Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

23banh

Xe máy
cảm ơn bác, hú vía, hôm vừa rồi em e ngó 1 e vios 2007 g, e nói e ngu ngơ, e đề nghị mang ra Toy Cầu diễn check. Bác N staff của Toy Cầu diễn check giúp .. hiện nguyên hình là xe vios limo độ lên vios G. tinh vi lắm, người trần mắt thịt như em thì chịu ..cảm ơn bác N nhìu nhìu
Ồ vios limo độ lên vios G được luôn à bác?

bonlua

Xe đạp
xe em vios g 2008 chạy gần 10v, cụ inbox cho em giá bảo dưỡng và giá các phụ tùng thay thế ạ. Xe chạy tầm này thường thay thế những gì cụ nhỉ ?

lighter

Xe tăng
xe em vios g 2008 chạy gần 10v, cụ inbox cho em giá bảo dưỡng và giá các phụ tùng thay thế ạ. Xe chạy tầm này thường thay thế những gì cụ nhỉ ?
Híc, bác bán e nó ko, e đang tìm :)

bonlua

Xe đạp
Híc, bác bán e nó ko, e đang tìm :)
em de di chu khong ban cu ah. chac vai nam nua co xenh doi xe thi em moi ban. cu tim dong nay mat nhieu thoi gian day. xe tot thi gia cao. xe gia thap thi chac la taxi hoan luong hoac co van de

Kh_Ch

Xe hơi
em de di chu khong ban cu ah. chac vai nam nua co xenh doi xe thi em moi ban. cu tim dong nay mat nhieu thoi gian day. xe tot thi gia cao. xe gia thap thi chac la taxi hoan luong hoac co van de
Công nhận, tìm con xe giá vài ba lít cực khó, e cũng tìm mấy tháng mới dc, vất vả vô cùng! May tìm dc con còn tốt, chứ k cẩn thận vớ phải xe nát thì ối giời ơi. Cụ bạn em k xem kỹ vớ phải con, tiền sửa mất gần 200, mà đi như dở hơi. Cộng tiền mua mất hơn 400,mà có 4lít khéo mua dc con xe mới đét trả góp các cụ nhỉ. Chạy 10 năm k phải nghĩ, hj

lighter

Xe tăng
công nhận tìm khó thật, xe có lý lịch rõ ràng giá vống lên

bonlua

Xe đạp
Công nhận, tìm con xe giá vài ba lít cực khó, e cũng tìm mấy tháng mới dc, vất vả vô cùng! May tìm dc con còn tốt, chứ k cẩn thận vớ phải xe nát thì ối giời ơi. Cụ bạn em k xem kỹ vớ phải con, tiền sửa mất gần 200, mà đi như dở hơi. Cộng tiền mua mất hơn 400,mà có 4lít khéo mua dc con xe mới đét trả góp các cụ nhỉ. Chạy 10 năm k phải nghĩ, hj
chuan luon cu ah. em cung mua lai xe cua anh ho thoi. nhung biet ro ly lich. ong anh di tu moi. minh la chu thu 2 nen kha ywn tam. luc lay con chang kiem tra gi. lay xe chay luon. chay toi gio van k van de gi. xe cuc lanh va tiet kiem. moi toi vo mong lam. va vao xe khac thi xe minh chi co bep rum. ra gara may ong tho bao xe nao cua toy lap rap trong nuoc cung the cu ah. vios voi altis moi gio vo con mong hon. vua roi doc lai thong so ky thuat vios cu va moi may thay cu ah. xe moi tam 1060kg. xe doi 2009 tam 1085kg. ma xe moi dai rong hon. k phai tho no noi sai ma dung nhu the that day cu ah

