Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

son2304

Xe buýt
Cụ cho em hỏi tý: camry 1999gli có cảm biến lưu lựợng khí nạp không ạ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em mới tậu em VIOS LIMO 2007. Các bác tư vấn giúp em cách bảo dưỡng điều hòa với,:)>-
Để bảo dưỡng điều hòa tốt nhất bác qua các đại lý uy tín tháo xúc rửa giàn lạnh, bơm ga mới, kiểm tra các đường ống dẫn...có đủ trang thiết bị cũng như vật tư thay thế.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
BÁC TOYMYDINH ơi. Em cũng vừa quất con altis 2015 1.8 ở mỹ đình. Ngặt nỗi em ko thích cái bô ống xả nó cụp xuống.
Đang tính cắt đi hàn cái khác vào có ảnh hưởng gì đến hệ thống xả ko bác.
Mong bác tư ván e sớm ko em đi làm liều thì toi.
Cái này bên em không đảm bảo được, vì chắc là bác hàn ở ngoài rồi, các tác động bên ngoài liên quan đến kết cấu xe, nếu có vấn đề gì thì người sử dụng hoàn toàn phải chịu bác à, xe sẽ không được bảo hành liên quan đến bộ phận đã tác động.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi tý ạ..em đi xe fotuner.máy dầu..ko hiểu sao mấy hôm nay nếu đi thẳng thì ko sao .khi đánh lái vao cua thì có tiếng kêu ken két .kẹt kẹt rất khó chịu ạ...xe em đời 2011 ạ
Việc khám qua tiếng kêu mô tả rất khó thường thì gặp trường hợp nào đã
xảy ra nhiều, và đã chắc chắn chúng tôi mới dám đưa ra ý kiến. Thường
bệnh tiếng kêu bạn phải khoanh vùng được vùng tiếng kêu, xem kêu ở đâu,
xuất hiện khi nào, nhiều nhất hay lớn nhất khi nào. Trường hợp xe của mình có thể liên quan đến thước lái bác à ( rơ lỏng), bác mang qua mỹ đình để KTV bên em kiểm tra kĩ hơn bác nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi tý: camry 1999gli có cảm biến lưu lựợng khí nạp không ạ?
Thường là có bác à, ở xe camry là cảm biến áp suất khí nạp MAP ( manifold absolute pressure sensor)

service_pro

Xe tải
Cái này bên em không đảm bảo được, vì chắc là bác hàn ở ngoài rồi, các tác động bên ngoài liên quan đến kết cấu xe, nếu có vấn đề gì thì người sử dụng hoàn toàn phải chịu bác à, xe sẽ không được bảo hành liên quan đến bộ phận đã tác động.
Vầng. Đèn điếc em mổ ra độ led , độ bi xenon, cam tiến lùi, sub siếc toét tòe loe rồi. Thôi mổ nốt cái ống xả ra . Đằng nào thì cũng ko đc bảo hành mỗi cái ống xả khoảng 15 cm :D. Theo em ngâm cứu và hỏi một số bác thì nó chỉ là đoạn ống ngắn gắn vào hệ thống xả để đẩy khí xả ra ngoài nên ko ảnh hưởng gì hệ thống xả. Quan trọng thợ làm cẩn thận và đẹp là ok. Phải kiếm cái ống xả xịn ko han rỉ. Chứ 3 bữa nó rỉ bục thì nhục đời.

trinhhunghb

Xe lăn
Việc khám qua tiếng kêu mô tả rất khó thường thì gặp trường hợp nào đã
xảy ra nhiều, và đã chắc chắn chúng tôi mới dám đưa ra ý kiến. Thường
bệnh tiếng kêu bạn phải khoanh vùng được vùng tiếng kêu, xem kêu ở đâu,
xuất hiện khi nào, nhiều nhất hay lớn nhất khi nào. Trường hợp xe của mình có thể liên quan đến thước lái bác à ( rơ lỏng), bác mang qua mỹ đình để KTV bên em kiểm tra kĩ hơn bác nhé.
xong rồi cụ ah...thiếu dầu trợ lực lái..đổ vao đủ chạy êm ro rùi...thanks cụ

Old car

Xe hơi
Chào cụ TOYOTA MYDINH!
Cụ phán giúp em bệnh này với! Xe em (INNOVA) tự nhiên bị hiện tượng gõ máy khi tăng tốc ở tầm 2000 > 3000 vòng/phút ( tầm thoát máy ). Hiện tượng như vậy có phải do lửa sớm không cụ? Cách khắc phục như nào hả cụ? Chi phí hết khoảng bao nhiêu ạ?
Cảm ơn cụ nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:

timeout

Xe điện
Chào cụ, xe nhà em là Camry 3.5 2008 LD, sau khi thay moay ơ trước thì phanh có hiện tượng rung mạnh và có tiếng động rẹt..rẹt mỗi khi nhấn phanh sâu hoặc rà phanh. Cụ cho em hỏi là lỗi này nguyên nhân làm sao và có sử lý được không ạ. Ngoài ra cụ cho em hỏi luôn là thay lọc xăng cho Yaris 2010 (đi 70k km) thì có phải thay cả cụm bơm không ạ, rổ giá thế nào ạ. Cảm ơn cụ nhé.

