[Funland] Nhân vật quần xanh giống CA đứng nhìn tài xế taxi vật lộn với cướp?

STElectrics

Xe lăn
Tạo thành thói quen xấu trong xưng hô, khó bỏ! Vì vậy khi về nhà nói chuyện với bố mẹ cũng sẽ nói trống không không có đại từ nhân xưng, người ngoài đánh giá là mất dạy hỗn láo.
Cái này thường là do giáo dục gia đình cụ ơi. Ở nhà bố mẹ không dạy thì ra ngoài cư xử thế với chúng nó là chuyện bình thường thôi ạ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chắc Cụ tiến cả người và xe lại phía gã đó. Khi gã hỏi mày thích gì? Cụ bảo tao đang tập lái đây, thế là gã sợ chạy mất nhỉ! :D
Lúc đó em cũng đội hóng thôi. Đi quá độ 10m đứng lại ngó như mn cụ ạ. Chắc cỡ 2-30 xe máy quanh đó, không ai gần.
Tại gấu em nó xui dại, sĩ thôi cụ :D :P Nhưng nó túm tóc oánh thẳng tay, lên gối các kiểu nhìn thương lắm 😢

ocean08

Xe điện
Lúc đó em cũng đội hóng thôi. Đi quá độ 10m đứng lại ngó như mn cụ ạ. Chắc cỡ 2-30 xe máy quanh đó, không ai gần.
Tại gấu em nó xui dại, sĩ thôi cụ :D :P Nhưng nó túm tóc oánh thẳng tay, lên gối các kiểu nhìn thương lắm 😢
Vâng, xã hội bây giờ người ngay sợ kẻ gian, người tốt sợ kẻ xấu. Ai cũng nhủ "K phải đầu thì phải tai, một điều nhịn chín điều lành"... Chung quy cũng tại sự vô pháp và sư mất niềm tin vào nhiều thứ...

doping113

Xe tải
Khoản 2, khoản 3 là tình tiết tăng nặng của khoản 1 cụ ạ.
thế à , đơn vị soạn thảo, Vụ PL QH không theo Luật ban hành VB PL 2015. Không rõ nghĩa, Tên điều không ăn nhập các điều kiện của quy phạm. Đáng lý tên điều phải rõ , trực tiếp: dẫn đến việc làm chết người>
Theo NĐ 34/2016 k2,đ 68:
" đ) Điều có thể được trình bày theo khoản, điểm. Nội dung của từng điều phải thể hiện đầy đủ, trọn ý và trọn câu, đúng ngữ pháp;

e) Khoản được sử dụng trong trường hợp nội dung của điều có các ý tương đối độc lập với nhau, nội dung mỗi khoản phải được thể hiện đầy đủ một ý; mỗi khoản phải viết đầy đủ thành câu;

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Dân mình không hẳn thờ ơ mà ngại va chạm cụ ạ. Nhất là chưa rõ đầu đuôi sự việc.
Cách đây cũng cỡ hơn chục năm, em thấy một thanh niên đánh tàn bạo một phụ nữ...Mọi người chỉ xem chứ ko ai dám can thiệp vì nó tỏ ra rất hung dữ.
Nói thật lúc đó em cũng hơi e ngại. Nhưng vì đánh giã man quá nên em tiến lại lớn giọng bảo ông kia sao đánh người ta giã man thế!!! Nó nhìn em như muốn nuốt sống: Mày thích gì???
Em lấy hết can đảm, xác định quả này phải đánh nhau, tiến lại gần. Thế là nó lên xe phi mất.
Mà có phải đâu xa, ngay phố Huế, rất đông người.
Cụ ở đâu.ngành cần phải tuyển cụ vào cho đỡ nục

samoclan

Xe điện

Lại được lên Huyện làm luôn sau 1 ngày cảnh cáo.
Cơ cứ gọi là quá bự
Làm phát thờ ơ nữa để điều chuyển lên tp để học tập nâng cao nghiệp vụ. Vãi cll

Xe nội lước

Xe container
Nói chung có cụ nào nói chuẩn
Nên tuyển lái taxi vào làm xxx
Còn ông đại uý kia cho về làm lái taxi thì đúng hơn
Em phản đối.lực lượng taxi dũng cảm thiện chiến như này nên để nguyên tên .không đc đổi tên làm ô danh lực lượng..có nên thì bổ xung luật ,cho phép lính taxi bắt đc trộm cướp trên địa bàn nào thì hưởng lương đại tá 1 năm,phụ cấp thêm 2 lần lương thượng tá ..tiền cắt từ lương trưởng và 2 phó xxx huyện,quận.
Cty có chiến sĩ taxi lập công đc quyền quản lý nhà hàng,quán hát,bia hơi ,masage trên địa bàn đó 6 tháng.
5 năm thử nghiệm mô hình thấy tốt thì cho thành lập bộ taxi,có học viện,nhà trường, cả cục tình báo taxi luôn.

