[Funland] Nha Trang bao giờ trở lại được như trước?

@xichlo@

Xe điện
Chắc hết năm nay tiêm chủng hết thì lại ngon thôi mà, để cho thiên nhiên được nghỉ ngơi phục hồi cụ à.
Ờ, mỗi năm nó lại tiến hoá ra chủng mới “xịn” hơn thì xác cbn định nghành ko khói ngoại cho nhanh còn làm việc khác!

7vienngocrong

Xe tăng
Chồng em đi ctac Nha Trang ổng la làng luôn. TP như tp ma, im lặng không khách. Ở ks có vài khách đi đâu cũng vắng lặng. Ổng quay phim bãi biển chỉ có 1 mình ổng. Nhà e hay đi NT năm nào cũng chen lấn với tụi khách tàu giờ thảm thôi rồi luôn. Bao giờ trở lại ngày xưa hic hic

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Em cũng vừa đi NT về. Rất vắng ah. Đi vào khu vui chơi của VIN mà cũng vắng. Lúc đi về thấy 1 em gái người Nga xinh tươi đang treo 1 giỏ bánh đứng bán ở chỗ đèn xanh dỏ. Anh lái xe nói là hướng dẫn viên du lịch. Hết việc đành bán bánh sống qua ngày.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nha Trang, Đà Nẵng, Mũi Né, Hạ Long. Những thành phố này doanh thu du lịch chủ yếu từ khách nước ngoài, đặc biệt là "bọn Tàu". "Bọn ấy" đi đến đâu là ồn ào, ầm ĩ đến đấy, chúng ở nguyên 1 khách sạn, thuê xe cả đoàn, ăn hết sạch tôm hùm, mua sạch trầm hương của dân mình, tip thì toàn dùng Tệ
May có đợt dịch này các thành phố du lịch mới trong lành trở lại.
MỖI TỘI ĐÓI.
Các bạn bài Tàu đâu. Cho tôi thấy cánh tay của các bạn đi. Zêêêêê

Fim

Xe điện
ĐN/ NT/ Hội AN thì thôi rồi.
Có Đà Lột may ra nhộn nhịp tí vì khách nội nhiều.

manhanoi

Xe tăng
Em đi Nha Trang nhưng ấn tượng không tốt, tacxi thì vòng vèo để tính thêm tiền (dù biết em đang cầm ĐT gg map); bán hàng thì tranh thủ chặt chém, nói chung là không thân thiện :P, bay Bamboo thì bị giảm khẩu phần ăn trên MB :P

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chủ top còn có tiền mà đi du lịch trong bối cảnh Covid, thế là may mắn rồi còn kêu gì.

Shadow381

Xe điện
Em đi Nha Trang nhưng ấn tượng không tốt, tacxi thì vòng vèo để tính thêm tiền (dù biết em đang cầm ĐT gg map); bán hàng thì tranh thủ chặt chém, nói chung là không thân thiện :P, bay Bamboo thì bị giảm khẩu phần ăn trên MB :P
Có grab tiện lắm cụ ơi, Bamboo giảm khẩu phần ăn em nghĩ cũng an toàn trong mùa Covid, ăn đương nhiên phải bỏ khẩu trang ra, từng ấy người bỏ khẩu trang trên máy bay lúc này là ko nên.

Shadow381

Xe điện
Chủ top còn có tiền mà đi du lịch trong bối cảnh Covid, thế là may mắn rồi còn kêu gì.
Em ko kêu mà chia sẻ với hy vọng 3 ngày của em chưa phản ánh được hết, có thể vẫn có nhiều khu vực nhộn nhịp mà em ko biết, em vẫn thích Nha Trang chỉ mong thành phố này có thêm sức sống hơn bây giờ.

DungLego

Xe máy
Mùa này sao đông được cụ, đựơc cái không khí trong lành, có nắng nhưng xuống nước hơi lạnh ko tắm đc pk cụ?

Phỗng new

Xe điện
Quán Vườn Xoài là 1 trong những quán mà em sẽ đến ăn nếu ở Nha Trang, thế mà giờ chất lượng cũng bị covy nó làm cho xuống cấp thế à cụ thớt?
Còn cái quán cá nướng A Thành nữa, giờ như nào các cụ ?

long.spc

Xe container
NT thì sống nhờ khách Tàu, Hàn và Nga. Giờ họ không sang nữa thì móm.

Thấy mấy đứa tự nhận là người NT trước cứ lên mạng kêu ca về khách Tàu, giờ mãn nguyện rồi nhé.

Chắc tiếp tục vắng đến hết năm nay 2021. Liếm tay thôi.
Chắc cụ ít đến nha trang

Nha Trang 1

Xe hơi
NT thì sống nhờ khách Tàu, Hàn và Nga. Giờ họ không sang nữa thì móm.

Thấy mấy đứa tự nhận là người NT trước cứ lên mạng kêu ca về khách Tàu, giờ mãn nguyện rồi nhé.

