[Funland] Nhận lỗi và kiểm điểm.

Các cụ xê hết ra nhá ! Viết rõ tên cháu thế kia còn giề !

Cháu rút dép ra rồi đấy ! Để chạy cho nhanh ạ !

:))
Cái này có liên quan gì đến cụ Quên mất nick không nhể :))
Cháu công khai nhận lỗi và kiểm điểm rồi ! Ấy vậy mà ... Các cụ cứ tranh nhau nhận khuyết điểm về mình !

OF ta thật là trong sạch , vững mạnh ! :))

bebi

Xe tải
Giống giọng Gấu nhà mềnh lắm... về thăm dò thử xem sao, chứ mấy hôm nay mặt nặng như chì

Mợ nói chuẩn...do mình hết, chia sẻ công việc là tất yếu, cứ để cho ông ấy lo tất cho con là biết nhau ngay. Con ông ấy nên chả dám lơ là đâu
Cụ lại không đọc kỹ roài!

Khonghieu

Xe container
Anh xin lỗi, anh sẽ có trách nhiệm với em và con hơn. Em đừng đăng nhập vào OF nữa nhé, không các bác nói anh sợ vợ.

MagicianS

Xe hơi
phải vợ ông là là là ông....té

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Gay to!Bác này mới chém chưa đến một bài mỗi ngày thì làm gì mà ôm máy tính 4 tiếng với lại phải mua máy mới cấu hình khỏe làm gì.Chắc là Kiếm Thế hay HAT mới ra nông nỗi thế chứ!Nhưng MsHoi mà tính 4 tiếng x 365 ngày quy thành 2 tháng thì to chuyện thật.Tổ Cuốc lại sắp mất đi một tay súng tồi!Diễn đàn lại sắp mất một nghệ nhân chém zó!

Khổ thân Sói nhà Mợ này, nhưng của đáng tội, mọi người cũng bận bịu, cũng gia đình, cũng quay cuồng với cuộc sống nhưng có ai như cụ ấy đâu, bỏ bê hết lên đây chém gió là không ổn rồi.

mtkien1202

Xe tăng
Em sẽ viết tiếp. Em nghĩ rằng anh vào thế nào thì ra như thế. Em thừa nhận mạng xã hội có hai mặt. Ai cũng có những điều tâm sự thầm kín khó nói. Thế giới ảo sẽ giúp anh thể hiện mình. Anh có thể hóa thân vào nhà khoa học, chính trị xọc, xã hội học, tình dục học... Đấy là điều nên làm vì qua đó mình thể hiện được cái tôi. Nhìn nhận mình hơn thông qua tranh luận. Em cũng có những ước mơ, anh cũng vậy. Em có những góc khuất của chính mình. Em hiểu anh, nhưng đừng để những vấn đề đi quá giới hạn của nó. Sự thật em là bạn đời, suy nghĩ góc nhỏ chỉ con và vợ mới lo cho anh. Mình đã trưởng thành, đã xây dựng GIA ĐÌNH RIÊNG và phải chăm lo vun trồng nó anh ạ. Anh hãy mạnh dạn nói lên những suy nghĩ của mình, chúng ta có thể tranh luận ở đây. Tại sao không anh nhỉ. Rất mong anh vào nêu quan điểm của mình tại đây. Chúng ta cùng bàn anh nhé.
Mợ nhầm rồi trang này là nơi tập hợp toàn thằng nói phét thôi. kha kha.

mtkien1202

Xe tăng
Mợ hiểu sai về các quẻ kinh dịch em nêu rồi, em nâng cao quan điểm fun tý. Thật ra đó là 6 mốc phát triển sự nghiệp mà bất luận ai cũng thấy hình ảnh mình ở đó. Nôm na có thể coi đó là quy luật, đã là quy luật thì xác định mình ở đâu mà thôi. Kích đàn ông phải dùng thuật học của họ mới hiệu nghiệm.
P.s bổ sung và phải điêu ngoa tý...
Nghe giọng cụ này em chắc nghiện of nặng lắm đây. hazzzzzzzz

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Thôi xong ở nhà có 1 người nghiện OF còn được :| đây lại là cả 2 vợ chồng, Mr & Mrs Hoi :((

Furious

Xe điện
OF giờ xếp trên cả các loại nghiện khác cơ à. Khổ thân.

an_khanh

Xe buýt
Nghe giọng, biết ngay ko phải Vợ mình, Vì Vợ mềnh hay nói thẳng, nói thật chứ ko vòng vo tam quôc như thế lày:D

747

Xe tăng
gấu nhà em cũng hay mò vào đây nhugn ko làm mất sỹ diện của em ntn. em tính nóng. dù em sai mà bị bộp 1 phát giữa bàn dân thiên hạ như này thì em tặng ngay cho 1 tờ giấy đã viết 1 mặt mà ko cần biết ngày mai sẽ như thế nào. các mợ cứ chém chết em cũng đc nhưng nó là cái tính mất rồi. may vợ mình hiểu.

ngheowa

Xe tải
Thôi xong, may quá vợ ứ biết em có nick of, chỉ thi thoảng đi qua hay thả câu: suốt ngày ô tô ô teo.

