[Funland] Nha Trang biển gọi...

Lavender168

Xe buýt
Em vừa đi về xong. Nói chung là ăn ở nha trang thì cứ gọi là chém đẹp lắm luôn. Chúc cụ ăn uống dc giá hợp lý nha
Chuẩn cụ, he he đừng có nghĩ vào thành phố biển mà vừa giá, khg những đắt còn kg ngon.
Kinh nghiệm của em đi NT là cứ thuê cả căn hộ, xong tự đi chợ, nếu tự đi chợ thì lại ngon bổ rẻ.
Tinh thần thoải mái khg lo chặt chém, mà chặt chém khg bực bằng chọn một đằng làm một nẻo, chả lẽ cứ phải đứng canh

qua_khoang

Xe tăng
Em thấy ăn hải sản vỉa hè ở đường Tháp Bà hợp lí mà.
Em học hỏi các cụ trên này đấy.

ocean08

Xe điện
Em thấy ăn hải sản vỉa hè ở đường Tháp Bà hợp lí mà.
Em học hỏi các cụ trên này đấy.
Hải sản gần Tháp Bà là khu bờ kè làng Chài. Khu đấy rẻ gì đâu ạ, cũng khá chém.
Ăn ngon và rẻ hơn thì phải khu gần cảng đi Đảo Yến, phía gần Viện Hải Dương học Nha Trang.
Có Cụ Mợ bảo ở Havana. Ks này lâu rồi, giờ cũ, xuống cấp. Nhiều ks mới hơn, giá cũng same same. Nói chungNT quanh Trần Phú và mấy phố bên trong giờ bê tông hoá, nhà san sát, ngộp.

qua_khoang

Xe tăng
Hải sản gần Tháp Bà là khu bờ kè làng Chài. Khu đấy rẻ gì đâu ạ, cũng khá chém.
Ăn ngon và rẻ hơn thì phải khu gần cảng đi Đảo Yến, phía gần Viện Hải Dương học Nha Trang.
Có Cụ Mợ bảo ở Havana. Ks này lâu rồi, giờ cũ, xuống cấp. Nhiều ks mới hơn, giá cũng same same. Nói chungNT quanh Trần Phú và mấy phố bên trong giờ bê tông hoá, nhà san sát, ngộp.
2017,em ăn con tôm hùm ở đấy có triệu hai/cân.To khoảng cân ba.Rẻ hơn quá nhiều so với Hà Nội,nước chấm thì ngon vãi,quán các cụ trên này nói khi đến NT thì ăn đó.Hay bây giờ nó khác ạ..?

ocean08

Xe điện
2017,em ăn con tôm hùm ở đấy có triệu hai/cân.To khoảng cân ba.Rẻ hơn quá nhiều so với Hà Nội,nước chấm thì ngon vãi,quán các cụ trên này nói khi đến NT thì ăn đó.Hay bây giờ nó khác ạ..?
Mình đi NT chắc hơn chục lần, năm nào cũng đi ctac 1-2 lần còn đi chơi cả gia đình thì đi 2 lần. Nói chung giờ so với ĐN, Quy Nhơn hay Phú Yên thì NT đi chán và k có gì hấp dẫn nữa.
Năm ngoái đi Ninh Thuận ở resort chỗ Cà Ná, biển đẹp, vắng, thích hơn sự xô bồ của NT.

qua_khoang

Xe tăng
Mình đi NT chắc hơn chục lần, năm nào cũng đi ctac 1-2 lần còn đi chơi cả gia đình thì đi 2 lần. Nói chung giờ so với ĐN, Quy Nhơn hay Phú Yên thì NT đi chán và k có gì hấp dẫn nữa.
Năm ngoái đi Ninh Thuận ở resort chỗ Cà Ná, biển đẹp, vắng, thích hơn sự xô bồ của NT.
Vâng cụ,cứ vắng là em ưng.Giờ đi chơi,đi nghỉ là em sợ nhất đông đúc xô bồ.
Cái Phú Yên vẫn ok lắm cụ,chứ Quy Nhơn với Đà Nẵng em cũng thấy oải rồi.

ocean08

Xe điện
Vâng cụ,cứ vắng là em ưng.Giờ đi chơi,đi nghỉ là em sợ nhất đông đúc xô bồ.
Cái Phú Yên vẫn ok lắm cụ,chứ Quy Nhơn với Đà Nẵng em cũng thấy oải rồi.
Quy Nhơn đúng là k có gì chơi mấy. Đi chỗ Hàn Mặc Tử, đi Kỳ Co - 1 ngày, hết. Có lần em còn đi lên Tây Sơn chỗ khi di tích Nhà Tây Sơn chơi 1 buổi.
Nghỉ mà ở chỗ Hoàng Yến hay Hoàng Gia hoặc Hải Âu thì gần phố nhưng ks cũng kém. Ở Flc thì tốt nhưng xa trung tâm, k tiện ăn uống.
Ăn thì cũng k đăc sắc lắm. Có món gỏi cá Chích ngon. Hết!
Phú Yên thì còn vắng. Chỗ chơi thăm quan cũng ít, ngoài ghềnh đá đĩa và Mũi Điện. Ăn có tôm hùm và mắt cá ngừ, ngon. Hết!