Chắc tiếp tục vắng đến hết năm nay 2021. Liếm tay thôi.
Cụ nói thế hơi quá nhé. Cụ thử nghĩ cụ dân biển mà ra chợ hay ra cảng toàn phải ăn hải sản loại 2 hay 3 hay phải mua cả loại ngày xưa chẳng ai ăn vì loại tốt nó bán hết cho tàu rồi thì cụ có kêu ca không? Giờ Khánh Hòa cũng đang mở khối khu công nghiệp rồi, không có khách du lịch thì đi làm công nhân cũng sống được mà, em thấy chưa ai chết vì bị thất nghiệp đâu mà chỉ chết do lười không chịu đi làm thôi.

Đại tướng Alo

Xe điện
Em thấy lượng khách nội địa đến Nha Trang vẫn thế, chẳng qua trước đây Nha Trang có nhiều khách du lịch quốc tế từ TQ, Hàn, Nga....đặc biệt lượng khách từ TQ rất đông nên các cụ cảm giác Nha Trang đông thôi, vì khách du lịch quốc tế họ chủ yếu ở các khách sạn dọc đường Trần Phú - TP Nha Trang hoặc ở các khu Resort ven bãi dài....khi khách lấp đầy các KS và Resort thì đèn sáng lung linh về đêm, khách ra vào tấp nập, khách đi chơi đêm dập dìu....đông đúc.
TP Nha Trang bé tý, diện tích bằng 1 quận lớn của TPHCM ( 251 km2), dân số hơn 400k người...Hiện tại đang dich covid, chỉ có thêm khoảng 200k khách nội địa, nên lượng người đi lại trên phố cũng vắng vẻ ....Hơn nữa, khách nội địa cũng ít ở các KS lớn 5* dọc đường Trần Phú và các Resort 5* dọc bãi dài, họ thường ở các KS nhỏ 3* phía trong...nên buổi tối thấy đèn đóm ít tưng bừng hơn dạo trước....:D

Langthang_Mercedes

Xe container
Em thấy lượng khách nội địa đến Nha Trang vẫn thế, chẳng qua trước đây Nha Trang có nhiều khách du lịch quốc tế từ TQ, Hàn, Nga....đặc biệt lượng khách từ TQ rất đông nên các cụ cảm giác Nha Trang đông thôi, vì khách du lịch quốc tế họ chủ yếu ở các khách sạn dọc đường Trần Phú - TP Nha Trang hoặc ở các khu Resort ven bãi dài....khi khách lấp đầy các KS và Resort thì đèn sáng lung linh về đêm, khách ra vào tấp nập, khách đi chơi đêm dập dìu....đông đúc.
TP Nha Trang bé tý, diện tích bằng 1 quận lớn của TPHCM ( 251 km2), dân số hơn 400k người...Hiện tại đang dich covid, chỉ có thêm khoảng 200k khách nội địa, nên lượng người đi lại trên phố cũng vắng vẻ ....Hơn nữa, khách nội địa cũng ít ở các KS lớn 5* dọc đường Trần Phú và các Resort 5* dọc bãi dài, họ thường ở các KS nhỏ 3* phía trong...nên buổi tối thấy đèn đóm ít tưng bừng hơn dạo trước....:D
Chỉ có khách nội địa thì đương nhiên đói thôi.

Đại tướng Alo

Xe điện
Nhìn sang Thái Lan kìa, họ còn thê thảm hơn VN.
Nói chung phụ thuộc quá vào du lịch cũng không hay, nền kinh tế Thái Lan năm 2020 bị suy thoái, âm 7,7% ( -7,7% )....VN cũng may chưa lấy du lịch làm mũi nhọn duy nhất cho nền kinh tế....:D

Shadow381

Xe điện
Quán Vườn Xoài là 1 trong những quán mà em sẽ đến ăn nếu ở Nha Trang, thế mà giờ chất lượng cũng bị covy nó làm cho xuống cấp thế à cụ thớt?
Còn cái quán cá nướng A Thành nữa, giờ như nào các cụ ?
Em thích quán Vườn Xoài nhưng hôm rồi vào buồn quá, đồ ăn chán hẳn.

Shadow381

Xe điện
Mùa này sao đông được cụ, đựơc cái không khí trong lành, có nắng nhưng xuống nước hơi lạnh ko tắm đc pk cụ?
Sóng to nên ko bơi được còn buổi trưa xuống nghịch sóng vẫn thích. Trẻ con nhà em vẫn nghịch sóng hơn 2 tiếng chẳng sao cả.

TSTA

Xe container
Sóng to nên ko bơi được còn buổi trưa xuống nghịch sóng vẫn thích. Trẻ con nhà em vẫn nghịch sóng hơn 2 tiếng chẳng sao cả.
Tết liệu có tắm đc ko cụ nhỉ. Nếu nhiệt cũng như ngày hôm nay.

Shadow381

Xe điện
Tết liệu có tắm đc ko cụ nhỉ. Nếu nhiệt cũng như ngày hôm nay.
Cái này cụ nào ở Nha Trang trả lời dùm cụ. Nhà em trộm vía trẻ con khỏe vì hưởng gen của em, nhưng tắm xong em cũng lo lắng. Chiều tối thấy ko đứa nào vấn đề gì mới dám thở mạnh.