[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

vuongbui1988

Xe tải
Các cụ cứ bảo đợi, e định mua cc từ đầu năm mà giờ nó tăng 20-30% :))
Nói chung cụ nào mua để ở thì lúc nào xúc được lúc đó hợp lí nhất ạ
Vì non tơ đọc mấy topic này cầm tiền và mất giá
Nhưng nghĩ sang năm cũng vẫn khó khăn còn nh người không gồng nổi!

Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 16/11/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Rishi

Xe tăng
Em mà có lãi bỏ túi vài tỷ thì em chả hơi đâu lên đây kê khai cho các bác như hỏi cung vậy haha.
cụ nói đúng, vậy là những cụ bảo lãi mấy chục %, x2, x3 toàn lãi mõm đúng ko cụ.

Rishi

Xe tăng
Cuối 2024 mới nên múc cụ nha
hơn 1 năm nay e cũng quan điểm chưa mua lúc này, đợi 2024-2025 (kể cả bđs nội đô) thì bị các thế lực thù ch.ịch vào ném đá tơi bời cụ à

sieunhancutchan

Xe tăng
cụ nói đúng, vậy là những cụ bảo lãi mấy chục %, x2, x3 toàn lãi mõm đúng ko cụ.
Em thấy cách nói của bác đó như kiểu hỏi cung bác kia thì em comment. Bác nghĩ coi đã đầu tư thì có người lãi nhiều người lãi ít, người lỗ cũng có đầy nhưng đâu ra cái kiểu hỏi như hỏi cung người ta bắt người ta khai hết thông tin giao dịch của họ ra như vậy? mà kêu người ta khai hết ra chỉ để phục vụ mỗi mục đích là cho ông tin thôi, vậy ông có trả họ tí tiền nào không mà người ta cần phải báo cáo rõ ràng rành mạch mọi thứ như vậy :-/

sieunhancutchan

Xe tăng
em nghĩ cụ phải nói cái ông khoe đầu tiên ấy, vì chính cụ đã nói "Em mà có lãi bỏ túi vài tỷ thì em chả hơi đâu lên đây kê khai cho các bác như hỏi cung vậy haha. " chứ ko phải đi nói cái cụ hỏi cung.
Bác lại đánh đồng rồi. Đầu tư thắng hay thua, thích thì người ta chia sẻ 1 câu tôi lãi/lỗ bao nhiêu đó là chuyện hết sức bình thường. Cái đó chả ai cấm cả, nhưng vấn đề người ta chia sẻ vậy thôi, chứ còn chuyện các ông lại đòi phải đưa hết thông tin căn nhà, vị trí mua ở đâu,thời điểm nào,bằng chứng lúc mua và khi bán ra để các ông tin thì nó lại là chuyện hoàn toàn khác rồi.

Trongxanh2022

Xe buýt
Em thấy cách nói của bác đó như kiểu hỏi cung bác kia thì em comment. Bác nghĩ coi đã đầu tư thì có người lãi nhiều người lãi ít, người lỗ cũng có đầy nhưng đâu ra cái kiểu hỏi như hỏi cung người ta bắt người ta khai hết thông tin giao dịch của họ ra như vậy? mà kêu người ta khai hết ra chỉ để phục vụ mỗi mục đích là cho ông tin thôi, vậy ông có trả họ tí tiền nào không mà người ta cần phải báo cáo rõ ràng rành mạch mọi thứ như vậy :-/
Các diễn đàn là nơi vui chơi bàn luận thôi.

Có điều tạo đống nick hô hào, chém gió, tung hứng hết diễn đàn này đến diễn đàn khác là không nên hi hi hi.

Các cụ giàu đất nhiều nhà nên im lặng tận hưởng chứ.

