[Funland] Nhà trong ngõ tại Hà Nội ? Chung cư tại Hà Nội ?

Nhà trong ngõ hay chung cư tại Hà Nội ?

• Nhà trong ngõ

Lượt chọn: 19 28.8%
  • Chung cư

Lượt chọn: 47 71.2%

• Tổng bình chọn
    66

Noisyy

Xe đạp
Gía nhà trong ngõ tại Hà Nội các quận bây giờ em thấy toàn 80-100tr/m, giá này đang là bong bóng hay giá thực vậy các cụ ?
Em đang có trên dưới 3 tỉ và phân vân không biết mua thể loại nào:

1. Nhà trong ngõ: em ngắm được vài căn diện tích khá oke 35-40m, khu vực Thanh Xuân, nhà toàn 5 tầng và mới. Nhưng đương nhiên tất cả là đều ở trong ngõ, ổn nhất thì cũng chỉ xe ba gác vào được và ngõ thông. Ưu điểm là mình có thể tự chủ và sau này không dùng hết có thể dễ cho thuê, cái nữa là 3-5 năm tới muốn bán thì giữ được giá chứ không bị hao. Nhược điểm thì các cụ biết rồi =(( bị áp lực bởi nhiều yếu tố như: hàng xóm, pháp lý, chất lượng sống, an ninh, thậm chí cả quy hoạch.... =((

2. Chung cư: nếu để chọn chung cư thì em thấy ổn nhất hiện tại phù hợp cho em thì có khu Rivera Park VTP. Ưu điểm là chất lượng cs tốt, an ninh đảm bảo, pháp lý rõ ràng rồi và tất nhiên không sợ quy hoạch. Khu này lại có cái lợi là đường VTP sắp mở xong rồi. Nhược là 3-5 năm tới có công chuyện mà muốn bán thì căn 3 tỉ (70m) chắc còn 2,5-2,7t là may ;)) hơn nữa là sau này chung cư sẽ xuống cấp nếuở lâu dài

Mong là cụ nào hiểu biết thì cho em lời khuyên với em bí bách 2 tháng nay rồi. Nhu cầu của em thì cũng chỉ để ở thôi, và em chục năm nữa mới lập gia đình nên không lo lắng về vấn đề trẻ nhỏ, ô tô thì cũng chưa có. Và nếu các cụ khuyên em mua nhà ngõ thì nên về khu vực nào ạ? Em thì thấy bây giờ Thanh Xuân là ổn nhất vì nó ở giữa và đi ra khu nào cũng được, sau này nhảy việc thì còn có điểm tựa

Chỉnh sửa cuối:

naviestore

Xe tải
E đã ở và mua cả cc lẫn nhà đất nên tư vấn bác như sau
- Nhà đất: ăn chắc mặc bền, tự do sửa sang, ko mất tiền gửi xe và phí dịch vụ, giá trị ổn định bền vững. Tổng diện tích mặt bằng lớn
- chung cư: view thoáng đẹp, không gian chung nhiều, oto vào tận sảnh. Sàn rộng và thông
Theo đánh giá thì tài chính của bác ko dư dả nên nếu là e quyết định thì sẽ là 1 trong 2 phương án
Là mua chung cư dưới 2 tỉ, phần còn lại gửi tk hoặc làm ăn. Pa 2 là dùng toàn bộ tiền mua nhà mặt đất
Nếu chưa lập gd thì bài toán đẹp nhất là thuê cc nhỏ để ở và gửi tiết kiệm. Khi nào sắp lập gd thì rút toàn bộ ra mua

