[Funland] Nhà trong ngõ tại Hà Nội ? Chung cư tại Hà Nội ?

Nhà trong ngõ hay chung cư tại Hà Nội ?

• Nhà trong ngõ

Lượt chọn: 19 28.8%
  • Chung cư

Lượt chọn: 47 71.2%

• Tổng bình chọn
    66
Website
beelock.vn
Nhà đẩt mua được đúng giá thì sẽ tăng về sau! Chung cư giống như tiêu sản vậy dùng càng lâu càng xuống giá thôi
Thường người tầm khá giả thì họ tính toán sẽ mua nhà đất, còn người giàu họ mua chung cư vì sự thuận tiện
Nhưng e vẫn vote ở chung cư :v

Ttuan71

Xe tải
bác tiềm hiểu dự án của chủ đầu tư Eco xuân thử xem
Cá nhân em thấy chung cư hà nội sẽ lên giá sau khi mở bán, rồi sau đó giảm giá dần và đi ngang. Mua chung cư thì dễ hơn nhà đất. Nhà đất dù trong ngõ nhưng phải đi xem xét nhiều thứ, an ninh, môi trường... Em ở cả nhà tt, chung cư và nhà ngõ nên thấy mỗi cái có những ưu và nhược. Nhà tt kiểu nghĩa tân, nam thành công, thì hạ tầng dịch vụ rất ổn cafe, quán sá, bia bọt, trường học, công viên nhưng nhà cửa thì quá xuống cấp. Ở chung cư thì giao lưu hay dịch vụ ít lựa chọn hơn. Nhà ngõ thì vô vàn, nhưng nếu cụ chịu khó vẫn có những khu an ninh, môi trường ok, kiểu như thổ cư gần các khu công sở hay trường thì cán bộ người ta mua về xây ở nên môi trường cũng tốt và dịch vụ cũng chấp nhận được, chỗ em ở bây giờ không được ngõ mà là ngách nhưng em thấy ổn, vợ con thấy ổn, sau này già làm cái cầu thang máy nữa là xong. Từ kinh nghiệm cá nhân em, con nhỏ ở chung cư, khi lớn lên cuối cấp 2 hoặc sang cấp 3 nhà đất

Tunglong88bg

Xe máy
Tiền hạn chết cụ nên ngâm cứu cc

nguyenkim3399

Xe hơi
Website
nguyenkimjapan.com
E cứ vote chung cư, e thấy nó văn minh, đương nhiên là tùy từng chung cư rồi. Còn nếu nhiều hẳn thì mua biệt thự rồi :)

Newware

Xe tải
Quan điểm của em thì: ít tiền ở tập thể, vừa tiền ở chung cư, nhiều tiền ở biệt thự. Nói ko với ngõ, ngách xe máy.

CUONGPN1

Xe máy
Cháu cũng đã từng ở CC và bây h xuống ở nhà đất ( nhà 40m2 ) ngõ trước ngõ sau 2m . cháu có mấy ý kiến như sau :
1. Ở CC có cái văn minh và hay của nó ( cái này thì mọi người ai cũng biết rồi) . tuy nhiên CC có những mặt hạn chế : Thang máy có thể trục trặc , mất nước sông đà, thi thoảng nửa đêm có Cụ nào nướng mực uống bia báo cháy kêu khắp nơi chạy toán loạn... còn bây h lại dịch bện nữa .... cách ly tầng... cách ly tòa ..... vvv..vvvv. nói chung nó có mặt ổn và chưa ổn theo cháu đánh giá thang điểm là 4 chung cư .. 6 điểm cho nhà đất.
2. ở nhà đất : điểm cộng đương nhiên là có sự tự do hơn hỏng đâu ta có thể sửa đấy theo ý mình. giá cả có thể tăng sinh lời ( nếu đầu cơ ) .
điểm trừ thì dõ rồi : nếu ở khu vực an ninh ko tốt thì cũng cần phải chú ý hơn ... hàng xóm nếu cũng ko ổn thì cũng mệt ( tuy nhiên cũng chỉ xã giao nên cũng chẳng mấy phiền hà).
KL : theo Cháu việc mua CC hay nhà đất đều do quan điểm hay xèng của mình mà thôi . tuy nhiên với các gđình trẻ thì thích CC nhiều hơn . nhưng sau 45 tuổi chắc lại nghĩ xuống đất ....