Rishi

Xe tăng
Bác lại đánh đồng rồi. Đầu tư thắng hay thua, thích thì người ta chia sẻ 1 câu tôi lãi/lỗ bao nhiêu đó là chuyện hết sức bình thường. Cái đó chả ai cấm cả, nhưng vấn đề người ta chia sẻ vậy thôi, chứ còn chuyện các ông lại đòi phải đưa hết thông tin căn nhà, vị trí mua ở đâu,thời điểm nào,bằng chứng lúc mua và khi bán ra để các ông tin thì nó lại là chuyện hoàn toàn khác rồi.
Thế thì có ai cấm việc đòi thông tin mua bán đâu, nới chém gió thì có gì phải cấm. Việc đòi thông tin mua bán khu vực thực tế chỉ là ng ta ko tin mấy ông chém gió lãi lỗ, chứ hơi đâu mà đi hỏi cung như cụ bảo. Ông khoe lãi thích thì share thêm thông tin mua bán, ko thì thôi, chả ai ép mà ép cũng chả được.
Tóm lại chính cụ bảo chả ai cấm chia sẻ lãi lỗ, thì cũng chả ai cấm các cụ khác đòi chứng minh lãi lỗ

trungleba

Xe buýt
Em nghĩ khoe thì khoe thôi và chả ai phải có trách nhiệm báo cáo ai cái gì cả. Và em nghĩ có điên thì mới show thông tin cá nhân, tài sản lên mạng ntn, trừ khi có mục đích gì khác. Còn giá BDS lên hay giảm thì cứ để thời gian trả lời là tốt nhất. Em thấy từ lúc topic này lập lên thì giá nó chẳng giảm cắc nào, thậm chí còn tăng, và mặt bằng giá mới bây giờ đã được chấp nhận bởi số đông rồi. Bây giờ lại có ý kiến là đợi 2024, 2025 mới là đáy, em thấy hài hước quá =))

hieuht_fly

Xe máy
Vâng Cụ
Có sợ nó tăng lên không Cụ ơi
Lúc đó lại chả đủ tiền thì tiêu
Giờ ko chỉ người ở HN mua mà người tỉnh khác họ cũng mua chung cư cho con họ lên học. Tầm tiền 3 tỷ ở các tỉnh thì xi nhê gì đâu. Cao tốc về đến Nghệ An rồi.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ khoe thì khoe thôi và chả ai phải có trách nhiệm báo cáo ai cái gì cả. Và em nghĩ có điên thì mới show thông tin cá nhân, tài sản lên mạng ntn, trừ khi có mục đích gì khác. Còn giá BDS lên hay giảm thì cứ để thời gian trả lời là tốt nhất. Em thấy từ lúc topic này lập lên thì giá nó chẳng giảm cắc nào, thậm chí còn tăng, và mặt bằng giá mới bây giờ đã được chấp nhận bởi số đông rồi. Bây giờ lại có ý kiến là đợi 2024, 2025 mới là đáy, em thấy hài hước quá =))
khẳng định luôn là đang ở vùng đáy đi lên rồi ạ, ai cắt lỗ thì cũng đã cắt rồi, ai cầm hàng thì gồng tiếp với ls bây h nhẹ nhàng hơn rất nhiều, chính phủ đã bày tỏ rõ ý là muốn cứu BDS khi cố tình để ls thấp, chấp nhận tỷ giá cao

sonthanh297

Xe đạp
Em thấy đang có nhiều dự án cc hẹn ngày bàn giao tầm năm 2025 nên chắc lúc này mua sẽ dễ thở hơn

LongNguyễn8x

Xe tăng
Giờ ko chỉ người ở HN mua mà người tỉnh khác họ cũng mua chung cư cho con họ lên học. Tầm tiền 3 tỷ ở các tỉnh thì xi nhê gì đâu. Cao tốc về đến Nghệ An rồi.
Câu 3 tỷ ở tỉnh của cụ là chuẩn. E gặp rất nhiều trường hợp bán suất đất quê mua cc cho con đi học đi làm rồi. Nên sẽ chẳng có chuyện cc hạ về giá mà ai cũng mua được tầm dưới 2 tỏi.