Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

halogelcar

Xe buýt
Thanks cụ, cụ cho em hỏi thêm là thay đôi philip vào có cải thiện đc nhiều không ạ?
Em chưa dùng loại này nên không dám nhận xét. Cái này cụ có thể vào gian hàng của cụ Long Thịnh để hỏi và hẹn cụ ấy lúc trời tối tối cụ chạy qua thử bóng: 1 bên cụ để bóng nguyên bản, 1 bên cụ thay bóng philip vào, như thế sẽ biết có sáng hơn nhiều hay không, nếu ưng thì mua, không thì thôi.
Cá nhân em đang dùng bóng đèn của cụ bosch 24/7 thấy sáng hơn bóng theo xe rất nhiều, cụ bosch bảo rằng bóng philip 5000k còn sáng hơn bóng của cụ ấy

hbu082

Xe container
Em chưa dùng loại này nên không dám nhận xét. Cái này cụ có thể vào gian hàng của cụ Long Thịnh để hỏi và hẹn cụ ấy lúc trời tối tối cụ chạy qua thử bóng: 1 bên cụ để bóng nguyên bản, 1 bên cụ thay bóng philip vào, như thế sẽ biết có sáng hơn nhiều hay không, nếu ưng thì mua, không thì thôi.
Cá nhân em đang dùng bóng đèn của cụ bosch 24/7 thấy sáng hơn bóng theo xe rất nhiều, cụ bosch bảo rằng bóng philip 5000k còn sáng hơn bóng của cụ ấy
Thanks cụ, để em thử xem sao.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
xe em đời 2009 đã đi 2,9 vạn mai, cụ cho em hỏi kiểm tra có phải hạ hộp số không ạ hay kiểm tra bằng máy,
Bác mới đi được 2,9 mai thi hộp số chắc vẫn ngon thôi ạ. CÒn nếu bác muốn yên tâm thì ra các đại lý kiểm tra lại để có câu trả lời rõ ràng. Khi kiểm tra thì trước tiên phải xác nhận được hiện tượng đã ạ. Xác nhận hiện tượng đúng như bác mô tả nếu đoán được ở phần nào thì sửa phần đó luôn, còn nếu không có thể cắm máy chuẩn đoán và đi thử để xem các thông số có đạt tiêu chuẩn không. việc hạ hộp số là sau khi đã xác nhận được hiện tượng, xác nhận được nguyên nhân và phương phán phải tháo thì tháo thôi ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Tức là khi tắt hoặc mở máy nó không tự cụp xòe phải không cụ?
Vâng, Chức năng tự động như vậy không có đâu ạ. nó chỉ có thể được điều khiển bằng nút bấm trong xe thôi ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ cho em hỏi cam 2.4g 2009 mỗi khi đánh lái lại kêu tạch tạch, nguyên nhân và cách khắc phục?[/QUOT
. Việc khám qua tiếng kêu mô tả rất khó thường thì gặp trường hợp nào đã xảy ra nhiều, và đã chắc chắn em mới dám đưa ra ý kiến. Mà trường hợp của bác em chưa gặp trước đó. Bệnh này mới bác ạ.
Thường bệnh tiếng kêu phải khoanh vùng được vùng tiếng kêu, xem kêu ở đâu, xuất hiện khi nào, nhiều nhất hay lớn nhất khi nào thì mới rõ nguyên nhân và cách khắc phục. Bác nên cho xe vào đại lý hay gara để kiểm tra chi tiết cho yên tâm sạch bệnh nhất bác ạ.

xecor

Xe đạp
Xe Corolla XLi xuất trung đông rất ít, mà vào xưởng e cũng ít, nên e cũng chưa rõ có tính năng tự động chốt đó hay không. Cụ rảnh thì cho vào xem có hay không. còn nếu không có cụ muốn lắp thêm chắc phải ra ngoài lắp thêm ạ.
Còn trường hợp cái gương cụ đã vào 3 nơi rồi mà trả lời như vậy thì chắc không khác được đâu cụ ạ.
Em chỉ có thắc mắc là cụ bảo bên trái gặp được bên phải lại chập chờn mà các bên lại nói nguyên bản thôi ạ, thế là nguyên bản nó gập được hay không ạ.
Em nghĩ xe bác bị nan y rồi thì cụ thay cho e ý cái gương mới đi ạ
Cảm ơn cụ nhiều. Khi nào rảnh tôi sẽ đến chỗ cụ. Còn về cái gương, ý nguyên bản ở đây là có gập gương, nhưng hiện nay hỏng bên phải, nói đúng hơn là chập chờn. 3 chỗ kia sửa nhưng vẫn không khắc phục được. kiểu này phải thay gương mới thôi cụ ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhiều. Khi nào rảnh tôi sẽ đến chỗ cụ. Còn về cái gương, ý nguyên bản ở đây là có gập gương, nhưng hiện nay hỏng bên phải, nói đúng hơn là chập chờn. 3 chỗ kia sửa nhưng vẫn không khắc phục được. kiểu này phải thay gương mới thôi cụ ạ.
Vâng chắc là vậy rồi bác ạ. Chúc vợ 2 của bác sớm ổn định :)