CUONGPN1

Xe máy
giờ chỉ biệt thự có hồ bơi bể cá Koi thì mới kéo dc em xuống lại mặt đất; nhà ngõ hẻm thì 1 câu không bao giờ kể cả là quanh bờ hồ
Cụ có 40 tỏi chưa nếu có rồi Cụ lên Khu đô thị StarLake Tây Hồ Tây mà ở thôi ...... Còn xèng tầm 3-5 tỏi lựa chọn khó lắm Cụ ạ!

iphonese

Xe tải
Chung cư là tối ưu với khí hậu miền Bắc, chả sợ muỗi, nồm.

huylinht

Xe buýt
Bỏ 3 tỷ ở chung cư nó phải là sướng gấp 10 lần ở cái nhà đất 3 tỷ. Em đang nói cùng khu vực ấy nhé. Bây giờ bảo ở nhà ngõ ngách thấy phát sợ luôn, cứ nghĩ đến những hôm trời nồm, rồi đi ngủ phải mắc màn là ớn. Còn chưa kể đến những lúc cháy nổ... Baoh có tiền mua biệt thự thì em hạ sơn.

Chỉnh sửa cuối:

Kan long

Xe hơi
nếu lâu dài thì chưa biết đâu nhé, căn tập thể giảng võ ngày xưa mấy cây vàng, giờ bán đi mua 50m dưới cầu diễn ok, chung cư càng lâu thì vị trí của nó càng đẹp và tăng giá vì vị trí, ai bảo chung cư càng ở càng mất giá, các cụ giải thích cho e tại sao cái nhà rách nát ở giảng võ, thành công, nghĩa tân giờ 2 tỷ mới mua đc, một lời khuyên khi mua chung cư cần chọn vị trí rất đẹp, và thấp tầng thì hệ số sử dụng đất cao như vậy sẽ ko mất giá, tổng diện tích đất xây chung cư là 1000m chia cho diện tích sàn xây dựng khoảng 5000m thì ko bao giờ lỗ, vì giá trị đất/cho m2 sàn là rất cao, còn các cụ mua chung cư trên 15 tầng thì mới mất giá, đất khu tập thể thành công giá thị trường 300 đến 400tr/m2 mà chia cho m2 xây dựng thì giờ lấy xây chung cư đền cho dân hệ số x 2,5 lần diện tích cũ mà dân họ chưa nghe đấy các cụ, chung cư mà 40 tầng sau này ko có lời giải

Ttuan71

Xe tải
nếu lâu dài thì chưa biết đâu nhé, căn tập thể giảng võ ngày xưa mấy cây vàng, giờ bán đi mua 50m dưới cầu diễn ok, chung cư càng lâu thì vị trí của nó càng đẹp và tăng giá vì vị trí, ai bảo chung cư càng ở càng mất giá, các cụ giải thích cho e tại sao cái nhà rách nát ở giảng võ, thành công, nghĩa tân giờ 2 tỷ mới mua đc, một lời khuyên khi mua chung cư cần chọn vị trí rất đẹp, và thấp tầng thì hệ số sử dụng đất cao như vậy sẽ ko mất giá, tổng diện tích đất xây chung cư là 1000m chia cho diện tích sàn xây dựng khoảng 5000m thì ko bao giờ lỗ, vì giá trị đất/cho m2 sàn là rất cao, còn các cụ mua chung cư trên 15 tầng thì mới mất giá, đất khu tập thể thành công giá thị trường 300 đến 400tr/m2 mà chia cho m2 xây dựng thì giờ lấy xây chung cư đền cho dân hệ số x 2,5 lần diện tích cũ mà dân họ chưa nghe đấy các cụ, chung cư mà 40 tầng sau này ko có lời giải
Cũng tùy hoàn cảnh và nhu cầu cụ. Hô hào bao năm mà có làm được gì đâu. Trước vc em cứ giữ cái nhà tt nghĩa tân, đo lên đo xuống bao lần, rồi cuối cùng kẹt tiền phải bán. Nay hơn chục năm rồi mà vẫn vậy. Xung đột quyền lợi chủ đầu tư và dân rất khó giải quyết. Chủ đầu tư muốn xây vài chục tầng, dân thì muốn khoảng chục tầng nếu không hạ tầng không đáp ứng được.

