Nha Trang - Vinpearl - có tuyệt vời đến thế?

Sau khi xem xong cảm giác cũng đã thiệt :)

Đến đêm em lại lôi mấy đứa em đi vẽ sáng trên biển tí, có mấy bức ảnh vui vẽ vời bằng ánh sáng mời các cụ thưởng lãm. Cái này do cô em học mỹ thuật vẽ bằng đèn pin của Iphone.

Hoa sao - mọc trên cát nhá..

Thần Tài

Xe điện
Mấy cái ảnh vẽ bằng đèn đẹp quá.

phong4990

Xe hơi
Website
AutoNewWay.com.vn
Sau khi xem xong cảm giác cũng đã thiệt :)

Đến đêm em lại lôi mấy đứa em đi vẽ sáng trên biển tí, có mấy bức ảnh vui vẽ vời bằng ánh sáng mời các cụ thưởng lãm. Cái này do cô em học mỹ thuật vẽ bằng đèn pin của Iphone.

Hoa sao - mọc trên cát nhá..

Cái này làm như nào vậy cụ, nhà cháu tò mò quá

Mấy cái ảnh vẽ bằng đèn đẹp quá.
Cái này làm như nào vậy cụ, nhà cháu tò mò quá
nhà cháu cũng tò mò như cụ này.

Chụp phơi sáng 30s rồi vẽ bằng đèn pin. khi vẽ thì vẽ bằng nút on/off. vẽ xuôi rồi về dùng PS lật ngược ảnh lại là ok cụ. ;)
Lưu ý khi vẽ nhớ căn khoảng cách của 2 bên map ống kính để định hình khoảng cách với tâm ống kính. Cố gắng dùng trí tưởng tượng càng phong phú càng đẹp.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

trungkhanh02us

Xe hơi
Hóng thớt của cụ hay quá. Cụ phọt tiếp đi ah.

mango

Xe tăng
em thấy ở đây cũng đc, nghỉ ngơi tốt. Tính chi phí chung thì cũng ko đắt hơn ở bên ngoài.
Mỗi tội tính thêm phí trẻ em cao, nhưng mấy F1 nhà em vẫn đang còn nhỏ, chưa đủ chiều cao chơi mấy trò chơi cảm giác mạnh trong đó.
Nên chỉ bơi, ngủ, ăn là hết.
Buffer trong đó thì chả có gì đặc biệt, em toàn chén salat, thêm mấy con tôm. Mỗi chè là ngon :)

hiengia

Xe tải

Ảnh chụp bằng IP nên không được nét lắm các cụ thông cảm nhé.. :)

Ngộ nhất là con cầu gai, con này tròn tròn to bằng quả na nhưng có nhiều gai xung quanh, gai ngắn khoảng 0,5 đến 1 cm thôi, hơi cứng một chút. Nhân thịt bên trong thì múc được bằng một cái thìa con.
Lúc đầu nhà em có biết là có món đó đâu, đến khi em ra lấy cái xạc pin máy ảnh thì thấy nhân viên khệ nệ bưng vào một chậu toàn con này. Em sướng quá hỏi nhiêu tiền, cậu nhân viên bảo bốn chục đại ka.. kaka.. thằng này được, làm cho anh hai con. Thế anh nướng mỡ hành hay đút lò? Mày nướng mỡ hành cho anh cho nó hoành tráng. Vâng em làm luôn.
Lúc vào, em kể chuyện em order 2 con cầu gai cho em để ăn thử vì em chưa ăn bao giờ, cả nhà đang ăn bỗng tự nhiên im ắng lạ thường.. Bà dì em bên cạnh buông mỗi câu làm em nổi da gà: thì nhà này đã ai được ăn đâu.
Ối xời, dì vừa nói thế mấy cậu và dì khác hưởng ứng nhiệt tình luôn. Cuối cùng phát hiện ra cả nhà chỉ có mỗi ông bà già em là ăn rồi, còn lại chưa ai biết con cầu gai là con gì luôn. Thế là em lại gọi cu nhân viên ra dõng dạc oder cho mỗi người 1 con, riêng phần của anh 2 con thì giảm xuống 1 để cho công bằng. Thằng cu sướng rơn lon ton chạy vào, được lát lại chạy ra: ủa anh Hai ăn bỏ lò hay mỡ hành. Ơ thằng này lạ nhể, bỏ lò cho anh, hỏi làm giề..
Em chủ quan nên vui miệng quá, đến khi nhân viên mang ra mới biết là 2 con mình oder nó làm bỏ lò còn những con sau nó làm mỡ hành. Mà trông mỡ hành ngon vật vã nhà em ai cũng đòi ăn mỡ hành, cuối cùng còn lại 2 con bỏ lò ( bỏ lò họ lại đập thêm quả trứng vào, ăn mất hết cả vị cầu gai.. ) thì em một con và bà dì một con, hai dì cháu nhìn nhau méo mó.. nhưng hy sinh cho gia đình thì chuyện này là chuyện nhỏ. Keke..
Cả nhà vừa ăn cầu gai xong thì ông cụ nhà em lại kể chuyện bào ngư, cả nhà lại muốn thẩm du. Thế là lại làm 1 cân khoảng hai chục con, mỗi người hai con ăn cho nó biết. Lại là nướng mỡ hành, nhưng sau 10p cắn cắn nhai nhai thì cuối cùng chỉ còn lại mình em ăn tới tận 5 con. Mọi người bỏ cuộc vì miệng thì khen ngon nhưng thức tế thì nó vừa cứng vừa dai, ai cũng sợ.
Gấu nhà em cười vỡ bụng với cụ!