forever188

[Tịch thu bằng lái]
có thể lắp ở hãng Đèn LED projecto của xe Altis 2014 2.0v sang Altis 1.8G được ko cụ. Em thấy dở nhất ở Altis 1.8G 2014 là vẫn sử dụng đèn pha Halogen

halogelcar

Xe buýt
có thể lắp ở hãng Đèn LED projecto của xe Altis 2014 2.0v sang Altis 1.8G được ko cụ. Em thấy dở nhất ở Altis 1.8G 2014 là vẫn sử dụng đèn pha Halogen
Lắp được cụ nhé, kể cả cảm biến đèn pha và đầu dvd

forever188

[Tịch thu bằng lái]
Em có làm ở hãng đâu cụ, cái này là các cụ sale ở đại lý trả lời em thế ạ!
tại e nghe nói Bi trên 2.0 là loại LED projector chỉ có trên Lexus. Còn nếu ra ngoài độ thì chỉ là Bi thường thôi, mà lại phải chế cháo lại mất zin sợ ko đc bảo hành nữa

halogelcar

Xe buýt
tại e nghe nói Bi trên 2.0 là loại LED projector chỉ có trên Lexus. Còn nếu ra ngoài độ thì chỉ là Bi thường thôi, mà lại phải chế cháo lại mất zin sợ ko đc bảo hành nữa
Nó là bi thường, dùng bóng hid thôi cụ ạ, cái led mà cụ nói là led ban ngày ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Về cơ bản là không được đâu ạ. Thiết kế cho đèn LED sẽ khác rất nhiều so với đèn Halogen hay HID vì đèn Led không tỏa nhiệt ra xung quanh mà chỉ nóng phần đuôi. Nên khi thiết kế đèn Led Projector sẽ khác so với sử dụng đèn Halogen hay đèn HID Projector.
Còn việc độ thì em không dám ý kiến thêm, em chỉ nhắc lại câu quen thuộc là bác nên chọn chỗ có uy tín, tránh để bị ảnh hưởng đến xe hay chế độ bảo hành :)

Khanhns

Đi bộ
Cụ TOY mỹ đình cho em hỏi với ạ. là có cách nào làm đèn con yaris E nó sáng hơn được không ạ? hôm trước em về quê buổi tối thấy đèn nó hơi tối.
Về vấn đề đèn sáng hay tổi thứ nhất do bóng đèn, chóa đèn. Thứ hai là do góc chiếu của đèn (Độ cao và độ chụm). Bác dùng 1 thời gian có thể bị sai lệch góc này cần phải kiểm tra điều chỉnh lại
Em thấy bên Toyota Mỹ đình có máy chỉnh nhanh lắm, bác tiện qua làm bảo dưỡng thay dầu nhắc với mấy anh cố vấn dịch vụ ở đấy kiểm tra cho bác.

halogelcar

Xe buýt
Về cơ bản là không được đâu ạ. Thiết kế cho đèn LED sẽ khác rất nhiều so với đèn Halogen hay HID vì đèn Led không tỏa nhiệt ra xung quanh mà chỉ nóng phần đuôi. Nên khi thiết kế đèn Led Projector sẽ khác so với sử dụng đèn Halogen hay đèn HID Projector.
Còn việc độ thì em không dám ý kiến thêm, em chỉ nhắc lại câu quen thuộc là bác nên chọn chỗ có uy tín, tránh để bị ảnh hưởng đến xe hay chế độ bảo hành :)
Thay nguyên cụm sang là được mà cụ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Thay nguyên cụm sang là được mà cụ!

Như em đã nói ạ, về việc chế lại thì em không ý kiến thêm. thay cả cụm thì sẽ phải điều chỉnh lại hệ thống điện nối với bóng thôi.
Nhưng mà bác mới mua Altis 2.0 thì nên cân nhắc vì xe còn trong chế độ bảo hành, làm gì không bị ảnh hưởng xe với chế độ bảo hành là được ạ :)

Muon_biet

Xe cút kít
Em mở hàng hỏi ngu tý, vì sao Toy vs Mẹc thì Toy rúm lại còn Mẹc thì móp tý ti. Vote cho cụ rồi, nếu trả lời chuẩn thì chắc là cụ còn được lai rai nhiều :)
toy va vào xe chở rác kéo tay còn móp nặng cụ nhé, hix.

OmegaO9

Xe container
Nó là bi thường, dùng bóng hid thôi cụ ạ, cái led mà cụ nói là led ban ngày ạ!
Trong tài liệu là cả Led cốt (projector) và led daylight cụ ạ.Chứ không phải projector với bóng D2S thông thường ở projector như Camry đâu.
Ngoài ra còn có thêm hệ thống điều chỉnh góc chiếu ALS.