eagles

Xe buýt
E đang ở chung cư 3 tỷ. Nếu xuống đất e phải ở liền kề 10 tỷ e mới xuống ko thì còn lâu mới mời dc e xuống nhéee

tobe11

Xe tăng
chung cư mà quất chứ ngõ ngách gì, ngõ còn nguy cơ chập điện cháy nhà mất trộm cướp giật lao vào nhà
chung cư quất cái an ninh tốt thì yên tâm khóa cửa đi cả tháng nhà không sao
Chào chú Thái :D

KeanuR

Xe tăng
Cụ có 40 tỏi chưa nếu có rồi Cụ lên Khu đô thị StarLake Tây Hồ Tây mà ở thôi ...... Còn xèng tầm 3-5 tỏi lựa chọn khó lắm Cụ ạ!
em bán tất ts hiện có cũng đủ căn starlake, nhưng e k bán vì e k tiêu tiền vào bds thế dc; thứ 2 e đang hài lòng với căn chung cư hơn 100m đang ở của vin; nhà đất e cũng đang làm trụ sở cty, cũng đã từng chuyển nhà 5-7 lần rồi;
Starlake cụ nói cũng k có bể bơi trong nhà, k có bể cá Koi k có vườn cây thảm cỏ đủ rộng, chắc chắn e cug k xuống ở đâu, ở cc đang sướng

caisua

Xe lăn
giờ chỉ biệt thự có hồ bơi bể cá Koi thì mới kéo dc em xuống lại mặt đất; nhà ngõ hẻm thì 1 câu không bao giờ kể cả là quanh bờ hồ
Em có nhà mặt phố Lương Văn Can mà còn chỉ để họ hàng tụ tập mỗi năm ăn 6 cái giỗ, em cũng như cụ, đừng hòng lôi đc em xuống mặt đất, chỉ có mua thêm căn bên cạnh đập thông cho rộng thì em ok ngay

greensun

Xe đạp
Ha ha, cụ nào quen ở chung cư thì sẽ cổ vũ chung cư. Cụ nào quen nhà đất thì sẽ cổ vũ nhà đất. Nhà chung cư thì có giá sẵn rồi, mình khỏi phải nhức đầu xem là mua đắt hay rẻ. Nhà mặt đất thì hầu như giá đi ngang, triển vọng tăng giá cực thấp. Em thì cũng tính ở chung cư cho sạch sẽ, nhưng mà các cụ ở nhà ko chịu, thích ở nhà mặt đất. Đợt rồi đi tìm nhà mặt đất mới thấy có 1 sự ngáo giá ko hề nhẹ, em thấy quẳng 1 cục tiền vào đó quá ư là lãng phí. Còn cụ nào ở nhà mặt đất mà lo leo trèo thì khỏi lo đi, giờ có thang máy, giải quyết đc hết. Tiền chi phí thang máy cũng chỉ như chi phí dịch vụ chung cư thôi, có khi còn rẻ hơn. Còn ở đâu cũng có hàng xóm this và hàng xóm that hết. Bạn nào lăn tăn thì cứ đi thuê thử nhà hoặc chung cư chỗ mình muốn mua 1 thời gian xem rồi tự quyết định cho bàn thân. Hỏi trên này thì như đẽo cày giữa đường thôi

