[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

ORIJEANS

Xe container
Người ta phân tích số liệu, ông lại đả kích cá nhân. Non và xanh lắm.
Người ta bảo tôi làm cò, đi đăng bài ông ạ. Thì tôi phải dã thôi. :)
Thế ông bảo tôi non và xanh thì chắc đang phân tích số liệu à. :)) Rối loạn ngôn ngữ và hành vi à? :))

Masayuki85

Xe máy
Tóm lại toàn thị trường có chỗ nào giảm sâu trong nhiều năm chưa các cụ

truongvoky1981

Xe buýt
bung sập toang. Giảm rồi các cụ ơi. Mà e nói đây lf vàng giảm. Vàng giảm hơn tuần nay làm cho người có tiền thấy rẻ muốn mua mà méo mua dc. Cứ thế này 1 tháng xếp hàng thì thằng có tiền cũng chán cmnl. Sang tuần bán 1 người 1 lượng thôi.
Bao giờ nhà nc bán chung cư, đất nền kiểu như bán vàng bây giờ thì cc, nhà đất sẽ giảm (nhưng xếp hàng mua cả tháng chắc cũng méo mua dc cái nào). Em dự thế ạ 🤣
(Đùa thế e đã mua dc 2 lượng cho thoả chí đam mê roài 😂)

Minhduc2409

Xe tải
bung sập toang. Giảm rồi các cụ ơi. Mà e nói đây lf vàng giảm. Vàng giảm hơn tuần nay làm cho người có tiền thấy rẻ muốn mua mà méo mua dc. Cứ thế này 1 tháng xếp hàng thì thằng có tiền cũng chán cmnl. Sang tuần bán 1 người 1 lượng thôi.
Bao giờ nhà nc bán chung cư, đất nền kiểu như bán vàng bây giờ thì cc, nhà đất sẽ giảm (nhưng xếp hàng mua cả tháng chắc cũng méo mua dc cái nào). Em dự thế ạ 🤣
Cụ phải xếp hàng lâu ko. E mua cái nhẫn mà còn khó

Masayuki85

Xe máy
Tiếc là nhà nước k sở hữu nhiều đất thế mà xây để bán cụ ạ.
Nói chung là mua vàng bây h chỉ có lên mạng mua thì được.

Trongxanh2022

Xe buýt
Chắc giờ hết ân hạn ls rồi nên đang bị dí cụ ah, nên cả đội hung hăng lắm :D
Như cụ đang làm công ăn lương ổn định cứ tích lũy dần dần. Gặp tài sản thấy rẻ hoặc hợp lý thì mua. Không vay nợ như các chuyên gia là ổn rồi cụ ạ. Mùa hè năm nay dự báo là ngày càng nóng đấy, nhất là lửa đốt đít cháy ngày càng to. =))

• Vodka
Reactions: NQN

BìnhMinh89

Xe tăng
Như cụ đang làm công ăn lương ổn định cứ tích lũy dần dần. Gặp tài sản thấy rẻ hoặc hợp lý thì mua. Không vay nợ như các chuyên gia là ổn rồi cụ ạ. Mùa hè năm nay dự báo là ngày càng nóng đấy, nhất là lửa đốt đít cháy ngày càng to. =))
Nắng nóng 39-40 độ mà còn bị đốt đít nữa thì khét lẹt cụ nhỉ :D

Chiên ra tài chén ấy mua cổ phiếu mà giao dịch của nó có 100 cổ/ phiên mới kinh chứ.
Có liên quan tới chiên ra này dog.f
Cái ava của Múa tiên sinh làm em nhớ đến nhân vật có nickname là Rambo trên f319 quãng 2013 - 2014, cũng hô hào bìn bịp - chym lợn như đúng rồi, toàn bị các mem kỳ cựu nói là sinh viên chiên trứng ảo :))
Không rõ 2 nick này có phải là 1 không ;))

truongvoky1981

Xe buýt
Cụ phải xếp hàng lâu ko. E mua cái nhẫn mà còn khó
Cứ xếp hàng là chắc chắn mua được Cụ ạ (đấy là e thấy trên báo nói thế :D )
Mua vui vui thôi chứ cụ bảo bây giờ mua được 1,2 lượng thậm chí 10 lượng thì giá có lên cũng được mấy đâu.
Khổ cái e chưa có lượng nào mà giờ lại hàng hiếm lại có nhu cầu sở hữu tí cho nó thỏa đam mê kk

Giờ kiếm dc mảnh đẹp mà giá sập sàn là em cũng cố kiếm mảnh dưỡng già. Các cụ cũng đừng cãi nhau nữa. Kiếm tiền rồi chuyển sang tài sản tích trữ thôi .

