[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

Trs2020

Xe buýt
Thì Hanoi càng đang còn nhiều đất trống để Sơn Tây cũng phát triển như các vùng khác chứ đâu có sao nhỉ??? Em thấy cụ trả lời cứ ngày càng không hợp lý ạ!
Cụ ơi thực tế đi, bao lâu nữa sơn tây dc như nội đô ?

Canhcovang

Xe buýt

Trs2020

Xe buýt
Không ai nói khôn được cụ ah, thua keo này bày keo khác.

Đi làm nhà máy, đi xuất khẩu lao động chứ còn làm gì. Chuyển lên Hoàng Su Phì, có khi đại học bách khoa cũng mất 3/4 sinh viên.
Thầy giáo nào lên đấy dạy ))

BloodOwl87

Xe điện
Thì Hanoi càng đang còn nhiều đất trống để Sơn Tây cũng phát triển như các vùng khác chứ đâu có sao nhỉ??? Em thấy cụ trả lời cứ ngày càng không hợp lý ạ!
Sơn tây Hoà Lạc thì muôn đời chăn bò thôi cụ ạ. Mơ hão mà pt như nội đô.

Canhcovang

Xe buýt
cụ thực tế lại đi, thầy giáo BK mà phải đi xkld, đọc báo ít thôi
Hôm nay là giáo viên cấp 2, mai có thể là cấp 3, bách khoa cũng có thể xảy ra ở một ngày nào đó là chuyện bình thường mà... giáo dục đại học nó cũng là thị trường kinh doanh người mua trả tiền cho người bán, thì người bán hàng phải giải nghệ nếu:
- Khách không có nhu cầu thực.
- Có nhu cầu mà ko đủ tiền.
- Bán hàng rởm khách không mua.
- Hàng tốt mà đắt hơn người bán khác.
- Mình tự sa sút, hoặc xuất hiện đối thủ hơn mình mọi mặt.

sieunhancutchan

Xe tăng
Sơn tây Hoà Lạc thì muôn đời chăn bò thôi cụ ạ. Mơ hão mà pt như nội đô.
Em thì nghĩ dần dần rồi cũng sẽ đến lúc phát triển ra các khu xa hơn như mạn sơn tây hoà lạc thôi, tmđt phát triển mạnh nó cũng góp phần hỗ trợ việc chuyển dịch dần dần. Tuy nhiên quá trình này có lẽ sẽ cần thời gian 15-20 năm chứ không nhanh được.
Nó cũng giống như việc vào những năm 2000 thì những khu vực như hà đông, cầu diễn nó là những khu vực rất xa xôi thì bây giờ nó lại thành bình thường trong tiềm thức mọi người. Với sự phát triển càng ngày càng nhiều người có oto thì khi đó chạy ra xa ở và làm việc sẽ đơn giản hơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

BloodOwl87

Xe điện
Em thì nghĩ dần dần rồi cũng sẽ đến lúc phát triển ra các khu xa hơn như mạn sơn tây hoà lạc thôi, tmđt phát triển mạnh nó cũng góp phần hỗ trợ việc chuyển dịch dần dần. Tuy nhiên quá trình này có lẽ sẽ cần thời gian 15-20 năm chứ không nhanh được.
Nó cũng giống như việc vào những năm 2000 thì những khu vực như hà đông, cầu diễn nó là những khu vực rất xa xôi thì bây giờ nó lại thành bình thường trong tiềm thức mọi người. Với sự phát triển càng ngày càng nhiều người có oto thì khi đó chạy ra xa ở và làm việc sẽ đơn giản hơn nhiều.
Vấn đề là sức người đi trong ngày thì 20km là kịch, 2 chiều 40km rồi cụ. Xa nữa ai đi nổi.
Hạ tầng giao thông tầu điện ngầm thì vẫn thế. Chưa kể dân số giờ đâu có trẻ như xưa.

