Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi tý. Xe em mấy cái jack cắm vào các cảm biến bị vỡ hết có thay được không ạ? Giá rổ thế nao ạ?
thông thường cảm biến đi liền chân giắc nên không thay thế rời giắc riêng được mà phải thay cả bộ bác à. Giá thì phụ thuộc từng loại cảm biến khác nhau bác cho em xin số khung thì em sẽ tra được giá cụ thể bác ạ.

son2304

Xe buýt
em đã chữa xong bệnh giật cục. thank các bác

352

Xe hơi
Chức năng tivi này cần có cần thu sóng ( ăn ten) hoặc bộ thu sóng kĩ thuật số cắm vào để nhận tín hiệu sóng tivi bác à. Tuy nhiên là sóng tivi chỉ ổn định khi dừng xe tại chỗ hoặc đi với tốc độ rất chậm, còn ở tốc độ cao, sóng sẽ bị nhiễu và không xem được tivi. Cái này có bán ở 1 số hàng phụ kiện bác có thể tham khảo thêm.
Cảm ơn bác

dngduc

Xe điện
Vụ này em chưa từng nghe đến nên có thể chưa biết nhưng đứng trên quan điểm kỹ thuật thì em thấy thật ấu trĩ: để biết(kiểm soát) được áp suất lốp thì phải có cảm biến áp suât gắn ở van lốp mà phần lớn các xe đều chỉ là cái van thường thì cảm biến kiểu gì??
Hệ thống ABS chỉ liên quan đến cái bánh xe là ở cái cảm biến đo vận tốc quay của bánh xe.
Đây là vấn đề phần cứng, không phải phần mềm.
Đúng là cụ chưa biết !
Nôm na em hiểu là hệ thống abs cùng esp với sự kết hợp các cảm biến tốc độ vòng quay từng bánh, cảm biến góc đánh lái, cảm biến hướng chuyển động của xe có thể tổng hợp để phát hiện hiện tượng 1 lốp bị non (chu vi giảm dẫn đến số vòng quay có xu hướng nhiều hơn để đạt cân bằng vận tốc với các bánh khác)... Cái này đã được ứng dụng trên khá nhiều xe Mer (không hề có cảm biến áp suất nhưng vẫn có tính năng cảnh báo lốp non)
Với xe chỉ có hệ thống abs mà không có cân bằng điện tử thì em nghĩ là không làm được !

Chỉnh sửa cuối:

halogelcar

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi là trong hãng có bán "tay nắm cửa mạ crom" ( không phải là ốp tay nắm cửa cụ nhé) của altis 1.8 đời 2013 không ạ?
Em thấy innova và fortuner có cái tay nắm cửa này, không biết có lắp được cho altis không cụ nhỉ?
Cụ chủ thớt hình như quên không hỏi hộ em ạ?
Em hỏi thêm tí là trong hãng có bán cái đầu theo xe của altis 2.0 phom 2013 không ạ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em nghe nói các xe có ABS có thể nâng cấp phần mềm để có chức năng kiểm soát áp suất lốp mà không cần lắp cảm biến. Bác cho e hỏi ở Toy MD có làm dc không. Xe em vios g 2014.
Hệ thống cảnh báo áp suất lốp có thể được chia thành 2 loại trực tiếp hoặc gián tiếp:

1.Loại có gắn cảm biến đo áp suất của từng bánh riêng biệt ( trực tiếp):
các xe dùng loại này thì bên trong 4 bánh xe có gắn 4 con cảm biến để đo
áp suất, nhiệt độ trên từng bánh xe riêng biệt. Các cảm biến này truyền
tín hiệu dạng sóng về cho bộ thu tín hiệu của hộp điều khiển. Sự thay
đổi áp suất của từng bánh sẽ được hộp điều khiển (TPMS) nhận biết và
cảnh báo cho lái xe biết.

2. loại không có cảm biến ( gián tiếp): nhận biết thông qua hệ thống ABS. Thông qua 4 cảm biến đo
tốc độ bánh xe của hệ thống ABS, xe sẽ so sánh độ lệch tốc độ của các
bánh từ đó biết độ chênh lệch áp suất lốp.
Tuy nhiên đối với các dòng xe của Toyota thì hệ thống ABS không có chức năng này bác à, nên chỉ kiểm tra áp suất lốp theo cách 1 được thôi.