lighter

Xe tăng
chuan luon cu ah. em cung mua lai xe cua anh ho thoi. nhung biet ro ly lich. ong anh di tu moi. minh la chu thu 2 nen kha ywn tam. luc lay con chang kiem tra gi. lay xe chay luon. chay toi gio van k van de gi. xe cuc lanh va tiet kiem. moi toi vo mong lam. va vao xe khac thi xe minh chi co bep rum. ra gara may ong tho bao xe nao cua toy lap rap trong nuoc cung the cu ah. vios voi altis moi gio vo con mong hon. vua roi doc lai thong so ky thuat vios cu va moi may thay cu ah. xe moi tam 1060kg. xe doi 2009 tam 1085kg. ma xe moi dai rong hon. k phai tho no noi sai ma dung nhu the that day cu ah
Em hiểu thế này, thực ra tôn mỏng tôn dày ko tốn thêm bao nhiêu đâu, nhưng các cụ có biết nó làm tôn mỏng ko? Về công nghệ dập tấm, nếu tôn dày, nó pải dùng máy dập cực khủng, tất nhiên tiền đầu tư rất lớn, chính vì thế nó làm tôn mỏng.. Và thứ 2 nữa, thị trường mình dễ tính, nếu người tiêu dùng ko chấp nhận, ko bán đc, tức khắc phải đưa về nguyên bản, giống bản nội địa

Kh_Ch

Xe hơi
Toy làm vỏ mỏng quá, vios đi nâng như nâng trứng, va vào đâu là rách toạc ra, may xe e đời cũ, nhập nên cũng đỡ cụ ak. Mấy chục tuổi rồi đi lành như đất, tiết kiệm xăng, chả mấy khi vào gara

baokhang2014

Xe buýt
Khi xe để sau 1 đêm thì cần phải hâm nóng động cơ, cấp tải cho điều hòa cũng như để đưa dầu máy đến các cơ cấu cơ khí cần bôi trơn, do đó khi khởi động vòng tua máy thường cao hơn bình thường khoảng 2000 vòng/phút, do vòng tua cao sẽ nghe thấy tiếng hú ở khoang động cơ, sau khi động cơ được hâm nóng, nước làm mát đạt đến nhiệt độ đủ và dầu đã bôi trơn các cơ cấu cơ khí, thì vòng tua về 1000rpm như bình thường. Do vậy âm thanh này là bình thường. Nếu tiếng hú sau khi khởi động không hết mà xuất hiện liên tục trên đường thì cụ mang đến đại lý bên em sẽ kiểm tra được rõ hơn.
Cụ chủ ơi làm ơn cho e hỏi xe e camry 3.5q 2007 gần đây có hiện tượng xe đi đạt tốc độ 58km giật hự một cái để lên số vậy có sao không và khi xe dừng về số P vòng tua máy chỉ khoảng 600.

HIVAIDS

Đi bộ
Bác cho em hỏi, Rav4 2006 có tiếng kêu lục cục như kiểu thước lái, khám ở Toyota Hoàn Kiếm là kêu là thước lái, e có hỏi là thay thì có hết không! các bạn ý bảo ko dám chắc ...! nếu ko hết thì sao! các bạn ý lại bảo đết "siết" lại thôi! Bác cho xin ít kiunh nghiệm! tks bác

