[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Đất giảm 40,50% có gì ngỡ nghàng đâu, nhiều nơi sốt nóng, đón sân bay như thiện nghiệp, các vùng sốt ảo khu công nghiệp gì đó bọn vin 800ha, ai mua đất nông nghiệp, đu quy hoạch giảm sập hầm chuyện bình thường.... còn các cụ nhiều tiền, các cụ chơi lớn, tôi biết nhiều ng đi từ vốn rất nhỏ vài chục triệu, đầu tư 16 năm đc 10 tỷ thì cũng giỏi đấy chứ...ko phải ai cũng có vốn lớn chơi lớn.....nhiều ng làm công vc tay chân, thu nhập 7,8,10,15 tr bắt đầu từ các lô rẻ đi lên...tôi thấy các cụ bớt cay cú, nhìn nó rộng ra.bớt chửi nhau đi...tầm này ai cũng có qdiem riêng, nên ngồi chờ xem thị trg sẽ ra sao.tôi thấy các cụ lấy tài sản ra so đo thế cũng ko hay ho gì cả đâu
Tôi "ngỡ ngàng" vì ông thớt phán chắc nịch đất ven đô HN giảm 40-50% nhưng KHÔNG BIẾT CHỖ NÀO. :))
Nêu quan điểm phải có cơ sở, ít ra là cái gì mình biết hãy nói, đây phán ba lăng nhăng, đến lúc người ta hỏi chỗ nào thì lặn mất tăm, ăn chửi là phải, ý kiến gì? ;))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Kệ người ta kụ ạ. Cả 1 đám xúm vào dè bỉu mỉa mai chủ thớt như thế - thì tâm lý chủ thớt như thế cũng là điều dễ hiểu.
Ai cũng có lý riêng, ai cũng có những điều tự đắc cho riêng mình. Mấy ông đi chê bao dè bỉu người ta nhưng chắc gì đã bằng ai
Biết không bằng ai thì đừng huênh hoang ta đây cầm tiền giỏi cụ ạ.
Biết mỗi người 1 lý thì đừng chửi thằng giàu là ngu ;))

XSim

Xe container
Về dài hạn dầu vẫn tăng cụ nhé....nếu dầu thế giới tăng tiếp, thì ô viêth nam hết đường lùi, đã hỗ trợ giá hết cỡ để giảm giá dầu...cái gì có lên xuống,tích lũy.giá dầu ko ở mãi ngưỡng này đâu mà cụ tưởng bở....vừa rồi, xăng giảm đee dân đỡ ồn ào thôi,đa số ng dân đi xe máy, tiêu thụ xăng, nhưng dầu jos mới là thứ tăng giá hàng hóa...nó vẫn lên từ từ....cụ đừng vui khi thấy xăng giảm, giá dầu giảm hãng vui...yên tâm giá dầu 120 đô chưa phải đỉnh.....
Cụ tự tin dầu lên vậy thì cụ có thể lên sàn giao dịch hàng hóa, xuống tiền vào dầu luôn, chắc cụ trong nhóm đang có tiền nhàn rồi chưa biết đầu tư vào đâu :))

XSim

Xe container
Giá thịt lợn vẫn 150, so vs đầu năm 100 bác ợ 😂
Người ta tính cả rổ hàng hóa chứ có phải mỗi lợn đâu, với lại lợn mấy năm trước do dịch bệnh giá còn hơn mức hiện nay rồi lại xuống 100, giờ lên lại 150 do cung cầu thì cũng bình thường thôi.

Quê bầm

Xe điện
Người ta tính cả rổ hàng hóa chứ có phải mỗi lợn đâu, với lại lợn mấy năm trước do dịch bệnh giá còn hơn mức hiện nay rồi lại xuống 100, giờ lên lại 150 do cung cầu thì cũng bình thường thôi.
Thực phẩm ko đắt lên đâu cụ, gấu em còn bảo thịt cá hoa quả rẻ ạ

XSim

Xe container
Thực phẩm ko đắt lên đâu cụ, gấu em còn bảo thịt cá hoa quả rẻ ạ
Thế thì cụ đi hơi ngược dòng đấy :)) Nhiều cụ kêu giá cả lên mạnh lắm, nguy cơ siêu lạm phát đang hiện hữu mà. Em thì thấy giá có lên nhưng vẫn trong tầm kiểm soát, với giá dầu trở về mức ban đầu thì có thể coi nguy cơ tạm qua rồi.

