[Funland] Nhận lỗi và kiểm điểm.

hapricorn

Xe tải
vợ em mà phải lên đây tìm em thế này thì đúng là chết nhục.. may mà em chưa có vợ :P
@bác chủ thớt: thật ra mà nói thì em k muốn ai đó là vợ em sau này, phải đến nối như bác.. nhưng qua những gì bác viết, chia sẻ, em mà là "đối tác" của bác, chắc ở nhà em thấy căng thẳng ghê lắm :D Bác có vẻ hiểu biết rộng rãi, bác có thử thắc mắc tại sao anh nhà lại đâm đầu vào máy tính, lên forum tới 4 tiếng một ngày khi ở nhà không?

Two tin

Xe hơi
vợ em mà phải lên đây tìm em thế này thì đúng là chết nhục.. may mà em chưa có vợ :P
@bác chủ thớt: thật ra mà nói thì em k muốn ai đó là vợ em sau này, phải đến nối như bác.. nhưng qua những gì bác viết, chia sẻ, em mà là "đối tác" của bác, chắc ở nhà em thấy căng thẳng ghê lắm :D Bác có vẻ hiểu biết rộng rãi, bác có thử thắc mắc tại sao anh nhà lại đâm đầu vào máy tính, lên forum tới 4 tiếng một ngày khi ở nhà không?
Em cũng nghĩ gần như cụ này, chắc ở nhà chủ thớt cũng hay giáo huấn, lên lớp lắm nên Sói nhà mợ mới cắm mặt vào máy tính. Nghiện máy tính còn khả dĩ hơn nghiện gái,cờ bạc.

Matizcoi

Xe cút kít
Giữ hình ảnh bố trên diễn đàn. Em biết anh sẽ đọc bài viết này. Và ngược lại em và con sẽ đọc những bài viết của anh. Em thật sự sock không hiểu chồng mình rảnh đến thế, hồn nhiên, ngây ngô đến thế. Em phải làm gì? Em viết dành cho anh.
Anh đã làm việc Quên cả thời gian, sao lãng ăn uống và ngủ. Anh tức giận, anh cười nói vô cớ, căng thẳng, bồn chồn khi không thể lên mạng. Anh luôn tìm cách bớt xén tiền chi tiêu gia đình để mua máy tính tốt hơn. Em nhận thấy biểu hiện trầm cảm, hay cáu giận và tách biệt với xã hội. Em thử làm một con tính đơn giản. Mỗi ngày anh "tranh thủ" vào mạng. 4 tiếng * 365 ngày tính ra là mất hai tháng ăn chơi. Thời gian dành vợ, con anh và tính nhân quả của nó. Em trích.
"Nghiện truy cập Internet có thể phá hỏng các mối quan hệ cũng như não bộ của thanh thiếu niên. Trong một vài năm qua không ít nhà khoa học lên tiếng cảnh báo thanh thiếu niên đang tiêu tốn quá nhiều thời gian vào Internet, và việc giao tiếp xã hội ảo có thể kéo dài, tác hại tận đến lúc trưởng thành”.
Anh muốn con anh thế nào, con suốt ngày dán mắt vào máy tính. Kệ bố mẹ nó muốn làm gì thì làm?
Tại sao anh dùng thời gian comment những điều anh cho là vĩ đại thiết thực, đã bao giờ anh dành thời gian xem lại nó chưa? Em đọc thấy sự vô nghĩa, xáo rỗng và thật sự chả hiểu anh làm điều này làm gì. Phải chăng đây góc khuất gã đàn ông. Nói thì nhiều, suy nghĩ phụ nữ đàn bà có hạn. Mong anh hãy suy nghĩ thật nghiêm túc. MÌNH VÀO MẠNG ĐỂ LÀM GÌ? COMMEMT những gì? Mong anh hãy suy nghĩ để vợ con anh còn nhận ra hình ảnh bố nó trên thế giới ảo này.
Cơ bản như nhau, nhưng gấu nhà em chỉ bĩu môi: lại chém gió chứ gì ..... Ko căng thẳng dư lày.

jaroi

Xe buýt
dự bác Mshoi mới bị layoff, rảnh.

phucloc8899

Xe container
Thôi xong em ngày vào OF nhiều khi gấp đôi thời gian kụ nói, có lẽ em hãm lại thời gian vào OF 6h thôi:D

nhadatuytin

Xe container
em đọc thớt này mà ong hết cả thủ.
Mợ chủ triết lý và sâu sắc quá, có vào cãi cũng ko lại
thôi em lại đi ra vậy

xdthienha

Xe điện

Getz5324

Xe điện
Sói nhà mợ chủ ở nhà chắc bị mợ lên lớp nhiều quá nên phải tranh thủ vào OF để tìm lại người đàn ông đích thực trong mình. Em nói thật, mợ còn may là kụ ấy lên đây đới, chứ quá quá kụ ấy lại đi tìm một chân trời mới thì mợ còn hỏi tại Sao nhiều hơn cơ >:P

Mr.Phan

Xe tăng
Ngày mới có 4 h đã kêu vậy cụ min cụ mod liên tục thì đã sao?????