Noisyy

Xe đạp
E đã ở và mua cả cc lẫn nhà đất nên tư vấn bác như sau
- Nhà đất: ăn chắc mặc bền, tự do sửa sang, ko mất tiền gửi xe và phí dịch vụ, giá trị ổn định bền vững. Tổng diện tích mặt bằng lớn
- chung cư: view thoáng đẹp, không gian chung nhiều, oto vào tận sảnh. Sàn rộng và thông
Theo đánh giá thì tài chính của bác ko dư dả nên nếu là e quyết định thì sẽ là 1 trong 2 phương án
Là mua chung cư dưới 2 tỉ, phần còn lại gửi tk hoặc làm ăn. Pa 2 là dùng toàn bộ tiền mua nhà mặt đất
Nếu chưa lập gd thì bài toán đẹp nhất là thuê cc nhỏ để ở và gửi tiết kiệm. Khi nào sắp lập gd thì rút toàn bộ ra mua
Bác ơi nếu em không mua thì cũng không gửi đc ngân hàng bác ạ, lý do vì đây kp tiền của em. Nếu không mua thì chỉ có ra ngoài thuê, mà với tầm tài chính của sv mới ra trường thì chỉ đi thuê trọ chứ không thuê đc chung cư hay cả căn nhà ngõ

caisua

Xe lăn
Bác ơi nếu em không mua thì cũng không gửi đc ngân hàng bác ạ, lý do vì đây kp tiền của em. Nếu không mua thì chỉ có ra ngoài thuê, mà với tầm tài chính của sv mới ra trường thì chỉ đi thuê trọ chứ không thuê đc chung cư hay cả căn nhà ngõ
Cụ là zai bao à, vậy nhớ sang tên cẩn thận là được

poiuy

Xe ba gác
Cả 2 loại nhà này chỉ mua để ở chứ tiềm năng tăng giá không cao. Đặc biệt là chung cư.

tung1311 .

Xe container
Gía nhà trong ngõ tại Hà Nội các quận bây giờ em thấy toàn 80-100tr/m, giá này đang là bong bóng hay giá thực vậy các cụ ?

1. Nhà trong ngõ: em ngắm được vài căn diện tích khá oke 35-40m, khu vực Thanh Xuân, nhà toàn 5 tầng và mới. Nhưng đương nhiên tất cả là đều ở trong ngõ, ổn nhất thì cũng chỉ xe ba gác vào được và ngõ thông. Ưu điểm là mình có thể tự chủ và sau này không dùng hết có thể dễ cho thuê, cái nữa là 3-5 năm tới muốn bán thì giữ được giá chứ không bị hao. Nhược điểm thì các cụ biết rồi =(( bị áp lực bởi nhiều yếu tố như: hàng xóm, pháp lý, chất lượng sống, an ninh, thậm chí cả quy hoạch.... =((

2. Chung cư: nếu để chọn chung cư thì em thấy ổn nhất hiện tại phù hợp cho em thì có khu Rivera Park VTP. Ưu điểm là chất lượng cs tốt, an ninh đảm bảo, pháp lý rõ ràng rồi và tất nhiên không sợ quy hoạch. Khu này lại có cái lợi là đường VTP sắp mở xong rồi. Nhược là 3-5 năm tới có công chuyện mà muốn bán thì căn 3 tỉ (70m) chắc còn 2,5-2,7t là may ;)) hơn nữa là sau này chung cư sẽ xuống cấp nếuở lâu dài

Mong là cụ nào hiểu biết thì cho em lời khuyên với em bí bách 2 tháng nay rồi. Nhu cầu của em thì cũng chỉ để ở thôi, và em chục năm nữa mới lập gia đình nên không lo lắng về vấn đề trẻ nhỏ, ô tô thì cũng chưa có. Và nếu các cụ khuyên em mua nhà ngõ thì nên về khu vực nào ạ? Em thì thấy bây giờ Thanh Xuân là ổn nhất vì nó ở giữa và đi ra khu nào cũng được, sau này nhảy việc thì còn có điểm tựa
Mua nhà ngõ, 3-4 năm nữa biết đâu giảm mất 30%. Hehe.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

