[CCCĐ] Nha Trang, đi nghỉ mùa Tây.

VRX400

Xe tải
Về khách sạn tắm rửa xong, nhà em dắt tay nhau đi dạo như thuở cách đây 12 năm lúc mới quen nhau.:D:D:D. Thế mà giờ đã suýt đầu 4 rồi. Mặc dù tối họ bán mực nướng dọc bãi biển nhiều, nhưng không thấy các bạn ấy chèo kéo, họ chỉ hỏi rất nhẹ, mình lắc là thôi ngay, sau khoảng 1 cây số, nhà cháu quyết định quay lại làm ít mực nướng, cá chỉ xịn, cá bò, bia, rồi về ban công phòng thưởng thức gió biển.

Hết mấy lon bia, là mắt em díu lại. Kết thúc một ngày lang thang đi bộ nhiều.

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Thuê xe máy thì những lúc mình không đi thì gửi ở đâu hả cụ? Ví dụ như buổi tối hay những lúc trưa nắng không đi chơi ý?

VRX400

Xe tải
Thuê xe máy thì những lúc mình không đi thì gửi ở đâu hả cụ? Ví dụ như buổi tối hay những lúc trưa nắng không đi chơi ý?
Dạ khách sạn đương nhiên là có chỗ để xe cho khách chứ ạ. Không phân biệt oto hay xe máy mà cụ. Chỗ em ở là để ở hầm của khách sạn.

hungsatria

Xe hơi
Đi mùa vắng mới đúng là nghỉ dưỡng cụ nhỉ. Cụ và mợ đi bảo dưỡng thế này thật tuyệt vời. Chúc cụ mợ răng long, đầu bạc bên nhau!

VRX400

Xe tải
Đi mùa vắng mới đúng là nghỉ dưỡng cụ nhỉ. Cụ và mợ đi bảo dưỡng thế này thật tuyệt vời. Chúc cụ mợ răng long, đầu bạc bên nhau!
Em cám ơn cụ. Rm nhất trí với cụ, đi nghỉ là phải để nghỉ chứ đi mùa đông khách mệt lắm cụ ạ.em cũng chúc cụ và gia đình sưc khoẻ, hạnh phúc ạ.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
hôm cuối, nhà cháu dành 1 ngày để đi quanh phố, cà phê, cà pháo như dân bản xứ.
Sau khi ăn sáng ở KS nhà cháu lượn quanh phố xá, đến ngã 6 thấy cái nhà thờ Núi, em vào thử xem sao.

Thấy người ta chụp ảnh cưới nhiều, nhà cháu cũng làm kiểu ôn lại kỉ nhiệm.

VRX400

Xe tải
Nhà thờ rất đẹp ạ. Em phi thẳng vào sân ở dưới, gửi xe họ không lấy tiền mà có hòm "tuỳ tâm" để ở sân, bao giờ lấy xe thì thả vào bao nhiêu thì thả ạ, họ cũng không xem mình thả hay không đâu ạ, mà thấy thái độ của người ta tốt lắm, làm công đức nhưng thái độ tốt như dịch vụ.

Đây là cạnh phía tây nhà thờ.

phimahiep

Xe hơi
Cửa hàng anh mình ở tại Nha Trang.ae ghé ăn buffet hải sản tại quán Tứ Hải, số 1b Trần Quang Khải nhé. Rất nhiều món, rất ngon mà lại rẻ nữa: 299.000 đồng / 1 người (đang giảm giá 20%). Vừa ăn, vừa được nghe nhạc sống. kinh nghiệm chia sẻ ngay với bà con đang và sắp đi Nha Trang. Ke…ke…

VRX400

Xe tải
Xong nhà em đi thử chợ Đầm để mua hải sản khô, nhưng mình không quen nên không biết hàng hoá thế nào, thế là em search trên các diễn đàn thì thấy chỗ này:

Cụ chủ ở đây rất thân thiện, nhiệt tình, giới thiệu rất rõ ràng từng loại mực, cá. Nhà cháu mua mực và cá chỉ vàng, cụ ấy còn hướng dẫn cách nhận biết cá chỉ vàng và cá ngân để tránh nhầm lẫn. Hoá ra các loại xưa nay bán ở sthi toàn là cá ngân,giá thì chênh nhau gần nửa đấy ạ.
Cụ chủ và trong cửa hàng đấy ạ.

Lúc nhà cháu có chọn mấy hộp mực rim me, cụ chủ cầm lên xem rồi bảo: xin lỗi , hộp gần hết hạn rồi mà nhà em chưa kịp huỷ, để em lấy hộp khác cho anh chị.
Em có thắc mắc là vẫn còn hạn thì cụ ấy bảo:" nhưng trời nóng nên màu này là không đạt, em đổi chớ làm ăn dầy mất uy tín chết." Em vote cho cửa hàng này, giá cả rất rõ ràng, chất lượng tốt hơn hẳn mực em mua ngoài bắc mình, dầy ngọt cảm giác ngọt của mực rất mới.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
xong bà cả bắt em ghé qua chợ Xóm Mới để mua xoài. Nếu nói đúng đất xoài gốc phải là vùng Khánh Hoà này các cụ nhé, còn trong Nam Bộ thì sau.

Lại làm vài cân mang về ăn cho đúng hương vị xoài tươi không bảo quản.

VRX400

Xe tải
Xong nhiệm vụ, nhà em hành quân về dọc đường Trần Phú cà phê cho mát.

Trời nắng đẹp, thành phố khômg ồn ào, bon chen, ngồi vỉa hè cà phê rất thư thái các cụ ạ. Thỉnh thoảng có bạn Tây đi tắm về, lúc tăm không che gì, nhưng đi bộ lại đội nón.

VRX400

Xe tải
Nắng trưa mời gọi.