352

Xe hơi
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
Cụ chủ cho hỏi có cách nào tắt hẳn cái đèn trên bảng đồng hồ của xe Altis 2015 1.8 lắp ráp trong nước đc k? Để sáng liên tục như hiện nay thì dễ nhìn nhưng rất dễ quên bật đèn buổi tối.

namhp

Xe buýt
Cụ cho hỏi xe Cam 2.5G đời 2013 ra khỏi xe, ấn giữ chìa vào phím khóa khoảng 3 giây thì kính xe có tự lên hết và gương tự cụp không? Em thấy có xe của bác nào đó trên đây làm được. Hình như phải cắm máy vào để mở chức năng đó phải không?

minhX1

Xe buýt
Thân chào các cụ, mợ! @};-

Chả là em đang làm Kỹ thuật viên tư vấn ở Toyota Mỹ Đình. Công việc của em là trực hotline để trả lời các thắc mắc liên quan đến sử dụng xe. Vậy nên em nảy ra ý tưởng tận dụng "vốn sẵn có" phục vụ các cụ, mợ trên này, sẵn tiện làm quen giao lưu ạ! \:D/\:D/\:D/

Hi vọng sẽ là con dân cần cù gương mẫu, phục vụ tận tuỵ làm hài lòng các cụ, mợ ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
16/9: các cụ đặt câu hỏi thì nói rõ giúp em về thông tin xe như dòng xe, đời xe, sản xuất năm nào, nhập hay lắp ráp VN để em có thể cơ sở trả lời cho cụ thể và chính xác hơn với ạ! Em cảm ơn các cụ!
cụ cho em hỏi nhé. xe em cam nhập 208. nó đang bị mấy bệnh sau.
1- đi vào gờ giảm tốc nó kêu khục khục cả trc và sau rồi.
2- em thấy 4 giảm sóc nó mủn hết cái cao su tăm bông rồi.
nó kêu là do cái số 2 hay là ntn hả cụ. sửa tn cho hiệu quả mà tiết kiệm nhất.
thứ nữa là máy móc em chay 10van rồi thì phải làm những j.
tiếp. bảng đồng hồ hôm trc em đi nhiều nó có hiện tượng nổi báo lỗi máy xong rồi lại hết.
tạm thế. tks

ubisapro

Xe trâu
Để bảo dưỡng điều hòa tốt nhất bác qua các đại lý uy tín tháo xúc rửa giàn lạnh, bơm ga mới, kiểm tra các đường ống dẫn...có đủ trang thiết bị cũng như vật tư thay thế.
Cụ Toy My đình giải ngố em chút. Xe em ko đâm đụng, va quệt đâu, hnay ngó sau mít xe, tự nhiên thấy đèn hậu bên trái bị nứt, trong khi toàn bộ phần sau xe ko có tí xước nào, vàng ko tì vết. E có chụp ảnh đưa cụ xem và tư vấn dùm em. Đèn hậu em bị nứt chứ ko móp méo hay thủng, toàn bộ dàn mít ko có vết xước. Xe em Vios G 2014

Chỉnh sửa cuối:

Jupiter V

Xe đạp
Cụ cho em hỏi với ạ, xe của em dạo này có hiện tượng như này: Lúc bắt đầu di chuyển hoặc quay đầu, khi đánh lái sang trái thì có vài tiếng kêu lục lục, có thể cảm nhận được ở tay lái, thời gian trước tiếng nhỏ hơn, phải thật để ý mới thấy, giờ âm thanh rõ hơn. Không biết có phải do láp trái ko ạ? cách khắc phục và chi phí khoảng bn bác nhỉ?
Em đi Camry LE nhập, đời 2009 ạ.
Kính cụ!

namhp

Xe buýt
Cụ cho em hỏi với ạ, xe của em dạo này có hiện tượng như này: Lúc bắt đầu di chuyển hoặc quay đầu, khi đánh lái sang trái thì có vài tiếng kêu lục lục, có thể cảm nhận được ở tay lái, thời gian trước tiếng nhỏ hơn, phải thật để ý mới thấy, giờ âm thanh rõ hơn. Không biết có phải do láp trái ko ạ? cách khắc phục và chi phí khoảng bn bác nhỉ?
Em đi Camry LE nhập, đời 2009 ạ.
Kính cụ!
He he, 100 xe Camry nói riêng và Toyota Sedan nói chung thì bị quá nửa nhé. Có cụ chi phí 20-30 củ mà vẫn không hết. Em chưa bị nhưng đã tư vấn cho một số cụ bị ntn, chi phí khoảng 50k ( cốc cà phê đen và bao thuốc lá)
http://www.otofun.net/threads/759521-kinh-nghiem-khac-phuc-tieng-keu-luc-cuc-danh-lai-o-toc-do-thap-xe-camry-ld-2-4g

