[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

thansam

[Tịch thu bằng lái]
trên là còm của em bên thớt khác. Em bê về phụ hoạ.

vợ em hnay kể chủ nhà đang cho bọn em thuê cửa hàng, năm ngoái mua cái nhà trong ngõ xe máy ba đình, gần 100m, giá 20 tỉ, tính ra hơn 250/m, ô tô ko vừa ngõ trc nhà luôn ạ

em hỏi đi hỏi lại các kiểu con dâu con rể nhà đấy (tất nhiên em thảo mai hỏi làm quà chứ đang thuê nhà ngta ai dám này nọ) là đúng như vậy

thôi thì em cũng chịu. Tiền ngta chứ có phải tiền mình đâu. Tại hỏi em bh bán được bao nhiêu, nhẽ em bảo cắt 50% cũng ko ai thèm hỏi.

cho nên giá ở mồm hay giá giao dịch thực tế của người có triệu đô thì bây giờ có khi em cũng đếk tin nữa, tin ở bản thân thôi các cụ ạ

ts chủ nhà cũ và môi giới cái nhà đấy đúng phúc 3 đời là ít
Cụ nói chí phải

Canhcovang

Xe buýt

Malay mà gà thế không mang tiền sang VN gửi mà lại mua đất
Chung cư nội đô đang hót, như này khác gì mỡ dâng miệng mèo. Sang làm F0 đi lùa gà từ F1 trở đi thì chả sướng, là tôi tôi cũng làm.

Canhcovang

Xe buýt
Lên dẹp mấy cái này thì Hà Nội mới đẹp được

Canhcovang

Xe buýt
Thật là tiềm lăng không? liệu đã bắt đái ah đáy được chưa?

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Thật là tiềm lăng không? liệu đã bắt đái ah đáy được chưa?

trăm năm kiều vẫn là kiều
lỡ "đu đọt" đất, ế điều đương nhiên :))

DonaldTrump79

Xe tăng
Việc TQ siết BĐS, em hô hộ các cụ từ 2021 mà các cụ ko chịu nghe nên mới ôm đọt nhoé 😅
Đây này,

Lúc đấy các con giờ còn đang phê pha lên đồng sau vụ đấu giá thủ thiêm, cụ có nói thế nói nữa cũng trả khác ném đá ao bèo hay nước đổ đầu vịt... Thôi cứ để cho thị trường vả cho vâu mỏ lên thì mới thấm được cụ ạ :P

DonaldTrump79

Xe tăng
Thôi thì cụ nào nhỗ ôm rồi thì 2,3 năm tới chăm chỉ đi lễ bái, tha phương cầu trời khấn phất mạnh vào... Có gì các cụ thương các cụ còn độ cho tí gió mà về bờ...

Canhcovang

Xe buýt
Lúc đấy các con giờ còn đang phê pha lên đồng sau vụ đấu giá thủ thiêm, cụ có nói thế nói nữa cũng trả khác ném đá ao bèo hay nước đổ đầu vịt... Thôi cứ để cho thị trường vả cho vâu mỏ lên thì mới thấm được cụ ạ :P
Xúc khắp các nơi rồi, cụ nào thoát đỉnh đã thành người thành công, giờ các cụ còn đụ đỉnh viết tâm thư thật là tiềm năng.

dheIa

Xì hơi lốp
Thôi thì cụ nào nhỗ ôm rồi thì 2,3 năm tới chăm chỉ đi lễ bái, tha phương cầu trời khấn phất mạnh vào... Có gì các cụ thương các cụ còn độ cho tí gió mà về bờ...
Tiền tất cả các nguồn đều đc đổ vào đất.
Nhà Chùa khéo cũng ko thoát lưới đất cát đâu Cụ 😅

Sợ thật í cụ ạ. Một quốc gia chưa thoát nghèo nhưng đi đâu cũng thấy nhà nhà người người khoe tài sản vài chục vài trăm tỏi. Nói chuyện tiền trăm tỏi cứ như trẻ con chơi đếm bi. Hỏi làm gì mà nhiều tiền thế thì cả nghìn trên trăm đều mang đất ra khoe 😅

Cụ bẩu hai ba năm thì vẫn là lạc quan quá đấy. Vì bong bóng lần này to quá rồi. Mọi cái kích thích này nọ chỉ để giảm độ rơi, chưa chắc đã tạo đc đáy như mong muốn, chứ đừng mơ nó cất cánh. Hết lực rồi. Giàu như Nhật mà khi vỡ còn mất mấy chục năm thê thảm kìa :-B

Em dự, đất sẽ bò theo biểu đồ chữ L chục năm là ít 🤭

Trà đặc

Xe tăng
Xúc khắp các nơi rồi, cụ nào thoát đỉnh đã thành người thành công, giờ các cụ còn đụ đỉnh viết tâm thư thật là tiềm năng.
Có mẫu tâm thư đây cụ..:))
Chủ tịch Tân Hoàng Minh viết gì trong "tâm thư" xin bỏ cọc đất Thủ Thiêm?

Vì sao đấu giá cao kỷ lục bằng mọi giá?

Tiết lộ thêm về lý do tham gia đấu giá, ông Đỗ Anh Dũng cho biết mình chỉ mong muốn "góp sức nhỏ bé của mình để TPHCM có thêm động lực khắc phục khó khăn sau đại dịch".

magiczip031

Xe tải
Tiền tất cả các nguồn đều đc đổ vào đất.
Nhà Chùa khéo cũng ko thoát lưới đất cát đâu Cụ 😅

Sợ thật í cụ ạ. Một quốc gia chưa thoát nghèo nhưng đi đâu cũng thấy nhà nhà người người khoe tài sản vài chục vài trăm tỏi. Nói chuyện tiền trăm tỏi cứ như trẻ con chơi đếm bi. Hỏi làm gì mà nhiều tiền thế thì cả nghìn trên trăm đều mang đất ra khoe 😅

Cụ bẩu hai ba năm thì vẫn là lạc quan quá đấy. Vì bong bóng lần này to quá rồi. Mọi cái kích thích này nọ chỉ để giảm độ rơi, chưa chắc đã tạo đc đáy như mong muốn, chứ đừng mơ nó cất cánh. Hết lực rồi. Giàu như Nhật mà khi vỡ còn mất mấy chục năm thê thảm kìa :-B

Em dự, đất sẽ bò theo biểu đồ chữ L chục năm là ít 🤭
Cụ ơi cái thớt này nó là bds hà nội thôi, cụ chủ đã phải mở ngoặc HN giai đoạn mới 2023 rồi, chứ bds chỗ khác chết hàng loạt k ảnh hưởng gì đến thổ đu đâu. Em là em vẫn xem mớ trái phiếu đến hạn mà chưa vỡ nợ kìa.

dheIa

Xì hơi lốp
Cụ ơi cái thớt này nó là bds hà nội thôi, cụ chủ đã phải mở ngoặc HN giai đoạn mới 2023 rồi, chứ bds chỗ khác chết hàng loạt k ảnh hưởng gì đến thổ đu đâu. Em là em vẫn xem mớ trái phiếu đến hạn mà chưa vỡ nợ kìa.
Em tưởng Hà Nội lên đến tận Ba Vì rồi mà nhở 😁

Trà đặc

Xe tăng
Anh 2 này nợ ở đâu mà nhiều thế. Chắc đang khấn too big too fail..
Tổng nợ 336 tỉ USD, ai có thể cứu được "chúa chổm" Evergrande?

Canhcovang

Xe buýt
Tin này là thật hay nói phét đấy các cụ.

Hy vọng nó là tin ảo, chứ 336 tỷ USD ngang GDP của VN rồi, quả bom này nổ thì banh xác không chỉ bđs ở Châu Á đâu.

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xì hơi lốp

Em cóp lại cái hình trong bài cụ dẫn. Hình dung những khu nhà ntn mà lấp kín người thì chất thải nó có tràn ra ngoài ko các cụ nhở. Nghĩ đến thôi đã phát gớm. Thiếu đất đâu mà nó xây dựng nhồi nhét vậy chứ :-o

Canhcovang

Xe buýt
Các cụ sóc cũng đừng chửi báo quá mà tội nghiệp họ, tuy phản ánh đúng thực trạng thị trường xấu nhưng cũng không quên viết bài có lợi cho bất động sản.

Trà đặc

Xe tăng
Tin này là thật hay nói phét đấy các cụ.

Hy vọng nó là tin ảo, chứ 336 tỷ USD ngang GDP của VN rồi, quả bom này nổ thì banh xác không chỉ bđs ở Châu Á đâu.
Thì đây là báo đăng mà. Với lại 2 năm vừa rồi nó lỗ dồn tới 81 tỷ $ cơ mà. Thấy bảo cp của nó rơi kinh lém..:D

Trà đặc

Xe tăng

Em cóp lại cái hình trong bài cụ dẫn. Hình dung những khu nhà ntn mà lấp kín người thì chất thải nó có tràn ra ngoài ko các cụ nhở. Nghĩ đến thôi đã phát gớm. Thiếu đất đâu mà nó xây dựng nhồi nhét vậy chứ :-o
Đông như thế này mà nhiều ae vẫn phân tích là thiếu nguồn cung.. :))

thansam

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này tên là nhận định mà chủ yếu toàn người chăm đọc báo ))