[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

dog.fearless

Xe tăng
Trước em thấy bọn hươu vượn nó hót là bds mà toang sập là đi ăn mày cả lũ mà hai năm nay sập hầm sập hố đóng băng mà em thấy dân tình vẫn ăn chơi vi vu lắm có thấy ai kêu đói khổ hay phải đi ăn mày như bọn cò nó hươu vượn đâu nhỉ ))
mấy năm nay bds sập hả Minh )) sập ở đâu, trên báo hay mồm bọn gato thế ))

ORIJEANS

Xe container
Trước em thấy bọn hươu vượn nó hót là bds mà toang sập là đi ăn mày cả lũ mà hai năm nay sập hầm sập hố đóng băng mà em thấy dân tình vẫn ăn chơi vi vu lắm có thấy ai kêu đói khổ hay phải đi ăn mày như bọn cò nó hươu vượn đâu nhỉ ))
Khổ. Thế là ông 2 năm nay bị sập hầm đóng băng xong gato với dân tình ăn chơi vi vu à?

BìnhMinh89

Xe tăng
Khổ. Thế là ông 2 năm nay bị sập hầm đóng băng xong gato với dân tình ăn chơi vi vu à?
Khổ... Tôi có ôm đất đâu mà sập hầm với cả nhảy hố, tôi culi làm thuê mà. May được ông chủ tốt mấy năm nay mỗi năm vẫn tăng lương đều hơn 2tr/năm nên vẫn ăn chơi nhảy múa vi vu đều thôi. Chỉ là thấy bọn cò nó dọa nếu bds toang sập thì đi ăn mày cả lũ mà đã thấy ai phải đi ăn mày đâu ))

ORIJEANS

Xe container
Khổ... Tôi có ôm đất đâu mà sập hầm với cả nhảy hố, tôi culi làm thuê mà. May được ông chủ tốt mấy năm nay mỗi năm vẫn tăng lương đều hơn 2tr/năm nên vẫn ăn chơi nhảy múa vi vu đều thôi. Chỉ là thấy bọn cò nó dọa nếu bds toang sập thì đi ăn mày cả lũ mà đã thấy ai phải đi ăn mày đâu ))
Thì đấy là vì bds nói chung nó không toang, không sập chứ có gì mà phải thắc mắc. :)) :)) :))

BìnhMinh89

Xe tăng
Thì đấy là vì bds nói chung nó không toang, không sập chứ có gì mà phải thắc mắc. :)) :)) :))
Tổng thể chắc là chưa toang nhưng nhỏ lẻ thì vỡ dần rồi nhể, tôi đang đợi phát tổng thể đây... Nón, gậy, bị túi chuẩn bị sãn sàng rồi để xem lời cò hót nó có đúng không :))

ORIJEANS

Xe container
Tổng thể chắc là chưa toang nhưng nhỏ lẻ thì vỡ dần rồi nhể, tôi đang đợi phát tổng thể đây... Nón, gậy, bị túi chuẩn bị sãn sàng rồi để xem lời cò hót nó có đúng không :))
Nói thật tôi chưa đưa ông vào black list, thỉnh thoảng cũng quote bài của ông vì dù sao tôi thấy ông cũng ngơ ngơ lành lành. Ông bỏ cái chữ cò đi, đàng hoàng nói chuyện như người lớn cái, chứ thêm phát nữa là tôi cũng đành phải chặn ông đấy.
Đại cục thì vẫn ổn, nhiều chỗ vỡ từ 2022 chưa gượng dậy, nhiều chỗ vỡ từ 2022 nhưng 2023 đã trở lại và vượt đỉnh cũ. Nhận định đúng thì vẫn giàu lên, nhận định sai thì vẫn nghèo đi. Lúc nào nó cũng thế mà ông.

chichbong08

Xe buýt
Em làm ăn cò con, không giàu có như nhiều bác trên này, nhưng phần lớn tài sản đã dồn vào đất do nghe các bác xui dại. Xác nhận với các cụ là cứ tình hình làm ăn thế này thì sắp gia nhập cái bang thật. Bọn trẻ bây giờ giỏi lại nhiều phỏm, tuyển mãi không được đứa nào, dẫn đến phải từ chối hàng loạt đối tác.

ORIJEANS

Xe container
Em làm ăn cò con, không giàu có như nhiều bác trên này, nhưng phần lớn tài sản đã dồn vào đất do nghe các bác xui dại. Xác nhận với các cụ là cứ tình hình làm ăn thế này thì sắp gia nhập cái bang thật. Bọn trẻ bây giờ giỏi lại nhiều phỏm, tuyển mãi không được đứa nào, dẫn đến phải từ chối hàng loạt đối tác.
E cũng vừa đọc bài báo có cty may ở HCM có đơn hàng trở lại, tuyển 1500 công nhân từ đầu năm mà mãi mới tuyển được có 300 đành phải bỏ đơn hàng.
E cũng có cô bạn làm tuyển dụng cho sumi hanel, vất vả với việc tuyển dụng công nhân vì vấn nạn làm xong vài tháng lại bỏ, tháng nào cũng phải đi tuyển mấy trăm đứa, mà việc này diễn ra lâu rồi.
Nhưng cụ cũng k nên nhìn dưới 1 góc độ mà kết luận nền kinh tế lại sắp đi ăn mày. Nó chỉ 1 góc thôi cụ ạ.

