mang, nhà cháu cũng hoang mang dần đây. Trộm vía đến lúc mình lâm nạn mà gặp anh này thì thật là .. :T

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ gấu thật :)) Nhưng không ai giúp thì tội nghiệp. Không đành lòng, cụ nhỉ!
Cũng may cho em cụ ạ. Được cái chị em xung quanh nhìn mình đầy tị nạnh, tiếc nuối 😜
Em đi với gấu nên to mật nhất thời :))

phamkynam

Xe buýt
Hèn hạ quá, nên đuổi cổ về giặt váy

Hfun

Xe hơi
Vs

Em quote lại bài bác Huyart
21:15 17/05/2021
[IMG alt="HuyArt"]https://www.otofun.net/data/avatars/m/85/85656.jpg?1438984767[/IMG]
HuyArt
Xe lăn

Biển sốOF-85656Động cơ74,540 Mã lực
Cậu lái taxi dũng cảm, bị đâm xém nữa trúng tim, là Nguyễn Trần Minh(SN 1976), là cậu em hàng xóm sát vách nhà mình.

Một mình em vật lộn bắt tên cướp hung hãn, đang bị truy nã vì tội giết người. Trong thời khắc sinh tử, em kêu gọi hỗ trợ từ xung quanh: “Giúp em với”; “nó đâm thủng tim em rồi”; “Dao ở trong xe”; “sao mày khốn nạn thế”; thậm chí cả câu nói gần như tuyệt vọng ”sao cuộc đời khốn nạn thế này” vẳng qua những hơi thở hổn hển và bé dần vì kiệt sức.
Chắc chắn trước đó đã có sự uy hiếp, đâm, vật lộn rất dữ dội…rất có thể em thấy bóng công an mới dừng xe, tấn công lại kẻ cướp. Khá đông thanh niên khỏe mạnh chỉ đứng nhìn, quay phim, thậm chí có người còn bình phẩm bằng những câu vô nghĩa. Đặc biệt sự có mặt của một người mặc đồ cảnh phục. Khi có người dân trách móc: Ông là CA mà cứ cắm mặt vào điện thoại, không làm gì đi” thì người này mới chịu đi đến chỗ em Minh. Khi mà lúc đó đã có thêm 1 em đội mũ BHLĐ trợ giúp
Trong khi kẻ thủ ác đã bị khống chế, không còn cầm dao, nạn nhân kêu cứu thảm thiết… mà không ai có động thái nào trợ giúp. Phải chăng cuộc sống ngày càng quá lạnh lùng tàn nhẫn, con người ngày càng ích kỷ và hèn nhát?
Người mặc cảnh phục ấy là Nguyễn Thanh Lâm(36 tuổi) Cán bộ CAX Cự Khê, huyện Thanh Oai, chưa rõ tại sao anh ta xuất hiện tại địa điểm và thời điểm đó? Phải chi anh ta có vài động tác tỏ ra 1 chút sốt sắng, cực kỳ đơn giản và khá an toàn là đã ghi điểm cho ngành mình, ghi điểm cho cá nhân mình, thậm chí thành người hùng họ Lý. Giờ đây, anh ta sẽ phải đối mặt với lương tâm nghề nghiệp, với đồng đội, với nhân dân, và đối mặt với các mức kỷ luật.
Một mình em Minh, ngay một lúc, đã lập được liền mấy chiến công: Cứu sống mạng mình + bắt quả tang kẻ giết người cướp của tại chỗ + bắt được tên giết người đang trốn truy nã của CA Cẩm Thủy, Thanh Hóa. Em chính là hiện thân của người hùng giữa đời thường, không khoan nhượng với kẻ ác, cương quyết ngăn chặn hành vi của kẻ sát nhân. Các cơ quan chức năng nên có động thái khen thưởng cho em về tinh thần quả cảm và tinh thần phòng, chống tội phạm cương quyết
Có lẽ đang mùa Covid, nên ko thấy bất cứ PV nào về tìm hiểu gia cảnh nhà em, họ còn mải tìm hiểu quá khứ bạo tàn của tên sát nhân, hoặc vội vàng gỡ bài do đã việt vị vì nhầm lẫn giữa họ Thạch và họ Lý. Hai lực lượng CSGT, CA và người dân hoàn toàn không đóng góp gì nhiều vào việc bắt giữ tên sát nhân máu lạnh.
Minh bố mẹ già yếu, CN nghỉ hưu vẫn phải làm thêm bảo vệ. Em là trụ cột trong nhà, giờ gặp đại nạn này không biết phải xoay xở ra sao? Cậu em hiền lành, mau miệng chào hỏi mỗi khi giáp mặt. Anh rất cảm phục em. Cố lên em trai nhé!

