[Funland] Nha Trang biển gọi...

L.C.D

Xe container
Nhà e ăn quán vỉa hè Tám Mẹo (cây xăng cũ) 10 đ/c hết >2tr. Sau nhìn thấy nhiều du khách đến quá, thổ dân bẩu phải đi đến cảng ăn mới ngon bổ rẻ ạ!!! Nhà hàng thì đắt rồi. Đâu chả vậy!
Đối với nhà em là đắt cụ ạ. Thực sự gọi ko nhiều nhưng là nhiều ạ. Trẻ con nhà e mới có 2 đứa ăn dc hải sản thôi. Còn 3 đứa kia thì nhìn thôi ạ. Còn nhà hàng e ko tính đâu. Ăn uống quán k sang trọng đâu. E có ăn quán cơm việt nam cũng bị chặt e gọi thịt heo luộc” 15 miêng” trứng chiên hành “ nhỏ xíu” mực xào hành, canh cua, thịt heo xào tôm. Hết tổng 2,7 tr ạ. Theo cụ là đắt hay rẻ ạ
Đúng là nếu ăn ngủ nghỉ mà ko đúng ý thì thấy cả vùng đất đó chán ngắt, ko muốn quay lại. Em được cái đi đâu cũng tìm hiểu kỹ để có chuyến đi thuận lợi nên đi chỗ nào em cũng hài lòng. Em toàn lên trip advisor tìm quán xá, đọc còm của các thực khách, thấy ok thì đến. Mọi ng luôn nghĩ đi biển ăn hải sản sẽ rẻ hơn nhưng em thấy đắt hơn đó ạ. Xác định trước như thế nên em đi ăn có đắt chút cũng ko lăn tăn.
Em đi Nha Trang ăn quán Tám Mẹo giống cụ trên, giá rổ rất ưng. Còn giá cơm bình thường thì nhà em ăn cơm niêu 1 bữa 4ng cũng đã khoảng 1tr, nên em nghĩ nhà cụ đông ng như thế thì vài tr là bình thường mà.

Nana2015

Xe tăng
Đúng là nếu ăn ngủ nghỉ mà ko đúng ý thì thấy cả vùng đất đó chán ngắt, ko muốn quay lại. Em được cái đi đâu cũng tìm hiểu kỹ để có chuyến đi thuận lợi nên đi chỗ nào em cũng hài lòng. Em toàn lên trip advisor tìm quán xá, đọc còm của các thực khách, thấy ok thì đến. Mọi ng luôn nghĩ đi biển ăn hải sản sẽ rẻ hơn nhưng em thấy đắt hơn đó ạ. Xác định trước như thế nên em đi ăn có đắt chút cũng ko lăn tăn.
Em đi Nha Trang ăn quán Tám Mẹo giống cụ trên, giá rổ rất ưng. Còn giá cơm bình thường thì nhà em ăn cơm niêu 1 bữa 4ng cũng đã khoảng 1tr, nên em nghĩ nhà cụ đông ng như thế thì vài tr là bình thường mà.
Ý em là ăn uống nó ko dc ngon ạ. Ví dụ cho giá là thế đi. Nhưng nó đầy đặn còn ok đúng ko ạ. Bây giờ nhìn nó lèo tèo 1 đĩa xong ra tính tiền mới giật mình đó ạ.

nvht

Xe điện
đi du lịch sợ nhất Menu không rõ ràng (đơn giá, trọng lượng các đĩa ăn) neu Menu công khai thì không có gì phải lăn tăn cả

Nana2015

Xe tăng
Hự , tháng sau em đi cùng ngan già và F1 , đọc mà thấy chán quá .
Hóng thêm các cụ chỉ bảo nơi ăn ngủ hợp ví .
Nếu cụ đi nha trang mà chỉ cần tắm biển k cầm thăm thú gì mấy cụ mua vocher bên vinpeal là hợp lý nhất. Ăn ngon chơi full luôn cụ ạ

Mấy hôm nữa nhà em đi NT cụ biết khách sạn nào tốt không ahj.

ocean08

Xe điện
Bãi biển ở Nha Trang dốc, dòng chảy ngầm dễ cuốn ra xa, tắm nguy hiểm.
Ăn uống Nha Trang đắt hơn Đà Nẵng và tất nhiên k so với Phú Yên hay Quy Nhơn, Ninh Thuận được.
Nói chung đi gia đình ở Nha Trang thì đi 1-2 lần là chán (ra Vinpearl hay tắm bùn cũng chỉ đi 1-2 lần).
Có lần em đi đảo Yến, lặn xuống giữa trưa, lên bờ nắng, xong đi cano về bị cảm, sợ vãi.