Chỉnh sửa cuối:

Jupiter V

Xe đạp
Oh em cảm ơn Cụ ạ!
Vào link Cụ gửi em mới thấy,
Hôm trước em vào Gara 2 lần, Gara cho thợ đi thử tái thử lui, tháo cả bánh nọ đổi bánh kia, làm đủ trò, rồi cũng chẳng khắc phục được, họ nói với em là thôi cứ chạy đi, khi nào kêu to quá, ko chịu được nữa thì thay láp.
Mèng ơi, xe đi mà kêu thế vừa không yên tâm vừa khó chịu :(
Lại sợ bệnh mà nghiêm trọng nhỡ nó hỏng lây sang các bộ phận hàng xóm.

Jupiter V

Xe đạp
He he, 100 xe Camry nói riêng và Toyota Sedan nói chung thì bị quá nửa nhé. Có cụ chi phí 20-30 củ mà vẫn không hết. Em chưa bị nhưng đã tư vấn cho một số cụ bị ntn, chi phí khoảng 50k ( cốc cà phê đen và bao thuốc lá)
http://www.otofun.net/threads/759521-kinh-nghiem-khac-phuc-tieng-keu-luc-cuc-danh-lai-o-toc-do-thap-xe-camry-ld-2-4g
Cụ Namhp,
Lúc nào em có dịp sang Hải Phòng, em mời cụ cốc cafe với bao thuốc ạ. Trước em học ĐH Hàng Hải nên thỉnh thoảng mà rảnh cũng về Hải Phòng chơi. :)

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ cho hỏi có cách nào tắt hẳn cái đèn trên bảng đồng hồ của xe Altis 2015 1.8 lắp ráp trong nước đc k? Để sáng liên tục như hiện nay thì dễ nhìn nhưng rất dễ quên bật đèn buổi tối.
Mình chưa hiểu rõ câu hỏi của bác lắm, buổi tối nếu không bật đèn thì sao nhìn được vậy bác? còn mặc định đèn màn hình táp lô luôn sáng rồi bác à.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho hỏi xe Cam 2.5G đời 2013 ra khỏi xe, ấn giữ chìa vào phím khóa khoảng 3 giây thì kính xe có tự lên hết và gương tự cụp không? Em thấy có xe của bác nào đó trên đây làm được. Hình như phải cắm máy vào để mở chức năng đó phải không?
Cái này cần cắm máy chuẩn đoán để kiểm tra chức năng bác à, nếu có thì sẽ thay đổi được chức năng của chìa khóa điện.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ cho em hỏi nhé. xe em cam nhập 208. nó đang bị mấy bệnh sau.
1- đi vào gờ giảm tốc nó kêu khục khục cả trc và sau rồi.
2- em thấy 4 giảm sóc nó mủn hết cái cao su tăm bông rồi.
nó kêu là do cái số 2 hay là ntn hả cụ. sửa tn cho hiệu quả mà tiết kiệm nhất.
thứ nữa là máy móc em chay 10van rồi thì phải làm những j.
tiếp. bảng đồng hồ hôm trc em đi nhiều nó có hiện tượng nổi báo lỗi máy xong rồi lại hết.
tạm thế. tks
1. Nếu cao su đã bị thoái hóa, mủn thì chỉ có cách thay thế mới khắc phục được hết bệnh của xe.
2. 10 vạn thì tùy theo xe mình có thường xuyên bảo dưỡng định kì hay không. Với dòng xe của Toyota có 4 cấp bảo dưỡng là
5000km (hoặc 6 tháng),10000 (12 tháng), 20000 (24 tháng) và 40000km (36
tháng). Ở mỗi cấp đều có thay dầu máy, lọc dầu, kiểm tra các hệ thống
trên xe như động cơ, đánh lửa, gầm và thân xe, hệ thống nhiên liệu và
kiểm soát khí xả, hệ thống điện, bố sung nước làm mát, nước rửa kính hay nước ắc quy. Ngoài ra ở cấp 10000km có vệ sinh phanh
trước, cấp 20000km vệ sinh phanh 4 bánh, 40000km sẽ có thêm cac hạng
mục về thay lọc nhiên liệu, thay lọc gió, thay dầu phanh, nước làm mát,
bugi...Và còn có các hạng mục như căn chỉnh độ chụm và các góc đặt bánh
xe, vệ sinh kim phun bằng dung dịch 3M...Nếu xe mình chưa bảo dưỡng lớn bao giờ thì nên bảo dưỡng cấp 40.000km.
3. Lỗi check engine của xe báo rằng 1 hệ thống nào đấy liên quan đến động cơ bị hỏng hóc, cái này nếu nổi thì cắm máy chẩn đoán sẽ đọc được lỗi, còn không thì rất khó xác định lỗi gì, có thể liên quan đến bugi, rồi các cảm biến, các bộ van...