Nha Trang - Vinpearl - có tuyệt vời đến thế?

chuotlang

Xe lừa
Cái đó chỉ báo khi em đã tham gia vào thớt. Em thì đang muốn cụ cứ loay hoay ở bất cứ thớt nào là em biết cơ, nhất là các thớt cụ mới mở. Mà viết câu này xong em nghĩ các mợ chắc thích cái chức năng này nhất
Có 1 cái rất hay là các cụ dùng WeChat trên Cellphone ý hehe

Có thể định vị tìm kiếm nhau tầm 1km, và thông báo cuộc sống thường ngày ăn ngủ ... cho mọi ng xem hehe

Có 1 cái rất hay là các cụ dùng WeChat trên Cellphone ý hehe

Có thể định vị tìm kiếm nhau tầm 1km, và thông báo cuộc sống thường ngày ăn ngủ ... cho mọi ng xem hehe
Cụ chuột up cái nick Wechat đi để mọi người tiện theo dõi nào.. :))

chuotlang

Xe lừa
+8613527738787 :P

Đêm nằm ném chai hoặc shake ra toàn gái xinh hehe, mội tội ở tận Nhật Bản

Lovestory1008

Xe tăng
Lão chụp ảnh bằng cái gì mà cái nào cũng nét và đẹp thế ....

chuotlang

Xe lừa

Ngày xưa có mỗi còn pns còi, chả chụp phong cảnh bao giờ, toàn lưu niệm nên tìm mãi mới có 1 cái ko có người

Ảnh em chụp bãi tắm VPland Nha Trang năm 2009

Máy còi IXUS góp vui, giữa trưa nắng to iso 80 mà vẫn cứ Noise như thường hehe, nhìn đi nhìn lại chất ảnh còn thua Nokia E71 trong mấy bài đầu tiên đóng góp vào OF này

Chỉnh sửa cuối:

NTH

Xe điện
Tọa lạc tại Trung tâm Nha Trang nhưng khi bọn em đến đây cũng có cảm giác rất yên tĩnh và thanh bình:

Chả hiểu sao các loại lá cây ở đây nó cứ xìu xuống nhìn chán lắm..

Dạo này chả hiểu có biến động gì mà máy bay lượn suốt tạo nên nhiều vệt mây.. mấy cảnh em chụp đều có.
Tàu nó lượn ngoài Trường Sa hơi nhều nên em bảo mấy cái Su 27 chạy ra xem sao ý mà.
[YOUTUBE]CPszApvQeNs[/YOUTUBE]

chuotlang

Xe lừa
Máy bay ở Cam Ranh ý mà, lâu ko bay thử tập tành sợ phi công quên hết cách lái ;)

PARASUCO

Xe tăng
Em thì lại nhớ đi tắm ở bãi trên đường ra sân bay Cam Ranh, vắng teo, chỉ có mỗi nhà em, sau đó ăn hải sản gần đó, quá rẻ mà ngon!
Bãi Dài cụ à, từ trung tâm thành phố ra cũng phải 28 km đấy, gần ra đến sân bay mà.

Lão chụp ảnh bằng cái gì mà cái nào cũng nét và đẹp thế ....
Oài, bọn em nói chuyện về máy trong thớt này suốt roài còn gì cụ.. ;) Cụ đọc lại bít ngay..

Ngày xưa có mỗi còn pns còi, chả chụp phong cảnh bao giờ, toàn lưu niệm nên tìm mãi mới có 1 cái ko có người

Ảnh em chụp bãi tắm VPland Nha Trang năm 2009

Máy còi IXUS góp vui, giữa trưa nắng to iso 80 mà vẫn cứ Noise như thường hehe, nhìn đi nhìn lại chất ảnh còn thua Nokia E71 trong mấy bài đầu tiên đóng góp vào OF này
PnS chụp phong cảnh đẹp, năm 2010 em cũng lấy một con chụp hoa anh đào nở đẹp miên man luôn. VP trời nắng xanh lên thì đẹp hơn hẳn.

Bác chụp ảnh đẹp quá ...
Cảm ơn cụ, em vẫn đang học đây.. :)

Nhìn từ trên cao công nhận đẹp thật. nhiều chỗ cứ như trong phim :D
Chưa thấy có phim VN nào khai thác từ trên xuống cụ nhể?