Demchinhhang.net

Xe container
Cậu quần xanh nếu đúng là xxx thì quá hèn. Không bàn đến.
Nhưng còn dân, nếu là em em cũng chẳng biết sẽ hành động như nào.
Bởi tự nhiên thấy 2 ông dừng xe, mở cửa, đè nhau ra vật lộn... em sẽ chẳng hiểu việc gì, ai chính, ai tà chưa thể biết.
Cái đó công nhận, nhưng về logic thì bên tà phệt được bên chính KO rồi tà sẽ phắn chứ chả mấy tà nào đủ bản lĩnh khóa tay bên chính và chờ hỗ trợ bàn giao cả. Vì sau đó còn các màn khai báo nữa. Còn 1 người lớn tưởng thành với 1 va chạm xã hội nhất định sẽ có nhận biết sau 1 vài trao đổi nhanh với đối tượng, chì là có nhiệt tình hay không thôi.(Cá nhân em cũng nhận sẽ không dám tham gia nếu đi 1 mình hay với gia đình, nhưng nếu đang đi lêu bêu với ông bạn nào đó thì độ hóng hớt sẽ cao hơn) Chắc ông quần xanh đang xác định đối tượng:))

pressf5

Xe buýt
Cụ đọc kỹ, phải có hậu quả là có người chết thì mới bị xử lý hình sự theo điều 132.

Giờ mà anh taxi tèo cái là chú quần xanh cũng lên đường.
Điểm b, ý 2, điều 132 không nói đến chết người cụ ạ, ý 1 điều 132 thì có nói rõ chết người.

Susu77

Xe tăng
Xl cụ chứ nếu có tự trọng ma xin ra thì ngành thiếu hụt 90-95% quân số. Tuyển ở đâu ra?
Cụ phán chỉ có chuẩn. Cướp giật ngáo đá ma tuý thì xxx bất khả chi.
Mấy hình ảnh clip 3-4 người hùng lực lượng xxx khiêng bế, đè tay mấy cụ gần trăm tuổi ra làm CCCD thì tuyên truyền ầm ầm.
Em ko hỉu lôi các cụ gần đất xa trời ra để tuyên giáo cái gì nữa. Có khi em dốt quá chăng.

Hieumos

Xe container
Điểm b, ý 2, điều 132 không nói đến chết người cụ ạ, ý 1 điều 132 thì có nói rõ chết người.
Cụ chưa hiểu cách diễn giải luật rồi. Khoản 2, 3 là các tình tiết tăng nặng. Điều kiện cần ở đây là vẫn phải có hậu quả chết người.

Ngoài ra, luật sư Tuấn cũng viện dẫn Điều 132 Bộ luật Hình sự năm 2015 về tội "Không cứu giúp người đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng". Để thỏa mãn tội danh này, bắt buộc hậu quả chết người xảy ra mới có thể truy cứu trách nhiệm hình sự.

"Trong vụ việc này, mặc dù Đại úy Lâm không có hành động nào giúp đỡ, cứu giúp tài xế taxi, nhưng rất may đối tượng đã bị khống chế và hậu quả chết người chưa xảy ra. Đại úy Nguyễn Văn Lâm có thể bị xử phạt vi phạm hành chính nhưng chưa đến mức bị truy cứu trách nhiệm hình sự" - luật sư Tuấn nêu quan điểm.

hieukon

Xe container

DucHoan

Xe tăng
Vkl, từ xã lên huyện luôn. Màn tấu hài đẳng cấp

kiamorning2007

Xe tăng
Quá đen cho đ/c quần xanh, giá như quả này nhảy vào hỗ trợ lại thành người hùng cứu người lại bắt được cướp có lệnh truy nã thì có khi đươc thăng thêm cấp ấy chứ. Thư sinh như em k dám lao vào còn có lý do giải thích được. Nhưng đ/c quần xanh chọn cách đứng nhìn và cắm mặt vào cái điện thoại thì đúng là không đỡ được luôn.