Diễn biến vụ việc, theo lời kể của người nhà em Minh:

Chiều hôm 16/5/2021, khoảng15h30. Em Minh đón đối tượng tại ngã 3 Đức Giang, sau khi đi lòng vòng mạn Hà Đông thì đối tượng đề nghị chở vào TH. Em minh có lẽ quên 1 loại giấy tờ nào đó nên đi chậm lại, gọi điện về cho vợ để hỏi. đối tượng ngồi bên ghế phụ thấy đường vắng và có cơ hội nên rút rao bầu đâm ngay vị tri ngực trái em Minh. Vợ em Minh còn nghe rõ trong máy tiếng Minh thét lên: Á, sao mày đâm tao??? Và nghe rõ tiếng la hét vật lộn nên sợ bủn rủn hết chân tay. Thêm 1 cú đâm dọc cánh tay, Minh tóm được lưỡi dao giằng co nên tay chảy máu rất nhiều. Vì một sự may mắn nào đó mà con dao tuột khỏi tay hung thủ rơi trong xe ô tô

Em Minh lúc này ôm ghì lấy tên sát nhân máu lạnh, thằng này hơn Minh 4 tuổi, nhưng cao hơn, thân thể rất rắn chắc(xem ảnh khá rõ) và hành động rất tàn bạo. Có lẽ bản năng sinh tồn trỗi dậy, nên Minh mới khống chế được đối tượng, hoàn toàn 1 mình không được hỗ trợ
Phần sau thì như trong clip mọi người đã xem
Ông đai úy kia chỉ cần xông vào hỗ trợ(khi đối tượng ko còn dao) là có thể lập công lớn, tăng quân hàm là có thể. Bắt quả tang 1 vụ trọng án, bắt được một đối tượng đang bị truy nã về tội giét người càng công lớn.
Tiếc là anh đã bỏ qua một cơ hội cho bản thân, và có thể suýt làm 1 người dân lương thiện bị giết chết trước mặt mình.
Ơ lồng chí ca lày thấy cướp đâm dân thì cứ thẹn thùng như gái mười tám ấy nhể, chạ bù hàng ngày a hổ báo oai phong lẫm liệt lắm mà.

Đóng Cửa

Xe đạp
Nhìn thương anh tài xế bao nhiêu thì lại căm cái thằng CA kia bấy nhiêu...:(

Đã là CA thì phải có nghiệp vụ phán đoán, hỏi đáp nhanh để nhận định tình huống hơn người thường. Kịp thời dùng lời nói và hành động để can thiệp; ngăn chặn hành vi phạm tội...
Không phải anh hùng bàn phím gì đâu nhưng xem mấy cờ nhíp thấy mấy CA thản nhiên đứng xem cái ác đang diễn ra mà lộn ruột.
Thằng này nó học đại học csnd đấy cụ, nghiệp vụ bắt hàng rong
Đi từ CA nghĩa vụ đi lên cụ ạ.
36 tuổi lên Đại Úy thì nó học hành cẩn thận đấy cụ ạ.

• Vodka
Reactions: Kuu

Vova

Xe container
Cả lúc thấy lái xe vật nhau với cướp anh công an vẫn gọi điện thoại liên tục nhỉ. Chẳng hiểu gọi đi đâu?

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

asset19

Xe buýt
Cho "nó" ra khỏi ngành ngay và luôn.
Kỉ luật cảnh cáo là quá nhẹ

xetaiben1979

Xe buýt
Đứng xem các cụ ạ. Và bị kỉ luật nhẹ..!
Mẹ cái thằng đội Mũ trắng to như hộ pháp thấy có cướp ko giúp 1 tay đứng xem . Loại như thằng cũng chỉ ăn lắm lấy cứt bón ruộng

gld

Xe điện
Nói chung có cụ nào nói chuẩn
Nên tuyển lái taxi vào làm xxx
Còn ông đại uý kia cho về làm lái taxi thì đúng hơn

Ngocqlb

Xe tăng
Giống gì nữa, kỷ luật rồi, nhưng nhẹ quá ....

Mountain Men

Xe buýt
Cơ hội có một không hai mà anh bỏ lãng xẹt thế này thì cạn khô lời :(

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Thằng này chốt lại lên viết đơn, giống thằng xxx bố đời trươc tát e bán hàng ở trạm dừng nghỉ, còn vớt được ít danh dự, ở trong đấy xác định éo có ai chơi cùng luôn. Và ko có gì ko bg lên được, tầm 85 đại uý làm dưới xã là cũng ko có vẹo gì

hoviethung

Xe lăn
Vì thằng xxx đã thế thì chả buồn nói đến những thành phần khác nữa.
Trong những thành phần khác có người quay clip rất tập trung, không cảm xúc, chậm rãi, nắn nót, đặc tả đủ 360 độ đem lại cho người xem những hình ảnh chân thực. Hoàn toàn trái ngược với tác giả của clip em bé rơi khỏi nhà cao tầng nhờ người lái xe cứu sống?

Cigar Việt

[Tịch thu bằng lái]

hoviethung

Xe lăn
Mẹ cái thằng đội Mũ trắng to như hộ pháp thấy có cướp ko giúp 1 tay đứng xem . Loại như thằng cũng chỉ ăn lắm lấy cứt bón ruộng
Thằng đó nói là CA còn chã giúp, mình xông vào làm gì cho nó nguy hiểm?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E bình chọn đây là dáng đứng ng chiến sĩ cand năm 2021.... cc vote đi hihi