Nha Trang - Vinpearl - có tuyệt vời đến thế?

Khu vực tráng miệng..

Tổng kết lại là tất tật có khoảng 70 món bao gồm cả tráng miệng. Trừ món tôm hấp để tủ lạnh mà chưa cầm vào đã rơi cả vỏ ra thì các món khác nói chung là được. Không đến nỗi quá tệ. Không đủ 200 món như ông cậu ở nhà quảng bá. Nhưng thế là được rồi vì hôm sau họ lại đổi thực đơn khác ăn cho đỡ nhàm.
Ăn xong nhà em qua khu vui chơi chơi 3 trò là xe đụng, xem 4D và đi tàu lượn. Nói chung ổn, mỗi tội cái trò 4D nước phun vào ướt hết người không hiểu có phải nước sạch không. Trò 4D này em xem cách đây 10 năm ở Nhật cũng bị nước phun vào người nhưng bên đó thì yên tâm hơn. Ngoài ra cái thổi khí ở tay cầm trước mặt hơi mạnh quá khiến nhiều người không cảm nhận được cảm giác trên phim mà mải tập trung vào đối phó với khí đó.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Hôm qua bà dì kể một câu chuyện đáng để suy nghĩ.

Bà dì em đi vào nhà vệ sinh, có 4 phòng thì 3 phòng bận, 1 phòng trống. Khi đi vào thì thấy một cô bé người Nga khoảng 8 tuổi đang chuẩn bị bước vào. Nhưng khi thấy dì em vào ( năm nay khoảng 50 ) thì cô bé đó ngay lập tức lùi lại rồi giơ tay mời dì em vào trước. Bà dì em đứng sững lại, sốc mất khoảng vài giây rồi cũng tỏ ra lịch sự mời em bé vào trước. Nhưng cô bé cương quyết nhường, nhất định không vào.
Ra ngoài dì nói: Dì đi cũng nhiều nhưng ở mình chưa bao giờ dì gặp được cảnh người bé tuổi nhường nhịn người lớn tuổi như thế. Và quen với việc đó mất rồi. Đến khi việc này xảy ra thì không tin nổi.
Dì kể câu chuyện này làm em lại phải suy nghĩ về cách giáo dục cho F1 nhà mình. Thế hệ bây giờ đúng là được nuông chiều quá nên phải xem lại mới được.

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Không biết mợ đi từ sân bay về NT thì thiệt hại bao nhiêu nhỉ, đoàn em đi từ NT ra CR là 500k đấy.

Em ko rõ là bao nhiêu nhưng cũng khoảng tầm đấy, vì em thấy ông a trai em bo thêm cho anh lái xe 100k nữa.

frigate012

Xe buýt
Vinpearl Nha Trang phong cảnh đẹp hơn vì là một hòn đảo riêng, cộng với một số dịch vụ vui chơi giải trí nhưng mức độ hiện đại và sang trọng thì em thấy không so được với Vinpealr Đà Nẵng ạ.

Vinpearl Nha Trang phong cảnh đẹp hơn vì là một hòn đảo riêng, cộng với một số dịch vụ vui chơi giải trí nhưng mức độ hiện đại và sang trọng thì em thấy không so được với Vinpealr Đà Nẵng ạ.
Em cũng đã xem qua một số bài về VP Đà nẵng, công nhận đẹp hơn. Năm sau em sẽ thử nghiệm ĐN coi sao.

dongcasper_2

Xe tăng
Năm nay e nhận tiền nghỉ mát rồi đi nghỉ qua...topic của chủ thớt là đủ (e đi NT 4 lần rồi mà đọc cái gì cũng..như mới :D )

Năm nay e nhận tiền nghỉ mát rồi đi nghỉ qua...topic của chủ thớt là đủ (e đi NT 4 lần rồi mà đọc cái gì cũng..như mới :D )
Cụ share cho em một tí với nhé, mềnh đi làm đĩa lạc với mấy cốc bia hơi nhân dịp HN bão đi cụ.. ;)

dongcasper_2

Xe tăng
michaeljo nói:
Cụ share cho em một tí với nhé, mềnh đi làm đĩa lạc với mấy cốc bia hơi nhân dịp HN bão đi cụ.. ;)
Bão số 5 sắp hình thành, tên quốc tế là "Michaeljo", dự báo ảnh hưởng trực tiếp đến KV hà lội, vùng gần tâm bão mạnh cấp zero đến cấp 14, giật cấp 14, thành lập đội chống bão là a hợp con chị lý đấy cụ ạ :D

Bão số 5 sắp hình thành, tên quốc tế là "Michaeljo", dự báo ảnh hưởng trực tiếp đến KV hà lội, vùng gần tâm bão mạnh cấp zero đến cấp 14, giật cấp 14, thành lập đội chống bão là a hợp con chị lý đấy cụ ạ :D
Cụ có gái xinh, em có giai đẹp, mềnh làm một cặp thành hợp lý luôn đới.. ;)

dongcasper_2

Xe tăng
michaeljo nói:
Cụ có gái xinh, em có giai đẹp, mềnh làm một cặp thành hợp lý luôn đới.. ;)
Cụ bỏ qua cho e vụ hồi môn nhá ;))

dongcasper_2

Xe tăng
michaeljo nói:
Hehe.. vậy chốt lịch nhậu còn bàn việc tương lai phát đê cụ nhể? :))
Cuối tuần khai mạc ô lem píc 2012 tại Lê văn lương cụ nhỉ ;))

supercar

Xe máy
Cụ chủ chụp ảnh ngày càng đẹp, cách dẫn truyện và trình bày bài của cụ cũng cuốn hút người xem và cảm thấy dễ hình dung nhất. vote cụ

Ngồi làm ảnh hầu các cụ mất toi cả buổi sáng được có mấy chục cái.. :))
Thôi em tiếp tục hành trình không thì nó lại bị chậm.

Hôm sau buổi sáng em chơi bóng chuyền bãi biển đến cháy cả da xong thì buổi chiều vác máy đi chụp choẹt review cái khu này thì nó lại tắt nắng. Thôi có ảnh xem là tốt rồi mong các cụ nhẹ tay cho em tí nhá.

Em up tạm cái sơ đồ của khu VP này cho các cụ tiện theo dõi. Khu em đi review là khu số 13 thôi.