Dungtien1975

Đi bộ
Với xe altis hộp số vô cấp, có thể tùy chỉnh chức năng này bằng máy chẩn đoán, 1 là chuyển cần số về vị trí P sẽ mở khóa tất cả các cửa, 2 là chuyển cần số về vị trí khác P sẽ khóa tất cả các cửa. Bác qua bên em kiểm tra cụ thể bác nhé.
Vậy là có hy vọng rồi, cảm ơn bác đã tư vấn, lần bảo dưỡng tiếp theo em qua Mỹ Đình và liên lạc nhờ bác giúp nhé

Em có con Corolla đời 97, cứ mỗi lần rà phanh (lúc đi chậm chuẩn bị cua, nhưng mà chưa đánh lái) thì cứ bị kêu cục cục dưới gầm ở bên lái, các cụ chỉ giáo lái mới với ạ

moter

Đi bộ
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Bác cho e xin tài liệu hệ thống lái toyota vios với
gmail: stylecuatuipro123@gmail.com
cảm ơn bác nhá

tauconthoi

Xe tải

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Xe của tôi Camry 3.5 q hỏng cuộn cáp xoắn vô lăng trên đó có cuộn zin không bạn, nếu có giá bây nhiêu ? thank

alexdelvn

Xe đạp
Tình hình la con rav4 nhà em bị chết acquy. Sau khi thay acquy mới thì toàn bộ hệ thống âm thanh và DVD đã không còn tác dụng. Nó đòi "Please insert correct map disc". Ai có đĩa này làm ơn cứu giúp em với. Xin hậu tạ các cụ ạ! SĐT của em 0904005584

moggi

Xe tải
thân chào các cụ, mợ! @};-

chả là em đang làm kỹ thuật viên tư vấn ở toyota mỹ đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: Các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp vn để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
bác tư vấn giúp em camry 2007. Xe nhập, đi đc tầm 20 vạn, còn ok ko

KhanhTra

Xe hơi
Em có cùng quan tâm với cụ.xe cụ bên bán báo giá bao nhiêu a? Hôm qua e cũng mới đi ngó 1 em sx 2007 đk 2008 mới đi 3v. Họ đang báo 820 cụ a

pacman

Xe máy

e đang chạy LE 2010, cụ cho em hỏi xe em có điều khiển từ xa tự động lên xuống kính xe không hả cụ :3

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe của tôi Camry 3.5 q hỏng cuộn cáp xoắn vô lăng trên đó có cuộn zin không bạn, nếu có giá bây nhiêu ? thank
Tất cả phụ tùng nguyên bản của xe đều có thể nhập thông qua nhà máy Toyota bác à, bác cho em xin lại số khung hoặc biển số xe ( nếu xe đã từng vào đại lý của Toyota) để bên em tra giá cụ thể.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Tình hình la con rav4 nhà em bị chết acquy. Sau khi thay acquy mới thì toàn bộ hệ thống âm thanh và DVD đã không còn tác dụng. Nó đòi "Please insert correct map disc". Ai có đĩa này làm ơn cứu giúp em với. Xin hậu tạ các cụ ạ! SĐT của em 0904005584
Đây là thông báo cài đặt driver cho hệ thống đầu đĩa của xe, thông thường thì trên xe bao giờ cũng có 1 đĩa MAP gốc, để cài đặt lại khi xe bị tháo cực âm ắc quy. Do đó để cài đặt cần phải có đĩa MAP gốc bác à, cái này chắc phải hỏi 1 số bác dùng xe Rav4 còn trong hãng lại không có đĩa này.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Để rõ được tình trạng xe thì bác mang qua xưởng bên em kiểm tra máy gầm điện cụ thể, còn nhìn bên ngoài hay đánh giá qua mô tả thì rất khó bác à.

Cutinheo

Đi bộ
bác tư vấn giúp em với, camry 2.5Q 2015 có tự bật chế độ lên xuống kính bằng chìa khóa được không hay phải mang vào hãng ạ ? Vì em xem hướng dẫn sử dụng không thấy có vụ này :(

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
bác tư vấn giúp em với, camry 2.5Q 2015 có tự bật chế độ lên xuống kính bằng chìa khóa được không hay phải mang vào hãng ạ ? Vì em xem hướng dẫn sử dụng không thấy có vụ này :(
Chức năng này mặc định là tắt bác à, để kiểm tra chức năng cũng như kích hoạt bác có thể qua các đại lý của Toyota, cắm máy chẩn đoán để kiểm tra và kích hoạt bác nhé. Trong sách hướng dẫn có phần Tính năng tuỳ chọn cá nhân thường ở cuối sách có thông tin về các chức năng có thể thay đổi được trên xe, bác tham khảo thêm giúp em.