[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cầm tiền mặt thì nó đang bị phá giá dữ dội, gửi ngân hàng thì lo NH sập, vàng thì chênh với thế giới gần 20 triệu/ lượng, chứng khoán đang cắm đầu, trái phiếu thì đa số là lừa đảo bán giấy lấy tiền. Tuy thị trường khó khăn lúc này nhưng mua mảnh đất, căn nhà nơi đô hội có dòng tiền thu về đều đặn hay mảnh vườn ven đô để chăn gà, thả cá chờ cơ hội có lẽ vẫn là lựa chọn sáng suốt hơn cả :D
Mình nghĩ vậy thôi chứ tiền của ai người đó quyết, lời ăn lỗ chịu chứ biết ra sao ngày mai thị trường diễn biến thế nào?
Ờ mua đi rồi mảnh vườn ven đô của cụ 10 tỷ 5 năm sau bán 8 tỷ, tha hồ mà sáng suốt =))

tieudaovnt

Xe tăng
Dân số nhật đang dân số già, CP nhật làm ra ít tài sản hơn, chi phí xã hội nhiều hơn.chưa kể nhật nhập khẩu rất nhiều, nên ngoại tệ hao hụt cũng cao khi lạm phát, ng dân nhật bản đang mất dần tài sản .kể cả là số tiền nhật cho nợ, cũng đang mất giá theo đô la.nên cứ nuôi không 1 lượnh dân số già nhiều năm nữa xem..chưa kể nguy cơ chiến tranh biển đông có thể xảy ra.tóm lại nhật đang lạm phát tiền, dân nhật e ko rõ, lao động đến nhật là ảnh hưởng luôn rồi.tiếp tục nới lỏng tiền 10 năm nữa thì mệt đấy
Kinh tế Nhật không hẳn là sx mà đã bước sang level mới cao hơn trong hệ thống tư bản, đó là tư bản tài chính lũng đoạn kèm công nghệ độc quyền. Việc Yên mất giá sẽ giúp các doanh nghiệp Nhật có lãi lịch sử trong năm nay và các năm về sau cho xem. Còn ngược lại các công ty toàn cầu của Mỹ sẽ có năm lỗ lịch sử do lỗ tỷ giá. Việc Nhật neo ls siêu thấp, hiện vay mua nhà Nhật chỉ 0,5-0,75%, kích thích đầu tư ta cố định, tiêu dùng cực mạnh, thực tế mức ls Và lạm phát kì vọng của Nhật vẫn chưa đạt được mục tiêu, nên sẽ tiếp tục nới lỏng tiền tệ, có giám sát tỷ giá để tránh giảm sốc mà giảm từ từ thôi. Còn bảo Nhật bị vỡ nợ thì quá khó, chắc Nhật vỡ nợ cuối cùng quá. Vỡ nợ chu kì này chủ yếu các nước đang phát triển nội lực yếu kém.

boiroi

Xe máy
Đổi tiền ko thành vấn đề, in tiền mới có chuyện cụ ah.
Em chẳng có kiến thức gì về chuyện các cụ đang bàn, nhưng cụ bảo "đổi tiền ko thành vấn đề" thì không đúng đâu, vấn đề cực lớn với em và hầu hết những người em quen, biết. Còn nếu là ko thành vấn đề với riêng cụ thì thôi.

Trs2020

Xe buýt
E đồng ý với cụ đây là cuộc chơi của tay to. Tay to kéo đi đâu thì đi theo đấy ăn hạt rơi hạt vãi thôi. Như hiện tại tay to đang làm giá chung cư cộng thêm vài yếu tố bất lợi đẩy giá lên cao, cụ nào chốt nhanh còn được đồng ra đồng vào, chần chừ rồi nó xuống lại tiếc rẻ.
Đúng là giá đang đẩy lên đấy các cụ.

Annhienbk

Xe máy
Cũng là một cách đầu tư hay nhưng thắng thua thì ko biết được. NH chưa bị sập là do có bàn tay của nhà nước cứu chứ mấy tổ chức tín dụng như vụ Nước hoa Thanh Hương, Huỳnh Là, Nguyễn Văn Mười Hai hay tất cả các hợp tác xã tín dụng ở Miền Bắc trước kia đều đã sụp đổ hết rồi. Người gửi tiền dù ít dù nhiều đều mất trắng đó cụ.

Haha, thì cũng còn cục đất để chọi chim, chứ gửi tiết kiệm hiện giờ cũng chưa chắc bù được sự mất giá của đồng tiền, còn dư này thì mất hết á:
Gởi tk 10 năm x2 nha bạn

anphudong

Xe tăng
Ack , đổi tiền thì kt quay về trước năm 2000 nhé
Gởi tk 10 năm x2 nha bạn
Để tiện thanh toán mà đổi theo hệ số nào đấy thì cũng được với điều kiện ai có bao nhiêu đổi hết bấy nhiêu ko hạn chế và ko được in thêm tiền thì xã hội vẫn bình thường thôi. Còn tiết kiệm 10 năm x2 thì nó chỉ là danh nghĩa. Nếu quy đổi ra vàng thì lõm nặng cụ ah vì chỉ 4 năm gần đây nó đã tăng gần gấp đôi rồi, còn đất thì 10 năm gần đây những nơi x10 có thể kể ra vô số.

Trà đặc

Xe tăng
E thấy dạo này xuất hiện một số cụ có xu hướng hoài niệm. Hay nhìn về quá khứ định hình cho tương lai. Haizz....bùn.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Để tiện thanh toán mà đổi theo hệ số nào đấy thì cũng được với điều kiện ai có bao nhiêu đổi hết bấy nhiêu ko hạn chế và ko được in thêm tiền thì xã hội vẫn bình thường thôi. Còn tiết kiệm 10 năm x2 thì nó chỉ là danh nghĩa. Nếu quy đổi ra vàng thì lõm nặng cụ ah vì chỉ 4 năm gần đây nó đã tăng gần gấp đôi rồi, còn đất thì 10 năm gần đây những nơi x10 có thể kể ra vô số.
E còn tưởng cụ đùa :))
1, Tại sao cụ lấy chu kỳ 4 năm cho vàng? Cụ tính chu kỳ 10 năm em xem vàng lời hay lỗ nào?
2, Cụ "kể vô số" các chỗ X10 giúp em cái được không?
3, tại sao "tiết kiệm 10 năm x2 thì nó chỉ là danh nghĩa"? Cụ biết chỉ số lạm phát 10 năm vừa rồi như nào không?

anphudong

Xe tăng
E còn tưởng cụ đùa :))
1, Tại sao cụ lấy chu kỳ 4 năm cho vàng? Cụ tính chu kỳ 10 năm em xem vàng lời hay lỗ nào?
2, Cụ "kể vô số" các chỗ X10 giúp em cái được không?
3, tại sao "tiết kiệm 10 năm x2 thì nó chỉ là danh nghĩa"? Cụ biết chỉ số lạm phát 10 năm vừa rồi như nào không?
1- Để minh họa thời gian tăng giá của vàng trong khi trước đó nó đi ngang hay giảm giá. Thời gian 2008- 2011 nó còn tăng gần 3 lần trong mấy năm cơ. Có lên thì có xuống cụ ah, vấn đề là chọn được thời điểm mua vào hay bán ra ( Quá khó, đa phần may hơn khôn )
2- Kể thì nhiều lắm nhưng mình chứng thực người mua 2 triệu/m2 năm 2000 giờ giá bán rẻ cũng 100 tr/m2 tức gấp 50 lần. Có địa chỉ rõ ràng luôn.
Cụ tham khảo:
" Giá đất Phú Quốc tăng từng giờ. Có thửa, một ngày mua đi – bán lại 4 lần, đẩy giá từ 5 tỉ lên 20 tỉ đồng/công. Đất sốt giá, người ta đổ xô vào tận các ngõ, ngách để “thu gom”, bất chấp nơi đó có phù hợp với quy hoạch chung hay không. Giá đất Phú Quốc tăng dựng đứng, và sốt gấp nhiều lần so với đợt sốt 2015. Khắp nơi là dân đầu tư đất, cò đất, và câu chuyện luôn là về đất. "
3 - Nói danh nghĩa là chỉ việc x2 nó ko thực chất, bỏ qua sự mất giá của VN đồng theo thời gian. Còn chỉ số lạm phát nó dựa vào số liệu thống kê theo rổ hàng hóa do cơ quan chức năng lựa chọn, mà ở ta thì....... cứ để người dân cảm nhận qua cân đường hộp sữa, mớ rau con cá thôi. Nghe báo cáo nhiều khi cũng phì cười cụ ah:

Annhienbk

Xe máy
Cụ toàn tính thời điểm vàng trong đầu tư, vàng thì mua 2018, mua đất 10 năm x10 , chắc chỉ trên đầu ngón tay hoặc cụ tưởng tượng ra

anphudong

Xe tăng
Cụ toàn tính thời điểm vàng trong đầu tư, vàng thì mua 2018, mua đất 10 năm x10 , chắc chỉ trên đầu ngón tay hoặc cụ tưởng tượng ra
Đâu có dễ ăn thế, mình mua trước đó nhiều năm giá 42, sau xây nhà bán với giá 36 năm 2017 khi đang gửi ngân hàng giữ hộ, sau này nó tăng chóng mặt thấy cũng tiếc mà cần tới đâu có giữ được. Việc lời lãi hay thua lỗ thì đã đầu tư là phải chịu thôi, ko phải cứ thấy người ta ăn khoai mà mình vác mai đi đào mà được. Ở đâu cũng vậy thôi, giàu vì đất , nghèo vì đất, ở tù cũng vì đất xuất hiện khắp nơi mà, đây là ví dụ về nghịch cảnh đó do cùng 1 tờ báo đăng thôi:

Hai Dinh 9119

Xe đạp
Em thấy "kênh gửi tiết kiệm" để theo được cần kỷ luật đó, chứ đất 10 năm x2 thì khác gì gửi tiết kiệm đâu. Giờ làm gì cứ ngó thằng FED ạ.

