[Funland] Nhà văn Lưu Quang Vũ - Tôi và chúng ta!

Lạc Lạc

Xe tải
Cả gia đình tài hoa đó bị chết một cách oan ức.Sau khi LQV mất thi chẳng còn vở kịch nào đáng xem nữa.
Sau này mình thấy Đinh Tiến Dũng cũng có cách viết gần giống như vậy trên Táo Quân. Chắc rút kinh nghiệm nên ko viết tiếp nữa.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em cũng đã xem, nhưng hồi ấy chỉ nghe Bố em và các cụ bạn tấm tắc thôi, em ko có tuổi
Tài hoa, bạc mệnh...Vì sao nên nỗi???

Thấy xe ôm dọc khu phà Bình ở Hải Dương nói vụ này có gì lắt léo.
Cụ lại thích nghe tin vỉa hè rồi
Lưu Quang Vũ bị tai nạn ở cầu Phú Lương thuộc TP Hải Dương, chả liên quan gì đến cái phà Bình cách đó 20km

Chỉnh sửa cuối:
Cụ được chứng kiến cận cảnh à? em cũng nghe đồn về nhiều sự kiện này. TUy nhiên thật giả cũng chỉ là vỉa hè. Nhưng cụ LQV đã dám nói thật mà khi đó sự thật đi liền với cái chết....
Thời đó LQV thông qua những vở kịch của mình đã dám nói những điều mà ai cũng biết nhưng không ai dám nói.

Về cái chết của vợ chông LQV thì theo tin vỉa hè của em là những thằng bạn đi dán tem bánh đậu xanh ở chân cầu này cho biết cái xe u oát hay com măng ca gì đó chở LQV đã lách qua nhiều xe khác và đậu sát 1 cái xe tải chở nặng. Xe tải mất phanh nên tụt dốc và đè lên xe chở LQV.
Đây là một tai nạn thực sự và những người trên xe của LQV đều không may mắn.

Em nói vậy để những cụ mợ nào khoái những tình tiết ly kỳ có thêm thông tin để suy ngẫm

Chỉnh sửa cuối:

Cúc cù cu

Xe điện
Cũng theo tin vỉa hè của em là những thằng bạn đi dán tem bánh đậu xanh ở chân cầu này thì cái xe u oát hay com măng ca gì đó chở LQV đã lách qua nhiều xe khác và đậu sát 1 cái xe tải chở nặng. Xe tải mất phanh nên tụt dốc và đè lên xe chở LQV.

Đây là một tai nạn thực sự và những người trên xe của LQV đều không may mắn.
Em nói vậy để những cụ mợ nào khoái những tình tiết ly kỳ có thêm thông tin để suy ngẫm
Quê cụ mà. Nhưng vụ đấy sao hồi đấy nhiều thông tin nhiễu lắm. Chắc chỉ có những người ở gần đấy mới biết được. Cái xe tải hôm đấy cuối cùng lái xe có dính tội không cụ?

dongkijote

Xe điện
Khi vở kịch này ra, em vinh dự được là những người xem đầu tiên khi công diễn tại các rạp HN, quá khâm phục!

ngaydoclap

Xe container
Quê cụ mà. Nhưng vụ đấy sao hồi đấy nhiều thông tin nhiễu lắm. Chắc chỉ có những người ở gần đấy mới biết được. Cái xe tải hôm đấy cuối cùng lái xe có dính tội không cụ?
Hồi ấy nghe đâu chú lái xe cũng nhận một cơ số niên đấy.

Chỉnh sửa cuối:
Ngay khi LQV mất thì tin đồn đã ầm ĩ lên rồi nhưng với nhiều người dân ở Hải Dương thì đều hiểu đó là 1 tai nạn thực sự.
Mấy thằng bạn em dán quảng cáo thuê cho mấy hãng bánh đậu thì khẳng định: cái xe này đen, nếu không cố lách lên thì cái xe bị đè bẹp là xe khác :(
Ông tài xế xe tải sau đó có bị ra toà hay sao ý, nhận bao nhiêu năm thì em cũng không nhớ rõ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

3d4s

Xe tăng
Em thích thơ của hai vợ chồng LQV - XQ lắm, cả gia đình ra đi vì một tai nạn thật là đáng tiếc cho XH chúng ta. LQV là người có thực tài, em chỉ ước những người như ông ấy ngày càng nhiều, sống lâu và có nhiều đóng góp cho XH.

Cúc cù cu

Xe điện
hình như cụ Lưu Quang vũ còn một người con trai nuôi dẫn chương trình gì ở VTV3 ý, thấy họ nói thế. hình như dẫn chương trình hãy chọn giá đúng. Đúng không các cụ nhỉ?

Cúc cù cu

Xe điện
Em thích thơ của hai vợ chồng LQV - XQ lắm, cả gia đình ra đi vì một tai nạn thật là đáng tiếc cho XH chúng ta. LQV là người có thực tài, em chỉ ước những người như ông ấy ngày càng nhiều, sống lâu và có nhiều đóng góp cho XH.
Chuẩn ợ. Những vở kịch của nhà biên kịch Lưu Quang Vũ đều triết lý. Mang tính xã hội. Tiếc là bây giờ chả có ai dám nói....Vở kịch Tôi và chúng Ta làm lại thấy không hay bằng lúc ban đầu. Còn vở hồn trương ba ra hàng thịt nữa... Tiếc quá. Cả nhà...

cwise

Xe container
hình như cụ Lưu Quang vũ còn một người con trai nuôi dẫn chương trình gì ở VTV3 ý, thấy họ nói thế. hình như dẫn chương trình hãy chọn giá đúng. Đúng không các cụ nhỉ?
Con ruột ấy chứ ạ

Lưu Minh Vũ, con đẻ của Lưu Quang Vũ với Tố Uyên

Cúc cù cu

Xe điện
Lưu Minh Vũ, con đẻ của Lưu Quang Vũ với Tố Uyên
thanhk cụ. Cũng giống như vụ án Thanh Nga em cũng vừa xem hồi nọ ở ANTV, vụ này cũng ly kỳ, mãi về sau mới phát hiện ra thằng hại nhà nghệ sỹ Thanh Nga.

B&O

Xe tăng
Chuẩn ợ. Những vở kịch của nhà biên kịch Lưu Quang Vũ đều triết lý. Mang tính xã hội. Tiếc là bây giờ chả có ai dám nói....Vở kịch Tôi và chúng Ta làm lại thấy không hay bằng lúc ban đầu. Còn vở hồn trương ba ra hàng thịt nữa... Tiếc quá. Cả nhà...
Còn vở Lời thề thứ chín nữa. Em xem liền cả tuần ở Nhà Hát Lớn mà không chán,cười đau cả bụng. Cứ ăn cơm xong lại chèo vào xem qua chỗ cửa WC

Lạc Lạc

Xe tải
Trong thời buổi này nếu thik tôi có thể có giấy tờ chứng minh tôi là bố của ông.
em nhớ nhát câu đó.

vu nhat hung

Xe buýt
Hồi xem vở này e mới 11 tuổi,được bố dẫn đi xem vở này,năm kia hình như nhà hát truyền hình cũng dựng lại vở này,nhưng xem ko bằng trước.Có cụ nào xem vở Tin ở hoa hồng chưa,hài hước phết