DONGVN

Xe tải
đi du lịch sợ nhất Menu không rõ ràng (đơn giá, trọng lượng các đĩa ăn) neu Menu công khai thì không có gì phải lăn tăn cả
Bọn già e thuê xe máy lượn lờ phố, lượn cả vào ngõ thấy quán hủ tiếu đông xe máy, sạch sẽ vào gọi như mọi người, ăn xong họ tính 45k/bát trong khi bàn bên cạnh cũng như vậy 25k/bát. Du khách mà!!!...gấu e bảo ở đây giống SS roài. Mja! Cứ hỏi giá trc cho nó lành...khà khà.
Thổ dân bẩu đấy là còn mềm đấy. Trc khi dịch kg có giá đó đâu, toàn Khựa, Nga, Hàn kg à? Nên giá dịch vụ rất đắt.

nvht

Xe điện
Bọn già e thuê xe máy lượn lờ phố, lượn cả vào ngõ thấy quán hủ tiếu đông xe máy, sạch sẽ vào gọi như mọi người, ăn xong họ tính 45k/bát trong khi bàn bên cạnh cũng như vậy 25k/bát. Du khách mà!!!...gấu e bảo ở đây giống SS roài. Mja! Cứ hỏi giá trc cho nó lành...khà khà.
Thổ dân bẩu đấy là còn mềm đấy. Trc khi dịch kg có giá đó đâu, toàn Khựa, Nga, Hàn kg à? Nên giá dịch vụ rất đắt.
ở VN thì cứ sòng phẳng mà làm việc, vào quán nào cũng hỏi rõ đơn giá, trọng lượng món ăn 1 đĩa. Thấy ok thì đắt vẫn cứ vui vẻ

DONGVN

Xe tải
Cụ có tư vấn được quán nào ăn uống hợp lý không? và nên đi tour đảo nào?

Em lại đang định thuê Mường Thanh luxury. Bên Maple căn hộ 2 phòng ngủ thì bao nhiêu 1 đêm hả cụ? Ăn ngoài thì có chỗ nào hợp lý?
Cụ có đi tour 4 đảo và tour Bình Ba không, em đang nghĩ có nên đi cả 2 nơi này không? Tour Dốc Lết + Điệp Sơn giá 1,4 triệu/ngày là cho 1 người à cụ, trong giá đó ngoài tiền vé còn được ăn uống gì không?
Em kg mua tour, đấy là tiền xe 16 chỗ đi cả nhày đến 8h tối, nếu đến 6h tối thì 1.2tr. Vé cạo ra đảo Điệp Sơn là 200k/người...
Phòng ngủ thì cụ vào agoda đặt sẽ rẻ hơn đặt trực tiếp ks. Bạn e vào lễ tân hỏi mà đắt hơn e ở HN đặt agoda. Mỗi tội nếu lấy HĐ VAT thì cụ phải tìm hiểu cách đặt ntn đó. Đợt e đi thì Maple p2 ngủ + 2Wc là >900k/đêm.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ăn uống NT đắt đỏ mà không ngon.

L.C.D

Xe container
Mấy hôm nữa nhà em đi NT cụ biết khách sạn nào tốt không ahj.
Em đi Nha Trang toàn ở Havana, nó ở ngay mặt đường Trần Phú, khu trung tâm luôn, bên kia đường là biển, hotel có hầm đi sang bãi biển luôn, ko phải trèo qua đường xe cộ. cạnh hotel là cửa hàng tiện ích và 1 quán ăn to vật. Em thích kiểu tiện lợi như thế nên cứ vào Nha Trang là em book Havana.

Ý em là ăn uống nó ko dc ngon ạ. Ví dụ cho giá là thế đi. Nhưng nó đầy đặn còn ok đúng ko ạ. Bây giờ nhìn nó lèo tèo 1 đĩa xong ra tính tiền mới giật mình đó ạ.
Vâng thế thì bực thật. Bởi vậy đi đâu cứ tìm hiểu thật kỹ thông tin trước bác ạ. Em đi nước trong nước ngoài đều tìm hiểu kỹ từng chi tiết nên chưa bao giờ gặp chuyện bực mình.