Tàu nó lượn ngoài Trường Sa hơi nhều nên em bảo mấy cái Su 27 chạy ra xem sao ý mà.
Cụ mới được nâng cấp từ Mic lên Su à, mấy cái hả cụ? em có mấy anh bạn phi công trong đà nẵng cũng mới được lên SU nên sướng lắm.

Máy bay ở Cam Ranh ý mà, lâu ko bay thử tập tành sợ phi công quên hết cách lái ;)
Một ngày các bác phi công nhà mềnh đốt kha khá nhiên liệu đấy cụ, không sợ các bác ấy quên đâu... :P Em mới ngồi với các bác ấy xong.

Bãi Dài cụ à, từ trung tâm thành phố ra cũng phải 28 km đấy, gần ra đến sân bay mà.
Em đi qua chỗ này rồi, từ sân bay về nằm bên phải. Đẹp.

Em lại xin tiếp tục:

Mời các cụ thăm quan tí phòng ốc và nhà vệ sinh nhé:

Đang trên đường đi vào phòng thì thấy có cái cũi này để ngoài, chắc có cặp nào bận rộn nên đêm lại cho cháu bé ra ngoài nằm roài. Khổ thân.

Nhận phòng xong thì nhà em ra biển chơi bời tí. Phần chơi bời này em đã chụp mấy ảnh và up lên ở chỗ parasailing mấy trang trước nên giờ em không up lại nữa. Chuyển luôn sang giai đoạn đi ăn tối cho nó lành.

Đúng 6h, cả nhà xuống ăn tối ở nhà ăn sảnh để còn kịp đi chơi ở khu vui chơi một tí.

Tối nào cũng có liveshow dư lày..

Có cả nữ ca sĩ người Nga. Ở đây dân du lịch Nga đông thôi rồi luôn vì chỗ này thuộc tập đoàn Vin Group của Nga.

Trước cửa nhà ăn lại có cái nhà vui chơi của trẻ em, bố mẹ cứ bỏ con vào đây mà vào ăn tối với nhau cho nó lãng mạn. Hình như có người trông thì phải.

Ngay cửa nhà hàng có chú voi còi đứng đón tiếp roài..

Nhắc chuyện rượu mới nhớ. Ông cụ và ông cậu mang mấy chai rượu đi, cả tây cả thuốc. Em cũng nghe dân nó đồn là chỗ này tính phí nhưng chưa biết bao nhiêu. Thế là trước khi đi ăn em mới gọi xuống báo nhà hàng: Ông cụ nhà anh mang chai rượu thuốc be bé đi ăn cùng cơm cho nó trôi, các em xem có tính phí không. Chẳng nhẽ có tí rượu cũng tính phí?
Em lễ tân ở đây không hiểu sao giọng dễ nghe lắm, trả lời rằng vâng anh chờ tí.
Khoảng 5p sau em ý gọi lại, giọng vẫn nhẹ nhàng như thế trả lời: Anh ơi em hỏi anh quản lý rồi thì chai rượu be bé của cụ nhà anh bọn em lấy rẻ thôi anh ah.
Thế rẻ là nhiêu hả em? Dạ 30 USD ++. Mình nghe xong tí ngã ngồi. Nhưng vẫn đủ bình tĩnh để nuốt nước bọn cho nó trôi cục nghẹn và trả lời em ý rằng, thôi để ông cụ anh uống luôn ở phòng cho nó lành em nhé. Cảm ơn em.
Cuối cùng ý đồ tuồn mấy chai rượu vào nhà hàng để uống là thất bại nên cả nhà trước khi đi ăn thường tụ tập nhau ở một phòng rồi làm một ly cho nó xôm sau đó mới xuống ăn. :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Em này chuyên phụ trách món bún bò huế và phở gà. Em nhớ có một chị ra đứng đây gọi đồ ăn, chị ấy đứng khoảng 5p hỏi han nhì nhằng rồi gọi món. Sau khi em ý làm xong thì chị ý nhìn xong lắc đầu bỏ đi vì không vừa ý. Nhí nhảnh thế không biết.