[Funland] Nhân vật quần xanh giống CA đứng nhìn tài xế taxi vật lộn với cướp?

doping113

Xe tải
À, còn 1 số cụ khác đòi xử lí hình sự theo tội "Không cứu giúp người..." (điều 132), em xin nhắc các cụ đọc kĩ điều luật. Tội phạm này chỉ cấu thành khi người gặp nguy hiểm đến tính mạng ĐÃ CHẾT. Thì... vụ này đã có ai chết đâu 8-|
Thưa cụ, đọc rất kỹ, từng chữ ...> Chết: đấy là khoản 1; còn khoản 2 là ý khác, là phạm tội khi cấu thành bởi hành vi trong khoản 2 với định danh : Tội không cứu giúp người đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng,
Trân cụ,

"Điều 132. Tội không cứu giúp người đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng

1. Người nào thấy người khác đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng, tuy có điều kiện mà không cứu giúp dẫn đến hậu quả người đó chết, thì bị phạt cảnh cáo, phạt cải tạo không giam giữ đến 02 năm hoặc phạt tù từ 03 tháng đến 02 năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 01 năm đến 05 năm:

a) Người không cứu giúp là người đã vô ý gây ra tình trạng nguy hiểm;

b) Người không cứu giúp là người mà theo pháp luật hay nghề nghiệp có nghĩa vụ phải cứu giúp.

3. Phạm tội dẫn đến hậu quả 02 người trở lên chết, thì bị phạt tù từ 03 năm đến 07 năm.

4. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 01 năm đến 05 năm."
Nói chung, quan trọng nhất là danh dự của ngành CA NHÂN DÂN, phải xử lý thấu đáo. Ý kiến 1 cán bộ trung tướng CA :
văn bản hợp nhất Luật Hình sự để tra cứu ở đây:

Chỉnh sửa cuối:

Hổ Con

Xe tăng
tay này kiểu thần kinh có vấn đề hay sao ấy chứ, xem video thì rõ ràng trong tình huống đó không thể nào cực kỳ thờ ơ như vậy đc, hay là thuộc dạng ngơ ngơ đc sắp xếp vào ngành?
Em dự trong đầu nó đang khép tội 2 ông kia gây rối ttcc,alo gọi đồng bọn đến đưa về xã cò quay...

Sazi

Xe điện
Nếu CA xã đc trang bị trên răng dưới cu thì nên gọi điện cho lành.

vihali

Xe container
Kể cả có đánh nhau thì cũng lao vào mà can chứ, nhìn nó đứng bấm đt mà mình thấy đau xót cho cậu taxi
Hehe, khéo đang nửa tin nửa ngờ. Can ra, thằng kia bỏ chạy thì cũng ốm đòn với dư luận. Tính toán nhiều khổ thế đấy và anh ta đứt vì thế.

Đáng lẽ quả này phải đuổi khỏi ngành để giáo dục CA là anh ăn lương để bảo vệ dân chứ ko phải bảo vệ chỗ ngồi.

vihali

Xe container
Đồng chí Lâm hơi ngu.
Tại sao đồng chí không kiên quyết phủ nhận, bác nhỉ.
Sự "kiên quyết phủ nhận" được áp dụng ở nhiều vụ việc và tỏ ra có hiệu quả.
Đây là còn đeo Khẩu trang nữa. Áo ngành thì không phải, vẫn civil.
Khó lắm cụ vì đi trên đường bao camera, biển số xe đồng chí đó, ngày giờ đó chối sao được.

Có lần lâu rồi ông anh em lên NB, biển chỉ dẫn loằng ngoằng nên đi vào đường taxi, 1 chú ra bảo phạt 200k chả biên lai giấy tờ gì. Hôm sau ông anh em gọi lên đó mà họ phải nhận có việc đó, xin gửi lại. Giờ camera nhiều lắm, thà nhận rồi làm nhỏ chuyện xuống còn hơn cãi rồi bung bét.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Em xin phép các cụ các mợ chửi định mệnh thằng lều 3 môn 9 điểm cái.
Xem cả clip chả thấy lực lượng XXX động tay động chân éo j mà viết như dân tụi tao mù hết không bằng.

TrongNghia

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thưa cụ, đọc rất kỹ, từng chữ ...> Chết: đấy là khoản 1; còn khoản 2 là ý khác, là phạm tội khi cấu thành bởi hành vi trong khoản 2 với định danh : Tội không cứu giúp người đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng,
Trân cụ,

"Điều 132. Tội không cứu giúp người đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng

1. Người nào thấy người khác đang ở trong tình trạng nguy hiểm đến tính mạng, tuy có điều kiện mà không cứu giúp dẫn đến hậu quả người đó chết, thì bị phạt cảnh cáo, phạt cải tạo không giam giữ đến 02 năm hoặc phạt tù từ 03 tháng đến 02 năm.