CUONGPN1

Xe máy
em bán tất ts hiện có cũng đủ căn starlake, nhưng e k bán vì e k tiêu tiền vào bds thế dc; thứ 2 e đang hài lòng với căn chung cư hơn 100m đang ở của vin; nhà đất e cũng đang làm trụ sở cty, cũng đã từng chuyển nhà 5-7 lần rồi;
Starlake cụ nói cũng k có bể bơi trong nhà, k có bể cá Koi k có vườn cây thảm cỏ đủ rộng, chắc chắn e cug k xuống ở đâu, ở cc đang sướng
vấn đề cụ đang và có khả năng kinh tế để làm đc việc đó ... chứ đa phần ae làm ăn chạy ngược xuôi và sau nhiều năm + thêm gdinh vào nữa thì tầm 3-5 tỏi là đã kịch khung rồi... nên cháu nói lựa chọn nó khó . ...Cụ ở CCCC 100m2 + có nhà làm cty = doanh nhân rồi .... doanh nhân thì ít ai ở nhà 3 tỏi cả .

tunganh_a76amc

Xe tăng
Nếu được , em khuyên cụ kiếm nhà ngõ ô tô vì :
- Giá trị tăng theo thời gian .
- Hàng xóm phức tạp thì đâu cũng có .
- Đất thì tăng giá theo thời gian còn nhà trên đất thì ngược lại .
- Nhà đất thì khả năng kinh doanh hoặc sử dụng 1 phần để kinh doanh .
Tất nhiên , chung cư cũng có nhiều cái hay nhưng lâu dài thì chưa biết . Nếu muốn ở chung cư thì theo em cụ làm thế này :
- Mua nhà đất => cho thuê lấy tiền => đi thuê chung cư=> khi chung cư xuống cấp => đi thuê cái khác.

ongchutran

Xe hơi
Ha ha, cụ nào quen ở chung cư thì sẽ cổ vũ chung cư. Cụ nào quen nhà đất thì sẽ cổ vũ nhà đất. Nhà chung cư thì có giá sẵn rồi, mình khỏi phải nhức đầu xem là mua đắt hay rẻ. Nhà mặt đất thì hầu như giá đi ngang, triển vọng tăng giá cực thấp. Em thì cũng tính ở chung cư cho sạch sẽ, nhưng mà các cụ ở nhà ko chịu, thích ở nhà mặt đất. Đợt rồi đi tìm nhà mặt đất mới thấy có 1 sự ngáo giá ko hề nhẹ, em thấy quẳng 1 cục tiền vào đó quá ư là lãng phí. Còn cụ nào ở nhà mặt đất mà lo leo trèo thì khỏi lo đi, giờ có thang máy, giải quyết đc hết. Tiền chi phí thang máy cũng chỉ như chi phí dịch vụ chung cư thôi, có khi còn rẻ hơn. Còn ở đâu cũng có hàng xóm this và hàng xóm that hết. Bạn nào lăn tăn thì cứ đi thuê thử nhà hoặc chung cư chỗ mình muốn mua 1 thời gian xem rồi tự quyết định cho bàn thân. Hỏi trên này thì như đẽo cày giữa đường thôi
Cụ nghĩ tầm tiền 3-5 tỷ mua đc cái nhà trong ngõ ngách 35-40m2 thì sau lắp đc thang máy hay sao?

ongchutran

Xe hơi
Chủ thớt mua nhà ko fai tiền của mình thì cứ thế mà phang thôi. Mua cái gì cũng chẳng sợ sai mà. Cùng giá tiền thì chắc chắn cc ở sướng hơn rồi. Cái nhà ngõ ngách 5 tỷ 40m2 thì hết 4-4ty5 là nằm trong tiền đất rồi. Giá trị để ở chỉ còn có 500tr-1ty thôi. Cái chung cư 3ty thì giá trị để ở nó rơi vào 2-2ty5 rồi. Vậy cho nên ở cc chắc chắn là sướng hơn rồi. Còn mới ra trg ở một mình mua cc hay nhà riêng thì ở cũng chẳng hết. Nếu đc vác 3ty đó cuối năm làm mảnh đất ven đô, còn đi thuê căn studio để ở, nhảy việc chuyển cho dễ, sau lấy vợ thì bán đất đi mua cc cũng chưa muộn.