Lavender168

Xe buýt
Đầu năm nay em đi NT tắm gần như một mình một bãi biển:D, chụp ảnh hơi bị sướng, thích tắm thì vứt hết đồ trên bờ xuống tắm thoải mái khg cần phải chia nhau trông

ocean08

Xe điện
Đầu năm nay em đi NT tắm gần như một mình một bãi biển:D, chụp ảnh hơi bị sướng, thích tắm thì vứt hết đồ trên bờ xuống tắm thoải mái khg cần phải chia nhau trông
NT cũng an ninh tốt. Tắm thì để túi đồ, dép trên bờ cũng ok, k sợ lấy (miễn đừng để đồ quý và nh tiền, hihi).
Mình đi cuối tháng 2 trc dịch, cũng có khách Nga và ít Hàn, TQ dạo đấy k có.
Tháng 6 này đi thì có xoài NT, ăn nhũn, cũng khá ngọt, rẻ tầm 10-15k/kg.

thungkhe

Xe điện
NT cũng an ninh tốt. Tắm thì để túi đồ, dép trên bờ cũng ok, k sợ lấy (miễn đừng để đồ quý và nh tiền, hihi).
Mình đi cuối tháng 2 trc dịch, cũng có khách Nga và ít Hàn, TQ dạo đấy k có.
Tháng 6 này đi thì có xoài NT, ăn nhũn, cũng khá ngọt, rẻ tầm 10-15k/kg.
Mấy anh sự toàn chạy bộ thể dục trên vỉa hè bờ biển đấy ah. Nê cực yên tâm.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lắm chưa quay lại Nha Trang...

Nana2015

Xe tăng
Chuẩn cụ, he he đừng có nghĩ vào thành phố biển mà vừa giá, khg những đắt còn kg ngon.
Kinh nghiệm của em đi NT là cứ thuê cả căn hộ, xong tự đi chợ, nếu tự đi chợ thì lại ngon bổ rẻ.
Tinh thần thoải mái khg lo chặt chém, mà chặt chém khg bực bằng chọn một đằng làm một nẻo, chả lẽ cứ phải đứng canh
Hôm đi thuê xe 16 chỗ ông ý cũng có căn như mợ nói. Nhưng nhà e đông quá ko đủ. Với lại đi chơi mà nấu ăn thì e chưa thử nên để dành dịp khác ạ

Lavender168

Xe buýt
Hôm đi thuê xe 16 chỗ ông ý cũng có căn như mợ nói. Nhưng nhà e đông quá ko đủ. Với lại đi chơi mà nấu ăn thì e chưa thử nên để dành dịp khác ạ
Còn hơn bị chặt chém và đồ kg ngon.
Cụ đi chơ mua sẽ sốc luôn về giá. Ngoài này 200kkg ốc móng tay còn trong đó 50k. Chưa kể nếu gia đình cụ sức ăn nhiều hay ít thì tự đi chợ đèu cảm thấy thoải mái.
Cụ ra hàng lắm lúc cứ gọi la liệt nhưng thực ra ăn dc mấy đâu. Gọi ít nhìn lại ngại, chủ quán lườm cho rách mép ý chứ.
Cứ chuẩn bị sẵn một số loại nước sốt. Đồ nào hấp thì đơn giản rồi còn thích sốt trút phát ra om là xong. Dọn dẹp mấy đâu

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
sợ nhề?
cụ mợ nào muốn ở hôm sờ tay Nha Trang in bốc em nhé. Đủ trang thiết bị nội thất nấu nướng cho các mợ tha hồ đi chợ

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
em dấp đây. chào các ông các bà

e\
color to the moon.png

VQ_A8

Xe tăng
Em kg mua tour, đấy là tiền xe 16 chỗ đi cả nhày đến 8h tối, nếu đến 6h tối thì 1.2tr. Vé cạo ra đảo Điệp Sơn là 200k/người...
Phòng ngủ thì cụ vào agoda đặt sẽ rẻ hơn đặt trực tiếp ks. Bạn e vào lễ tân hỏi mà đắt hơn e ở HN đặt agoda. Mỗi tội nếu lấy HĐ VAT thì cụ phải tìm hiểu cách đặt ntn đó. Đợt e đi thì Maple p2 ngủ + 2Wc là >900k/đêm.
Cám ơn cụ. Hỏi giá phòng ở lễ tân bao giờ cũng đắt hơn đặt qua ứng dụng mà.

VietHung12776

Xe điện
Trùng tên 1 Ct hồi 2008 Đài VTV9 bên mình đi làm

Race Dead

Xe điện
Cụ nào review giúp em đường bộ từ NT lên DL với ạ , có dễ đi và dg đẹp ko ? Vào NT em có thể mượn dc oto tự lái nên cũng muốn phi lên DL .

Chinh MD

Xe điện
Cụ nào review giúp em đường bộ từ NT lên DL với ạ , có dễ đi và dg đẹp ko ? Vào NT em có thể mượn dc oto tự lái nên cũng muốn phi lên DL .
Nói chung là dễ đi, cụ chạy từ NT đến Suối đá Hòn Giao thì dừng để nghỉ ngơi 1 chút, kiểm tra lại xe và tiếp tục hành trình vượt đèo Khánh Lê.
Đèo này phải nói là rất đẹp, phong cảnh hữu tình. Nhiệt độ chuyển dần từ nóng sang mát, thỉnh thoảng đón nhận những cơn mưa bất chợt, trên cao mây quấn đỉnh núi, thác nước róc ránh, dưới chân đèo suối chảy rì rào, đôi lúc chợt thấy thoang thoảng mùi hương của loài hoa nào đó- thơm ngào ngạt....:D
Nếu lái, cụ hết sức chú ý vì có nhiều chỗ cua gấp, độ dốc lớn, nhiều đoạn đường trơn và các bác tài chuyên tuyến chạy rất gấu.
Qua đèo đến Lạc Dương, đi theo chỉ dẫn là tới Đà Lạt
( túm lại, qua đèo KL cụ chạy cẩn thận là được :)) )