BìnhMinh89

Xe tăng
Lương các cụ trả cho culi bọn em thì dìm xuống thật thấp không đủ sống, còn nhà đất thì lại muốn thổi nó lên tận cung trăng làm mặt bằng hàng hóa nó cũng a dua tăng theo thì bọn trẻ nó chuyển phỏm là đúng bài rồi chứ dại gì đi làm culi như em... Cụ cứ mạnh dạn trả lương x2 mặt bằng chung như giá đất xem tn, có khi lại vứt hồ sơ đi không kịp ấy chứ :D

Chỉnh sửa cuối:

BìnhMinh89

Xe tăng
Ở cty em giờ đội trẻ nó cũng phấn đấu học ngoại ngữ đi xuất khẩu hết rồi, em cũng hay nói với bọn nó đằng nào trả làm culi bị bóc lột thế thì nỗ lực mà làm culi cho bọn hàn, nhật, tây, tàu còn được trả công xứng đáng... Chứ ngu gì nố lực làm việc để nhận mức lương không đủ sống, thế mà chúng nó nghe em thật giờ bay đi gần hết rồi thế là còn mỗi em ở lại GĐ sợ em bay nốt nên phải trả lương cao ))

honeykiss

Xe hơi
Nhiều tín hiệu để bds có thể giảm như: lãi suất tăng dần đều, vàng tụt quần, chứng vượt nóc. K hiểu sao giá bds Hn vẫn tăng đc. Bàn tay nào đứng sau mà lái khoẻ vậy k biết.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Ở cty em giờ đội trẻ nó cũng phấn đấu học ngoại ngữ đi xuất khẩu hết rồi, em cũng hay nói với bọn nó đằng nào trả làm culi bị bóc lột thế thì nỗ lực mà làm culi cho bọn hàn, nhật, tây, tàu còn được trả công xứng đáng... Chứ ngu gì nố lực làm việc để nhận mức lương không đủ sống, thế mà chúng nó nghe em thật giờ bay đi gần hết rồi thế là còn mỗi em ở lại GĐ sợ em bay nốt nên phải trả lương cao ))
Giờ đất ở quê cao chót vót, thì nó cần gì đi làm lương ba cọc ba đồng, thỉnh thoảng bán vài mét vuông ăn chơi tẹt ga. Đúng là nền KT phân lô bán nền không cần làm ăn gì mọi người cùng thắng lớn.:))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
đu đọt đơ là đu đọt đơ

BìnhMinh89

Xe tăng
Giờ đất ở quê cao chót vót, thì nó cần gì đi làm lương ba cọc ba đồng, thỉnh thoảng bán vài mét vuông ăn chơi tẹt ga. Đúng là nền KT phân lô bán nền không cần làm ăn gì mọi người cùng thắng lớn.:))
Chuẩn rồi cụ, lương trả không đủ sống thì làm làm gì, cứ ăn chơi tẹt đi thiếu thì cắt vài m bán dần sao phải sợ :P

BìnhMinh89

Xe tăng
bán gần sạch rồi ạ
có 4 lô thì bán 3 lô rồi
từ h đến cuối năm cố gắng bán nốt 1 lô nữa là hết
Bác cắt lỗ giá thế thì thơm quá còn gì, em bà bán nước đầu ngõ nhà em phán đất trên đấy ra sổ chắc tối đa 2 củ khoai/m thì phải. Thế là tạm tính cua trong lỗ bác cắt lỗ x3 rồi còn gì, chúc mùng bác nhé lộc quá :D

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Bác cắt lỗ giá thế thì thơm quá còn gì, em bà bán nước đầu ngõ nhà em phán đất trên đấy ra sổ chắc tối đa 2 củ khoai/m thì phải. Thế là tạm tính cua trong lỗ bác cắt lỗ x3 rồi còn gì, chúc mùng bác nhé lộc quá :D
cũng lãi kha khá cụ ơi, dc mấy tỷ tiền tươi

h e úp sọt mấy cụ đu đọt đơ là đu đọt đơ

Jeff Hoang

Xe hơi
cũng lãi kha khá cụ ơi, dc mấy tỷ tiền tươi

h e úp sọt mấy cụ đu đọt đơ là đu đọt đơ
Hôm trc cháu thấy cụ chụp ảnh làm nốt cuốc grab cơ mà? Cụ chạy grab có bí quyết gì mà mua được lắm đất thế, cụ chỉ cháu với.
Cháu cũng xắm xe đi chạy.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trc cháu thấy cụ chụp ảnh làm nốt cuốc grab cơ mà? Cụ chạy grab có bí quyết gì mà mua được lắm đất thế, cụ chỉ cháu với.
Cháu cũng xắm xe đi chạy.

e chạy grab đủ ăn thôi cụ

chyyeen đất cát là e bốc phét cho sang mồm