Mshoi

Xe đạp
All các cụ, như cụ gì đã nói đúng em rung tí cây, hòn bấc ném đi hòn chì ném lại. Không dại gì để chuyện trong nhà chưa tỏ ngoài ngỏ đã thông. Chuyện nhà nói ở nhà. Nhưng hôm qua sói về chơi với con vui thế, em như sống lại tuổi đôi mươi ngày nào |-). Cảm ơn về diễn đàn. Hôm nay vui em lại post tiếp. Các cụ đọc có thể coi như một sự trải nghiệm.
Sự tình cờ ngẫu nhiên. Lâu rồi, em nhớ câu chuyện này khoảng hơn 10 năm trước, em đi tàu về quê. Ngồi cùng toa có một ông lão rất phương phi, tướng mạo cân xứng. Em hỏi chuyện, chuyện dài lắm nhưng đọng lại một câu nói em tóm lược " Cuộc đời nó có chu kỳ, kinh doanh cũng cũng vậy, bác thấy năm nay làm ăn khó nên chỉ xác định là đi chơi" nhiều năm sau, em vẫn ấn tượng với câu nói này. Nhưng đến một lúc suy nghĩ nó đến tầm em mới hiểu nó. Thông thường kinh doanh buôn bán nhỏ, hay buôn bán vặt thường hay đổi lỗi cho số phận. Từ đó em mới xác định chiến lược kinh doanh cho bản thân. Lẽ thường em hay bắt gặp câu nói than phiền "Nếu có tiền thì tao, tôi, chú đã giàu lâu rồi" câu nói này nghĩ kĩ giống nội dung câu chuyện ở trên. Em cũng từng thất bại ghê gớm, buồn buồn lắm, mua rượu uống say từ tối đến trưa hôm sau, đàn bà say rượu thế nào nhỉ? Em chỉ nhớ mua về và uống ừng ực thôi, nhắm mắt nhắm mũi uống. Sau cơn say, nghĩ kĩ tính lại sự được mất em trở lại từ đầu... Chuyện dài lắm, lỡ viết rảnh em lại viết tiếp.

Getz5324

Xe điện
All các cụ, như cụ gì đã nói đúng em rung tí cây, hòn bấc ném đi hòn chì ném lại. Không dại gì để chuyện trong nhà chưa tỏ ngoài ngỏ đã thông. Chuyện nhà nói ở nhà. Nhưng hôm qua sói về chơi với con vui thế, em như sống lại tuổi đôi mươi ngày nào |-). Cảm ơn về diễn đàn. Hôm nay vui em lại post tiếp. Các cụ đọc có thể coi như một sự trải nghiệm.
Sự tình cờ ngẫu nhiên. Lâu rồi, em nhớ câu chuyện này khoảng hơn 10 năm trước, em đi tàu về quê. Ngồi cùng toa có một ông lão rất phương phi, tướng mạo cân xứng. Em hỏi chuyện, chuyện dài lắm nhưng đọng lại một câu nói em tóm lược " Cuộc đời nó có chu kỳ, kinh doanh cũng cũng vậy, bác thấy năm nay làm ăn khó nên chỉ xác định là đi chơi" nhiều năm sau, em vẫn ấn tượng với câu nói này. Nhưng đến một lúc suy nghĩ nó đến tầm em mới hiểu nó. Thông thường kinh doanh buôn bán nhỏ, hay buôn bán vặt thường hay đổi lỗi cho số phận. Từ đó em mới xác định chiến lược kinh doanh cho bản thân. Lẽ thường em hay bắt gặp câu nói than phiền "Nếu có tiền thì tao, tôi, chú đã giàu lâu rồi" câu nói này nghĩ kĩ giống nội dung câu chuyện ở trên. Em cũng từng thất bại ghê gớm, buồn buồn lắm, mua rượu uống say từ tối đến trưa hôm sau, đàn bà say rượu thế nào nhỉ? Em chỉ nhớ mua về và uống ừng ực thôi, nhắm mắt nhắm mũi uống. Sau cơn say, nghĩ kĩ tính lại sự được mất em trở lại từ đầu... Chuyện dài lắm, lỡ viết rảnh em lại viết tiếp.
Mợ mà hồi lại như tuổi đôi mươi thì em lại lo cho sức khỏe của sói nhà mợ rồi :D

lead2011

Xe container
Mợ chủ gõ cmt dài nhỉ... Tốn time phết. :D

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Đấy là timing. Kiểu như ngoài quay đầu về hướng nào còn phải chọn ngày chọn giờ đẹp rồi mới bấm đồng hồ nữa đó mợ. Tôi không liên quan gì kinh doanh mà còn nghe nói về 4W: who, what, when, where. Gần đây còn thêm cả How (long) nữa mà :)

Thichtat

Xe tăng
Hehe thức tỉnh được ông chồng thì mợ ấy lại nghiện OF :D

Mshoi

Xe đạp
Mợ này nói y hệt gấu nhà em hồi trước khi em toàn online 4h/ ngày, giờ gấu nhà em thôi không kêu nữa rồi vì em online 8h/ ngày :))
Tâm tình chúng em....

Bầu già chắc mướp cũng xơ.
Nạ dòng chát chít gái tơ mất chồng.