Race Dead

Xe điện
Em đi Nha Trang toàn ở Havana, nó ở ngay mặt đường Trần Phú, khu trung tâm luôn, bên kia đường là biển, hotel có hầm đi sang bãi biển luôn, ko phải trèo qua đường xe cộ. cạnh hotel là cửa hàng tiện ích và 1 quán ăn to vật. Em thích kiểu tiện lợi như thế nên cứ vào Nha Trang là em book Havana.

Vâng thế thì bực thật. Bởi vậy đi đâu cứ tìm hiểu thật kỹ thông tin trước bác ạ. Em đi nước trong nước ngoài đều tìm hiểu kỹ từng chi tiết nên chưa bao giờ gặp chuyện bực mình.
Giá phòng thế nào hả Mợ úi ?

L.C.D

Xe container
Giá phòng thế nào hả Mợ úi ?
Khoảng 1,5-1,7 củ tùy ngày cụ ạ.
Em thích cái vị trí tiện lợi nên toàn ở đấy, ko có ý định đi chỗ khác. Đi nhiều rồi nên em chỉ cần phòng nghỉ sạch sẽ, có bể bơi, sát biển chứ em ko đi chơi đâu nữa. Nên Havana là lựa chọn hợp ní ạ.

Nha Trang@

Xe điện
Em thích cái vị trí tiện lợi nên toàn ở đấy, ko có ý định đi chỗ khác. Đi nhiều rồi nên em chỉ cần phòng nghỉ sạch sẽ, có bể bơi, sát biển chứ em ko đi chơi đâu nữa. Nên Havana là lựa chọn hợp ní ạ.
Havana em vô mấy lần rồi, mà toàn vô đó tổ chức cho các bạn nhân viên thi lấy bằng tiếng Anh. Có lần đi bộ với gấu đi dọc bờ biển qua KS chợt có tiếng ai gọi "thầy ơi", làm giật hết cả mình vì đâu có dạy học, mình làm nhân viên kỹ thuật mà.

Nana2015

Xe tăng

E cũng ở ks mặt đường trần phú. Nhưng rẻ hơn của cụ ạ.

Race Dead

Xe điện
Hôm trước book vé xong xuôi mới giật mình quên mất ko đi chặng HN-DL rồi mới về NT , đằng nào cũng mất công , vì thấy mọi người hay đi như thế .

L.C.D

Xe container
Hôm trước book vé xong xuôi mới giật mình quên mất ko đi chặng HN-DL rồi mới về NT , đằng nào cũng mất công , vì thấy mọi người hay đi như thế .
Đà Lạt - Nha Trang hả cụ? em thấy đi xe khách từ ĐL về NT lâu phết í. Đi 1 mình thì ok chứ đi cả gđ như thế mệt cho cả nhà. Em đặt vé đi Đà Nẵng rồi vào Nha Trang, định đi tàu từ ĐN vào NT mà tra vé tàu thấy đi dững 10 tiếng, em hãi quá book vé mb luôn, mà vé mb chỉ đắt hơn vé tàu có mấy trăm. Đi tàu xe chỉ nên đi trong vòng 3 tiếng đổ lại, ngồi tàu xe lâu mỏi lắm cụ ạ.

Race Dead

Xe điện
Đà Lạt - Nha Trang hả cụ? em thấy đi xe khách từ ĐL về NT lâu phết í. Đi 1 mình thì ok chứ đi cả gđ như thế mệt cho cả nhà. Em đặt vé đi Đà Nẵng rồi vào Nha Trang, định đi tàu từ ĐN vào NT mà tra vé tàu thấy đi dững 10 tiếng, em hãi quá book vé mb luôn, mà vé mb chỉ đắt hơn vé tàu có mấy trăm. Đi tàu xe chỉ nên đi trong vòng 3 tiếng đổ lại, ngồi tàu xe lâu mỏi lắm cụ ạ.
Ko Mợ , chiều đi HN-DL , chiều về NT-HN thì chỉ phải đi 1 chặng xe khách thôi