tuanphoto

Xe hơi
ảnh đẹp quá vậy

Hóng thớt của cụ hay quá. Cụ phọt tiếp đi ah.
Em hết ảnh rồi cụ, ảnh xấu ko phọt được đâu.. :D

Em đi sáng thứ sáu (14/7) cũng thấy có những 2 nàng tiên cá + 01 chú thợ lặn chào hàng mà
Cụ cứ phải có bằng chứng chứ em có thấy nàng tiên cá nào đâu?

em thấy ở đây cũng đc, nghỉ ngơi tốt. Tính chi phí chung thì cũng ko đắt hơn ở bên ngoài.
Mỗi tội tính thêm phí trẻ em cao, nhưng mấy F1 nhà em vẫn đang còn nhỏ, chưa đủ chiều cao chơi mấy trò chơi cảm giác mạnh trong đó.
Nên chỉ bơi, ngủ, ăn là hết.
Buffer trong đó thì chả có gì đặc biệt, em toàn chén salat, thêm mấy con tôm. Mỗi chè là ngon :)
Chè ngon thật.

Gấu nhà em cười vỡ bụng với cụ!
Mỗi gấu cười hả cụ? ;)

ảnh đẹp quá vậy

Cảm ơn cụ..

Như em đã giới thiệu với các cụ, ngay từ đầu nhà em vào bằng tầu và về bằng cáp treo. Trả phòng xong và ăn trưa xong thì chả có chuyện gì để nói nhưng đến lúc ra sân bay thì lại có chuyện. Cô em gái không vào bằng máy bay cùng cả đoàn mà đi vào Đà Nẵng chơi trước, xong rồi đi tàu vào Nha Trang. Nhưng khi ra thì cùng chuyến bay. Đến khi ra sân bay thì các em gái xinh đẹp bên VNA thông báo một tin buồn là bởi vì em không bay chuyến vào và nhân viên phòng vé không làm thủ tục hủy chuyến bay vào, nên máy tự động hủy luôn chuyến ra. Hài vãi. Cuối cùng các em ý bảo là giờ còn mỗi hạng thương gia, nhà bác lấy thì ra được còn nếu không ở lại bọn em không đảm bảo có chuyến bay ra đâu. Đau hết cả đầu, bực hết cả mình. Cuối cùng quyết định hủy vé đấy để lấy hạng thương gia. Cụ nào làm VNA cho em hỏi cái vụ không vào được thì không ra được có đúng không thế? Nếu các cụ mợ đặt vé mà không xài một chiều thì chiều kia lưu ý không lại bị dính như nhà em.
Thôi chuyện nhạt, giờ lại có ít ảnh cáp treo phục vụ các cụ:

Chuyến đi Nha Trang Vin Pearl của em đến đây là kết thúc. Để trả lời cho câu hỏi đặt ra của bài viết: Nha Trang - Vinpearl - có tuyệt vời đến thế? Em xin nói là: Nó tuyệt vời đấy các cụ ah. Hãy đi và cảm nhận vẻ đẹp của những vùng miền trên khắp Việt Nam.
Chúc các cụ mợ một kỳ nghỉ cuối tuần hạnh phúc bên gia đình. Hẹn gặp lại các cụ mợ trong những chuyến đi tới.

Mời các cụ đón đọc: Em đi chạy Marathon ở Siem Riep!

CuChuoi12g

Xe điện
em cũng vừa ở nha trang về,nói chung dân nha trang rất hiếu khách,vin bơn thì cũng rẻ,450 nghìn vé người lớn,tre em rẻ hơn, vào chơi ko mất phí,rất nhiều khách nước ngoài,đặc biệt là dân nga rất nhiều

ynhi2208

Xe điện

Cái giống cây này nó thế đấy cụ,cây nó cao cả chục mét thì lá cũng cụp xuống và phủ từ ngọn đến mặt đất luôn(mấy cái cây ngoài cùng bên phải ấy ạ)

Cái giống cây này nó thế đấy cụ,cây nó cao cả chục mét thì lá cũng cụp xuống và phủ từ ngọn đến mặt đất luôn(mấy cái cây ngoài cùng bên phải ấy ạ)
Cụ có biết cây này tên là gì ko nhỉ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
em cũng vừa ở nha trang về,nói chung dân nha trang rất hiếu khách,vin bơn thì cũng rẻ,450 nghìn vé người lớn,tre em rẻ hơn, vào chơi ko mất phí,rất nhiều khách nước ngoài,đặc biệt là dân nga rất nhiều
Chuẩn đó cụ..