Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

maitrungthong

Đi bộ
Cụ cho e hỏi tí.e muốn xem file hình từ USB của đầu DVD theo xe Cam 2.5Q thì giải quyết thế nào ạ.

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
cụ ơi xe em Altis 1.8E AT 2011 nhập Đài, xe em từ lúc mua về đã thua các bạn lẩu dê cái chức năng khi xe chạy trên 30km/h tự động lock các cửa rồi, em mày mò mãi vẫn chưa ra, cụ có cao kiến gì cho các bạn nhập Đài này không, của em 1.8 nên không có cái sì mát cụ ạ và mấy em nhập Đài này mình có tự set đc thêm chức năng gì liên quan đến khóa cửa nữa không cụ, giả dụ như là bấm unlock 1 lần chỉ unlock cửa lái, bấm lần nữa mới unlock 4 cửa như nhiều cụ có

thanks cụ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Hi cu, mo
Cac cu, mo cho em hoi kinh nghiem an xang cua em vios 2014 cai, em chi hoi chay trong ha noi thoi
Vi con xe em moi mua theo dong ho bao la 9,6km/l tinh ra 10,4 l cho 100km
Co ve hoi nhieu
nen vao hoi kinh nghiem cua cac cu, mo nhu the nao
Trên màn hình hiển thị đa thông tin có 2 thông số về mức tiêu hao nhiên liệu để tham khảo bác nhé. Một cái là mức tiêu hao nhiên liệu trung bình tính kể từ khi bật khóa điện "On", 2 là mức tiêu hao nhiên liệu tức thời của xe. 2 mức này chỉ có giá trị tham khảo thôi, còn để chính xác bác nên dựa vào việc đổ xăng bao nhiêu lít và theo dõi số km dựa vào Chip A, Chip B trên xe để đo quãng đường. Em thì không có con số chính xác vì tuỳ từng tay lái, nhưng theo mức tiêu chuẩn Toy là từ 6,2 đến 6,5 l/100km với đường lái chuẩn để thử nghiệm, còn đường Hà Nội chắc hơn phải từ 7 đến 8l/100km. Đến mức 10,4l của bác thì có vẻ nhiều! Tiện các bác lái xe Vios 2014 chia sẻ kinh nghiệm và theo dõi thấy thế nào ạ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Tình hình vợ 2 mình hơi già và sắc cũng xuống, e nó tên ZACE GL đời 2003. Nhưng được cái e nó cũng đã thủy chung và tận tụy phục vụ chồng con tương đối tốt suốt 6 năm từ khi mình cưới e nó về đến giờ. Nhưng gần đây lúc chạy tốc độ khoảng 60 trở lên mình thấy tiếng trong xe ồn lắm, trước đây êm ru. Vừa rồi mình đã đi kiểm tra và bổ sung dầu số, dầu cầu thì tiếng ồn có giảm nhưng vẫn kêu to hơn trước kia. Bạn có thể cho mình biết bệnh và cách khắc phục được không. Thank's!
Cái này bác nên đưa vợ 2 đi khám thì rõ hơn bác ạ. Bởi vì bệnh của vợ nhà bác là bênh người già, phải gặp trực tiếp, phải khoanh vùng được tiếng kêu xem kêu đằng trước vùng động cơ, hay vùng trước giảm xóc hay moay ơ, hay vùng phía sau.... rồi tiếng kêu từ 60km nó ồn lắm không, kêu liên tục không. Nói chung bác mang vợ đi khám trực tiếp mới được, bắt đúng bệnh, chữa dứt điểm :)

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho e hỏi tí.e muốn xem file hình từ USB của đầu DVD theo xe Cam 2.5Q thì giải quyết thế nào ạ.
Xe Cam 2.5 Q không hỗ trợ file hình ảnh nên bác không thẻ xem ảnh từ USB đâu bác ơi. Nó chỉ hỗ trợ file MP3 và WMA, có thể nghe nhạc với đuôi .mp3 hay .wma với USB thôi ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
cụ ơi xe em Altis 1.8E AT 2011 nhập Đài, xe em từ lúc mua về đã thua các bạn lẩu dê cái chức năng khi xe chạy trên 30km/h tự động lock các cửa rồi, em mày mò mãi vẫn chưa ra, cụ có cao kiến gì cho các bạn nhập Đài này không, của em 1.8 nên không có cái sì mát cụ ạ và mấy em nhập Đài này mình có tự set đc thêm chức năng gì liên quan đến khóa cửa nữa không cụ, giả dụ như là bấm unlock 1 lần chỉ unlock cửa lái, bấm lần nữa mới unlock 4 cửa như nhiều cụ có