Jiren198

Xe điện
Mua vàng, hay mua đất, hay ck cần theo xu hướng, thời điểm để tiêt kiệm thì chết, nhưng mua đất, ck lại ăn, hoặc lúc tất cả các thứ kia toạch vàng lại tăng bốc đầu....ở việt nam vàng nó khó hơn 1 chút vì chính phủ chống vàng hóa, tiền đồng chưa mất giá mạnh,nên chưa tăng nhiều, đón giản từ đầu năm đến giờ ai mua vàng thì lỗ 1 ít, ai mua bds ,ck,coin thì vỡ mồm rồi.đẹp nhất bh là gửi tiết kiệm.còn riêng giá vàng, nếu các cụ ở đức, ở nhật, eu các cụ gửi tiét kiệm, bds, ck ,coin đều chết hết, vàng lại tăng mạnh , vì tiền mất nội địa mất giá mạnh.

Jiren198

Xe điện
Đây là công nhân của nhà thầu chứ ko phải của CĐT cụ ơi, còn tại sao nhà thầu vây kín hay xua quân ra như vậy thì là chuyện khác ạ
E thích vế t2 của cụ ạ......vde vì sao thg nhà thầu ko có tiền thì vde cta tự đánh giá...

Trs2020

Xe buýt
Đây là công nhân của nhà thầu chứ ko phải của CĐT cụ ơi, còn tại sao nhà thầu vây kín hay xua quân ra như vậy thì là chuyện khác ạ
thì CDT không trả tiền lấy đâu nhà thầu trả lương cho công nhân cụ.

Quê bầm

Xe điện
thì CDT không trả tiền lấy đâu nhà thầu trả lương cho công nhân cụ.
Chơi lầy thôi chứ chủ đầu tư với công nhân của nhà thầu ko có ràng buộc gì cụ nhé, nợ lương thì công nhân phải đi đòi ông chủ của mình là bên nhà thầu ấy

Si_Tran

Xe buýt
Nhận định của nhiều cụ mợ, em đọc được thấy khá là hay cũng thêm kinh nghiệm cho CCCM khác tìm hiể thêm thông tin, nhưng cũng chỉ là múc tương đối thôi vì thực tế hiện nay BDS hay CK hay bất kỳ 1 hình thức đầu tư nào thì hiện nay vẫn liên can đến vấn đề lãi suất ngân hàng, tỷ giá, và dòng tiền các cụ có. Nằm im hay mua vào bây giờ cũng là thử thách túi tiền các cụ thôi, người giàu vì đất và nghèo vì đất vẫn sống vẫn làm việc và hơn hết là cơ hội dành cho tất cả mọi người thôi.
Kinh tế sẽ nhiều biến động mà tháng 11-12 mà ngân hàng chính thức được dùng room tăng để kích cầu cuối năm thì còn sôi động nhiều nữa

Nhận định của nhiều cụ mợ, em đọc được thấy khá là hay cũng thêm kinh nghiệm cho CCCM khác tìm hiể thêm thông tin, nhưng cũng chỉ là múc tương đối thôi vì thực tế hiện nay BDS hay CK hay bất kỳ 1 hình thức đầu tư nào thì hiện nay vẫn liên can đến vấn đề lãi suất ngân hàng, tỷ giá, và dòng tiền các cụ có. Nằm im hay mua vào bây giờ cũng là thử thách túi tiền các cụ thôi, người giàu vì đất và nghèo vì đất vẫn sống vẫn làm việc và hơn hết là cơ hội dành cho tất cả mọi người thôi.
Kinh tế sẽ nhiều biến động mà tháng 11-12 mà ngân hàng chính thức được dùng room tăng để kích cầu cuối năm thì còn sôi động nhiều nữa
Cứ nhìn thanh niên Hàn Quốc tuyệt vọng trong việc mua nhà ở thành phố là thấy được tương lai của thị trường bds ở ta thôi. Mình đi sau nên khoảng 15 năm nữa cũng sẽ như thế, ai lúc đó không có nhà thì xác định phải đi thuê trọ cả thanh xuân luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng