[Funland] Nhận định thị trường: bất động sản bước vào chu kỳ giảm giá sâu trong nhiều năm

Canhcovang

Xe buýt
câu hỏi thừa thãi vô nghĩa, nghị quyết 18 là của cụ Tổng soạn ra, cụ đã tuyên bố rõ ntn rồi
Gớm, đất quê cụ tổng thì nhảy múa ác nhất Hà Nội đấy, năm ngoái ĐA thu ngân sách nhờ đấu giá đất đứng đầu trong các quận huyện luiin. Cụ về tề gia đi đã :))

Em ko nói giá nhé. Đông anh thì 10 năm nay chưa về bờ đâu.
nói về dãn dân cơ học, hạ tầng, dự án... các yếu tố cơ bản của 1 khu đô thị mới là đông mê sóc éo có vẹo j. Chấp 30 năm nữa.
Giá Đông Anh đang đỉnh cao của mọi thời đại, sao lại chưa về bờ 10 năm nay????

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Nhanh dự là bao giờ cụ ơi? Em có sở thích bắt dao rơi mà chờ mãi ko thấy thị trường điều chỉnh :D
BBs nó kẹp lòi trĩ, đã ra hàng được đâu, cụ đọc lại các trang trước đi, em đã bảo thậm chí là ko còn dám để chỉ số giảm vì giảm là bán tháo ngay lập tức, nên còn phải kéo

Riêng cụ còn kẹp hàng thích thì cứ mua bình quân giá xuống, rồi kẹp ở mốc này 4-5 năm nữa nhé :D

Cổ phiếu cung hàng nó mênh mông còn hơn đất cát cụ ạ, vì 3 năm quá số lượng giấy in nhiều không thể thống kê được

Còn úp bô đồng đội khi nào, nhanh là tuần này, hoặc cũng có thể là tuần sau, tùy xem thằng đào ngũ nó nghĩ gì và nó thấy có phải là thời cơ để đâm đồng bọn hay không. Khi cái bô phân úp lên thì mới biết đó là mùi phân :)). Lúc ấy mới bất ngờ, mà bất ngờ là vẻ đẹp muôn đời của chứng khoán mà cụ =))

Chỉnh sửa cuối:

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Gớm, đất quê cụ tổng thì nhảy múa ác nhất Hà Nội đấy, năm ngoái ĐA thu ngân sách nhờ đấu giá đất đứng đầu trong các quận huyện luiin. Cụ về tề gia đi đã :))
nhảy múa năm ngoái thôi, năm ngoái thì cả nước nhảy múa chứ riêng gì đông anh
năm nay thì chết dí, đất đấu giá từ 100tr còn 20-30tr mà ko có ma nào mua :))

Canhcovang

Xe buýt
BBs nó kẹp lòi trĩ, đã ra hàng được đâu, cụ đọc lại các trang trước đi, em đã bảo thậm chí là ko còn dám để chỉ số giảm vì giảm là bán tháo ngay lập tức, nên còn phải kéo

Riêng cụ còn kẹp hàng thích thì cứ mua bình quân giá xuống, rồi kẹp ở mốc này 4-5 năm nữa nhé :D

Cổ phiếu cung hàng nó mênh mông còn hơn đất cát cụ ạ, vì 3 năm quá số lượng giấy in nhiều không thể thống kê được
Thị trường chứng khống này khốc liệt thật, tốc độ phát hành nhanh hơn mối đẻ. Lius, LFC,... cho thấy cổ phần vàng biến thành cổ phiếu trà đá lúc nào không hay.

Thôi thì em cứ bán hàng trà tích cóp mua vàng, rình được thì gom ít cổ cánh đông đặc vậy.

nhảy múa năm ngoái thôi, năm ngoái thì cả nước nhảy múa chứ riêng gì đông anh
năm nay thì chết dí, đất đấu giá từ 100tr còn 20-30tr mà ko có ma nào mua :))
20-30 là khu Dục Tú thôi, cụ so sánh thế thì chết, 100 chỗ gần thị trấn. Giao dịch trầm, nhưng giá ko giảm mấy đâu, đến đất kcn Nguyên Khê còn đòi giá hơn 10 triệu/1 m. Cụ chém mạnh quá, Lê Xá đấu 50 năm ngoái, đang thấy giao 60 kìa

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
20-30 là khu Dục Tú thôi, cụ so sánh thế thì chết, 100 chỗ gần thị trấn. Giao dịch trầm, nhưng giá ko giảm mấy đâu, đến đất kcn Nguyên Khê còn đòi giá hơn 10 triệu/1 m. Cụ chém mạnh quá, Lê Xá đấu 50 năm ngoái, đang thấy giao 60 kìa
ôi trời, giư giá với không thấy giảm, là mấy ông tử thủ ôm đất ăn thay cơm ấy à :))
thích hô bao nhiêu chả đc, triệu tỷ/m2 cũng đc, vấn đề là có giao dịch hay k
ĐA giá 30 cũng đã là ngáo, đừng nói là giá 50 :))

ôi trời, giư giá với không thấy giảm, là mấy ông tử thủ ôm đất ăn thay cơm ấy à :))
thích hô bao nhiêu chả đc, triệu tỷ/m2 cũng đc, vấn đề là có giao dịch hay k
ĐA giá 30 cũng đã là ngáo, đừng nói là giá 50 :))
Ngáo thì e công nhận với cụ, giá đất trong làng, xe máy tránh cũng 30 thì ngáo thật. Dưng bên bán ko giảm, thì bên mua cũng cười trừ thôi, cơm ko ăn gạo còn đấy. :))

BonnieBlue

Xe buýt

Còn úp bô đồng đội khi nào, nhanh là tuần này, hoặc cũng có thể là tuần sau, tùy xem thằng đào ngũ nó nghĩ gì và nó thấy có phải là thời cơ để đâm đồng bọn hay không. Khi cái bô phân úp lên thì mới biết đó là mùi phân :)). Lúc ấy mới bất ngờ, mà bất ngờ là vẻ đẹp muôn đời của chứng khoán mà cụ =))
Hị hị, cụ nghĩ nhiều về cái bô quá :D mà đã là tùy thì chuyện gì cũng xảy ra đc thôi ;)) kiểu gì chả đúng

vt0806

[Tịch thu bằng lái]
Hị hị, cụ nghĩ nhiều về cái bô quá :D mà đã là tùy thì chuyện gì cũng xảy ra đc thôi ;)) kiểu gì chả đúng
chứng khoán mà không úp bô đồng đội thì lấy gì ăn cụ
tiền lá mít từ trên trời rơi xuống à cụ :D

Canhcovang

Xe buýt
Cũng có cổ cánh minh bạch, nhưng nhìn chung thị trường trắng đen lẫn lộn cần minh định lại, để ít bô hơn. Chủ doanh nghiệp phát hành chuyên tâm làm ăn, bớt lái cổ cánh đi.

Canhcovang

Xe buýt
Có vẻ các cụ vật nhau vất vả, nhiều khi lạc đề từ đất sang chứng rồi lại từ đất sang chính, co giãn tý cho nó đỡ căng thẳng các cụ ah.

Thông tin ngoài lề chút, hỏi các cụ đang ở mức độ nào?

Canhcovang

Xe buýt
Đổ vỡ tùy mảng, tùy chỗ. Chỗ nào mảng nào đã hỏng cần phải đổ vỡ để thanh lọc thị trường thì cứ cho đổ vỡ thoải mái, coi như nặn cái mụn đau tý, cho khỏi xấu cả khuôn mặt.

Canhcovang

Xe buýt
Cho em hỏi mấy bác hiệp hội này đại diện vì quyền lợi phía nào trong thị trường bất động sản: Chủ đầu tư, người tiêu dùng, mui duối hay chính các bác.

Maner Bolsol

Xe tăng
Công nhận kỹ nghệ đánh sóng, nếu anh Tao là số 2 thì, khéo ai dám nhận mình là số 1.

Ước gì thị trường bất động sản ảo diệu thêm vài năm, để anh Tao chắp cánh cho giấc mơ xe điện của chúng ta sớm thành sự thật.
Anh Cu bị hạ như anh Qu thì XH mới ổn được, đừng tin Cu mà để cạnh tranh bình đẳng cho hàng ngoài vào là xong ước mơ. Cu là nguyên nhân thổi bóng, dẫn lối 1 đám điên cuồng vài năm nay nhưng bọn điên kia bị đi an trí trước Cu.

Maner Bolsol

Xe tăng
Người thường không cần là tiến sỹ giáo sư gì chỉ cần nhìn vào những cái cơ bản nhất là biết giá nhà đất có tăng hay giảm. Ngay cả phân khúc hô hào là cầu thực là chung cư, thì cung cư cũng sẽ gảm, chỉ là mức giảm sẽ ít hơn phân khúc đất nền.

Các yếu tố đầu vào tác động đến giá nhà
- giá sắt thép giảm mạnh
- giá VLXD giảm
- giá nhân công giảm
- lãi suất ngân hàng giảm

Các yếu tố khác tác động đến cầu mua nhà
- Kinh tế suy thoái trầm trọng và kéo dài, thu nhập giảm
- Làn sóng sa thải, thất nghiệp nhiều
- Giá nhà đang ở giai đoạn bong bóng, quá cao, cầu chững lại, và cầu cũng không theo nữa thì giá sẽ phải hạ

Yếu tố thị trường chung
- Đất đấu giá nhà nước giảm
- Đất nền ven đô giảm
- Nhà đất mặt phố giảm
- Nhà đất ngõ nội đô giảm
- Shophouse giảm, liền kề giảm
Thì mình ông chung cư đòi tăng, ngáo à :)).

Hô hào nhiều mà làm gì, dùng cái đầu mà động não, trình độ tư duy thì không có nhưng lại "đủ đởn" đất với chả cát, chung với chả cư :))

mắt không mù, tai không điếc thì giở cái nghị quyết TW 18 ra mà đọc xem nó là cái gì

buôn bđs cũng ko dễ ăn đâu, ko cẩn thận là cũng vỡ mồm hết cả lượt, nặng thì tán gia bại sản, nhẹ thì đu đọt tầm 10-15 năm rồi mới về được bờ :))

Có 1 cậu làm nhân viên ngân hàng, phân tích vi mô vĩ mô nổ hay hơn sấm, được gọi là "Thần Sấm", lúc mới mua đất thì "Múa Bên Em", mua xong 1 thời gian thì "Đột Quỵ Bên Em" =))
Những cu chỉ mong giá tăng từng ngày trong hoàn cảnh kinh tế như này là những cu ăn hại của đất nước và thực tế cũng đang là bị hại chăng. Giảm về 2019 2020 là được rồi vì vẫn đi đúng con đường đã chọn để đôi chân luôn đứng trên mặt đất. Tuy vậy cũng cần phải nói rằng dân ta hay nghe tin nồi chõ nên để thành sự thực cần thêm thời gian.😆