Thực tế thì em thấy thế này:
+ Giá hàng quán, cụ thể là phở lên.
+ Giá gạo không lên
+ Giá dầu ăn thì lên khá nhiều, vd chai 1l dầu đậu nành em hay mua, từ 45-50 giờ 75 rồi
+ Rau củ quả, gà cá thì em không rõ, vì biến động mùa vụ, cung cầu nó vốn lớn rồi

Tổng cục thống kê thì nói lạm phát từ đầu năm đang là 4%.

HLV0509

Xe máy
Thế thì cụ đi hơi ngược dòng đấy :)) Nhiều cụ kêu giá cả lên mạnh lắm, nguy cơ siêu lạm phát đang hiện hữu mà. Em thì thấy giá có lên nhưng vẫn trong tầm kiểm soát, với giá dầu trở về mức ban đầu thì có thể coi nguy cơ tạm qua rồi.

+ Giá gạo không lên
+ Giá dầu ăn thì lên khá nhiều, vd chai 1l dầu đậu nành em hay mua, từ 45-50 giờ 75 rồi
+ Rau củ quả, gà cá thì em không rõ, vì biến động mùa vụ, cung cầu nó vốn lớn rồi

Nói về lạm phát em thấy do việt nam hiện khống chế gí điện và y tế ko cho tăng. Mấy năm nay ko cho điều chỉnh theo lộ trình mặc dù giá đầu vào cho nhiệt điện là than và khí LGN đã tăng vài lần. Như câu chuyện xăng dầu đang diễn ra thì nhiều cây xăng hết hàng mà giá lại còn giảm thì ko hiểu kiểu gì nữa. Cái gì đi ngược qui luật thị trường thì đến 1 lúc nào đó sẽ buộc phải điều chỉnh thôi. Nên theo em lạm phát vn tới đây khả năng còn tăng mà lúc đó thì ls cũng ko đứng im được.

Quê bầm

Xe điện

+ Giá gạo không lên

Một số cụ hô hào tiền mất giá như thể vác bao tải đi mua bánh mì đến nơi mà cụ, em thì thấy giá cả sinh hoạt, dịch vụ có tăng nhẹ nhưng ko đến nỗi như đánh rơi tiền.

VN mình sản xuất được hầu hết nông sản, hàng tiêu dùng, nhu yếu phẩm nên ko phải nhập như nhiều nước khác, thậm chí xuất khẩu đang giảm sút do thiếu đơn hàng nên nhiều mặt hàng quay lại bán nội địa ấy chứ cụ

Đông86

Xe điện
Thì em nói vay bank thôi mà cụ. Còn tiền thịt mua BĐS thì để 10 năm cũng lên thôi, lo dề
Thế chấp nhà vay bank để đầu tư nhiều lắm, có cả tư nhân lẫn doanh nghiệp bđs. Kinh tế đặt vào tăng giá bđs rất nguy hiểm.

blah_blah

Xe tải
Bác viết dài quá. Em chỉ ý kiến chút thế này: cái đội mà kinh nghiệm đầu tư bđs 17 18 năm rồi, tức là nhảy vào từ tầm 2004 thì bây h hầu hết là đã ở nhà vài chục tỷ, những trường hợp đánh đất lâu rồi theo em biết thì đều là như vậy.
2004 em nhớ văn quán còn rẻ lắm, loanh quanh đợt đó nhà em mua căn mặt hồ có 3 tỷ, sau lên 9 tỷ bán mất vì bên cạnh là karraoke nhà hàng mình ko ở được cuối cùng nó còn lên đâu như 18 tỷ thì phải.
Đầu tư đất cát từ những năm 2000 thì h trong tay theo em biết là họ toàn cầm vài cái biệt thự hoặc liền kề ở các khu đô thị ở hà nội rồi.
Thâm niên kinh nghiệm từng đó năm thì ai cũng bình tĩnh lắm, ít có người chốt đc lô đất khỉ ho cò gáy mà hào hứng âm ỉ đến cả nửa năm vẫn chưa hết vui thế này :))
2004 đến tầm đầu năm 2007 là thời hoàng kim của chứng và sàn vàng. 2007-2009 là hoàng kim của BDS HN, với hàng loại khu đô thị mới mở về phía tây- tây bắc HN .... Em chỉ nhớ mốc là như thế vì hồi ra chung cư của Dương Nội, 3 thằng bọn em phi xe máy từ ngã tư vọng đi từ 3 h sáng xếp hàng lấy phiếu mua cc, rồi quay đầu bán lướt đc từ 20-50tr :D

X9LT

Xe máy
2004 đến tầm đầu năm 2007 là thời hoàng kim của chứng và sàn vàng. 2007-2009 là hoàng kim của BDS HN, với hàng loại khu đô thị mới mở về phía tây- tây bắc HN .... Em chỉ nhớ mốc là như thế vì hồi ra chung cư của Dương Nội, 3 thằng bọn em phi xe máy từ ngã tư vọng đi từ 3 h sáng xếp hàng lấy phiếu mua cc, rồi quay đầu bán lướt đc từ 20-50tr :D
Sau đợt đấy nhiều bác phá sản nhỉ, điển hình là ông hàng xóm nhà e

X9LT

Xe máy
Nghe bảo đợt 2011-2012 lãi bank lên 20%

blah_blah

Xe tải
Sau đợt đấy nhiều bác phá sản nhỉ, điển hình là ông hàng xóm nhà e
Phá sản thì vào khoảng năm 2011 và 2012 cụ ạ. Em ăn chứng, chết vàng sống nhờ bds, đầu năm 2011 cưới vợ đúc đc F1 nên bảo ko liều nữa thu vén làm ăn, chuyển đổi BDS vùng ven về trung tâm, chứng thì xác định ôm lâu dài nên trộm vía thoát đc quả suy thoái.

X9LT

Xe máy
Phá sản thì vào khoảng năm 2011 và 2012 cụ ạ. Em ăn chứng, chết vàng sống nhờ bds, đầu năm 2011 cưới vợ đúc đc F1 nên bảo ko liều nữa thu vén làm ăn, chuyển đổi BDS vùng ven về trung tâm, chứng thì xác định ôm lâu dài nên trộm vía thoát đc quả suy thoái.
Thế nhất bác rồi, ông hàng xóm nhà e phá sản vào đợt 2011-2012 đấy bác. Đến giờ lâu lâu ngồi uống nước ông vẫn kể lại

blah_blah

Xe tải
Thế nhất bác rồi, ông hàng xóm nhà e phá sản vào đợt 2011-2012 đấy bác. Đến giờ lâu lâu ngồi uống nước ông vẫn kể lại
Nói chung cái thời điểm năm 2004-2011 nó như giấc mơ đấy ạ, tiền nhiều thì nhiều thật, ai mà biết thu vén với dừng cương thì âm còn ko đúng như giấc mơ, ngủ dậy trắng tay, nhiều ông đi hẳn ko gượng dậy dc

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tư tuỳ quan điểm, quan điểm khác nhau là bình thường nhưng đừng thể hiện kiểu bố đời chả bị người ta chửi cho.

Đất giảm tuỳ nơi chứ đất quanh SG, hoặc mấy huyện lên quận HN có giảm xu đ éo nào đâu, còn tăng tằng tằng kia kìa.

X9LT

Xe máy
Đầu tư tuỳ quan điểm, quan điểm khác nhau là bình thường nhưng đừng thể hiện kiểu bố đời chả bị người ta chửi cho.

Đất giảm tuỳ nơi chứ đất quanh SG, hoặc mấy huyện lên quận HN có giảm xu đ éo nào đâu, còn tăng tằng tằng kia kìa.
Khi nào có chiến tranh thì giá đất ms giảm :))

ManPlus

Xe tải

Quanh Hà Nội chỗ nào đang tăng đấy cụ? OceanP2 ạ :))

HuongCrv

Xe điện
Chững giao dịch thì lấy đâu ra nhiều thông tin, tin từ sales giai đoạn này độ tin cậy ko cao hay sao cụ
Tin từ ai cũng là thông tin mà cụ, đâu quan trọng phân biệt người đó làm nghề sale, lao động chân tay hay bất kỳ nghề nào khác đâu, miễn sao thông tin chuẩn và có ích là được.

Trạng thái
Thớt đang đóng