2016 e bán cái nhà 4 tầng ở Minh Khai Hai bà Trưng. 21m2 giá 1.75 tỷ. Nói chung giá nhà nội thành sau 5-6 năm vẫn vậy cụ ạ. Chật chội, đông đúc. Nếu cụ ko ô tô, nhu cầu ở thôi thì mua nhà nội thành tiện đi lại thì cũng hợp lý. Giá khả năng tương lai sẽ đi ngang dài.
Chung cư thì tương lai chắc chắn giá giảm, cơ mà văn minh, sạch sẽ vs tiện hơn.
Cụ muốn gần trung tâm tiện cv thì Thanh Xuân cũng hợp lý. Ko thì Cầu Giấy. :D

beebeebeebee

Xe máy
Cứ nhà đất mà mua ăn chắc mặc bền!

serjaime

Xe máy
Các cụ tư vấn hộ em với. Em thì đang sinh viên năm cuối, bố mẹ tích góp đc tầm 2.5 tỉ không định đầu tư gì. Sắp tới thêm cu em lên đại học nên bố mẹ cũng có 2 phương án như trên cho 2 đứa ở vì sợ để tiền đấy bị mất giá và đang nghiêng về nhà trong ngõ thì có hợp lí không ạ

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

Johnny Cupcakes

Xe điện
Nên tích đủ tiền mua 1 cái cc và 1 cái ngõ :D

lanhpham

Xe điện
Cụ cứ ở nhà trong ngõ đi mới thấy nhiều cái bất tiện,đấy còn chưa kể hàng xóm nhiều thành phần,tầm tiền đó mua chung cư là hợp lý nhất

chim to

Xe tăng
Làm quả Cc ở cho văn minh. Sau có khi tìm dc partner ở cùng tầng, cùng tòa

Nightmar

Xe hơi
Em mua chung cư cho thuê và ngõ để ở

caisua

Xe lăn
Em mua chung cư cho thuê và ngõ để ở
Cụ thật văn minh, nhường cái sướng cho đồng loại. Còn em thì đố ai bắt được em xuống đất, kể cả mặt phố trung tâm 4 quận cũ

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Cụ thật văn minh, nhường cái sướng cho đồng loại. Còn em thì đố ai bắt được em xuống đất, kể cả mặt phố trung tâm 4 quận cũ
Em đang quen nhà ko có muỗi, yên tĩnh, riêng tư mà vẫn hiện đại nên giờ bẩu xuống đất là ngại rồi. Chân cẳng giờ cũng bắt đầu xuống cấp, leo lên leo xuống mà bê vác như tra tấn

caisua

Xe lăn
Em đang quen nhà ko có muỗi, yên tĩnh, riêng tư mà vẫn hiện đại nên giờ bẩu xuống đất là ngại rồi. Chân cẳng giờ cũng bắt đầu xuống cấp, leo lên leo xuống mà bê vác như tra tấn
Vâng, ở trên cao thoáng mát, sạch sẽ, yên tĩnh, rộng rãi, sung sướng bao nhiêu. Tót cái xuống hầm chui vào xe lượn ra đường, mưa ko đến mặt nắng chả đến đầu. Giờ tất cả các cụ trong ngõ trong ngách mà biết sướng như nào sợ giá ngõ xuống còn 1 nửa

_MQ_

Xe tăng
cái này phải xem lại vì quỹ đất trông giữ ô tô ở HN ko có nhiều đâu cụ :D

KeanuR

Xe tăng
giờ chỉ biệt thự có hồ bơi bể cá Koi thì mới kéo dc em xuống lại mặt đất; nhà ngõ hẻm thì 1 câu không bao giờ kể cả là quanh bờ hồ

QuangPhuc

Xe buýt
Nhà Ngõ. Nhưng chọn Ngõ ít nhất rộng 4.5m . Dưới bỏ
Ngõ rộng như thế ô tô đi lại tốt, xa hàng xóm đối diện tạo sự riêng tư, giá chắc chắn tăng theo thời gian

Noisyy

Xe đạp
Nhà Ngõ. Nhưng chọn Ngõ ít nhất rộng 4.5m . Dưới bỏ
Ngõ rộng như thế ô tô đi lại tốt, xa hàng xóm đối diện tạo sự riêng tư, giá chắc chắn tăng theo thời gian
Nhà mà ba gác tránh nhau khu vực láng oke không bác ?