[Funland] Nha Trang bao giờ trở lại được như trước?

dpl

Xe lăn
Em cũng vừa đi NT về. Rất vắng ah. Đi vào khu vui chơi của VIN mà cũng vắng. Lúc đi về thấy 1 em gái người Nga xinh tươi đang treo 1 giỏ bánh đứng bán ở chỗ đèn xanh dỏ. Anh lái xe nói là hướng dẫn viên du lịch. Hết việc đành bán bánh sống qua ngày.
Bạn này thấy lên TV mấy lần, kêu là thu nhập 1 ngày 300 400k cũng tạm đủ sống

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
NT thì sống nhờ khách Tàu, Hàn và Nga. Giờ họ không sang nữa thì móm.

Thấy mấy đứa tự nhận là người NT trước cứ lên mạng kêu ca về khách Tàu, giờ mãn nguyện rồi nhé.

Chắc tiếp tục vắng đến hết năm nay 2021. Liếm tay thôi.
Cụ có vẻ hí hửng nhỉ?
Dịch thì khách nào qua chứ riêng gì khách Tàu?
Tàu thì cũng nhiều loại Tàu, chọn lọc vẫn tốt hơn chứ.
Riêng về lâu dài em vẫn không thích khách Tàu.
Bình thường khách nội địa thôi NT vẫn đông.

Chỉnh sửa cuối:

nvtung1

Xe tăng
Cá nhân em nghĩ chắc phải tầm 5 năm tới, may ra du lịch và / Nha Trang mới trở lại được tầm 2019.

Nhà em cuối tuần rồi đi Nha Trang, nghỉ tại 1 resort 5 sao trung tâm đường Trần Phú, Resort này cách đây 2 năm em nghỉ giá quanh 10 củ/Villa nhưng vừa rồi em book qua công ty du lu lịch giá rẻ như miễn phí. Cảm nhận đầu tiên đến resort là như có mỗi nhà em nghỉ, cảm nhận thứ 2 là đến quán quen các lần trước em ăn, quán Thuỳ Dương view biển đẹp lúc 11h30 trưa mà như đến lúc 3h chiều: bàn ghế xếp dọn, quán chẳng có ai, đồ ăn ít lựa chọn và chẳng ra gì? Buổi chiều đặt xe qua Nha Trang view thì đóng cửa, nhà em chạy qua Bò Lạc Cảnh, thấy quán cũng đông, hí hửng gọi bò nướng, xong lẩu dê thì thấy thịt dê có mùi thum thủm, ăn bở kiểu đông lạnh quá lâu?! Hỏi nhân viên đây là thịt gì nhân viên bảo ko biết, chỉ bếp biết chứ em ko biết? Hôm sau em đổi món, chạy qua quán quen các lần vào vẫn ăn là quán Vườn Xoài, thật buồn là đồ ăn cũng dở tệ so với các lần trước?
Đấy là về ăn uống, ở resort lúc nào cũng vắng, cảm giác như được bao nguyên resort. Đi ăn cũng có cảm giác được bao nguyên quán!
Đồ ăn Nha Trang ít hơn hẳn các năm trước chắc do nhà hàng cầm cự chứ ko có khách. Nha Trang rất đẹp, em thích nơi này và thật buồn với những cảm nhận sau chuyến đi vừa rồi, dịch Covid như cơn bão lớn quét qua, tàn phá khủng khiếp vào các loại hình dịch vụ. Em vào 3 ngày có thể cảm nhận chưa đầy đủ, nhưng thật sự buồn với những kỳ vọng ở thành phố du lịch đẹp này.

lamthanhngoc

Xe tải
Cụ chủ thớt có thể PM cho em contact của công ty du lịch book phòng hộ cụ được không ạ? Tks cụ!

Joker Tiger

Xe tăng
Thế cụ có check Hoa Đà không?

Nhà em cuối tuần rồi đi Nha Trang, nghỉ tại 1 resort 5 sao trung tâm đường Trần Phú, Resort này cách đây 2 năm em nghỉ giá quanh 10 củ/Villa nhưng vừa rồi em book qua công ty du lu lịch giá rẻ như miễn phí. Cảm nhận đầu tiên đến resort là như có mỗi nhà em nghỉ, cảm nhận thứ 2 là đến quán quen các lần trước em ăn, quán Thuỳ Dương view biển đẹp lúc 11h30 trưa mà như đến lúc 3h chiều: bàn ghế xếp dọn, quán chẳng có ai, đồ ăn ít lựa chọn và chẳng ra gì? Buổi chiều đặt xe qua Nha Trang view thì đóng cửa, nhà em chạy qua Bò Lạc Cảnh, thấy quán cũng đông, hí hửng gọi bò nướng, xong lẩu dê thì thấy thịt dê có mùi thum thủm, ăn bở kiểu đông lạnh quá lâu?! Hỏi nhân viên đây là thịt gì nhân viên bảo ko biết, chỉ bếp biết chứ em ko biết? Hôm sau em đổi món, chạy qua quán quen các lần vào vẫn ăn là quán Vườn Xoài, thật buồn là đồ ăn cũng dở tệ so với các lần trước?
Đấy là về ăn uống, ở resort lúc nào cũng vắng, cảm giác như được bao nguyên resort. Đi ăn cũng có cảm giác được bao nguyên quán!
Đồ ăn Nha Trang ít hơn hẳn các năm trước chắc do nhà hàng cầm cự chứ ko có khách. Nha Trang rất đẹp, em thích nơi này và thật buồn với những cảm nhận sau chuyến đi vừa rồi, dịch Covid như cơn bão lớn quét qua, tàn phá khủng khiếp vào các loại hình dịch vụ. Em vào 3 ngày có thể cảm nhận chưa đầy đủ, nhưng thật sự buồn với những kỳ vọng ở thành phố du lịch đẹp này.

a_cheng

Xe điện
Hôm trước em vừa vào NT đây, ở Intercontinental, cũng vắng hoe hoe, sáng ra ăn sáng có 3-4 nhà, thứ 7 đông hơn tí :D.
Vào Z Club nghe nhạc DJ lúc 9 rưỡi mà có mỗi bàn mình ( thứ 7 đó các cụ ), đến 11h có khoảng 5 bàn :(
Em book tour đi Điệp Sơn hôm thứ 6 mà còn bị delay sang thứ 7 vì không gom đủ khách, đến thứ 7 may gom đc chục người, lên cái đảo cũng chỉ có mấy người trong tour chơi với nhau.
Buổi tối đi bộ, mấy ông xích lô chèo kéo lên xe có 20k, trong khi mấy năm trước là 100k.
Nha Trang mùa này biển động, nước đục, gió to. Em nghĩ đi Phú Quốc hợp hơn :).

thanh.long

Xe tăng
Cá nhân em nghĩ chắc phải tầm 5 năm tới, may ra du lịch và / Nha Trang mới trở lại được tầm 2019.
Khiếp. Cụ dự báo gì mà tận 5 năm sau Nha Trang mới quay lại thời 2019.
Em nhìn lên giời chiêm tinh và nhận thấy rằng sang 2022 cả thế giới được tiêm vắc xin rồi bắt đầu chịu khó làm ăn tích tiền du lịch thì 2023 khởi sắc lại rồi, 2024 lại ngon nghẻ thôi =))

qddt

Xe tăng
Cụ nói thế hơi quá nhé. Cụ thử nghĩ cụ dân biển mà ra chợ hay ra cảng toàn phải ăn hải sản loại 2 hay 3 hay phải mua cả loại ngày xưa chẳng ai ăn vì loại tốt nó bán hết cho tàu rồi thì cụ có kêu ca không? Giờ Khánh Hòa cũng đang mở khối khu công nghiệp rồi, không có khách du lịch thì đi làm công nhân cũng sống được mà, em thấy chưa ai chết vì bị thất nghiệp đâu mà chỉ chết do lười không chịu đi làm thôi.
Hay, hay lắm. Giờ lại có cái thể loại này.

Tây Tàu nó hốt hết hàng loại 1 loại 2 vì nó trả giá cao. Thích ăn ngon thì cũng trả giá cao như nó mà ăn. Ngư dân bám biển hay nuôi trồng thuỷ sản đã khó khăn rồi, được giá là được thêm đồng quà tấm bánh. Giờ lại muốn phải bán cho mình với giá chợ rẻ mạt mới chịu. Vãi linh hồn.

nicholas1618

Xe điện
Em nghĩ giờ đi du lịch mới đúng nghĩa. Quán xá có thể chán nhưng mình chọn lọc thoải mái. Nghỉ dưỡng là chuẩn. Giờ mua tour Tết chắc cũng ko rẻ

lathuroi

Xe tải
Em ở Nha Trang về, một số khách sạn đã mở lại, doanh thu được 1/10 những năm trước. Du lịch khách sạn xác định năm 2023 cụ nhé.

Realty 2021

Xe tăng
Đất nền ven biển Nha Trang & Cam Ranh giảm bao nhiêu % rồi các cụ

landaumuaxe

Xe điện
Sao đẩ vẫn cao thế các cụ. Em muốn mua mảnh đất đấy sau về già ở mà giá mấy khu đô thị cũng phải 3x/m

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
buồn gì .. covid gì. Time này ai mà đi du lịch . Nha Trang vắng là phải rồi . thời điểm cận tết ( tết ta đối với Vietnam và China) ai mà đi du lịch . nhảm hết sức.

Shadow381

Xe điện
buồn gì .. covid gì. Time này ai mà đi du lịch . Nha Trang vắng là phải rồi . thời điểm cận tết ( tết ta đối với Vietnam và China) ai mà đi du lịch . nhảm hết sức.
Em ko hiểu ý cụ? Em đi du lịch bất cứ lúc nào rảnh, cận Tết thì sao? Mồng 2 là nhà em lại lên đường du lịch, hết mồng 1 là hết Tết.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Em ko hiểu ý cụ? Em đi du lịch bất cứ lúc nào rảnh, cận Tết thì sao? Mồng 2 là nhà em lại lên đường du lịch, hết mồng 1 là hết Tết.
ai k biết đi dl lúc nòa thì đi. nhưng thời điểm cận tết nguyên đán mấy người đi dl ??? đây là mùa thấp điểm trong năm.

AlexHEO

Xe tăng
Hạ Ninh Quảng Long nhà em cũng thế. Cái cảng Tuần Châu vắng chả có ma nào luôn. Khu trung tâm Bãi Cháy vốn đông đúc như thế giờ cả dãy kios đóng cửa, đường xá thưa thớt bóng xe cộ. Tình hình này ko biết còn bao nhiêu ông trụ lại được :((

Bino

Xe điện
Em đang định thuê cái condotel nào rẻ ở NT ở từ 5-10 Tết. Cũng đang nhòm ngó mà chưa thấy cái nào ổn ổn.