sieunhancutchan

Xe tăng
Vấn đề là sức người đi trong ngày thì 20km là kịch, 2 chiều 40km rồi cụ. Xa nữa ai đi nổi.
Hạ tầng giao thông tầu điện ngầm thì vẫn thế. Chưa kể dân số giờ đâu có trẻ như xưa.
Nếu tính theo tầm nhìn 20 năm thì khi đó những khu vực này phát triển lên thì cũng phải có công việc cho ngta làm ở những khu vực này chứ bác, khi đó sẽ có các cty doanh nghiệp ở những khu vực này thì ngta sẽ ở luôn khu vực này chứ ko phải hàng ngày chạy từ đây xuống hà nội làm việc rồi lại quay về :-s

Trs2020

Xe buýt
Nếu Trung Ương muốn dời các trường Đại học ra khỏi nội đô, bố trí trường đi đâu thì thầy có theo không cụ?
còn tùy là chế độ cho giảng viên và gia đình họ thế nào, cụ đặt mình vào vị trí họ thì giá nào cụ mới đi ? Gv BK đâu phải mấy ông bà ế việc phải đi xnld, họ còn lập cả dn riêng kd bên ngoài, nếu cần có thể sang trường tư dạy phút một chứ sợ gì cp mà phải lên mù cang chải.

BloodOwl87

Xe điện
Nếu tính theo tầm nhìn 20 năm thì khi đó những khu vực này phát triển lên thì cũng phải có công việc cho ngta làm ở những khu vực này chứ bác, khi đó sẽ có các cty doanh nghiệp ở những khu vực này thì ngta sẽ ở luôn khu vực này chứ ko phải hàng ngày chạy từ đây xuống hà nội làm việc rồi lại quay về :-s
Lý thuyết giấy thôi cụ. Giờ làm gì có ai ở Hoà Lạc, người ta vẫn đi đi về về xe cty thôi. 50 năm thì ko xét vì lúc đó chết hết rồi chứ 15-20 năm ko có cửa đâu.

BloodOwl87

Xe điện
Nếu Trung Ương muốn dời các trường Đại học ra khỏi nội đô, bố trí trường đi đâu thì thầy có theo không cụ?
Gv bk xd có giá lắm cụ nói thế là không hiểu biết rồi. Kể cả không làm gv vẫn đầy việc nhé.

Canhcovang

Xe buýt
Hạ tầng + việc làm là bài toán của các nước đang phát triển. Hiện tại thì vẫn từ hà đông vào ngã tư sở làm việc là chính, từ ngã tư sở ra hà đông ít hơn nhiều.

TorienT

Xe container
Cá nhân em nhận định thời kỳ bùng nổ dân số, việc làm, thu nhập đang qua. 15-20 năm nữa mình sẽ bước vào thời kỳ dân số già và bẫy thu nhập trung bình. Cái đấy là yếu tố trong cân nhắc đầu tư bđs.

Canhcovang

Xe buýt
còn tùy là chế độ cho giảng viên và gia đình họ thế nào, cụ đặt mình vào vị trí họ thì giá nào cụ mới đi ? Gv BK đâu phải mấy ông bà ế việc phải đi xnld, họ còn lập cả dn riêng kd bên ngoài, nếu cần có thể sang trường tư dạy phút một chứ sợ gì cp mà phải lên mù cang chải.
Đấy là giả sử lên Mù Cang Chải thì học viên ko còn động lực nữa, giãn khỏi nội thành ra vành đai 4cthì các cháu còn động lực nữa không.

Canhcovang

Xe buýt
Cá nhân em nhận định thời kỳ bùng nổ dân số, việc làm, thu nhập đang qua. 15-20 năm nữa mình sẽ bước vào thời kỳ dân số già và bẫy thu nhập trung bình. Cái đấy là yếu tố trong cân nhắc đầu tư bđs.
Người ai cũng khôn, người ta chỉ tính buôn đất 2,3 đến 5 năm là cùng. Cụ tính vậy có xa quá quá, còn quá nhiều biến:
- Nhỡ butin đem nuclear ra nghịch dại.
- World war 3 happens
- Phiên bản covid mới