[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
giá chung cư tăng thì là điều ko tránh khỏi do nhiều yếu tố: nguồn cung, giá vật liệu, giá nhân công, xin phép xây dựng, giải toả... Em cũng có 1 căn ở D'capitale C7 63 mét thông thuỷ lúc mua là 4 tỉ 2 hồi tháng 06/2023 , giờ hàng xóm bán căn y hệt bán hơn 5 tỉ mốt. E thì cũng ko thấy vui vẻ khi nó tăng như vậy. Vì đến khi 1 căn chung cư bé tẹo như hộp diêm có 63 mét mà nó chạm mốc 6 tỉ thì nó ko còn đúng với giá trị thực tế nó đem lại nữa. Khi ấy giá buộc phải chững hoặc down. Cứ tăng thế nào cũng được, nhưng khi tăng đến mốc mà nó ko thể vô lý hơn đến mức ko có thanh khoản tự khắc sẽ down. Các cụ muốn mua chung cư lần đầu để ở thì cứ mua, còn đầu tư thì khoan.

Justforfuntoo

Xe container
giá chung cư tăng thì là điều ko tránh khỏi do nhiều yếu tố: nguồn cung, giá vật liệu, giá nhân công, xin phép xây dựng, giải toả... Em cũng có 1 căn ở D'capitale C7 63 mét thông thuỷ lúc mua là 4 tỉ 2 hồi tháng 06/2023 , giờ hàng xóm bán căn y hệt bán hơn 5 tỉ mốt. E thì cũng ko thấy vui vẻ khi nó tăng như vậy. Vì đến khi 1 căn chung cư bé tẹo như hộp diêm có 63 mét mà nó chạm mốc 6 tỉ thì nó ko còn đúng với giá trị thực tế nó đem lại nữa. Khi ấy giá buộc phải chững hoặc down. Cứ tăng thế nào cũng được, nhưng khi tăng đến mốc mà nó ko thể vô lý hơn đến mức ko có thanh khoản tự khắc sẽ down. Các cụ muốn mua chung cư lần đầu để ở thì cứ mua, còn đầu tư thì khoan.
Không down được đâu, đi ngang là cùng
Đúng là mua để ở thì cứ có tiền là mua thôi
Mua để đầu tư thì chỗ nào cao gấp rưỡi gấp đôi rồi thì thôi.

BìnhMinh89

Xe tăng
Trả có cái gì là không thể, bài học 2011-2015 còn sờ sờ ra đó cụ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Lalalandphim

[Tịch thu bằng lái]
tiện thể nói về cái cao gấp đôi thì phải nói đến đội smart city. ông anh mình mua căn toà I5 của bọn imperia đợt nó mở bán là 3x củ, giờ giao dịch 60 mới chết chứ :))) ai hốt chục căn ở đó thì đúng là ăn đậm quá đậm.

BìnhMinh89

Xe tăng
tiện thể nói về cái cao gấp đôi thì phải nói đến đội smart city. ông anh mình mua căn toà I5 của bọn imperia đợt nó mở bán là 3x củ, giờ giao dịch 60 mới chết chứ :))) ai hốt chục căn ở đó thì đúng là ăn đậm quá đậm.
Làm lụng cả đời không bằng chốt lời lô đất phỏng cụ :D

dog.fearless

Xe tăng
Trả có cái gì là không thể, bài học 2011-2015 còn sờ sờ ra đó cụ ạ :D

Không cần phải chờ =D>

LongNguyễn8x

Xe tăng
Công nhận bên vin smart tăng mạnh. Bên này vị trí tốt hơn mấy khu phía đông cũng của a V và Eco Park. Cùng quãng thời gian năm ngoái đến nay, VSC tăng liên tục, giá thuê và tỷ lệ lấp đầy tốt. Dịch vụ và tiện ích của a V ko dám nói là hoàn hảo nhưng đáng sống. Rất phù hợp với lớp trẻ.

Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xe tăng
Manor Mễ trì tổng 4 tòa hơn 400 căn tí, hầm chung 2 tầng thừa sức mỗi nhà 1 xe. Keangnam 2 toà tổng khoảng 900 căn, 7 tầng để xe đủ mỗi nhà 1 xe.
Vin skylake ngay cạnh đất nhỏ hơn, xây 3 tòa tổng hơn 1800 căn, gấp 4 lần manor. Thiếu chỗ đỗ là đúng.
(Tổng kết từ đọt em đi tìm hiểu mấy khu này)

Cccm cho em hỏi Chung cư nào ở Hà Nội bây giờ mỗi nhà có một slot ô tô

Tâm Anh 0307

Xe đạp
Thử cầm tiền đi mua đất nền hà đông hoài đức phân lô oto tránh giờ xem tn. Coi có đơn giản k. Nói thật ông nào tầm tháng 4 tới tháng 6.2023 mua đất phân lô hà đông giờ ăn 2 chục giá bán phút mốt.
Hay là lâu quá k tiếp cận thông tin
Hô ảo mà làm thị trường lên thì hô lâu rồi.
Đúng bác ah.Theo em giờ xu hướng kiếm phân lô ô tô giáp vành đai 4.

Tiêu kiêu

Xe tải
Xu hướng sau này kiểu gì cũng phải là oto đỗ cửa, đó là xu thế tất yếu và loại nhà này sẽ càng lúc càng hiếm, càng có giá trị cao hơn.
Nhà mà ngõ xe máy hoặc oto ko đỗ cửa được sẽ có mức tăng rất chậm so với nhà oto đỗ cửa trong giai đoạn tới.

Thefourhp

Xe đạp
thees thi e biết căn của cụ, cách 3 4 cái nhà là có cái mộ phía đấu đít đúng k
em cũng đi xem hôm mùng 8-3 í, giờ chắc phải lên 9,5 tỉ rồi
E múc căn xẻ khe ở giữa cụ ạ. Mấy Căn gần mộ là B37 ở phía gần đường tàu

nguyenvancuong88

Xe buýt
E múc căn xẻ khe ở giữa cụ ạ. Mấy Căn gần mộ là B37 ở phía gần đường tàu
nói ra có thể khí phải với cụ, nhưng theo quan niệm phong thủy của e thì nơi ấy trường khí kkhoong vượng, nó như 1 cái phễu ko có đường ra, bên trong hơi âm u, kể ra mà k lấp cái mương ( mặc dù có thể thối ) thì nó tốt hơn

Thefourhp

Xe đạp
nói ra có thể khí phải với cụ, nhưng theo quan niệm phong thủy của e thì nơi ấy trường khí kkhoong vượng, nó như 1 cái phễu ko có đường ra, bên trong hơi âm u, kể ra mà k lấp cái mương ( mặc dù có thể thối ) thì nó tốt hơn
Em thì ko kinh doanh gì. Thấy khu này lại yên tỉnh. Đất sạch hơn bên B mới nên mua để ở

nguyenvancuong88

Xe buýt
Em thì ko kinh doanh gì. Thấy khu này lại yên tỉnh. Đất sạch hơn bên B mới nên mua để ở
ở thì cứ ở thôi cụ ạ ( nó vẫn còn ngon chán ) , ở đời việc không theo ý mình thì nhiều, chứ việc đúng ý mình thì ít lắm, nhiều khi biết chắc gì đã làm gì đc, em hay quan niệm thế