[CCCĐ] Nha Trang, đi nghỉ mùa Tây.

VRX400

Xe tải
Theo lịch nhà em sẽ bay lúc 9h30 sáng. Nhưng 5 h đã thấy tin nhắn của Vietjet chuyển giờ bay sang 1h45. Lần này thì em lại cám ơn đồng chí đã hoãn bay.Nhà em lại gọi ngay cho hãng thuê xe máy đến trưa hãy lấy xe, gọi cho xe sân bay đến trưa hãy đón. Nhà em lại có buổi sáng Nha Trang rồi.
Ăn sáng xong, Hải Dương học thẳng tiến.

Các cụ nhớ mua vé nhé.

mrduy6886

Xe tải
Em ở gần cái Hoa này ạ. Ngay sát anh Mường Thanh luxury 5 sao. Cái hoa này nó nằm giữa em và seraton ạ. Còn cà phê thì em ngồi lấy view ở đây thôi ạ, em mà khen ngon thì phải lên phố núi Pleiku ạ. Em uống cái món này của phố núi từ bé nên kể cả rang xay hay gì gì Nguyễn Hữu Huân - HN thì với khẩu vị của em cũng chưa hợp ạ.
ý em là uống được trong đấy thôi, chứ ko thể so với Pleiku dc ợ

VRX400

Xe tải

Bộ xương cá voi

Đá san hô các hòn đảo của VN.

Tôm hùm đây ạ.

Tất cả ghép từ hạt cà phê đấy ạ.

Các cụ đi Trường sa không?

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Kết thúc Hải Dương học, nhà cháu về trả xe máy.chị chủ bận nên nhờ người nhận xe giúp. Chẳng kiểm tra gì cả, trả luôn CMND cho em và cám ơn rất chân thành. Đến lúc em ra sân , chị chủ còn gọi đt cám ơn rồi hỏi xem có vừa ý không với hy vọng bao giờ quay lại thì dùng dịch vụ của chị ấy, và giới thiệu thêm khách cho chi ấy. Tiện thể em giới thiệu luôn: chị cho thuê xe máy, 60A Hùng Vương ( em thấy có hai số gắn trước tường, 1 số 30 hay 40 gì em k nhớ, còn 1 số 60A( có thể là số cũ). Nói chung ngay góc ngã tư giữa đường Hùng Vương - Nguyễn Thị Minh Khai, sđt là 0122 5434832, 090 5040848. Em đánh giá rất nhiệt tình và thật thà.

VRX400

Xe tải
Nhà cháu trả phòng, gửi đồ lễ tân khách sạn, làm tí cà phê bờ biển tròn lúc đợi xe đón ra sân bay.

Tạm biệt Nha Trang

Tạm biệt trời xanh Nha Trang.

Tạm biệt nắng gió, cát, đảo cảnh đẹp Nha Trang.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Về đến HN rồi.

Chào vợ 3

Vậy là kết thúc chuyến hành trình đầu tiên trong năm. Kính chúc các cụ sức khoẻ và có chuyến đi như ý trong năm. Cám ơn các cụ đã theo em trong chuyến hành trình này. Hết.

VRX400

Xe tải
Bài của cụ chi tiết quá.
Các cụ đi Nha Trang bây giờ đừng ăn mấy cái quán hải sản dọc Trần Phú nhé - em thấy hồi xưa nổi tiếng nhưng bây giờ toàn là máy chém thôi.
Vâng, em cũng chả ghé mấy quán đấy, kể cả khu bờ kè giờ thấy bảo đao pháp cũng thuộc dạng thượng thừa ạ. Chỉ có điểm gần Viện Hải Dương thì em thấy đông dân bản xứ ăn nhưng chưa ghé vào nên không biết chất lượng thế nào.

longchjnsu

Xe buýt
6h nhà em xuất kích khỏi chỗ tắm bùn. Theo thông tin của các phượt thủ nhà em thử mò ra ăn hải sản khu cầu Bình Tân xem thế nào.
Quán đây ợ.

Quán khá đông. Nhưng ra khu này vì là ngoại ô ( trên đường từ NT đi Cam ranh) nên lắm xe tải và khách lắm ạ, nên các cụ ví đi cũng để ý cẩn thận.
Món đây ạ.

Nửa cân mực, 3 lạng tôm sú biển, 1 con cua nửa cân, cơm rang, lạc, trứng cút, bia, coca . 730k. Các vụ nghĩ sao. Em thấy k đắt, k rẻ nhưng đồ tươi ngon, vì khu này là cảng buôn hải sản đấy ạ.
Đúng quán và các món em từng ăn rồi. No căng cả bụng

yensuong

Xe điện
Phải nói thêm là em thấy phòng rất ổn, nhân viên rất nhiệt tình và chuyên nghiệp.
Lấy phòng xong là ổn định chỗ ở, còn cái đi lại. Em vòng ra sau khách sạn, ngay vỉa hè , làm luôn em bồ này cho mấy ngày ở đây:

Rất êm. Giá 150k cho 24 tiếng ạ. Em ở từ trưa thứ 5 - trưa CN mà đổ hết 50k tiền xăng, mà ngày nào cũng chạy tẹt.
Em vẫn thích kiểu này, tha hồ khám phá, ngon bổ rẻ, muốn rúc ở đâu cũng được :D

demcuoi

Xe hơi
Đây là đâu hà cụ !

longchjnsu

Xe buýt
Vâng, em toàn thấy dân địa phương đi ăn theo kiểu gia đình, ngồi đông ạ. Tươi, ngon cụ nhỉ?
Em ra tận bể, chọn con nào cân lên rồi đưa vào bếp họ chế biến. Cua ghẹ thì đánh dấu ko nhầm lẫn