Bonsai Ngoc Dung

Xe buýt
Em lại viết tiếp, mong các cụ hãy coi như sự trải nghiệm của phụ nữ nhé.
Từ cổ chí kim đàn bà luôn chiếm 1/2 thế giới. Đàn ông với nhiệm vụ thiên sứ để bảo vệ phái yếu. Họ được người đời tôn trọng gọi là phái mạnh. Nâng cao quan điểm, nhà có nóc hiểu nghĩa hẹp là nhấn mạnh vai trò đàn ông. Con cái nhìn vào gương của bố để học tập kinh nghiệm sống, người bố hãy dành thêm thời gian để nói chuyện chia sẻ với con. Gương không sáng ắt nhà sẽ bị dột. Phụ nữ chúng em không nhìn vấn đề cao xa. Tính đi tính lại cơm áo gạo tiền và con cái. Một điều thật sự có thể là Hạnh phúc không trọn vẹn khi thiếu đi sự chia sẻ và quan tâm của người bố. Với góc độ khác Bố Hư mẹ Hư thì con cái thế nào, người lớn không nên nghĩ vậy, nhà có nếp nhà, nước có phép nước. Sách dạy tề gia trị quốc bình thiên hạ. Điều đó có nghĩa là gia đình cần yên ổn trước...trong các quẻ kinh dịch trích trong cuốn "Thiên thời địa lợi nhân hòa" tóm lược trong sự phát triển con người và công danh sự nghiệp. Quẻ đầu tiên trong kinh dịch nêu "Kiến long tại điền" em nói qua quẻ này. Đây là quẻ đầu tiên của con người lấy hình ảnh con rồng đang nằm tại ruộng, rồng chưa xuất hiện và rồng thể hiện cho khí phách đàn ông. Lật lại câu chuyện, anh hiểu tại sao đây là quẻ đầu tiên ở kinh dịch không? Theo em bởi vì con rồng đang chuẩn bị chờ thời thế, chờ cơ hội và hơn nữa chuẩn bị kiến thức... Khi rồng đủ điều kiện ứng với quẻ thứ 2. 3.4.5.6 anh hãy đọc và suy ngẫm. Đấy là chuyện xưa. Hiện đại có thể dẫn chứng cuốn sách "kiếm tìm sự hoàn hảo" đây là cuốn sách kinh điển dạch về sự kinh doanh, lập kế hoạch khi môi trường biến đổi. Sách nhiều, kiến thức nhân loại vô tận... Anh cũng đọc sách anh cũng có những cảm nhận về nó. Chắc anh cũng đã đọc chuyện "Bố Già" anh có thể trả lời tại sao jenny bỏ chồng yêu và lấy con trai bố già, từ đó dẫn đến sự sụp đổ không. Em tóm tắt câu nói kinh điển ở truyện đó. "anh là người đầu tiên em yêu, còn anh đấy là người đầu tiên chiếm đoạt được em" giải thích tí. Anh đầu tiên là người bác sĩ hai người có tình yêu rất đẹp thời sinh viên và họ lấy nhau. Anh thứ 2 là con trai bố già.... Phụ nữ là vậy.
Nguyên do là đây, mợ ôm một đống sách mà lại nghiên cứu sâu như này thì gấu của mợ thế là còn may đấy, kêu ca nỗi gì...

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Em lại viết tiếp, mong các cụ hãy coi như sự trải nghiệm của phụ nữ nhé.
Từ cổ chí kim đàn bà luôn chiếm 1/2 thế giới. Đàn ông với nhiệm vụ thiên sứ để bảo vệ phái yếu. Họ được người đời tôn trọng gọi là phái mạnh. Nâng cao quan điểm, nhà có nóc hiểu nghĩa hẹp là nhấn mạnh vai trò đàn ông. Con cái nhìn vào gương của bố để học tập kinh nghiệm sống, người bố hãy dành thêm thời gian để nói chuyện chia sẻ với con. Gương không sáng ắt nhà sẽ bị dột. Phụ nữ chúng em không nhìn vấn đề cao xa. Tính đi tính lại cơm áo gạo tiền và con cái. Một điều thật sự có thể là Hạnh phúc không trọn vẹn khi thiếu đi sự chia sẻ và quan tâm của người bố. Với góc độ khác Bố Hư mẹ Hư thì con cái thế nào, người lớn không nên nghĩ vậy, nhà có nếp nhà, nước có phép nước. Sách dạy tề gia trị quốc bình thiên hạ. Điều đó có nghĩa là gia đình cần yên ổn trước...trong các quẻ kinh dịch trích trong cuốn "Thiên thời địa lợi nhân hòa" tóm lược trong sự phát triển con người và công danh sự nghiệp. Quẻ đầu tiên trong kinh dịch nêu "Kiến long tại điền" em nói qua quẻ này. Đây là quẻ đầu tiên của con người lấy hình ảnh con rồng đang nằm tại ruộng, rồng chưa xuất hiện và rồng thể hiện cho khí phách đàn ông. Lật lại câu chuyện, anh hiểu tại sao đây là quẻ đầu tiên ở kinh dịch không? Theo em bởi vì con rồng đang chuẩn bị chờ thời thế, chờ cơ hội và hơn nữa chuẩn bị kiến thức... Khi rồng đủ điều kiện ứng với quẻ thứ 2. 3.4.5.6 anh hãy đọc và suy ngẫm. Đấy là chuyện xưa. Hiện đại có thể dẫn chứng cuốn sách "kiếm tìm sự hoàn hảo" đây là cuốn sách kinh điển dạch về sự kinh doanh, lập kế hoạch khi môi trường biến đổi. Sách nhiều, kiến thức nhân loại vô tận... Anh cũng đọc sách anh cũng có những cảm nhận về nó. Chắc anh cũng đã đọc chuyện "Bố Già" anh có thể trả lời tại sao jenny bỏ chồng yêu và lấy con trai bố già, từ đó dẫn đến sự sụp đổ không. Em tóm tắt câu nói kinh điển ở truyện đó. "anh là người đầu tiên em yêu, còn anh đấy là người đầu tiên chiếm đoạt được em" giải thích tí. Anh đầu tiên là người bác sĩ hai người có tình yêu rất đẹp thời sinh viên và họ lấy nhau. Anh thứ 2 là con trai bố già.... Phụ nữ là vậy.
Vâng e cũng fun cùng với mợ
Từ cổ chí kim đàn bà luôn chiếm phần đa thế giới vì đàn ông là lũ ngu thích trò nguy hiểm, phiêu lưu, ra gió nhiều nên rụng tương đối. Đàn ông, đàn bà sống cộng sinh và nhiệm vụ chính là duy trì nòi giống. Vì cộng sinh nên cả 2 đều cần có ý thức bảo vệ lẫn nhau. Chồng ốm thì vợ chăm, đàn ông chúng e cũng mong manh dễ vỡ, hay cảm cúm lắm. Mợ cứ nói mợ kô nhìn nhận vấn đề cao xa mà viện dẫn đến quẻ Kinh Dịch thì đàn ông chúng e sao dám nhận mình nông nổi giếng khơi? Mợ tỏ ra nguy hiểm, thông tuệ như vậy làm cánh đàn ông chúng e thấy rét và co lại. Liệu Sói nhà mợ có cảm thấy dễ dàng, thoải mái khi chia sẻ với mợ hay là chi bằng lên đây chém cho fun.

Ở đời thì đừng "kiếm tìm sự hoàn hảo" mợ sẽ thất vọng nhiều đấy. Lạt mềm buộc chặt, hãy cho Sói ăn bánh phỉnh được làm người quan trọng, được chém gió và mình là người giả ngu để ngồi nghe....rồi mợ muốn gì đều được cả. Đàn ông là thế

Chỉnh sửa cuối:

F.ACURA

Xe container
Em sẽ viết tiếp. Em nghĩ rằng anh vào thế nào thì ra như thế. Em thừa nhận mạng xã hội có hai mặt. Ai cũng có những điều tâm sự thầm kín khó nói. Thế giới ảo sẽ giúp anh thể hiện mình. Anh có thể hóa thân vào nhà khoa học, chính trị xọc, xã hội học, tình dục học... Đấy là điều nên làm vì qua đó mình thể hiện được cái tôi. Nhìn nhận mình hơn thông qua tranh luận. Em cũng có những ước mơ, anh cũng vậy. Em có những góc khuất của chính mình. Em hiểu anh, nhưng đừng để những vấn đề đi quá giới hạn của nó. Sự thật em là bạn đời, suy nghĩ góc nhỏ chỉ con và vợ mới lo cho anh. Mình đã trưởng thành, đã xây dựng GIA ĐÌNH RIÊNG và phải chăm lo vun trồng nó anh ạ. Anh hãy mạnh dạn nói lên những suy nghĩ của mình, chúng ta có thể tranh luận ở đây. Tại sao không anh nhỉ. Rất mong anh vào nêu quan điểm của mình tại đây. Chúng ta cùng bàn anh nhé.
Mợ thật bình tĩnh nhưng có lẽ hơi cay........nghiệt ;))
Sao không thẳng thắn trao đổi ở nhà?
Sao lại phải lôi lên đây?
Thằng đàn ông nào cũng có cái TÔI rất lớn mợ ah.. Hy vọng Gia đình mợ yên ấm trở lại..

chauchau2112

Xe tải
không phải em, em lên 4 tiếng/ ngày nhưng trừ chủ nhật nên chỉ có 315 ngày thôi, toát hết mồ hôi

tltw

Đi bộ
tội nghiệp bác chồng quá nhỉ :D