Biển xanh , sóng dịu.

Các bạn Tây giải toả sau một mùa đông lạnh lẽo.

Nhìn về cáp treo

Biển , cát và dừa.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Nghỉ trưa, tầm giữa chiều: nhà em thử lùng xem ẩm thực vỉa hè Nha Trang, check bên diễn đàn phượt thì ra được chỗ bánh canh trên Trần Văn Ơn, nhà em đến thì như này.

Suất ăn của nhà em đây.

Khá nhiều thịt và chả cá, trứng cá. Ngon ạ. Gọi thêm 2 cốc nước đậu xanh xay, em thấy ngon hơn sữa đậu nành.
Họ "chém"50k tất cả. Em tí ngã. Giá quá bình dân. Mà thấy toàn taxi với người dân ghé vào ăn đông lắm.

Chỉnh sửa cuối:

VRX400

Xe tải
Xong nhà em lượn tí rồi về tắm biển:

Tắm biển Nha Trang thì em không cần quảng cáo các cụ đã rõ đúng không ạ. Sóng nhẹ, biển sạch. Đồ đạc em vứt trên bờ thoải mái, vì có người của khách sạn họ trông.

mrduy6886

Xe tải
Nếu thế thì 3 cái Mường Thanh cụ ạ. một cái đi qua cầu sang Tháp Bà 1 đoạn nữa, khu ngoài cụ ạ. Là cái này cụ ạ.
http://www.agoda.com/muong-thanh-grand-nha-trang-hotel/hotel/nha-trang-vn.html
Một cái 5 sao cạnh chỗ em ở nữa , là cái này ạ.
http://m.kay.vn/khach-san-nha-trang/muong-thanh-luxury-nha-trang-hotel-khach-san-nha-trang-16004.html
Và cái cụ nói đang xây dở.
cái này là ngay chân cầu Trần Phú ah cụ?sao xây nhanh nhỉ? trc em vào có thấy đâu, năm 2013 và đầu năm 2014 em công tác trong đấy suất, giờ đổi sang việc mới chả dc vào đấy nữa, cụ còn trong đấy ko?

VRX400

Xe tải
Tối, nhà cháu làm một bữa book trước ở Khách sạn cho bữa tối hải sản thứ 7.

Ngon, tươi, ăn thoải mái. Em đánh giá là tuyệt. Cái chính là không gian nữa ạ, rất yên ắng, nhẹ nhàng, toàn Tây, Tàu cũng có nhưng là đi cặp đôi, ta cũng vậy. Không có đoàn , hình như ks này chỉ nhận khách lẻ hay sao ? Vậy nên nhà em yên tâm thưởng thức bữa tối , chứ không lo "chen chân để giữ thức ăn như các tiệc búp phê khác. Rượu, đồ uống dùng thả phanh nhé các cụ. Mà tiệc mở từ 6h - 10h nên vào lúc vào thì vào. Em đánh giá cho 5 sao.(*). Vậy là kết thúc ngày cuối cùng.

Chỉnh sửa cuối:

mrduy6886

Xe tải
Xong nhà em lượn tí rồi về tắm biển:
Tắm biển Nha Trang thì em không cần quảng cáo các cụ đã rõ đúng không ạ. Sóng nhẹ, biển sạch. Đồ đạc em vứt trên bờ thoải mái, vì có người của khách sạn họ trông.
cụ tắm bên này cầu trần phú rồi, chứ sang bên kia, chỗ từ cafe công chứng ra sân bay, sóng đánh tụt quần đấy cụ, mà cụ vào chỗ cafe mê trang, đối diện chỗ cái bông hoa (em chả nhớ gọi là hoa gì) làm ly cafe loại 1 thì mới thấy ngon!

VRX400

Xe tải
cái này là ngay chân cầu Trần Phú ah cụ?sao xây nhanh nhỉ? trc em vào có thấy đâu, năm 2013 và đầu năm 2014 em công tác trong đấy suất, giờ đổi sang việc mới chả dc vào đấy nữa, cụ còn trong đấy ko?
em đang HN rồi cụ ạ. Mường Thanh em cũng chả để ý, vì đối với em MT chỉ để đi công tác hoặc đi đâu có con cái thì tiện chứ không phải là khách sạn để nghỉ cụ ạ. Phòng như phòng họp, không có ban công, nhân viên thì em nói thật, MT hơi chưa đủ chuyên nghiệp khi gắn 4 sao chứ đừng mói 5 sao. Hay cũng có thể ở NHa Trang họ làm tốt hơn em k biết chứ em đi các nơi, chán. Cụ ở trong ấy mãi có khi lại nhàm, bây giờ cụ lại bố trí chuyến đi nghỉ có khi lại thấy hay. Ngày trước em làm bên Malaysia với Sing mãi thì nhàm, nhưng sau đó vợ rủ đi du lịch cũng lại thấy hay và lạ cụ ợ.

VRX400

Xe tải
cụ tắm bên này cầu trần phú rồi, chứ sang bên kia, chỗ từ cafe công chứng ra sân bay, sóng đánh tụt quần đấy cụ, mà cụ vào chỗ cafe mê trang, đối diện chỗ cái bông hoa (em chả nhớ gọi là hoa gì) làm ly cafe loại 1 thì mới thấy ngon!
Em ở gần cái Hoa này ạ. Ngay sát anh Mường Thanh luxury 5 sao. Cái hoa này nó nằm giữa em và seraton ạ. Còn cà phê thì em ngồi lấy view ở đây thôi ạ, em mà khen ngon thì phải lên phố núi Pleiku ạ. Em uống cái món này của phố núi từ bé nên kể cả rang xay hay gì gì Nguyễn Hữu Huân - HN thì với khẩu vị của em cũng chưa hợp ạ.