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
em mới mua altis 1.8cvt 2015 lắp ráp trong nước. các cụ tư vấn cho e phát. e tìm trong hướng dẫn sử dụng mà ko có.
1- khi đề nổ: cần số e để ở P hoặc N, không cần đạp phanh --- đề bình thường. như vậy là okie ạ? vì e thấy 1 số cụ nói altis phải đạp phanh mới nổ máy được.
2- đèn báo cài dây an toàn: khi có người ngồi ghế phụ nhưng ko thắt dây an toàn: đèn cảnh báo thắt dây an toàn ko sáng. --- xe nào cũng thế aj?
3- khi e ra khỏi xe, rút chìa khoá thì khoá tự động ko đóng, altis có chức năng này ko ah?
e cảm ơn!
1- Các thao tác liên quan đến phanh khi khởi động động cơ là để giữ an toàn khi vận hành xe cụ ạ, mục đích của việc đạp phanh là để di chuyển được cần số và đảm bảo xe không di chuyển ngay khi khởi động. Các bước khởi động xe an toàn là: Cài phanh đỗ -> Đạp phanh, chuyển cần số về P -> Bật khoá điện '' Start'' -> hạ phanh tay, chuyển cần số về D.
2- Đèn báo thắt dây an toàn chỉ hiển thị bên người lái, còn không báo bên ghế phụ cụ ạ.
3- Tất cả các xe Toyota đều chưa có chức năng tự động khoá cửa cụ ạ. Chức năng ở đây là khoá từ xa và chống trộm, sau 30s cụ bấm khoá điều khiển từ xa hệ thống chống trộm sẽ tự động kích hoạt.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ ơi làm ơn cho e hỏi xe e camry 3.5q 2007 gần đây có hiện tượng xe đi đạt tốc độ 58km giật hự một cái để lên số vậy có sao không và khi xe dừng về số P vòng tua máy chỉ khoảng 600.
Liên quan đến vòng tuy máy khi để xe nổ không tải thì nếu xe cụ có hiện tượng máy yếu, kiểu như lịm thì cần kiểm tra reset lại tốc độ không tải, không rõ là trên mặt táp lô có hiển thị cảnh báo nào hay không ạ? Còn hiện tượng giật như cụ mô tả thì cần phải đi thử để xác định là giật từ đâu, do bộ phận nào mới rõ nguyên nhân được, đầu tiên là cần kiểm tra bobin, áp xăng khi có hiện tượng như vậy là bao nhiêu,thứ 2 là do lượng khí cấp vào nhiều nhiều, xăng ít sẽ khiến động cơ bị giật. Ngoài ra thì cũng cần kiểm tra van tái tuần hoàn EGR, khe hở bu-gi, hệ thống đánh lửa trục trặc hay ECU gặp sự cố cũng có thể dẫn đến hiện tượng động cơ rung giật.

xichlo4may

Đi bộ
xe e bị gì ạ, vòng tua dưới 500 là kiêu, e nghi bị hộp số vì cắt col thì hết kiêu

baokhang2014

Xe buýt
Liên quan đến vòng tuy máy khi để xe nổ không tải thì nếu xe cụ có hiện tượng máy yếu, kiểu như lịm thì cần kiểm tra reset lại tốc độ không tải, không rõ là trên mặt táp lô có hiển thị cảnh báo nào hay không ạ? Còn hiện tượng giật như cụ mô tả thì cần phải đi thử để xác định là giật từ đâu, do bộ phận nào mới rõ nguyên nhân được, đầu tiên là cần kiểm tra bobin, áp xăng khi có hiện tượng như vậy là bao nhiêu,thứ 2 là do lượng khí cấp vào nhiều nhiều, xăng ít sẽ khiến động cơ bị giật. Ngoài ra thì cũng cần kiểm tra van tái tuần hoàn EGR, khe hở bu-gi, hệ thống đánh lửa trục trặc hay ECU gặp sự cố cũng có thể dẫn đến hiện tượng động cơ rung giật.
Vâng cụ. Trên mặt taplo xe e ko báo j hết. Chỉ thấy vòng tua xe e yếu 600. Ko giống xe ông a e để ko tải mà vòng tua 800. Mai t3 e đưa xe qua toy mỹ đình cụ giúp e xử lý hhện tg xe chạy khi nhảy số bị giạt với nhé

longnguyenpvp

Xe buýt
Mình đi Yaris 2008 trên đường cao tốc khoảng 100km/h thấy vô lăng hơi dơ và lắc nhẹ (xe vừa chỉnh độ chụm, thước lái xong), Cụ cho hỏi là do dòng xe như thế hay vấn đề gì khác. Tks Cụ

youkouu

Xe hơi
Bác nói vậy e mới để ý, kêu ác thật