thanks cụ
Thực ra với xe nhập Đài em không dám chắc cụ ạ. Nếu là nhập Mỹ thì e chắc là có. Xe nhập Đài Altis 1.8 AT 2011 thì cụ phải cho qua kiểm tra e mới trả lời cụ được. Còn việc cụ mò thì không mò được đâu, cụ mang vào đại lý có máy chuẩn đoán thì mới can thiệp được vào mục cài đặt chức năng được. Vì vậy khi nào rảnh và có nhu cầu cụ mang qua đại lý để kiểm tra xem có chức năng không, và nếu có bảo đại lý cài cho cụ nhé.

quach_dai_ca

Xe đạp
Nghe nói có một loại bút tẩy vết xước Fix it Pro dành cho vết xước sơn nhỏ trên thân xe. Cụ chủ thớt cho xin ý kiến nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Nghe nói có một loại bút tẩy vết xước Fix it Pro dành cho vết xước sơn nhỏ trên thân xe. Cụ chủ thớt cho xin ý kiến nhé.
Cái này em xin phép để tìm hiểu thêm nhé ạ! Em chưa nghe đến tên bút này nên ko dám trả lời bừa với bác :D

Athena

Xe tăng
Bác cho em xin lại thông tin về xe Camry 2.5 G của bác được không ạ? Theo em được biết Chức năng này thì bản Camry 2012 lắp ráp tại Việt Nam là không có đâu bác. Vì chức năng này không tiện dụng, khách hàng ít biết để sử dụng và chẳng may nếu vô ý để tì vào đâu hay trẻ con cầm mà giữ nút mở cửa chẳng hạn, thì có thể còn bị mất đồ trong xe. Nên xe mới lắp ráp từ Camry 2012 không có chức năng này nữa. Còn những xe cũ từ trước đó như camry 3.5 hay camry 2.4 có chức năng này.
Cụ xem tính năng lên xuống kính ở cuối clip này nhé. :D Tính năng nguyên bản của xe đấy cụ ạ. Em không lắp thêm cái gì cho tính năng lên xuống kính này đâu. :))

[YOUTUBE]4gEXQstnxQQ[/YOUTUBE]

maitrungthong

Đi bộ
Cụ xem tính năng lên xuống kính ở cuối clip này nhé. :D Tính năng nguyên bản của xe đấy cụ ạ. Em không lắp thêm cái gì cho tính năng lên xuống kính này đâu. :))

Em đang cần cái này đây.xe em cam 2.5Q sx 2013 mà.nhìn cũng giống xe Bác mà.cái này chắc là set được chứ Cụ.

longthang

Xe buýt
hay quá, em đang đi venza, cụ cho em hỏi xe em thỉnh thoảng chuyển số bị giật một cái thì có sao không ạ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

Sau khi lật hết tài liệu, gọi điện hỏi ý kiến các chuyên gia, em xin khẳng định với bác là Camry 2012 lắp ráp tại Việt Nam là không có chức năng này. Nó không có Modun này nên không thể cài đặt và sử dụng được. Xe của bác chắc là xe nhập. Xe nhập ứng với mỗi nước có các option khác nhau tùy từng điều kiện sử dụng của mỗi nước nên lúc đầu em mới xin thông tin chính xác xe của bác là vì thế.
Em cũng xin cảm ơn bác đã đầu tư video, cùng đưa thêm thông tin cho các anh em cùng tham khảo ạ :D

Athena

Xe tăng
Sau khi lật hết tài liệu, gọi điện hỏi ý kiến các chuyên gia, em xin khẳng định với bác là Camry 2012 lắp ráp tại Việt Nam là không có chức năng này. Nó không có Modun này nên không thể cài đặt và sử dụng được. Xe của bác chắc là xe nhập. Xe nhập ứng với mỗi nước có các option khác nhau tùy từng điều kiện sử dụng của mỗi nước nên lúc đầu em mới xin thông tin chính xác xe của bác là vì thế.
Em cũng xin cảm ơn bác đã đầu tư video, cùng đưa thêm thông tin cho các anh em cùng tham khảo ạ :D
Hi hi. Bác nhầm rồi và có thể chuyên gia mà bác hỏi cũng chưa biết hết cũng nên. Em mua xe liên doanh do Toy VN sản xuất mà (em mua của đaij lý Toy GIải phóng - chi nhánh pháp vân). Chắc bác nhìn khiển vô lăng thì đoán là xe nhập ạ? Cái đấy em độ vào đấy bác ạ. Cả công tắc cruise control cũng tự tay em độ. Hi hi.
Gửi bác cái hình của bộ khiển vô lăng này