Binbi

Xe điện
vâng ạ

e cũng biết thân biết phận nên chiều nay xuống tàu 2 con để đẹp magin

View attachment 8561713
Ồ, bác giao dịch nhà đất mà chúng nó lại để bác phải ngồi xếp hàng tầng ở tầng 1 thế này sao? Để mai tôi phải cảnh cáo mấy đứa nhân viên mới được.
Giao dịch nhà đất là phải ngồi trong văn phòng, bàn ghế, nước nôi đàng hoàng để còn đọc, trao đổi về hợp đồng, ký tá, lăn tay các kiểu con đà điểu . Mất cả tiếng đồng hồ và cũng thu một đống phí mà để khách ngồi đợi như người đi công chứng giấy khai sinh thế này bao giờ!

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, bác giao dịch nhà đất mà chúng nó lại để bác phải ngồi xếp hàng tầng ở tầng 1 thế này sao? Để mai tôi phải cảnh cáo mấy đứa nhân viên mới được.
Giao dịch nhà đất là phải ngồi trong văn phòng, bàn ghế, nước nôi đàng hoàng để còn đọc, trao đổi về hợp đồng, ký tá, lăn tay các kiểu con đà điểu . Mất cả tiếng đồng hồ và cũng thu một đống phí mà để khách ngồi đợi như người đi công chứng giấy khai sinh thế này bao giờ!
thím lảm nhảm rì đới

dog.fearless

Xe tăng
"KÉM NÓ KHINH, BÌNH (Bằng) NÓ GHÉT, HƠN NÓ GHEN" !
Việt Nam thắng trận bóng, tôi ngỡ ngàng khi phát hiện thật có nhiều người Việt mình xấu xí đến vậy.
1. Tiến Linh ăn may, khúc gỗ, đá cái gì? Thằng Công Vinh 51 bàn là nhờ đá vào lưới đội Lào với Campuchia v.v.. Rồi cũng thua thôi!

Không chỉ trong bóng đá mà cầu lông, vdv Tiến Minh chiến thắng một đối thủ to cao, thể lực khoẻ hơn trong 1 trận cầu quốc tế, mỗi quả tới 100 nhịp chạm cầu, vậy mà vẫn cho là ăn may...
2. Tầm vĩ mô: Đường dây 500kv Bắc Nam, trong 2 năm để kéo điện từ Bắc vào Nam, biết bao hi sinh, mất mát, mang lại phồn vinh cho đất nước, không ít kẻ cho là trục lợi, so sánh vùng miền.
Mỗi thành quả về xã hội như giao thông, cầu cống, vận tải, phương tiện, khoa học, kỹ thuật, quân sự luôn mang ra so sánh với Tây Tầu để cho là Việt Nam lạc hậu, có gì mà phải kể, nước khác nó đi trước hàng trăm năm (nhiều lúc đọc những cmt như vậy mình muốn chửi bậy vô cùng).
Dân hiến đất làm đường cao tốc lại bảo vì lợi ích tương lai mới hiến (ơ, ko hiến thì nhà nước đền bù..), chỉ lợi cho quan tham...
3. Tầm vi mô: Trong nhà ngoài ngõ, trên cơ quan...v.v...
Có lẽ: Phủ nhận công sức, chỉ trích dìm hàng đó có phải là thói quen và trở thành tính cách: GANH TỊ, GHEN ĂN TỨC Ở ăn sâu vào máu người Việt thì phải???

BìnhMinh89

Xe tăng
Ơ đất tăng giá cũng có nhiều lợi ích phết các bác ạ ))