2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 01 năm đến 05 năm:

a) Người không cứu giúp là người đã vô ý gây ra tình trạng nguy hiểm;

b) Người không cứu giúp là người mà theo pháp luật hay nghề nghiệp có nghĩa vụ phải cứu giúp.

3. Phạm tội dẫn đến hậu quả 02 người trở lên chết, thì bị phạt tù từ 03 năm đến 07 năm.

4. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 01 năm đến 05 năm."
Nói chung, quan trọng nhất là danh dự của ngành CA NHÂN DÂN, phải xử lý thấu đáo. Ý kiến 1 cán bộ trung tướng CA :
văn bản hợp nhất Luật Hình sự để tra cứu ở đây:
Khoản 2, khoản 3 là tình tiết tăng nặng của khoản 1 cụ ạ.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Có một thực tế là khi ta yêu cầu lực lượng cs hộ trợ gấp thi các đ/c lại rất khoan thai chờ xác minh đã, gọi hỗ trợ vụ đâm chém nhau thì tàn cuộc mơi đến để điều tra. Tất nhiên cụ sẽ vặn lại là ko xác mình thì ngày có mấy trăm cuộc gọi rác. Nói trắng phớ ra thì hơn 50% là...
Sau cụ phải gọi báo là chỗ này có đánh bạc, có bán dâm. Các anh sẽ lao đến nhanh hơn đặc nhiệm Mỹ ạ

realworks

Xe hơi
Nếu là một người có lòng tự trọng thì sẽ xin nghỉ việc ra khỏi ngành.

Bemagauvn

Xe điện
Nói chung cu em này dốt thì ai cũng công nhận rồi, miếng ngon mà chê.
Bạn em nó mất xe máy, đen cho thằng trộm là xe nó gắn định vị.
Nó ra CA phường báo thì trực ban bảo viết đơn, nó nói luôn xe em có định vị đang thấy ở chỗ này.
Cậu trực ban gọi luôn ông hình sự xuống cùng nó ra chỗ định vị, loanh quanh thấy xe luôn.
Ngồi 1 lúc thằng kia lấy xe thì tóm tại chỗ cả người lẫn xe, tự dưng đc cái án ngon ơ.
Vợ nó gắn, vụ này em biết. Sau nó về báo mất xe vợ nó mới lòi ra là em biết ở đâu.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung cu em này dốt thì ai cũng công nhận rồi, miếng ngon mà chê.
Bạn em nó mất xe máy, đen cho thằng trộm là xe nó gắn định vị.
Nó ra CA phường báo thì trực ban bảo viết đơn, nó nói luôn xe em có định vị đang thấy ở chỗ này.
Cậu trực ban gọi luôn ông hình sự xuống cùng nó ra chỗ định vị, loanh quanh thấy xe luôn.
Ngồi 1 lúc thằng kia lấy xe thì tóm tại chỗ cả người lẫn xe, tự dưng đc cái án ngon ơ.
Chết thật, vì tinh thần mẫn cán và anh dũng nêu trên, đồng chí Trực ban có được khen thưởng nóng, kịp thời và xứng đáng không bác?

asensio

Xe tăng

Một bài phân tích hay !

ocean08

Xe điện
Dân mình không hẳn thờ ơ mà ngại va chạm cụ ạ. Nhất là chưa rõ đầu đuôi sự việc.
Cách đây cũng cỡ hơn chục năm, em thấy một thanh niên đánh tàn bạo một phụ nữ...Mọi người chỉ xem chứ ko ai dám can thiệp vì nó tỏ ra rất hung dữ.
Nói thật lúc đó em cũng hơi e ngại. Nhưng vì đánh giã man quá nên em tiến lại lớn giọng bảo ông kia sao đánh người ta giã man thế!!! Nó nhìn em như muốn nuốt sống: Mày thích gì???
Em lấy hết can đảm, xác định quả này phải đánh nhau, tiến lại gần. Thế là nó lên xe phi mất.
Mà có phải đâu xa, ngay phố Huế, rất đông người.
Chắc Cụ tiến cả người và xe lại phía gã đó. Khi gã hỏi mày thích gì? Cụ bảo tao đang tập lái đây, thế là gã sợ chạy mất nhỉ! :D

bitmain

Xe hơi

Lại được lên Huyện làm luôn sau 1 ngày cảnh cáo.
Cơ cứ gọi là quá bự

Demchinhhang.net

Xe container
Người ta đang đứng ghi chép lại toàn bộ sự việc đấy câc ông. Việc giấy tờ là cự kỳ quan trọng cho những bước kế tiếp của 1 sự vụ đấy. Không có chuyên môn lại cứ hô:))