Trước và sau khi độ đây bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

aston_martin123

Xe tăng
Vâng khi nào cụ đến thì ới em, em xuống bắt tay bắt chân ạ :D Em không làm ở xưởng mà ngồi trực hotline tư vấn kỹ thuật như em đã giới thiệu đầu chương trình :D
Chắc cụ nhớ nhầm rồi ạ, hay cụ nhầm sang xe nhập hay là xe camry, chứ xe trong nước đã không có chức năng thì set sao được hả cụ ^^!

Xe Camry 2,5 Q không có chức năng này bác nhé.Chỉ có Camry 3,5 thì có chức năng: Khi bác muốn lên kính thì ấn và giữ nút đóng cửa, còn khi muốn xuống kính thì ấn và giữ nút mở cửa.
Em nghĩ cụ chủ rất nhiệt tình nhưng lại không có nhiều kinh nghiệm thực tế như mà chỉ trả lời theo sách hướng dẫn là chính.
Em thấy rất nhiều cụ đi cam 2.5 đã vào hãng để set chức năng lên kính này rồi!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Hi hi. Bác nhầm rồi và có thể chuyên gia mà bác hỏi cũng chưa biết hết cũng nên. Em mua xe liên doanh do Toy VN sản xuất mà (em mua của đaij lý Toy GIải phóng - chi nhánh pháp vân). Chắc bác nhìn khiển vô lăng thì đoán là xe nhập ạ? Cái đấy em độ vào đấy bác ạ. Cả công tắc cruise control cũng tự tay em độ. Hi hi.

Ôi bác!!!! Bác thật là làm em có chút ba chấm ạ....
Em chỉ nói trên quan điểm xe nguyên bản. Còn trường hợp bác độ lên thì em không dám ý kiến gì rồi :D
Dù sao em cũng cảm ơn bác, em sẽ chú ý trong cách trao đổi với các bác để tránh trường hợp hiểu nhầm ý nhau thế này cho những lần sau ạ :">

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em nghĩ cụ chủ rất nhiệt tình nhưng lại không có nhiều kinh nghiệm thực tế như mà chỉ trả lời theo sách hướng dẫn là chính.
Em thấy rất nhiều cụ đi cam 2.5 đã vào hãng để set chức năng lên kính này rồi!
Vâng, em xin ghi nhận góp ý của bác ạ!
Vì là em làm ở đại lý hãng, nên em chỉ đưa ra những câu trả lời dựa trên tài liệu chính thức của hãng :D Với các trường hợp đặc biệt em xin đưa ra câu trả lời chung nhất và lắng nghe ý kiến của các cụ mợ khác ạ.
Em sẽ chú ý cách trao đổi để tránh trường hợp hiểu nhầm ý hoặc gây hoang mang dư luận trong những lần sau ạ!
Mong các bác tiếp tục ủng hộ em để em mặt dày tiếp :D

Lxbach

Xe tải

em này là hàng liên doanh dc chuột bạch độ cho anh em ofer liều đây mà. Ngon choét

Athena

Xe tăng
Ôi bác!!!! Bác thật là làm em có chút ba chấm ạ....
Em chỉ nói trên quan điểm xe nguyên bản. Còn trường hợp bác độ lên thì em không dám ý kiến gì rồi :D
Dù sao em cũng cảm ơn bác, em sẽ chú ý trong cách trao đổi với các bác để tránh trường hợp hiểu nhầm ý nhau thế này cho những lần sau ạ :">
Hi hi. Không phải là em độ lên đâu. Xe em lúc nhận xe ở Toy Pháp Vân là em đã đề nghị bật chức năng lên xuống kính bằng điều khiển rồi. Nó là chức năng nguyên bản nhưng bị mặc định là khoá bác ạ. Việc đơn giản là bật nó lên thôi bác ạ. :)

Mọi người đều thấy cảm kích vì bác đã nhiệt tình tư vấn khá nhiều cho mọi người rồi, không ai là biết hết cả, mỗi lần thế này ta lại biết thêm được 1 thứ bác nhỉ. Có gì hay chúng ta lại trao đổi trên tinh thần giao lưu học hỏi bác nhé. :D

Chỉnh sửa cuối: